เล่าเรื่อง/พูดคุย เส้นทางปั่นวันหยุด ... TigerSmile'Hy

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หาดใหญ่ลื่นไหล
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

Re: เล่าเรื่อง/เส้นทางปั่นวันอาทิตย์ จากหาดใหญ่ ไป-กลับ ใน 1 วัน

โพสต์ โดย Bike Addict »

อดิเรก เขียน:หวัดดีครับกลับมาแล้วครับ แต่ไม่เจอหมอ ไม่รู้กลับมาจากพัดลุงยังครับ วันนั้น สงสัยปั่นตามกันมาไม่ยอมรอหมอแน่เลย หมอ ๆ ครับวันศุกร์เจอกันครับ อ้อ อาโฮ่ว ด้วยนะครับ แล้วหมอจะต้องตะลึง คู่แข่งจักรยานวันศุกร์ของหมอครับ 555 :P
แสดงว่าผม(ผู้สังเกตการณ์) ได้กินด้วยใช่มั๊ยครับ เฮียเอ๋ ขอบคุณไว้ล่วงหน้า
หุ หุ จิบกาแฟวันศุกร์ แถมชมความงามคู่แข่งจักยานวันศุกร์ด้วย

ถ้าปังไป โทรชวนด้วยเด้อ ไม่รู้จักทาง
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

Re: เล่าเรื่อง/เส้นทางปั่นวันอาทิตย์ จากหาดใหญ่ ไป-กลับ ใน 1 วัน

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

อดิเรก เขียน:ยินดี และดีใจครับ ร้านผมอยู่สาย 2 ครับ อยู่ถัดจากสวนสำราญมาหน่อยครับ ตรงข้ามโรงแรมคาเธ่ย์ครับ ขายตั้งแต่ 7.30-14.00 น. ครับ ขายจันทร์-ศุกร์ ครับ หยุดเสาร์และอาทิตย์ ไปปั่นครับ ยินดีต้อนรับเพื่อนเสือทุกท่านครับ แต่ เอ มันไม่หรูอย่างร้านประจำพี่หมอนา ..... ;)
หุหุหุ ... ไม่มีใครบอกเลยหรือว่านัดกี่โมง :?: หลังบ่าย 2 โมงผมไม่ว่างฮะ :lol:
ไฟล์แนบ
แถวๆ นี้แหละ
แถวๆ นี้แหละ
001.jpg (69.4 KiB) เข้าดูแล้ว 513 ครั้ง
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
Mr.Pang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-170-4327
team: รั้งท้าย team_Hatyai •BOSS•
Bike: ไอ้ยักษ์, RM BLIZZARD

โพสต์ โดย Mr.Pang »

หุหุหุ ... ไม่มีใครบอกเลยหรือว่านัดกี่โมง :?: หลังบ่าย 2 โมงผมไม่ว่างฮะ :lol:[/quote]

8 โมงเช้าเวลาเดิมไงครับท่านพี่ยิ้ม แล้วเจอกันนะคร๊าบบบบ :mrgreen:
ถึงเราจะไม่นำหน้าสุด แต่เราก็ไม่เคยหลุดจากขบวน...รั้งท้าย[team]ฺ(BOSS)
blackcoffee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869669936
Bike: bicycles
ตำแหน่ง: 35/8 ถ.แสงศรี ซ.ศุภสารรังสรรค์ 1 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

โพสต์ โดย blackcoffee »

:D Sawasdeee krab.

See U tooo more low....... :lol:
[color=#0000FF][b]Keep Riding A Bicycle.[/b] [/color]
__0
_/<,_
(_)/ (_)

[url]http://www.facebook.com/BikeCafebyBlackCoffee[/url]
[url]http://www.bikecafethailand.com/[/url]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

ผ่านไปแล้วครับสำหรับรางวัล"ความสามารถ" ที่เสี่ยเอ๋มอบให้เช้านี้ ... ขอบคุณอย่างสูง ขอให้ขายดีมี...(ตังค์) เก็บเยอะๆ สมาชิกไปรับรางวัลกันพร้อมหน้า... และได้เจอเพื่อนใหม่"เสี่ยเป๋" ธุรกิจจักรยานมือสอง ... พูดคุยกันถูกคอดี ราวๆ 9 โมงครึ่งก็แยกย้ายกันไป สนง. ใคร สนง. มัน ... หมอก็ไปแคะฟันต่อ, มิสะเตอปังก็ไปเฉ่งลูกน้องต่อ(กลบเกลื่อนที่ตัวเองเข้าออฟฟิตสาย), เสี่ยโฮ่วก็ไปคิดค้นสูตรการฝึกขี่ให้(ตูด)ทน ... ได้ยินบ่นแว่วๆ คราวหน้าขอ 300 โล :lol: ส่วนผมก็มานั้งพากษ์อยู่นี่ไง :mrgreen:

ศุกร์หน้า ... ได้ยินแว่วๆ ว่าค่อยมาจ่ายเงิน จำต้นเสียงไม่ได้ ... ก็มีความหวังว่าได้กิน"ฟรี" อีก :D ผมคงต้องหาของที่ระลึกไปฝากเป็นรางวัลความสามารถบ้างแล้ว ... มีลุ้น :lol:
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต้วมเตี้ยมทีม
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

โพสต์ โดย อดิเรก »

:o อ้าว...ไม่จ่ายทีรึ.... :mrgreen:
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

ขอบคุณ เฮียเอ๋ มาก

อาหารเช้าอร่อย (เพราะฟรีหรือเปล่าไม่รู้นะ) :D
โดยเฉพาะไข่กะทะ ยอดไปเลยลูกผมคงชอบ
ไว้จะพาลูกโดดโรงเรียน ไปกินอาหารเช้าบ้าง อิ อิ
แต่เอทำไมไม่ขายวันเสาร์อาทิตย์บ้าง ปิดซักเที่ยงแล้วค่อยไปปั่น :lol: :lol:
Mr.Pang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รั้งท้าย team_Hatyai •BOSS•

ขอกราบขอบพระคุณท่านเจ้าภาพสำหรับอาหารเช้า ในวันนี้ อิ่มอร่อยมีความสุขกันอย่างถ้วนหน้า (ของฟรีก็อย่างนี้แหล่ะอร่อยจังตังค์อยู่ครบ :lol: )
สงสัยเราต้องจะทริปแบบนี้บ่อยๆ เพราะมีสปอนเซอร์ที่ดีอย่างพี่เอ๋ ยังไงก็ขอตอบแทนด้วยความอวยพร "ขอให้ขายดีๆ ครอบครัวมีความสุขนะครับ" :mrgreen:
ถึงเราจะไม่นำหน้าสุด แต่เราก็ไม่เคยหลุดจากขบวน...รั้งท้าย[team]ฺ(BOSS)
blackcoffee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869669936
Bike: bicycles
ตำแหน่ง: 35/8 ถ.แสงศรี ซ.ศุภสารรังสรรค์ 1 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110

โพสต์ โดย blackcoffee »

วันนี้คนที่ใส่แว่นยืนอยู่ด้านในเป็นคนจ่าย

อีกสามคนที่นั่งและคนที่ถ่ายภาพ ฟรี

ขอให้เจ้าภาพจงเจริญ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทองง .....ขอให้เจ้าภาพจงเจริญ

กิน กินเข้าไป ไม่ต้องควัก สักแดง สักบาท......... :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
ชื่อรูปกาแฟฟรี    หึหึ
ชื่อรูปกาแฟฟรี หึหึ
1.JPG (36.14 KiB) เข้าดูแล้ว 439 ครั้ง
[color=#0000FF][b]Keep Riding A Bicycle.[/b] [/color]
__0
_/<,_
(_)/ (_)

[url]http://www.facebook.com/BikeCafebyBlackCoffee[/url]
[url]http://www.bikecafethailand.com/[/url]
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

... ชอบจังเลย ...
Mr.Pang
ขาประจำ
ขาประจำ

เห็นด้วยครับ เพลงนี้ถูกต้องตรงประเด็นที่สูดดดดดดด :mrgreen: :mrgreen: :lol:
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ

อืมมม แล้วถ้าเกิดมีทริป หาดใหญ่ไปกลับ วันเดียว 300 ++ โล

จะมีใครรับเป็นเจ้าภาพมั้งเนี๊ยะ?????

จะรอกินฟรีอีก :lol: :lol:
อดิเรก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต้วมเตี้ยมทีม
Bike: s-works m5 KLEIN ORBEA JAVA mini trek520 cerve'lo s1 KHS F20 T-3 KHS T-20 KHS F100 challenger tandem

โพสต์ โดย อดิเรก »

:( :oops: :( ;) :geek: :mrgreen: "--"ขอ 350 up ครับ ;)
ต้วมเตี้ยม เตาะแตะ เดี๋ยวแวะ เดี๋ยวหยุด
Mr.Pang
ขาประจำ
ขาประจำ

:o ถ้า 350 K.M. สงสัยกลับมาพี่ต้องเลี้ยงข้าวต้มรอบดึกจะดีกว่านะครับ :lol: :oops: :oops: :mrgreen:
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ

Mr.Pang เขียน::o ถ้า 350 K.M. สงสัยกลับมาพี่ต้องเลี้ยงข้าวต้มรอบดึกจะดีกว่านะครับ :lol: :oops: :oops: :mrgreen:
ผมว่ามันจะจบลงที่อาหารเช้านะครบ :lol: :lol:

ต้องปั่นมัน 24 ชม. ก็เท่ากับ หนึ่งวันพอดี
เท่าที่น่าจะเป็นไปได้ก็คือ ไปกลับตรัง
ว่าแต่คิดไปคิดมา นอนแช่แอร์ ให้บายอยู่ที่บ้านไม่ดีกว่าเหรอ :lol: :lol:

ถ้ามีคนไป ผมก็ไปนะ อิ อิ

เจ้าภาพพร้อม คนกำหนดเส้นทาง บวก คนร่วมทีม.........ยังไม่พร้อม :oops:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”