เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
กินลม
สมาชิก
สมาชิก
team: Vagabond Only
Bike: พิมพ์นิยม

Re: เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

โพสต์ โดย กินลม »

:lol:

กรุณารักษา ความสุข

ตัดต่อเองเล่นๆ เพลินๆ ไปกับเพลงเพราะๆ ครับ

[youtube]KH-t3lnn9qo#[/youtube]

HERE & NOW
tomaxe191
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864039488
Bike: giant propel advance
ตำแหน่ง: 38/10 moo 13 chokchai4 ladprol bangkok
ติดต่อ:

Re: เหตุเกิดที่ไฟแดง...หน้าแตก แต่ก็ขำครับ...

โพสต์ โดย tomaxe191 »

;) ;) หุหุ ก็ส่วนใหญ่ทั้งนั้นแหละครับ ไม่ได้เกิดมาเพื่อมันนิ ตอนผมหัดใช้ครั้งแรกซ้อมที่บ้านอย่างโปร พอเอาออกไปปั่นจริงแถวราบ 11 ก็ลองถอดใส่ๆถอดใส่ อยูหลายครั้งไม่เป็นไรพอจะกลับบ้านขี่กลับมาท้ายรถเราเตรียมจอด บ๊ะ ดันลืมถอดซะได้ ล้มใส่กอต้นเข็มข้างทางซะ ได้แผลเลย ขำตัวเองชะมัดรีบลุกขึ้นถอดล้อเอาจักรยานใส่รถ กลับบ้านโดยไว
อย่าจุดเดี๋ยวหมดแรง
so irpc
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เขาโบสถ์
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย so irpc »

ถึงทุกท่านที่เริ่มขี่เสิอภูเขา หรือกำลังคิดว่าจะขี่เสือภูเขา ขอให้ตั้งใจไว้เลยครับว่า ถ้าขี่จริงๆจะต้องใส่บันไดคลิบเลสเท่านั้น
ช่วงแรกๆอาจจะไม่ชิน แต่พอได้ใช้จนชำนาญ คุณจะติดใจและจะไม่มาใช้บันไดธรรมดาอีก
@เหล้าปั่น@
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-4646466
team: 72140 team
Bike: trek 1500
ตำแหน่ง: suphan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย @เหล้าปั่น@ »

เขาเรียกว่าไหว้ครู
ygnkub
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike samin
Bike: จักรยานพับ KHS T3
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ygnkub »

ผมก็เคยตอนปั่นแรกๆ รองเท้าคู่ใหม่กิ๊บเปอร์อันใหม่ปั่นเข้าซอยบ้านเด็กๆมองเป็นตาเดียว พอจะจอดลืมไปว่าตูใส่รองเท้าติดกันกิ๊บเปอร์
ล้มทั้งยืน เด็กเดินมามุงกันเต็มเลย 5555
http://www.facebook.com/pages/Bike-Sami ... 6956012462
เพื่อนๆเขตวัฒนาและที่อื่นมาแจมปั้นด้วยกันนะครับ
ต้นกล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: giant
ตำแหน่ง: ปากน้ำ กบินทร์บุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ต้นกล้า »

จะจำเอาไว้ครับผม
ชีวิตอิสระทุกนาที “ สี่สิ่งในโลกที่เงินซื้อไม่ได้ คือ .... ความรัก เวลา ชีวิต และมิตรแท้ ”
http://www.srakaew.tht.in/bicycle190154.html
ศักดิ์ พัทลุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0843134682
team: maekreebike
Bike: GT 2.0 2008

โพสต์ โดย ศักดิ์ พัทลุง »

ผมก็คล้ายๆกับทุกท่านละครับตอนใส่คลิตใหม่ๆก็ล้มไป3ครั้งคร๊าบ :lol: :lol: :lol:
รถไม่แพง แต่แรงมี อิอิ
ปั่นเพื่อสุขภาพคร๊าบ/ตี 5 ครึ่งล้อหมุนทุกวัน(แวะทักทายทีมแม่ขรีที่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8#p2838608
beargadin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek4400, neobike

โพสต์ โดย beargadin »

ต้องเก็บไว้เป็นอุทาหร ฮาดีคับ
mong_mahachai47rc.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-1507847
team: เต่า..ไบค์
Bike: marida , พับ OYAMA DOLPHIN 20

โพสต์ โดย mong_mahachai47rc. »

ของผมก็หน้าบ้านเพื่อนล่ะครับ ไปหาเพื่อนดีใจจอดรถ ลืมปลดคลิป โครมๆๆๆๆ เพื่อนก็งง มึงเป็นอะไรว่ะอยู่ดีๆ ก็ล้มไปซะงั้น :lol: :lol: :lol:
I Love Bike ++++ I Love Rc
00
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 68020 - สี่แปด
team: ♪♫ เสือตะพานหิน ♪♫ '
Bike: GARY FISHER advance

โพสต์ โดย 00 »

:lol: :lol: :lol:
ความที่อยากเป็นโปร หรืออยากเหมือนโปร มันต้องบันไดคลีต รองเท้าติดคลีต ถึงจะโปร ถึงจะหล่อ ถึงจะเทห์ ถึงจะเทพ ใครๆเขาก็พร่ำบอก พร่ำสอน ระวังนะ ตั้งสติดีๆนะ อย่าลืมนะฯลฯ ว่าใส่คลีต แล้วเป็นไง 99% โครม!!!! ล้ม พอลุกขึ้นมา นั่นแหละครับโปรคนใหม่ เขามาแล้ว โปร หล่อ เทห์ เทพ สมใจเลยครับ
ผมใส่คลีตครั้งแรกลองอย่างดี เกาะเสา เก้าอี้วางด้านข้าง ใส่ๆ ถอดๆ เกือบชั่วโมง ฝึกสติ สมาธิ คิดในใจ ตรูนี่แหละ จะใส่คลีตแล้วไม่ล้มให้พวกโปรทั้งหลายเขาได้รู้ ได้เห็นกัน

วันจริงสบาย...........ผ่านตลาด ติดไฟแดง ฉลุย ไป40กว่าโล ........... พอถึงหน้าเมืองเก่าพิจิตร เฮ้ยยยย!!! โครม!!!! ล้ม เสียงหัวเราะ และเสียงให้กำลังใจ"กูว่าแล้ว" "บอกมึงแล้ว" "ไหนบอกซ้อมมาแล้วไง" 555 :lol: :lol: :lol: พอลุกขึ้นมา นั่นแหละครับโปรคนใหม่ ตรูมาแล้ว โปร หล่อ เทห์ เทพ สมใจเลยครับ
กระผมตั้งใจวันนั้นว่าจะเป็นครั้งแรกและครั้งเดียว..........แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับว่านั่นจะเป็นครั้งแรก ส่วนครั้งต่อๆไปคงจะตามมาในวันหน้า :lol: :lol: :lol:
♪ ♫ หนึ่งในคณะกรรมการสมาคมคนรักครอบครัวแห่งสะหะปะซาซาด ♪ ♫
♪ ♫ Ultimate Humangosaur ♪ ♫
ID Line : 0866802048
ppk
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ppk »

งั้น...ผมก็โปรแล้วละครับ...โปรที่หน้าบ้าน...
กบ ก๊าบก๊าบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089 199 4818
team: KERO RANGER
Bike: MERRIDA BIG NINE
ตำแหน่ง: บางบอน 4 เอกชัย-บางบอน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กบ ก๊าบก๊าบ »

ห่างหายไปเกือบปี ไม่ได้หายไปไหนครับ ไปซุ่มซ้อมนอกสถานที่ แต่นานไปหน่อย...
กลับมานั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว "ขำ"ครับ ขำตัวผมเอง ขำประสบการณ์ของเพื่อนๆ
ของบางท่านถึงกับต้องปล่อย "ฮา" ออกมาเลยล่ะครับ มันขำเกินกว่าจะเก็บไว้น่ะครับ

ดีใจนะครับที่ทุกคนลงมาแชร์ประสบการณ์ครั้งแรกกัน เหมือนสมัยหนุ่มๆ ที่นั่งอ่านประสบการณ์ครั้งแรก
ในหนังสือไทยเพลย์บอยที่นั่นก็มีประสบการณ์ครั้งแรกเหมือนกัน แต่คนละอย่างกันนะครับ...อิ อิ..

"เรื่องเล่าขานหลังอานขี่" ยังคงมีเรื่องราวของแต่ละคน แต่ละกลุ่ม แต่ละเส้นทางให้ได้เล่าขานกันอยู่ทุกวี่ทุกวันนะครับ
จากวันนั้น ถึงวันนี้ คงจะมีคนถามว่า แล้วมันดีดเก่งหรือยัง ปลดท่าแบบเทพหรือยัง ยังคงกลัวไฟแดงอยู่มั๊ย

คำตอบ...ไม่แล้วครับ จากวันนั้น ถึงวันนี้ ถ้านับดีๆ ก็ประมาณ 5 ครั้ง...5 5 5 แต่ชินแล้วครับ
ไม่ใช่ล้มจนชินนะครับ ชินกับคู่แท้สองโลกของผม คุณชิมาโน่ อูกาดะ ของผมนั่นเอง
ทุกวันนี้ต้องขอบคุณคุณชิมาโน่ทั้งคู่คือ รองเท้ากับบันได ที่ทำให้ผมปั่นได้เร็วขึ้น ปั่นได้ไกลขึ้น

หากใคร คนใด กำลังมองหา หรือกำลังตัดสินใจเรื่อง คู่แท้สองโลกเช่นผม แนะนำให้ใช้เลยครับ...
แล้วเอาเรื่องเล่าครั้งแรกของผมนี้ ไปเป็นบทเรียน หรือใครจะเอาเป็นตัวอย่างก็ไม่สงวนสิทธิ์ครับ
งานนี้ บทนี้สามารถลอกเลียบแบบได้โดยไม่ต้องมาขอรับอนุญาติเลยนะครับ (ฮา)

หากผม...มีเรื่องเล่าขานหลังอานขี่ ที่น่าประทับใจจะเอามาแฉให้ท่านสมาชิกได้รับรู้กันบ้างนะครับ
ว่า การปั่น มันมีมากกว่าการปั่น มันมีกิจกรรมมากกว่าแค่ปั่น มันมีชีวิตชีวามากกว่าชวนปั่น และผมรักคนปั่นทุกคนครับ...
มนุษย์ไม่อาจได้อะไรมาโดยไม่เสียสิ่งใดไปเลย
การได้อะไรมานั้นจำเป็นต้องจ่ายสิ่งที่มีค่าเท่าเทียมกันออกไป
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

อย่าลืมนะ "อารมณ์ขัน หลังอานจักรยาน"
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
natakorn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0893399188
team: สวนธน Goldcity
Bike: mongoose

โพสต์ โดย natakorn »

555 ผมอ่านของหลายๆท่านมา ก็เเอบขำนิดๆ :lol:
ผมก็เคยเเอบสงสัยนะครับ เรานั่งอยู่บนอานมันสะบัดไม่ค่อยจะออก เเต่พอล้ม โครมม !!! ดันหลุดมาดื้อๆเลย 555
choonair
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAMIS TRAIL X3 กะ fs kona
ตำแหน่ง: กทม,สระบุรี

โพสต์ โดย choonair »

:lol: :lol: :lol: ใส่คลีต ก็แบบนี้แหละครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”