สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน" 21 สิงหาคม 2554

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โดราเอมอน3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4566193
team: BANPONG BICYCLE
Bike: Lite Speed

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน" 21 สิงหาคม 2554

โพสต์ โดย โดราเอมอน3 »

ในนามของชาว BanPong Bicycle ขอขอบคุณคณะผู้จัดงานในครั้งนี้เป็นอย่างสูงที่ทำให้พวกเราชาวจักรยานได้มาเจอะเจอกันและร่วมปั่นไปด้วยกันมีทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก...เอาเหตุการณ์ที่ประทับใจในความมีน้ำใจนักกีฬาก่อนก็แล้วกันนะคะ...วันนี้ได้เจอและได้ร่วมปั่นกับทีมที่น่ารักมากๆชายล้วนๆ..ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเขาเรียกพี่ครับเข้ามาเลยครับเขาเป็นผู้ชายเราเป็นผู้หญิง...เป็นการแสดงถึงความมีน้ำใจของนักปั่นที่ไม่จำเป็นว่าจะต้องรู้จักกันก็ได้..แต่ก็มีน้ำใจให้กันและกัน
ไฟล์แนบ
PICT0253.JPG (67.78 KiB) เข้าดูแล้ว 486 ครั้ง
พูดคุยกับชาวบ้านโป่งไบค์ คลิก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=387259

วันอาทิตย์ที่ 13 มีนาคม พ.ศ.2559 ขอเชิญนักปั่นทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมปั่นรักษ์บ้านโป่ง ครั้งที่ 2 กับฟิชวิลเลจhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1386774
VIT-YA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0661459551

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน" 21 สิงหาคม 2554

โพสต์ โดย VIT-YA »

สำหรับผมขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านที่ทำกันอย่างหนักกับครั้งแรกกับนักปั่นมากเกินคาด
การจัดเส้นทางปั่น+จัดการจราจร ถือว่ายอดเยี่ยม ที่ชอบอีกอย่างคือ สเปรย์ บอกว่าหลุม ก้มหน้าก้มตาปั่นก็ยังเห็นครับ :lol:
น้ำระหว่างปั่นน้อยไปนิด
ส่วนเรื่องแจกถ้วยขาดตกบกพร่องนิดหน่อย แต่ที่น่าเสียใจคือนักปั่นหลายท่านไม่ยอมเข้าคิว เห็นแก่ตัวไปแซงคิวรับถ้วยหน้าโต๊ะ บางท่านยังมีหน้ามาชวนท่านอื่นให้ทำสิ่งไม่ดีตามไปด้วย :evil: :evil: :evil:
A.A.A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ห้ามป่วย ห้ามพัก ห้ามลักขโมย
Bike: Road Bike

โพสต์ โดย A.A.A »

อ้วน สุ1000 เขียน:เดี๋ยวสักครู่ครับ คงจะต้องไปตั้งกระทู้สรุปทริป
และกำลังสันหาคำขอโทษ พี่ๆน้อง กับความผิดพลาดของทีมงาน...

ดูเพลินๆไปก่อนนะ รูปสวยๆอาจทำให้ท่านทีโกรธเราหายโกรธก้อได้นะ นะ
ข้อดี :
1. เส้นทางท้าทายดีครับ
2. ทีมงานที่ดูแลการแข่งขัน ตั้งแต่เจ้าหน้าที่ติดตาม เจ้าหน้าที่พยาบาล ถือว่า คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นอย่างดีครับ
3. จัดงานได้อบอุ่น และทีมงานตั้งใจทำงานดีครับ
4. อาหารอร่อยดี
ข้อที่ควรปรับปรุง
1. จุดรับน้ำควรปรับปรุง (สำคัญ)
2. เส้นทาง รุ่น B ช่วงที่เป็นถนนขรุขระ ไม่ค่อยเหมาะกับเสือหมอบสักเท่าไหร่ครับ (ผมขี่หมอบ)
3. บางช่วงเส้นทางการแข่งขันมีรถสวนเลน (ทางด้านซ้ายของถนน) บ้างก็มีจอดกีดขวาง, บ้างก็ตัดหน้า ทั้งๆ ที่มีพี่-น้องจักรยานขี่กันเป็นกลุ่มใหญ่ ควรปรับปรุงเพื่อยกมาตราฐานความปลอดภัยนะครับ
4. บางทางแยกไม่มีป้ายบอกทางและไม่มีเจ้าหน้าที่
5. อาหารที่รองรับนักแข่ง ถ้าทราบจำนวนนักแข่งที่แน่นอน น่าจะเตรียมได้เพียงพอครับ
โดยรวมแล้ว ในความคิดเห็นส่วนตัว ผมประทับใจครับ 3.5/5
ขอบคุณ และเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

+++ ครั้งแรก...คนเยอะขนาดนี้ :shock: :o , จัดได้ขนาดนี้, ถือว่า "ดี" แล้วครับ ขอเป็นอีกหนี่งกำลังใจครับ +++ :mrgreen: :mrgreen:

*** ขอทวง รางวัลเพิ่มเติมนะครับ ***

อ้วน สุ1000 เขียน:มีรางวัล บู้บี้ อีก 3 รางวัล
1.ยางรั่ว ยางแตก ท่านแรก
2.หมดแรง ไม่เอาแล้ว คนแรก(รับไม่รับ ไม่ว่ากัน)
3.สู้ไม่ถอดใจ เข้าเป็นท่านสุดท้าย

ขำ ขำ หนุก หนุก ครับ

ขอบคุณครับ
...ทีมนครนายก "ฅน...ครยก" ขอเบิกถ้วย "บู้บี้" ให้กับ mr.veecoffee 1 ใบนะครับ เพราะเข้าเงื่อนไข ข้อที่ 1. ยางรั่ว ยางแตก ท่านแรก :mrgreen:

...นี่ครับหลักฐาน >>>

รูปภาพ

...เหตุเกิดก่อนการปล่อยตัวรุ่น A 100 กม. เพียง 10 วินาทีครับ :mrgreen:

ปล. เดี๋ยวจะมอบรางวัลกันอย่างไร ติดต่อ "mr.veecoffee" โดยตรงเลยนะครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

ปั่นจบไม่ได้ถ้วยกลับไม่ว่าแต่ขอรูปถ่ายทริปยืนยันภรรยาว่ามาปั่นครับ :lol: :lol:
ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นครับ
เรื่องที่ไม่ชอบ
1 นำ้ดื่มไม่พอ
2 ห้องน้ำที่จุดจอดรถไม่พอ(มีห้องเดียว)
3 โต๊ะกินข้าวกลางแจ้งไม่มีคนนั่งเพราะมันร้อนส่วนในเต็นที่ไม่พอนั่ง
4 สมัคร50km แถวยาวมากแต่ 100km ไม่มีแถว จนท.น่าจะปรับเปลี่ยนตามหน้างานจริง
5 หลายท่านไปสมัครหน้างานเพราะไม่แน่ใจสภาพอากาศทำให้ทีมงานประเมินผู้เข้าร่วมยาก

เรื่องที่ชอบ
ทุกเรื่องนอกจากด้านบน

ปีหน้าเจอกันครับ :D
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OHM ๐๘๙-753-๕๗๓๓
team: PETCC ปราจีนบุรี
Bike: O.Nine, Oltre, Dogma, SL4 ไม่มีเลยซักคัน ฮิฮิ
ตำแหน่ง: Fish China City

โพสต์ โดย SlipBizkit »

ขอร่วมแสดงความยินดีกับรางวัลของพี่ mr.v ด้วยครับ :mrgreen:
เอ้อ แล้วพี่แกออกทีหลังผม ยังมาไล่แซงผมได้ตอน กม. 70 ตอนนั้นถ้าไม่ง่อยอยู่ จะไล่ฟาดน่องให้ดู :lol:
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ชาว 347 ขอขอบคุณคณะทำงาน ชมรมจักรยานสุพรรณบุรีทุกท่าน เห็นความตั้งใจในการเตรียมงานแบบเต็มร้อย กับครั้งแรกที่มีเพื่อนนักปั่นมากเกินคาดหมายเกือบ 100 % ของการลงทะเบียนไว้ล่วงหน้า ย่อมผิดพลาดและเตรียมการไม่ทันเป็นเรื่องธรรมดา ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านที่ทำงานกันอย่างหนัก ทุกอย่างโดยภาพรวมถือว่ายอดเยี่ยมมากครับ..

:arrow: ถ้วยรางวัลชนะเลิศประเภท A หมอบ 100 กม.หญิง พี่ 347 สาขาวิเศษฯ รับแทนให้แล้วครับ ส่วนถ้วยรางวัลของทีมทุกคน เสร็จเมื่อไหร่ ค่อยส่งตามมาให้ไม่เป็นไรครับ.. :P

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1080

รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
อ้วน สุ1000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1702992
team: เสือเมืองสุพรรณ
Bike: Orbea

โพสต์ โดย อ้วน สุ1000 »

อย่าโกรธกันนะ.....ภาพสวยๆทั้งนั้น นะ นะ

http://www.suphanphotoclub.com/forums/i ... entry38827

ขอบคุณครับ
manop1661
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กำแพงเพชร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย manop1661 »

ขอแนะนำสำหรับการปรับปรุงในครั้งต่อไป
เบอร์ฉุกเฉินที่พิธีกรประกาศให้จดไว้โทรตอนเกิดเหตุ แต่เมื่อเกิดอุบัติเหตุแล้วโทรไปจริงๆคนรับสายไม่รู้เรื่องเลย
ดีนะครับที่คนที่เกิดเหตุไม่เป็นอะไรมาก
เหตุเกิดที่สาย B มีเกี่ยวกันล้มหลายคัน แต่มีอยู่หนึ่งท่านที่ล้มหน้าคว่ำแน่นิ่งไปสักพัก มีเลือดออกด้วย
รอประมาณ 5 นาทีจึงมีรถผ่านมารับไปส่งโรงพยาบาล
คนดีสำคัญกว่าทุกสิ่ง
เพชร
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R5SL P3 DeRosa Corum Cannondale Slice

โพสต์ โดย เพชร »

ฝากเรื่องคนเป็นตะคริวไว้นิดครับ จักรยานยนต์เซอร์วิสและช่างภาพน่าจะพกสเปรย์หรืออย่างน้อยยาหม่องซักขวดไว้ เวลาเห็นเพื่อนเป็นตะคริวจะได้เอามาช่วยได้บ้างครับ
munich6204
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สุพรรณบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย munich6204 »

อิฐเก่า เขียน:
wichien_ch เขียน:
crayfish เขียน:ขอคุณ WD ด้วยนะครับ
ผมดูดพี่ตลอกทางเลย ไม่งั้นผมคงแย่ :D
บางช่วงผมมีตาม เสื้อทีม WD อยู่สองท่านเหมือนกันครับ :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ยินดีที่ได้ปั่นด้วยกันครับ เราก็เพิ่งจะได้ปั่นเป็นกลุ่มก้อนอย่างเป็นระบบก็ครั้งนี้แหละครับ
ในกลุ่ม B ระยะทาง 50 km ขอขอบคุณ และขอแสดงความชื่นชมในความสามารถของหัวลากทีม WD ครับ 8-)
ที่ช่วยลากสมาชิกทีม WD และเพื่อนๆ อีกหลายท่านที่แอบตามดูดจนเข้าเส้นชัยได้จำนวนมาก
ส่วนเรื่องถ้วย... คณะผู้จัดงานคงส่งตามไปให้นะครับ :D :D :D
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

โดราเอมอน3 เขียน:ในนามของชาว BanPong Bicycle ขอขอบคุณคณะผู้จัดงานในครั้งนี้เป็นอย่างสูงที่ทำให้พวกเราชาวจักรยานได้มาเจอะเจอกันและร่วมปั่นไปด้วยกันมีทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก...เอาเหตุการณ์ที่ประทับใจในความมีน้ำใจนักกีฬาก่อนก็แล้วกันนะคะ...วันนี้ได้เจอและได้ร่วมปั่นกับทีมที่น่ารักมากๆชายล้วนๆ..ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเขาเรียกพี่ครับเข้ามาเลยครับเขาเป็นผู้ชายเราเป็นผู้หญิง...เป็นการแสดงถึงความมีน้ำใจของนักปั่นที่ไม่จำเป็นว่าจะต้องรู้จักกันก็ได้..แต่ก็มีน้ำใจให้กันและกัน
เฮียปูขาแรงกลับจากไม้หนึ่งมาเลเซียตั้งแต่เมื่อไร?
@lex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818920235
team: สัจธรรม MTB
Bike: KLEIN KONAKO

โพสต์ โดย @lex »

สัจธรรมทีมใหญ่ สมัครเป็นกล่มแรกสุด มาไกล เข้าเส้นชัย 2.40 ชม.กว่าๆ
ถ้วยแน่นรถเกิน ไม่สามารถขนกลับได้ เลยฝากให้ ผู้จัด จัดส่งให้ในภายหลัง หลังจากแจก แขกไก้ลได้รับครบ

ไหนประชุมว่า ทีมใหญ่ๆ มาไกล ๆ ได้รับก่อน :oops: :oops: :roll:
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

TNN เขียน:ชาว 347 ขอขอบคุณคณะทำงาน ชมรมจักรยานสุพรรณบุรีทุกท่าน เห็นความตั้งใจในการเตรียมงานแบบเต็มร้อย กับครั้งแรกที่มีเพื่อนนักปั่นมากเกินคาดหมายเกือบ 100 % ของการลงทะเบียนไว้ล่วงหน้า ย่อมผิดพลาดและเตรียมการไม่ทันเป็นเรื่องธรรมดา ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านที่ทำงานกันอย่างหนัก ทุกอย่างโดยภาพรวมถือว่ายอดเยี่ยมมากครับ..

:arrow: ถ้วยรางวัลชนะเลิศประเภท A หมอบ 100 กม.หญิง พี่ 347 สาขาวิเศษฯ รับแทนให้แล้วครับ ส่วนถ้วยรางวัลของทีมทุกคน เสร็จเมื่อไหร่ ค่อยส่งตามมาให้ไม่เป็นไรครับ.. :P

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1080

รูปภาพ
ขอแสดงความยินดีกับคุณหมูด้วยครับ ถ้าไปด้วยคงได้หมกหญิงเหล็กคนนี้แน่ๆ แก่แล้ว แรงไม่มีแล้ว ช่วงนี้ยังไม่สบายอีก แค่วิ่งตากฝนพร่ำๆ นิดหน่อยเป็นหวัดได้ แต่ก่อนหน้า วัย 50 ต้นๆ ฝนตกแค่ไหน วิ่งตากฝนไม่เห็นเป็นไร สังขารย่อมร่วงโรยไปตามวัย
@เหล้าปั่น@
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-4646466
team: 72140 team
Bike: trek 1500
ตำแหน่ง: suphan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย @เหล้าปั่น@ »

สวัสดีครับพี่น้องชาวเสือทุกท่าน ผมเองเป็นส่วนหนึ่งของเสือเมืองสุพรรณ ขอรับทราบความผิดพลาดทุกกรณี เพื่อนำมาแก้ไขปรับปรุงในครั้งต่อไป คำชี้แจงและรายละเอียดของปัญหาที่เกิดขึ้น ขอให้พี่น้องชาวเสือทุกท่านรอ ทางคณะผู้จัดต้องออกมาชี้แจงแน่นอนครับ เพียงแต่ช่วงนี้คณะผู้จัดกำลังยุ่งกับการเคลียร์งานและเหนื่อยจากการเตรียมงาน มานานแรมเดือน :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”