โครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานเพื่อ สุขภาพและ เทิดพระเกียรติ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

โครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานเพื่อ สุขภาพและ เทิดพระเกียรติ

โพสต์ โดย Rang nayaned »

โครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานเพื่อ สุขภาพและ เทิดพระเกียรติในหลวง ๕ ธันวาคม ๒๕๕๒

กำหนดการจัดกิจกรรมโครงการ
ที่หน้าศาลากลางจังหวัดจันทบุรี ในวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๒ มีห้วงเวลาดำเนินการ ดังนี้
เวลา ๐๖.๐๐ น. เริ่มรับสมัคร/ลงทะเบียนนักปั่นจักรยานจากอำเภอต่าง ๆ เขียนชื่อที่อยู่และรับคูปองเพื่อรับอาหารและเสื้อสี
ชมพูพิมพ์ข้อ ความ “เรารักในหลวง” มีจำนวน ๖๐๐ ตัว (สำหรับผู้ที่มา ๖๐๐ คนแรก)
เวลา ๐๘.๐๐ น. ผู้ร่วมโครงการตั้งแถว จัดขบวนเพื่อร้องเพลงชาติไทยบริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดติดถนนเลียบเนิน
เวลา ๐๘.๑๙ น. ทำพิธีเปิดกิจกรรม โดยผู้จัด กล่าวรายงานต่อ “ท่านประธานในพิธี ” และประธานให้กล่าวโอวาทแล้ว จึงให้สัญญาณปล่อยขบวนจักรยานไปตามเส้นทางที่กำหนด (ทางปั่น..เส้นทางเดียวกับที่รณรงค์ Car free day 2009)
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานเพื่อ สุขภาพและ เทิดพระเกียรติ

ขออนุญาต http://www.thaimtb.com ขอใช้พื้นที่ประชาสัมพันธ์ในนามชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 6 ระยอง สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬา และจังหวัดจันทบุรี ที่มีส่วนสนับสนุนโครงการนี้

.....ขอประกาศ....เรียนเชิญนักปั่นจักรยานทุกประเภท..ทุกท่าน ทุกกลุ่ม ทุกชมรมครับ สามารถเข้าร่วมโครงการนี้ได้ครับ...ขอเชิญมาร่วมทำให้กิจกรรมเพื่อในหลวง...ขอให้งานนี้ได้แสดงออกอย่างมีพลังความสามัคคี ..ของพี่น้องคนจันท์ให้ยิ่งใหญ่..ที่สุดครับ ...ทุกท่านสามารถมารวมพลัง..ส่งกำลังใจถึงพระองค์ท่านได้ครับ..เราอยากเห็นพระองค์ท่านมีสุขภาพ แข็งแรง ทรงหายจากพระประชวรโดยเร็ว......รู้แล้วช่วยบอกต่อกันนะครับ
tidsee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือก้มไบท์ จันทบุรี
Bike: RIDLEY

Re: โครงการรวมพลคนจันท์ปั่นจักรยานเพื่อ สุขภาพและ เทิดพระเกียรติ

โพสต์ โดย tidsee »

ถ้าไม่ติดไปท่องเที่ยวที่ไหนจะไปเก็บภาพความประทับใจให้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

หลังจาก..จบทริปการปั่นจักรยานในตัวเมืองแล้ว...นักปั่น..ที่สามารถร่วมกับชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรีและสำนักงานการท่องเที่ยวจันทบุรี จะปั่นต่อไปที่วังแซ้ม ร่วมปลูกป่า ..ที่ศูนย์ขยายผลการพัฒนาตามแนวพระราชดำริวังแซ้ม อ.มะขาม จ.จันทบุรี เราเตรียมอาหารกลางวันไว้ให้ด้วยนะครับ ระยะทางประมาณ 15 กม.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ ครูทิดสีและประธานหนู ที่เข้ามาติดตามข่าวสาร
....งานนี้ถ้าขาดช่างภาพมือโปร.. อย่างครูทิดสี..น่าเสียดายมาก ๆ นะครับ ..จริงไหมครับประธานหนู
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ ครูทิดสีและประธานหนู ที่เข้ามาติดตามข่าวสาร
....งานนี้ถ้าขาดช่างภาพมือโปร.. อย่างครูทิดสี..น่าเสียดายมาก ๆ นะครับ ..จริงไหมครับประธานหนู
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

งานนี้ขอไปด้วยคนครับ :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ...ทุกท่านที่เข้ามาติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวของชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี
เสือเป้ ..วานช่วยเผยแพร่ชาวนักปั่นฯ เทศบาลบางกะจะด้วยนะครับ..เพราะคณะใหญ่ยังงัยขอให้มาทันรับเสื้อก่อนตัวสุดท้ายนะครับ

กองเสบียง...(เคยลิ้มลองจากกองเสบียงนี้ครับ)อย่าพลาดนะครับ....ชักชวนกันมาแยะ ๆครับ
ถ้าคิดถึงส้มหนมปัง...ต้องคุณตาคุณยายครับ..ทริปก่อนได้ส้มเขียวหวาน+น้ำหวาน หน้าการไฟฟ้า...คุณยายชวนคุณตามาด้วยนะครับ..ครอบครัวมีไฟ...ให้ใช้ตลอดกาล..เลยอิอิ
ถ้าคิดถึงกล้วยหอม...พี่หนุ่มพี่เล็กแหลมสิงห์..เป็นอีกคู่ที่มีความพร้อมมากกับการเดินทางสามารถเอื้อเฟื้อเพื่อนร่วมทางครับเจ้าตำหรับที่พักโฮมสเตย์แหลมสิงห์..มาไกลไปพักผ่อนก่อนกลับได้งานนี้ครับ

กองพลาธิการ..ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้ไหม..มีโปรแกรมแข่งไกลรออยู่
ถ้าปวดเมื่อยคิดถึง...บ้านพี่โตพี่น้องมะขาม...จัดสถานที่..ทำเลดีมาก..พร้อมจัดบริการนวด..ประคบ..อบ..สมุนไพรสบายกายสบายตัวชัวร์ครับ...เคยได้ให้หมอคุณแม่...พี่น้อง..คลายกล้ามเนื้อที่สาธารณสุขมาแล้ว...สบายเฮย

กองโฆษณาประชาสัมพันธ์....หากขาดกองนี้เหมือนจะขาดใจเลยแหละ
ชมรมถ่ายภาพจังหวัดจันทบุรี... Chan pix's...ครูทิดสีและชาวคณะ...ประธาน..ครูสถาปัตย์นามกฤษดา.. มาร่วมด้วยนะครับ

กองสวัสดิการ...ขาดไม่ได้เลย..จะต้องรายงานผลการเบิก-จ่ายเรื่องเสื้อ/อาหาร
ขอความอนุเคราะห์คณะกรรมการทุกคน...และทีมงานน้องไอติม น้องอี้ด น้องสุ น้อง...จากสอ.จบ.และครูจากวท.จบ.บางส่วนช่วยดำเนินการนะครับ

กองการต่างประเทศ....เป็นสีสันของบ้าน..ห้องชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรีเลยครับ
สวัสดีครับ ..พี่ WINDY CITYและ พี่Nonie ดีครับเข้ามาแลกเปลี่ยน..เหมือนคนห้องนี้..ได้ปั่นท่องเที่ยวอเมริกาทางเว็ปเลยครับ...ถ้าว่าง..ๆ มานะครับเพื่อพ่อ...

กอง...ต่อไปอะไรดีอ่ะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

หวัดดีครับ..Giant_chan..ยินดีด้วยครับกับภาระกิจใหญ่ที่ได้รับใหม่ ...40 กว่าล้าน(หวาดเสียวจังกับภาระกิจการศึกษา..เซฟตัวด้วยครับขอให้สำเร็จแบบเรียบร้อยครับ)

และ..อย่าลืมเป็นหัวลาก..พาสมาชิกทั้งหมดของเทคนิคมาร่วมโครงการเพื่อสุขภาพ และในหลวงของพวกเราชาวไทย...กันมาก ๆ นะครับชาวคณะเทคนิคจันท์....ครูสมพร ครูปรีชา ครูโอภาสและอีกหลาย ๆท่านอย่าพลาดนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rang nayaned เมื่อ 19 พ.ย. 2009, 22:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ผมไปเปิดทริปไว้ในจัดทริปชวนปั่นเป็นรายการเดียวกันท่านใดมีอะไรเพื่มเติมก็คลิ๊กได้ตามลิงค์ครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ไoติม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานจันทบุรี

โพสต์ โดย ไoติม »

Rang nayaned เขียน:สวัสดีครับ...ทุกท่านที่เข้ามาติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวของชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี
กองเสบียง...อย่าพลาดนะครับ....ชักชวนกันมาแยะ ๆครับ...ต้องคุณตาคุณยายครับ...คุณยายชวนคุณตามาด้วยนะครับ....
ถ้าคิดถึงกล้วยหอม...พี่หนุ่มพี่เล็กแหลมสิงห์..
กองพลาธิการ..ถ้าปวดเมื่อยคิดถึง...บ้านพี่โตพี่น้องมะขาม...
กองโฆษณาประชาสัมพันธ์....ชมรมถ่ายภาพจังหวัดจันทบุรี... Chan pix's...ครูทิดสีและชาวคณะ...
กองสวัสดิการ...ขาดไม่ได้เลย..จะต้องรายงานผลการเบิก-จ่ายเรื่องเสื้อ/อาหาร
ขอความอนุเคราะห์คณะกรรมการทุกคน...และทีมงานน้องไอติม น้องอี้ด น้องสุ น้อง...จากสอ.จบ.และครูจากวท.จบ.บางส่วนช่วยดำเนินการนะครับ
กองการต่างประเทศ.... ..พี่ WINDY CITYและ พี่Nonie ...ถ้าว่าง..ๆ มานะครับเพื่อพ่อ...

ตอบให้ค่ะ กอง...(งาน)..เอาไว้ก่อนซิคะ แล้วไปปั่นจักรยานกัน ท่านประธาน ว่าดีไหม :?: :?: ......555
ยินดีและขอบคุณค่ะ... :) ที่ท่านได้ให้พวกเราได้มีโอกาสช่วยงานชมรมอีก.....โดยเฉพาะ งานนี้ ทำเพื่อ " พ่อ " ในหลวงของพวกเรา :D :D
บอกได้เลยว่า ยินดี และ ปลื้มใจเป็นอย่างยิ่ง ที่ท่านยังไม่ลืมพวกน้อง ๆ ชาว สอ.ครู จบ. กับงานที่น่าปลื้มใจเช่นนี้...... :roll: :roll:
แล้วถ้ามีงานอะไรอื่น ๆ อีก ที่ท่านคิดว่า พวกเราสามารถช่วยได้ล่ะก็ บอกได้เลยค่ะ :P :P
ไoติม
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ไoติม »

Rang nayaned เขียน:หวัดดีครับ..Giant_chan..ยินดีด้วยครับกับภาระกิจเพื่อชาติ..ถ้าตัดสินใจ....ได้งานนี้มีดังครับ
..อย่าลืมเป็นหัวลาก..พาสมาชิกทั้งหมดมาร่วมโครงการเพื่อสุขภาพ และในหลวงของพวกเราชาวไทย...กันมาก ๆ นะครับชาวคณะเทคนิคจันท์....อิอิ
หวัดดีค่ะ..คุณ Giant_chan ขอความช่วยเหลือนิดนึงค่ะ ถ้าท่านจะเป็นหัวลาก อย่าลากเฉพาะเทคนิคอย่างเดียวนะคะ ไอติม ฝากลากพวกน้อง ๆ สอ.ครู จบ. ด้วยค่ะ เพราะพวกเราเป็นน้องใหม่ จริง ๆ (น้องใหม่ ...ใจเกินร้อย) ใจ น่ะ เกินร้อย แต่กำลังขาน่ะซิ ยังไม่ถึง 25 กันเลย .....อิอิ... :P :P
น้อง มะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892469543
Bike: Mosso

โพสต์ โดย น้อง มะขาม »

น้องไอติม... ฝากเนื้อ ฝากตัว กะหัวลากน่าดูเลยน๊า.... :D
ตุ๊ดตู่ จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860355839
team: ชมรมจักรยานจัทบุรี
Bike: -

โพสต์ โดย ตุ๊ดตู่ จันทบุรี »

ขอบคุณครับสำหรับรายการดีๆแบบนี้ที่จะร่วมกันทำ รายการนี้คงไม่พลาดครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับน้องใหม่ครับ 5555
โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า เหมือนจุดไฟเผาไหม้ตัวเอง
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

Rang nayaned เขียน:สวัสดีครับ...ทุกท่านที่เข้ามาติดตามข่าวสาร
สวัสดีครับ ..พี่ WINDY CITYและ พี่Nonie ดีครับเข้ามาแลกเปลี่ยน..เหมือนคนห้องนี้..ได้ปั่นท่องเที่ยวอเมริกาทางเว็ปเลยครับ...ถ้าว่าง..ๆ มานะครับเพื่อพ่อ...

สวัสดีเช่นกันครับ........
อยากมาร่วมด้วยเหมือนกัน พอดดีอยู่ต่างจังหวัดทางใต้คงจะกลับมาไม่ทันแน่ๆ
เพราะทริปนี้ได้จองที่ไว้นานมากกว่า๒เดือน

ต้องขอขอบคุณมากครับ
ถ้าไปเมืองไทย ไม่ได้ไปเมืองผลไม้ ก็เหมือนไปไม่ถึง :lol:
แล้วตอนนี้มีอะไรหลงเหลือบ้างล่ะ?
ไฟล์แนบ
DSC05613.JPG (41.64 KiB) เข้าดูแล้ว 2063 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”