โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

Re: โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย tune-bike »

เวช-สวีเดน เขียน:ขอบคุณค่ะท่ีเข้าชมกัน

ไม่ได้เข้ามาคุยด้วยนานเลย ช่วงนี้เวชยังไม่ได้อัพเดทเลยค่ะ เพราะหยุดกันยาวท่ีคุนหมิง เอ่อ..จริง ๆ น่าจะมีเวลา :) แต่เอาแผนท่ีคร่าว ๆ ท่ีจะปั่นในไทยมาให้ดูกัน ถ้ามีเวลานะค่ะ มาปั่นด้วยกัน ตั้งใจเลือกเส้นทางเล็ก ๆ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะใช้เส้นทางไหน แนะนำได้นะค่ะ ท่ีเลือกเส้นทางนี้เพราะเส้นทางส่วนใหญ่ทั้งเวชและโจคิมยังไม่เคยปั่น เวชช้าต้องขออภัยค่ะ
ขอบคุณหมาและหางแฮ้มนะค่ะ

อีก 2 วันจะถึงชายแดนจีน-ลาว วันท่ี 7 พย. น่าจะถึงหลวงพระบางและจะออกจากท่ีนั่นวันท่ี 9 หรือ 10 พย.
ตามเรื่องราวปั่นจักรยานกลับบ้านของคุณเวชมาพักใหญ่ๆแล้วครับ :) :) สุดยอดมากๆครับและขอให้เดินทางถึงจุดหมายโดยสวัสดิภาพนะครับพอดี เห็นเส้นทางปั่นเข้าไทยแถวๆเวียงจันทร์ จากหนองคายถ้าคุณเวชลองปั่นเลาะๆไปทางริมโขงจนถึงเชียงคานก็สวยดีนะครับแล้วไปนอนที่เชียงคานคืนหนึ่ง :) นาข้าวกำลังออกรวงสวยมากๆแล้วพอไปถึงเชียงคานก็ปั่นตัดลงมาที่เลยได้ครับ จากเลยก็ไปด่านซ้าย - หล่มสัก -เพรชบูรณ์ :) :) :) ....ลองดูนะครับ
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6741408
Bike: Trek
ตำแหน่ง: สวีเดน
ติดต่อ:

Re: โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย เวช-สวีเดน »

สส เขียน:อย่าลืมแวะลอยกระทงวันอาทิตย์ที่ 17 พ.ย. ด้วยนะครับ
ข้ามไปลอยกระทงฝั่งไทยดีกว่าเนอะ เขาลอยกันหรือเปล่าไม่รู้นิท่ีอุดรฯ ข้ามมาหนองคายวันท่ี 16 พย.ค่ะและจะไปทางอุดรฯ เลย เพชรบูรณ์ ประมาณนั้นค่ะ คุณ สส จะไปลอยกระทงท่ีไหนคะ?
ติดตามการเดินทางกลับบ้านของเราได้ที่เวบต์นี้ www.cyclinghome.nu
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หางแฮ้ม เขียน:
เวช-สวีเดน เขียน:สวัสดีค่ะ

หางแฮ้มรู้จักกับลุงเนตรหรือเปล่าค่ะ เวชเคยได้เบอร์โทรศัพท์ของหางแฮ้มจากลุงเนตร คิดอยู่เหมือนกันว่าถ้าไปถึงเวียงจันทน์จะโทรไปหา คงได้มีเรื่องมารบกวนแน่ค่ะ ;-)
ผมรู้จักลุงเนตรครับ เบอร์โทรผมที่ลาว + 856-20-55614287 ครับ :mrgreen:
หางแฮ้มค่ะ พี่เวชอยู่หลวงพระบางแล้วค่ะ วันอาทิตย์จะเริ่มปั่นออกจากท่ีนี่ น่าจะใช้เวลา 3 วันหรือเปล่าคะท่ีจะปั่นไปเวียงจันทน์ คงต้องตะกายขึ้นเขาผ่านวังเวียงก่อนละเนอะ อ่า 3 วันครึ่งละกัน ถึงเวียงจันทน์พี่เวชโทรหาหางแฮ้มนะค่ะ
ติดตามการเดินทางกลับบ้านของเราได้ที่เวบต์นี้ www.cyclinghome.nu
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

foresthang เขียน:ภาพสวยจนตาร้อนผ่าวเลยครับคุณเวช... :twisted:
ขอบคุณคะท่่ีเข้ามาเยี่ยมเยือน ไว้ถึงบ้านก่อน จะเข้าไปดูรายงานของเพื่อน ๆ คนอื่น ๆ บ้าง
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

เวช-สวีเดน เขียน:
หางแฮ้ม เขียน:
เวช-สวีเดน เขียน:สวัสดีค่ะ

หางแฮ้มรู้จักกับลุงเนตรหรือเปล่าค่ะ เวชเคยได้เบอร์โทรศัพท์ของหางแฮ้มจากลุงเนตร คิดอยู่เหมือนกันว่าถ้าไปถึงเวียงจันทน์จะโทรไปหา คงได้มีเรื่องมารบกวนแน่ค่ะ ;-)
ผมรู้จักลุงเนตรครับ เบอร์โทรผมที่ลาว + 856-20-55614287 ครับ :mrgreen:
หางแฮ้มค่ะ พี่เวชอยู่หลวงพระบางแล้วค่ะ วันอาทิตย์จะเริ่มปั่นออกจากท่ีนี่ น่าจะใช้เวลา 3 วันหรือเปล่าคะท่ีจะปั่นไปเวียงจันทน์ คงต้องตะกายขึ้นเขาผ่านวังเวียงก่อนละเนอะ อ่า 3 วันครึ่งละกัน ถึงเวียงจันทน์พี่เวชโทรหาหางแฮ้มนะค่ะ
รับทราบครับ :mrgreen:
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะ

เวชเพิ่งอัพเดทบล๊อคภาษาไทยค่ะ ภาพมีน้อยหน่อย เพราะโจคิมแปะไว้เยอะแล้ว

http://cyclinghome.nu/?p=4995

ข้างล่างนี่เวชเขียนมาบอกกันคร่าว ๆ เกี่ยวกับเส้นทางท่ีเวชกะโจคิมจะปั่นเข้าไทยนะค่ะ จะพยายามหาเส้นทาง อย่างทางหลวงชนบท พร้อมด้วยตัวเลข 4 หลักนะค่ะ

หนองคาย
อุดรธานี
เลย
ด่านซ้าย
หล่มสัก
เพชรบูรณ์
.
. อ. หนองไผ่ - อ. วิเชียรบุรี - อ. ศรีเทพ
.
ปากช่อง
.
. ช่วงนี้กำลังมองหาเส้นทางเล็ก ๆ อยู่ค่ะ
.
อยุธยา

********จาก ปากช่อง ไป อยุธยา พวกเวชตั้งใจไปให้ถึงปากช่องวันท่ีเสาร์ท่ี 23 พย. จะปั่นอ้อม ๆ เล็กน้อย ถ้าเพื่อน ๆ อยากมาปั่นด้วย เชิญนะค่ะ เสาร์-อาทิตย์ รายละเอียดคุยกันอีกทีค่ะ
ไฟล์แนบ
DSC02114.jpg (86.8 KiB) เข้าดูแล้ว 287 ครั้ง
M&M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-682-2236
team: สาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
Bike: Thorn Sherpa/Nomad/Mercury, Velotraum Cross CrMo, Co Motion Pangea, Surly Troll, Bike Friday NWT, TERN Link
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M&M »

กลับมาจากสุวรรณภูมิแล้วครับ
กเรต้าเข้าพักโรงแรมเรียบร้อยแล้ว :lol: :lol:
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณหมามากมายเลยนะค่ะ

เปิดกล่องเ็นจักรยานหรือยัง? หรือยังไม่กล้าแกะออก บางกอกแอร์เขาจำกัดขนาดของกล่องแค่ 100x50x50 แต่ขนาดของล้อก็เกิน 50 ซม.แล้ว ท่ีจริงมันเกินขนาดท่ีเขากำหนด แต่พี่โจคิมเขาพยายามทำให้มันเล็กท่ีสุดเท่าท่ีจะทำได้ มันก็เกือบเข้าตรงท่ีเขาเอ็กซ์แทบไม่ได้นะ

แล้วตงไปร่อนต่อท่ีไหนหรือเปล่าละคะ? :lol: :lol:
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โจคิมเขียนไวกว่า เขาอัพเดทมาจนถึงหลวงพระบางนี่แล้วค่ะ ลองเข้าไปอ่านกันดูนะค่ะ

http://cyclinghome.nu/
M&M
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-682-2236
team: สาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
Bike: Thorn Sherpa/Nomad/Mercury, Velotraum Cross CrMo, Co Motion Pangea, Surly Troll, Bike Friday NWT, TERN Link
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M&M »

เวช-สวีเดน เขียน:โจคิมเขียนไวกว่า เขาอัพเดทมาจนถึงหลวงพระบางนี่แล้วค่ะ ลองเข้าไปอ่านกันดูนะค่ะ

อ่านที่พี่โจคิมเขียนแล้วน้ำตาจะไหล
ของมอบเพลงนี้ให้อีกครั้ง 8-)

ขอยืมรูปพี่โจคิมมาลงประกอบด้วย :mrgreen:
รูปภาพ
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

โพสต์ โดย สส »

หวัดดีครับคุณเวชและโจคิม
ลอยกระทงนี่ผมไม่ได้ลอยมาหลายปีแล้วล่ะครับ มันไม่คิดจะลอยแล้วไม่รู้เพราะอะไร
เมื่อเข้าไทยแล้ว ผมว่าคุณเวชหาเส้นทางและสถานที่เองก็คงจะสะดวกอยู่แล้ว ใช้วิธีปั่นไปถามไปก็น่าสนใจครับ
มาถึงอยุธยาถ้าโอกาสเหมาะจะขอเลี้ยงเบียร์ยุดยาสักขวดสองขวดครับ
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

M&M เขียน:
เวช-สวีเดน เขียน:โจคิมเขียนไวกว่า เขาอัพเดทมาจนถึงหลวงพระบางนี่แล้วค่ะ ลองเข้าไปอ่านกันดูนะค่ะ

อ่านที่พี่โจคิมเขียนแล้วน้ำตาจะไหล
ของมอบเพลงนี้ให้อีกครั้ง 8-)

ไม่ได้สิหมา ก็ต้องระลึกท้าวความกันเสียหน่อย ตอนเห็นป้ายเป็นภาษาลาวครั้งแรก ตื่นเต้นดีใจกันใหญ่ สงสารกเรต้าต้องมาฟังเราพูดซ้ำไปซ้ำมา
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สส เขียน:หวัดดีครับคุณเวชและโจคิม
ลอยกระทงนี่ผมไม่ได้ลอยมาหลายปีแล้วล่ะครับ มันไม่คิดจะลอยแล้วไม่รู้เพราะอะไร
เมื่อเข้าไทยแล้ว ผมว่าคุณเวชหาเส้นทางและสถานที่เองก็คงจะสะดวกอยู่แล้ว ใช้วิธีปั่นไปถามไปก็น่าสนใจครับ
มาถึงอยุธยาถ้าโอกาสเหมาะจะขอเลี้ยงเบียร์ยุดยาสักขวดสองขวดครับ
ค่ะ คงจะเป็นแบบนั้น พอดีเพื่อนคนเยอรมันเขาก๊อปแผนที่ใส่จีพีเอสให้ เปิดดูแล้วเห็นหมดเส้นเล็กเส้นใหญ่ ทั้งน้ำและแห้ง :lol: :lol:
หวังว่าจะได้พบกันที่อยุธยานะค่ะ น่าเสียดายดื่มบ่เป็นค่ะเบียร์ ดื่มไปแล้วจะกลายเป็นคนน่าเบื่อไม่พูดไม่จา หลับค่ะ :oops: :oops:
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

วันนี้ถึงเวียงจันทน์แล้วค่ะ ตื่นกันตั้งกะตีห้า รีบมาให้ทันยื่นขอวีซ่า ยื่นแล้วพรุ่งนี้ได้ เสาร์จะปั่นข้ามสะพานไทย-ลาว เข้าบ้านเรา เย้ๆๆๆ
เอาบล๊อคข้ามประเทศมาแปะให้อ่านกันนะค่ะ

http://cyclinghome.nu/?p=5090
ไฟล์แนบ
ดอกบัวตองของลาว ท่าทางจะออกดอกก่อน เพราะเห็นบางจุดเริ่มเหี่ยวแล้ว
ดอกบัวตองของลาว ท่าทางจะออกดอกก่อน เพราะเห็นบางจุดเริ่มเหี่ยวแล้ว
thaimtb.jpg (59.32 KiB) เข้าดูแล้ว 153 ครั้ง
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

เข้ามารับทราบกำหนดการครับคุณเวช :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”