ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

Roj Tokyo เขียน:สวัสดีอ.บูล สเตเบิ้ลไบ๊ แรงดีกำลังน้อย ผมไม่แก้คืนหรอกอ.บูลแซวได้เพราะแม่บ้านผมไม่อยู่ ลุงศักดิ์ เอาพระมาคุยขำๆกันจะบาบไม๊ลุงใหนๆ เรื่องพระมาแล้วจะหยุดได้อย่างไร เดี่ยวจะสู้ลุงศักดิ์ไม่ได้ บาบก็บาบว๊ะยังไงเค้าต้องโทษผู้ใหญ่ก่อน ฮิๆ ใช่ไม๊ลุงศักดิ์ มาแล้วก็เอาชักเรื่องตามฟอรม พระก็พระคือกัน เพราะว่ามันอยู่กันคนละวัด เรื่อง "หลวงพ่อใจบุญ" เรื่องมีอยู๋ว่า มีสาวน้อยชอบมาปีนต้นมะม่วง ขโมยมะม่วงหลวงพ่อกิน อยู่ประจำ มาวันหนึ่ง หลวงพ่อ ออกมาเห็นพอดี หลวงเลยเรียกสาวน้อยคนสวยลงมา สาวน้อยก็กลัวหลวงพ่อว่าหนูขอโทษค่ะสาวน้อยพูดก่อน "หลวงพ่อมองแล้วยิ้มๆ เอามือล้วงเข้าไปในย่าม หยิบเงิน 500บาทยื่นให้สาวน้อย แล้วบอกว่าหนูไปซื้อกางเกงในใส่นั๊ะ แล้วค่อยมาปีน" แล้วหลวงพ่อก็กลับเข้ากุฎิ ฮิๆๆ แต่มันไม่จบซิ สาวน้อยได้เงินรีบกลับบ้านไปบอกแม่ทันที แม่รู้เรื่องก็ลีบมาที่วัดทันที โดยไม่ให้ ลูกสาวรู้ พอมาถึงวัดแม่ของสาวน้อยก็ มาแอบดูว่าหลวงพ่อออกมาจากกุฎิหรือยัง พอมองเห็นหลวงพ่อเดินมา แม่ของสาวน้อยก็ถลกผ้าถุงปีนขึ้นต้นมะม่วงทันที "หลวงพ่อออกมามอง แล้วก็เรียกแม่สาวน้อยลงมา แล้วก็เอามือล้วงเข้าไปในย่ามเหมือนเดิม แล้วหยิบเงิน50 บาทยื่นให้แม่ของสาวน้อย แล้วพูดขึ้นมาว่า มึงเอาเงินไปซื่อหวี"แปรงขนให้มันเรียบๆหน่อยมันยุ่งๆเหลือเกิน"ฮ่าๆๆ555แม่สาวน้อยกลับบ้านพร้อมกับความผิดหวัง เรื่องมันยาวหน่อยเพื่อนสมาชิกช่วยอ่านให้จบเด้อ จิบอกไห่ 555 .....

ตัวจริงมาแล้วครับ :lol: :lol:
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

Re: ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย pisitas »

Triathlete เขียน:ขอบคุณมากครับ...คุณหมอ

คุณหมอใช้โปรแกรมผ่าน Iphone หรือคับ แล้วเมาท์ที่ติดกับจักรยานหาซื้อยากไหมคับ

ปล.น่าสนุกดีครับ อิๆๆ ( แต่ถ้าแฟนเข้ามาเปิดดูหละก็ ต้องตอบให้ตรงนะคับ ฮาๆๆ ) :lol: ;)
ชอบ Android มากกว่าครับ ตัวที่บันทึกนี่ ผ่าน Samsung galaxy ตัวโบราณ สามสีพันบาท ราคามือสองน่าจะไม่เกินพันบาท
(รอ iphone ราคาต่ำกว่าหมื่่นบาท ค่อยคบหามันครับ)
ข้อดี สำหรับนักกีฬา มีค่อนข้างมาก สำหรับ Endomondo คนใช้เยอะ ทำกลุ่ม ทำตาราง Training (อย่างที่เห็นในรูป) สำหรับโค้ชติดตามเด็กเวลาฝึกซ้อม (มันหลอกไม่ได้ครับ)
สำหรับ นักกีฬา Professional แนะนำ Run GPS Train ตัวนี้มี เส้นความสูงด้วย (ถ้ามี เนท 3G นี่ ดูแบบ Live ได้เลย)
หรือ sport track pro
ข้อเสีย คือ มันแสดงละเอียด (เกินไป) ทั้งเวลา ระยะทาง เวลาหยุดพัก (เอิ๊กกกกก) อาจจะมีปัญหากับทางบ้านได้

ตัวเมาส์กับแฮนด์นี่ ดูคร่าวจาก e-bay ราคาประมาณ 10-15 เหรียญ US มีทั้งของ iphone และ samsung Note II
รูปภาพ

ว่าจะสั่งมาขายสักหน่อย
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
Roj Tokyo
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยาน08.00น.
Bike: specialized
ตำแหน่ง: โรงแรมโตเกียว นม.

โพสต์ โดย Roj Tokyo »

พระวัดผมเจอสู้ พระวัดลุงศักดิ์ได้ไม๊ ขอถามหน่อย เด้อๆๆ เพื่อนๆสมาชิก8น. ลุงเนตร พนัสไบ๊ สมาชิกจักรยานทุกๆคนช่วยบอก ฮิฮ่าๆ พูดเล่นเด้อๆ เพื่อนสมาชิกจะได้ไม่ง่วง.....roj tokyo tel 0819553812
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

ลืมไป สำหรับต้อม ตัวนี้อาจจะเหมาะกว่า Armband Arm Strap Cover Case Holder for iPhone iPod Black

รูปภาพ

ประมาณ $5
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

pisitas เขียน:ลืมไป สำหรับต้อม ตัวนี้อาจจะเหมาะกว่า Armband Arm Strap Cover Case Holder for iPhone iPod Black

รูปภาพ

ประมาณ $5
สวัสดีครับคุณหมอเป็ดสองชิ้นที่เอามาให้น้องต้อมดูคืออะไรผมไม่เข้าใจใช้ทำอะใรครับ :?: :?:
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:
pisitas เขียน:ลืมไป สำหรับต้อม ตัวนี้อาจจะเหมาะกว่า Armband Arm Strap Cover Case Holder for iPhone iPod Black

รูปภาพ

ประมาณ $5
สวัสดีครับคุณหมอเป็ดสองชิ้นที่เอามาให้น้องต้อมดูคืออะไรผมไม่เข้าใจใช้ทำอะใรครับ :?: :?:

อันนี้ ใส่โทรศัพท์ครับ รัดที่ต้นแขน สำหรับนักวิ่ง ถ้าลุงศักดิ์สังเกต นักวิ่งสมัยนี้ บางทีจะฟังเพลง , หรือใช้โปรแกรมบนโทรศัพท์
พวก GPS วัดระยะทางด้วย

pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

ตัวเมาส์กับแฮนด์นี่ ดูคร่าวจาก e-bay ราคาประมาณ 10-15 เหรียญ US มีทั้งของ iphone และ samsung Note II
รูปภาพ

ตัวนี้ เอาไว้ใส่โทรศัพท์เหมือนกันครับ แต่ยึดกับแฮนด์รถจักรยาน
ก็สำหรับ พวกที่ใช้โทรศัพท์จับระยะทาง เส้นทางปั่น

ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

pisitas เขียน:ตัวเมาส์กับแฮนด์นี่ ดูคร่าวจาก e-bay ราคาประมาณ 10-15 เหรียญ US มีทั้งของ iphone และ samsung Note II
รูปภาพ

ตัวนี้ เอาไว้ใส่โทรศัพท์เหมือนกันครับ แต่ยึดกับแฮนด์รถจักรยาน
ก็สำหรับ พวกที่ใช้โทรศัพท์จับระยะทาง เส้นทางปั่น
เข้าใจแล้วครับคุณหมองงตั้งนาน คุณหมอเป็ดครับพรุ่งนี้บุ่ง-สนามบินครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
mam@panas bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081*******
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์)
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย mam@panas bike »

แวะมาสวัสดีคุณลุงตอนค่ำๆคะ :D
กิจกรรมต่างๆของ ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองพนัสนิคม พนัสไบค์
แวะมาชมได้ทางนี้เลยนะคะ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=525013
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ขอบคุณครับ...คุณหมอ

ผมคิดว่าน่าจะไม่ถนัดแน่ๆครับ กรณีวิ่ง มันหนักๆหน่วงๆ :mrgreen:

ปล.ชม.นี้ต้อง Garmin Forerunner 910xt เหมาะกับนักไตรเลยคับ ก๊วนๆที่รู้จักใช้กันทุกคนเลยครับ แต่ผมไม่กล้าลงทุนครับ ( ข้อดี คือ ไม่ต้องมีอุปกรณ์เสริม ยกเว้น ฮาร์ทเรท ที่เหลือรับจากดาวเทียมเลยคับ และยังสามารถนักสโตรกว่ายน้ำได้ด้วยครับ อัจฉริยะมากๆ

http://www.ebay.com/itm/Garmin-Forerunn ... 4d09038a55
ขาประจำ
ขาประจำ

mam@panas bike เขียน:แวะมาสวัสดีคุณลุงตอนค่ำๆคะ :D
สวัสดีตอน20.30น.ครับ น้องหนูแหม่มขอบคุณมากครับที่แวะมาสวัสดีลุงตอนเย็น วันนี้ได้ออกทริปไหมครับ
ปั่นการกุศล

pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

Triathlete เขียน:ขอบคุณครับ...คุณหมอ

ผมคิดว่าน่าจะไม่ถนัดแน่ๆครับ กรณีวิ่ง มันหนักๆหน่วงๆ :mrgreen:

ปล.ชม.นี้ต้อง Garmin Forerunner 910xt เหมาะกับนักไตรเลยคับ ก๊วนๆที่รู้จักใช้กันทุกคนเลยครับ แต่ผมไม่กล้าลงทุนครับ ( ข้อดี คือ ไม่ต้องมีอุปกรณ์เสริม ยกเว้น ฮาร์ทเรท ที่เหลือรับจากดาวเทียมเลยคับ และยังสามารถนักสโตรกว่ายน้ำได้ด้วยครับ อัจฉริยะมากๆ

http://www.ebay.com/itm/Garmin-Forerunn ... 4d09038a55
@ต้อม Garmin ดีมาก ตั้งแต่ ไมล์ของนักปั่น
แต่มันแพง ไปหน่อย 339.99 US Dollar equals 10,121.50 Thai Baht

ราคาของ Garmin 800ที่นักปั่นชอบใช้ นี่ 380 US

แต่ที่เราคุยกันนี่ ฟรี ฟรี ฟรี

ขาประจำ
ขาประจำ

pisitas เขียน:ขอบคุณครับ...คุณหมอ

@ต้อม Garmin ดีมาก ตั้งแต่ ไมล์ของนักปั่น
แต่มันแพง ไปหน่อย 339.99 US Dollar equals 10,121.50 Thai Baht

ราคาของ Garmin 800ที่นักปั่นชอบใช้ นี่ 380 US

แต่ที่เราคุยกันนี่ ฟรี ฟรี ฟรี[/quote]
แอบมารับของฟรีด้วยคนครับ :lol: :lol:
ปั่นการกุศล

ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้า อ.Bookorat rojtokyo songthemall คุณหมอเป็ด วิทูลเสียวเสี้ยว อ.เกียรติพันธ์ เสือเป๊าะแยะ น้องต้อมไตร น้องนกชายกลาง ลุงเนตร "น้องเสือบอยท้ายขบวน" ทนายอ้วน "หยดเงา" น้องหนูแหม่ม ตี๋เล็ก-เด็กรังสิต คุณผดุง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ อนุสรณ์ สารวัตรเม้ง เฮียเส็ง จ่าสิบเอกสมเกียรติ คนมีสี จ่าสิบเอกสมบัติ นาวีเซียนพระ ไมเคิลซุงฯลฯ สมาชิกทุกท่านครับ

รูปภาพ
ปั่นการกุศล

เสือบอยท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือบอยท้ายขบวน »

สวัสดียามเช้าครับลุงศักดิ์และทุกๆท่านครับขออภัยเมือวานติดงานเลยไม่ได้เขามาทักทายท่านลุงครับ
ไฟล์แนบ
e991d51d-16ae-496c-ac53-e4f631c1979d.jpg (52.08 KiB) เข้าดูแล้ว 288 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”