จักรยาน ทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Dulyavit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864585244
team: MTB ขอนแก่น
Bike: VOODOO

Re: จักรยาน ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย Dulyavit »

อ. เอก ครับเอารูปทริป ภูฝอยลม มาลงหน่อย อยากดู
เหนือกว่า ชัยชนะก็คือเพื่อนที่ดี
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1871 6537
team: khonKaen
Bike: รถฮ้าง

โพสต์ โดย ninjapan »

รูปอยู่กับผม กับพี่ยุทธ เย็นนี้จะเอาไปให้ อ.เอก รายงาน อดใจรอสักหน่อยครับบบบ :twisted: :P :lol:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานขอนแก่น
Bike: "หงษ์แดง" เป็นจักรยาน ล้อเดียว พัฒนาขึ้นโดยเอกชัย Sep. 28, 2008
ตำแหน่ง: ขอนแก่น

โพสต์ โดย Elka »

ทริป ภูฝอยลม

จุดนัดพบ หน้าโรงพยาบาลศรีนครินทร์ KKU
เสือนิน มีบอดี้การ์ดครับ นำโดยเฮียหมูและ เสือน้อย ปั่นประกบทั้ง ซ้ายขวา....
มาได้ไม่ไกล รถผม ตีนผีร้องโอดครวญ ครับ
อาเฮียหมู บอก มันอยากกลับบ้านแล้ว ......
ผมเลยบอกว่า ไม่ได้ เดี๋ยวเสียเร้คคอร์ด ลงมือซ่อมครับ แล้วก็ไปต่อ

รูปภาพ

ขอบคุณ เฮียหมูและเสือน้อย ที่ ปั่นมาส่งถึง น้ำพอง
ได้แวะร้านอุปกรณ์ ตกปลา ที่น้ำพอง แต่ ในบ้าน มีอุปกรณ์ เรียกว่าคัลงแสงจักรยาน...เพียบ

เราต้อง...อำลา...ทีมเฮียหมูกับเสือน้อยแยก ปั่นกลับขอนแก่น ...
ส่วนผมกับเสือนิน ปั่นต่อไป อำเภอหนองแสง เพื่อปั่นขึ้นภูฝอยลม
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 02 มิ.ย. 2013, 21:39, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
: เสือ 5 ภาค “Friendly, No Boundaries” : << การปั่นเที่ยวไปในอุษาคเนย์ เป็นความสุขอย่างยิ่ง >>
คิดดี พูดดี ทำดีและแบ่งปันดี สังคมน่าอยู่ เป็นสุข : "นิพพานัง ปัจจโย โหตุ"
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: "หงษ์แดง" เป็นจักรยาน ล้อเดียว พัฒนาขึ้นโดยเอกชัย Sep. 28, 2008

มาชมกันต่อครับ

รูปภาพ

ภาพนี้ สอบถามหมอตู่ครับ
รู้จักคนในภาพไหม เป็นนายสัตวแพทย์ KKU แต่ รุ่น 7 ครับ

เตรียม อาน้ำ กินอาหารเย็น ไม่งั้นต้องซักแห้ง....หนาวครับ

รูปภาพ

แล้วเสือนินก็ เตรียมขัดสีฉวีวรรณ แปลงร่างครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 02 มิ.ย. 2013, 21:42, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
: เสือ 5 ภาค “Friendly, No Boundaries” : << การปั่นเที่ยวไปในอุษาคเนย์ เป็นความสุขอย่างยิ่ง >>
คิดดี พูดดี ทำดีและแบ่งปันดี สังคมน่าอยู่ เป็นสุข : "นิพพานัง ปัจจโย โหตุ"
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ เอาเท่านี้ก่อน พรุ่งนี้ มาโพสต่อ
แต่ก่อนจาก ลงความหล่อ เสือนินให้ เสี่ยวิท ...เหลี๋ยใจ...เพราะโทรแล้ว
ไม่ยอมไป.... :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

มีสาว มาร่วมแอ็คชั่นด้วยนะ

รูปภาพ

เสือนิน กระทบเอว เสี่ยวภูธร เจ้าพ่อ หัวหน้าทัวร์เวียดนาม

รูปภาพ

แล้วก็ ขอหล่อแบบไม่ บันยะ..... บันยัง ของเสือนิน..
....อะ..อะ...เอาน้ำไปล้างตาไหม ? ค๊า.... เสี่ยวิท.. :lol: :D :lol:

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 02 มิ.ย. 2013, 21:46, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
tu_v61
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-4288340
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้าง ขอนแก่น TSBC-THUNGSANG BIKE CLUB
Bike: KHS cROMOLy

โพสต์ โดย tu_v61 »

ถ้ารับราชการก็พอจะรู้จักบ้างครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tu_v61 เมื่อ 04 ธ.ค. 2009, 11:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Dulyavit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864585244
team: MTB ขอนแก่น
Bike: VOODOO

โพสต์ โดย Dulyavit »

เหลือใจ...เหลือใจๆๆๆๆ
เหนือกว่า ชัยชนะก็คือเพื่อนที่ดี
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

Dulyavit เขียน:เหลือใจ...เหลือใจๆๆๆๆ
โอ๊ะ...โอ๊ะ อย่าเพิ่งเหลีย...ใจ ครับพี่น้อง มาเบิง...ต่ออีกก่อน...คับ....เสี่ยวิด...

รูปภาพ

เสือ สาวจาก สว่างแดนดิน
รูปภาพ

ก่อนจะมาเป็นหมูหันที่แสน.... อร่อย ถึง 3 ตัว
รูปภาพ

เอาปลาขึ้นเผา..แค่ 3 ตัว.ก็เต็มล้นเตา....ไปแล๊วววววว
ในลังยังมีอีก ...เพียบเลย

รูปภาพ

ถึงยอดภู คุณปู่บอกว่า ภูมัน...เตี้ยนิดเดียวหลาน...เอ๊ย.ยยยย
รูปภาพ

ทั้ง อาเฮียและคุณหมอ บอกว่า จิบเบียร์บนนี่ รสหวานพิเศษ
รูปภาพ

มาปั่นเที่ยว...ก็ไม่ได้มาคนเดียว ลูก & ทีม อีกเพียบครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทีมพังโคน กับทีมเมืองสว่าง....
รูปภาพ

เสือยุธ บรรยาย DVD ทริป ปั่นไปฮานอย
รูปภาพ

รูปภาพ

ก่อนปั่นกลับ บ้าน ก็ไปเก็บ พุง ไว้เป็นที่ระ...ทึกครับ
รูปภาพ

ของฝาก ก่อนกลับบ้านครับท่าน ไก่ย่าง เขาสวนกวาง
รูปภาพ

ขากลับ แสงแดดสวย ๆ บนเส้นทาง ก่อนเข้าโนนสะอาด
เสือนินกับรถจักรยานคู่ชีพ ก่อนจะกลับมาทำการแปลงร่าง จักรยาน
ก่อนไปพงสาลี สปป.ลาว

รูปภาพ
ไฟล์แนบ
image%5B6%5D.jpg (54.21 KiB) เข้าดูแล้ว 413 ครั้ง
300696_454459957976779_1521269607_n.jpg (65.39 KiB) เข้าดูแล้ว 413 ครั้ง
qcmtlymmnxdqdo4nkzly%5B1%5D.jpg (64.89 KiB) เข้าดูแล้ว 413 ครั้ง
image%5B7%5D.jpg (55.52 KiB) เข้าดูแล้ว 413 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 24 พ.ย. 2013, 22:44, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
sddcom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878601568
team: สว่างแดนดิน
Bike: LA-TEAM

โพสต์ โดย sddcom »

ทริปภูฝอยลมสนุกมากครับ แต่เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพร่วมกับ อ.เอก มาเก็บไว้เป็นที่ระลึก :)
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

sddcom เขียน:ทริปภูฝอยลมสนุกมากครับ แต่เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพร่วมกับ อ.เอก มาเก็บไว้เป็นที่ระลึก :)
สวัสดีครับ เสือ sddcom
โอกาสต่อไปยังมีอีกครับ ไม่นานเกินรอ :D :D :D

รูปภาพ
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ มาลอง ปรับตั้ง คลีต รองเท้ากันครับ
จากบทความที่เขาเขียนไว้ ผม เอามาทดลอง
และเล่าสู่กันฟัง ส่วนท่านผู้รู้ โปรดชี้แนะเพิ่มครับท่าน

จาก ภาพ ให้ยึกหลัก ที่กระดูกช่วงต่อมายัง หัวแม่เท้า เป็นหลักนะครับ
1. ถ้าต้องการให้ได้ พลังมาก ๆ ให้เลื่อน ไปทางส้นเท้า
(ค่อยปรับนะครับ เอาว่า เราชอบตรงไหน ก็ตรงนั้นแหละ)

2. ถ้าท่าน เลื่อนมาด้านหน้า เหน็บ-ชา จะมาเยี่ยมเร็วขึ้น

ลองหาความพอดี ที่เราทำได้
สำหรับผม ตรงที่กระดูนั่นแหละ
เหมาะดีครับ หรือเลื่อนมานิดหนึ่ง
ถ้ารองเท้า พื้นอ่อน

ตามลิงค์นี้ไปครับ จะสามารถ ค้น-อ่าน ทดลองด้วยตัวท่านเอง ...ของแท้ครับ
ไฟล์แนบ
cleat-position.JPG (22.1 KiB) เข้าดูแล้ว 1034 ครั้ง
Human1.jpg (48.55 KiB) เข้าดูแล้ว 799 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 30 พ.ค. 2011, 18:52, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1871 6537
team: khonKaen
Bike: รถฮ้าง

โพสต์ โดย ninjapan »

กลับจากลาวแล้วครับ
ที่ลาว มีนักปั่นจากต่างถิ่นมาปั่นมากพอสมควรครับ
เหมือนการปั่นนานาชาติเลย ขอเวลารวบรวมสักครู่ครับ
:twisted: :mrgreen: :lol:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

ninjapan เขียน:กลับจากลาวแล้วครับ
ที่ลาว มีนักปั่นจากต่างถิ่นมาปั่นมากพอสมควรครับ
เหมือนการปั่นนานาชาติเลย ขอเวลารวบรวมสักครู่ครับ
:twisted: :mrgreen: :lol:
โปรด...ระวัง....เดี๋ยวจะติดใจ :D :D :D

ยินดีด้วยครับ ทั้ง 2 เสือที่เดินทาง และเพื่อเสือ
ที่เดินทางไปจุดนัดพบ กลับถึงบ้านปลอดภัย....และมันส์ พะ..ยะ..ค่ะ...

รอคอย ...ดูประมวลภาพและบรรยาย การเดินทางนะครับ

แขวงพงสาลี (Phongsali)เป็นหนึ่งในแขวงของประเทศลาว
ที่ตั้งอยู่ตอนบนสุดของประเทศล้อมรอบด้วยภูเขา 450 เมตร ถึง 1800 เมตร
อากาศหนาวเย็นตลอดทั้งปีประชากรส่วนใหญ่เป็นชนเผ่ามีวิถีชีวิต
ที่เป็นเอกลักษณ์ของตนเองด้วยลักษณะภูมิประเทศส่วนใหญ่
จะเป็นภูเขาสูงการดำรงชีพของผู้คนที่นี่จึงแตกต่างจากที่อื่นมาก

ภาพ...จุดที่อยู่สูงสุด ของ แขวง พงสาลี.....ภูฟ้า (ผลงานของคุณ auipin)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847-9505-20
team: พังโคนทีม
Bike: CHALLENGER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสี่ยวภูธร »

สวัสดีครับ อ.เอก มีงานเข้ามาแจ้งครับ ช่วยแจ้งพี่ น้องด้วยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=135601
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
paramoss
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0875420904
team: +++++
Bike: garafisher

โพสต์ โดย paramoss »

ผมมาประชาสัมพันบอกต่อๆกันนะครับไม่ว่ากันนะครับ
สำหรับคนที่อยากได้ทัวริ่งยี่ห้อ surly
มีตัวเเทนจำหน่ายแล้วที่ประเทศไทย
ตามลิ้งนี้เลยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=193
.
.
.
.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”