ขาไก่ BD-1>>ขาไก่ PG>>ขาไก่Bi>>ขาไก่LG>>เชิญทางนี้

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kan013
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: dahon vittesse d7, Bridgestone grandtech, Brompton, Tokyo Bike
ตำแหน่ง: รังสิตคลองสอง
ติดต่อ:

Re: ขาไก่ BD-1>>ขาไก่ PG>>ขาไก่Bi>>ขาไก่LG>>เชิญทางนี้

โพสต์ โดย kan013 »

chang@small wheel เขียน: วันนี้ผมมีคำถามมาลองภูมิชาวบ่อนไก่1ข้อ ถามว่า"ขาไก่มีกี่รูปแบบครับ"(ไม่นับรุ่นเล็กๆอย่างfrogหรือของท่านหมี่โกเม้งนะครับ)ผมมีรางวัลเป็นเสื้อยืดของsmall wheelรุ่น2มอบให้1รางวัลสำหรับคนแรกที่โพ๊ตได้ถูกก่อนเป็นคนแรก(ส่งให้หลังจากเสื้อเสร็จแล้วทันที) :?: :?: :?:สมาชิกsmall wheelเดิมห้ามทาย :lol:
มาขอรับรางวัลครับ

1)แบบท่อตรง(มีปลายปิด ปลายเปิด)
2)แบบ jedi มี Louis Garneau
3)แบบPEUGEOT criquet PEUGEOT
4)แบบโมโนค๊อก Birdy (เป็นรุ่นปัจจุบัน)
5)ขาไก่รุ่นเล็กfrog
chang@small wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241244
team: small wheel
Bike: all small wheel

Re: ขาไก่ BD-1>>ขาไก่ PG>>ขาไก่Bi>>ขาไก่LG>>เชิญทางนี้

โพสต์ โดย chang@small wheel »

kan013 เขียน:
chang@small wheel เขียน: วันนี้ผมมีคำถามมาลองภูมิชาวบ่อนไก่1ข้อ ถามว่า"ขาไก่มีกี่รูปแบบครับ"(ไม่นับรุ่นเล็กๆอย่างfrogหรือของท่านหมี่โกเม้งนะครับ)ผมมีรางวัลเป็นเสื้อยืดของsmall wheelรุ่น2มอบให้1รางวัลสำหรับคนแรกที่โพ๊ตได้ถูกก่อนเป็นคนแรก(ส่งให้หลังจากเสื้อเสร็จแล้วทันที) :?: :?: :?:สมาชิกsmall wheelเดิมห้ามทาย :lol:

1)แบบท่อตรง(มีปลายปิด ปลายเปิด)
4)แบบโมโนค๊อก Birdy (เป็นรุ่นปัจจุบัน)
เอ..ข้อสอบรั่วรึเปล่าเนี่ย เซียนจริงๆครับท่าน"เป๊ะเลยครับท่าน"คำตอบคือมี4แบบครับ1)ท่อตรง2)criquet3)โมโนค็อก4)jedi ถ้าไม่มีใครแย้งว่ามีมากกว่านี้ผมถือว่าคุณkan013ถูกต้องแล้วครับ ขอบคุณและขอแสดงความยินดีด้วยครับ ส่วนรางวัลจัดส่งให้หลังจากทำเสื้อเสร็จแล้ว ตอนนี้ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ :lol: :mrgreen:
LONG LIVE THE KING 9
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน
ขาประจำ
ขาประจำ

เฉลยคำตอบรูปแบบของขาไก่4แบบ
1)ท่อตรง
รูปภาพ
2)แบบjedi
รูปภาพ
3)โมโนค็อก
รูปภาพ
4)CRIQUET
รูปภาพ
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน
kan013
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: dahon vittesse d7, Bridgestone grandtech, Brompton, Tokyo Bike
ตำแหน่ง: รังสิตคลองสอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kan013 »

chang@small wheel เขียน:
kan013 เขียน:

เอ..ข้อสอบรั่วรึเปล่าเนี่ย เซียนจริงๆครับท่าน"เป๊ะเลยครับท่าน"คำตอบคือมี4แบบครับ1)ท่อตรง2)criquet3)โมโนค็อก4)jedi ถ้าไม่มีใครแย้งว่ามีมากกว่านี้ผมถือว่าคุณkan013ถูกต้องแล้วครับ ขอบคุณและขอแสดงความยินดีด้วยครับ ส่วนรางวัลจัดส่งให้หลังจากทำเสื้อเสร็จแล้ว ตอนนี้ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ :lol: :mrgreen:
ขอบคุณครับ คำตอบก็ค้นจากกระทู้เก่าๆน่ะครับ :D

แบบ frog ล้อ 14 หรือ 16 ไม่แน่ใจ
รูปภาพ
มีอีกแบบนะครับที่ไม่ได้ทำขายเป็นแบบ
Birdy tanden
รูปภาพ
rinnover
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Corratec Shape Pro SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rinnover »

naigod เขียน:กิจกรรมแรกที่ทำได้ง่ายๆ ส่งภาพขาไก่ที่ท่านมีโพสลงในกระทู้นี้ไม่จำกัดจำนวนและสภาพรถ เพื่อเก็บสถิติขาไก่เท่าที่จะเสาะหาได้ในอินเตอร์เน็ตของประเทศไทย และเป็นแนวทางให้สำหรับท่านที่ชอบแต่งรถจะได้ดูตัวอย่างขาไก่ที่แต่งแล้ว และท่านที่ชอบแบบอนุรักษ์นิยมจะได้เห็นสภาพขาไก่เดิมๆ จากโรงงาน เป็นต้น

ผมขอประเดิมกิจกรรมนี้ด้วยภาพนี้ครับ

รูปภาพ

และภาพนี้
รูปภาพ

ส่วนประเด็นต่างๆ ที่เฮียฮ้งเสนอไว้ก็ยังรอการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันอยู่นะครับ โพสสลับกันไปมาอ่านเพลินดี :D :D
แล้วถ้าไม่อยู่เมืองไทยโพสได้ป่ะครับ
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

โพสได้เต็มที่เลยครับ :D
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดครับชุมชนชาวบ่อนไก่ หลังจากเสื้อsmall wheelรุ่น2ตัวแรกได้ตกเป็นของคุณkan013ไปแล้ว วันนี้รางวัลเสื้อตัวที่2ก็ตามมาด้วยคำถามที่ว่าเจ้าPEUGEOT CRIQUETคันนี้ผมถ่ายภาพมาจากที่ไหน???ท่านที่โพ๊ตเข้ามาและตอบถูกเป็นท่านแรกรับรางวัลไปเลย และเช่นเคยท่านสมาชิกsmall wheelรุ่นชราห้ามตอบ ห้ามใบ้เด็ดขาด ผมจะลงรูปไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีผู้ทายถูก/ขอบคุณครับ
รูปภาพ
Hong@SmallWheel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824418007
team: Small Wheel
Bike: RM BD-1Ti, RM-BD1w, BT M6R, BT M3R, Bike Friday NWT, Bike Friday Air Glide, B-Bike, Speed One, Bruno Minivelo

โพสต์ โดย Hong@SmallWheel »

ผมลองคิดดูแล้ว จะใช้สรรพนาม Birdy (เจ้านกน้อย) แทนคำว่าขาไก่น่าจะดีหรือเพื่อนๆพี่ๆว่าไงครับ
ปัญหาต่างๆกำลังรวบรวมคำตอบให้อยู่ครับ ในระหว่างนี้ก็เล่นทายปริศนาของพี่ช้างไปพลางๆก่อน สลับด้วยโครงการปรับแต่งเจ้า Birdy คันเก่งของผม เชิญชมครับ
ไฟล์แนบ
คันนี้เดิมๆ จริงๆก็สวยอยู่แล้วเป็นรุ่น BD-1w แต่ด้วยความซนของผมก็เลย......
คันนี้เดิมๆ จริงๆก็สวยอยู่แล้วเป็นรุ่น BD-1w แต่ด้วยความซนของผมก็เลย......
resized_DSC00635.jpg (38.25 KiB) เข้าดูแล้ว 1563 ครั้ง
resized_DSC00633.jpg (98.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1563 ครั้ง
resized_resized_resized_IMG_4212.jpg (82.96 KiB) เข้าดูแล้ว 1563 ครั้ง
ซื่อสัตย์ ยุติธรรม สังคมจะอยู่ร่วมกันได้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RM BD-1Ti, RM-BD1w, BT M6R, BT M3R, Bike Friday NWT, Bike Friday Air Glide, B-Bike, Speed One, Bruno Minivelo

ตั้งโครงการจะทำสีลายธงชาติเยอรมัน ใช้เวลาทำมากกว่าน้องแววพอสมควร เนื่องจากเปลี่ยนโครงการไปมาจนแน่ใจแล้วว่าจะทำออกมาเป็นจักรยานแนวๆมันส์ๆน่าจะดี
ไฟล์แนบ
นูนๆแดงๆ
นูนๆแดงๆ
resized_IMG_4636.jpg (70.99 KiB) เข้าดูแล้ว 398 ครั้ง
นูนๆแดงๆ
นูนๆแดงๆ
resized_IMG_4609.jpg (69.85 KiB) เข้าดูแล้ว 398 ครั้ง
จานแคมแพค
จานแคมแพค
resized_resized_IMG_4634.jpg (69.74 KiB) เข้าดูแล้ว 1558 ครั้ง
อัพเป็นล้อ20"
อัพเป็นล้อ20"
resized_IMG_4635.jpg (82.38 KiB) เข้าดูแล้ว 398 ครั้ง
Chain tension of Pual,,,match with Sturmy Archer 2 Speed with ปั่นถอยเบาเปลี่ยนเกียร์ ถอยหลังหนักเบรค
Chain tension of Pual,,,match with Sturmy Archer 2 Speed with ปั่นถอยเบาเปลี่ยนเกียร์ ถอยหลังหนักเบรค
resized_resized_IMG_4633.jpg (82.58 KiB) เข้าดูแล้ว 1558 ครั้ง
ซื่อสัตย์ ยุติธรรม สังคมจะอยู่ร่วมกันได้
ขาประจำ
ขาประจำ

นูนๆแดงๆ
ไฟล์แนบ
ตัวลัดหลักอานสร้างขึ้นมาใหม่
ตัวลัดหลักอานสร้างขึ้นมาใหม่
resized_IMG_4637.jpg (65.52 KiB) เข้าดูแล้ว 398 ครั้ง
resized_IMG_4609.jpg (69.85 KiB) เข้าดูแล้ว 398 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

chang@small wheel เขียน:สวัสดครับชุมชนชาวบ่อนไก่ หลังจากเสื้อsmall wheelรุ่น2ตัวแรกได้ตกเป็นของคุณkan013ไปแล้ว วันนี้รางวัลเสื้อตัวที่2ก็ตามมาด้วยคำถามที่ว่าเจ้าPEUGEOT CRIQUETคันนี้ผมถ่ายภาพมาจากที่ไหน???ท่านที่โพ๊ตเข้ามาและตอบถูกเป็นท่านแรกรับรางวัลไปเลย และเช่นเคยท่านสมาชิกsmall wheelรุ่นชราห้ามตอบ ห้ามใบ้เด็ดขาด ผมจะลงรูปไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีผู้ทายถูก/ขอบคุณครับ
รูปภาพ
เวลาผ่านไปหลายชั่วโมงยังเงียบแสดงว่าต้องบอกใบ้กับภาพต่อไป
รูปภาพ
*
รูปภาพ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThoShiRo »

เจ้าเปอร์โยต์ตะแกรงส้มๆในรูปที่เห็นครึ่งคัน เหมือนของผมเลยครับเฮียฮ้ง ขอชมแบบเต็มๆคันได้ไหมครับ

ปล.รักน้องไก่ แต่ไม่หวังครอบครองครับ :lol: :lol:
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
deb34693
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Brompton , Birdy

โพสต์ โดย deb34693 »

:lol: ขอเดาว่า พุทธมณฑล คับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ThoShiRo เขียน:เจ้าเปอร์โยต์ตะแกรงส้มๆในรูปที่เห็นครึ่งคัน เหมือนของผมเลยครับเฮียฮ้ง ขอชมแบบเต็มๆคันได้ไหมครับ

ปล.รักน้องไก่ แต่ไม่หวังครอบครองครับ :lol: :lol:
สวัสดีครับคุณโต เปอร์โยต์ตะแกรงส้มผมต้องขออนุญาตตอบแทนเฮียฮ้งเนื่องจากรถคันนี้เป็นของลูกสาวผมเอง รถรุ่นสีครีมส้มนี้เคยมีน้องคนนึงบอกผมว่าเคยอ่านเจอในเน็ตว่าเขาผลิตมาเป็นรุ่นพิเศษมีแค่999คันเท่านั้นไม่ทราบว่าเป็นจริงตามนั้นหรือเปล่าใครทราบช่วยบอกที ผมขอโพ๊ตภาพตามคำขอซัก2-3ภาพ...จาดไป
รูปภาพ
*
รูปภาพ
*
รูปภาพ
รถรุ่นนี้เป็นรถที่ปั่นดีมากเหมาะสำหรับเด็กๆและผู้หญิง แต่ผมก็เห็นมีท่านผู้ชายหลายคนเอามาปั่นเล่นเหมือนกันนะ ใครมีไว้ครอบครองไม่ผิดหวังแน่นอน อีกอย่างรถรุ่นนี้ผมว่ามันเป็นปฐมบทของรถขาไก่รุ่นใหญ่นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย chang@small wheel เมื่อ 22 พ.ค. 2012, 18:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThoShiRo »

ว๊าวๆๆ :D น่ารักทั้งน้องฟิล์มและรถเลยครับพี่ช้าง ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งได้มาครับ ถ้ามันลิมิเต้ดเยี่ยงนี้ ผมเก็บไว้ให้ลูกชายขี่ดีกว่า :lol:
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”