ถามเรื่องระยะทาง กับการใช้เกียร์& ปัญหาสุขภาพในการปั่นเพื่อออกกำลังกายค่ะ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

Re: ตัดสินใจแล้ว ถามที่บอร์ดนี้แหละ ถ้าเราปั่นโดยลดระยะทาง จาก 12 กม. ใช้ เกียร์ 3 มาปั่น แค่ 9 กม. แต่เพิ่มเป็นเกียร์ 4

โพสต์ โดย sakalot »

emxanh เขียน:รองใส่รองเท้าแบบนี้ปั่นสิน้องจูล รับรองขาไม่ใหญ่ :lol: :lol:

ขอบคุณคร่า จูลก็
ใส่ทรงหัวเปิด เหมือนพี่แอ๋วเลยคร่า :P

เคยใส่ผ้าใบ แบบ ปวดเล็บนิ้วโป้งมาก :roll:
[/quote]

ปวดนิ้วโป้ง
(เดา)
ถ้าไม่เป็นเล็บขบ
อาจจะเป็นเพราะเส้นเอ็นเกร็งเผลอไปเอง จะเป็นตะคริวได้ อาจจะลดได้ถ้าคลายเชือกรองเท้าให้ไม่รัดแน่นมาก เท้าให้ผ่อนคลายบ้าง[/quote]

ขอบคุณค่ะ
น่าจะเป็นเพราะเกร็งอะค่ะ ตอนนั้นเริ่มปั่นใหม่ๆ กำลังเปรี้ยว สนุก ปั่นเยอะ
ใส่คอนเวิส ปั่นด้วย รองเท้าหัวมันเรียวๆ คงบีบ
ตอนนี้ใส่ รัดข้อ เปิดหัวค่ะ ใส่ลำลองปั่น สบายดี
ส่วนเล็บขบนี่ไม่เคยเป็น :oops:[/quote]

:o ....เปิดหัว เห็นสมองเลยเหรอ..... :lol: [/quote]
:o :roll: :shock: คิดได้เนาะเฮีย :lol: :lol: :lol:[/quote]
:shock: ....หาหมวกกันน๊อกมาใส่บ้าง..... :mrgreen:
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
emxanh
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816009663

Re: ตัดสินใจแล้ว ถามที่บอร์ดนี้แหละ ถ้าเราปั่นโดยลดระยะทาง จาก 12 กม. ใช้ เกียร์ 3 มาปั่น แค่ 9 กม. แต่เพิ่มเป็นเกียร์ 4

โพสต์ โดย emxanh »

ขอบคุณค่ะ
น่าจะเป็นเพราะเกร็งอะค่ะ ตอนนั้นเริ่มปั่นใหม่ๆ กำลังเปรี้ยว สนุก ปั่นเยอะ
ใส่คอนเวิส ปั่นด้วย รองเท้าหัวมันเรียวๆ คงบีบ
ตอนนี้ใส่ รัดข้อ เปิดหัวค่ะ ใส่ลำลองปั่น สบายดี
ส่วนเล็บขบนี่ไม่เคยเป็น :oops:[/quote]

:o ....เปิดหัว เห็นสมองเลยเหรอ..... :lol: [/quote]
:o :roll: :shock: คิดได้เนาะเฮีย :lol: :lol: :lol:[/quote]
:shock: ....หาหมวกกันน๊อกมาใส่บ้าง..... :mrgreen: [/quote]
เฮียก็นะ ตอบคำถามที่ 2 หน่อยค่ะ เวลาปั่น น้ำมูกไหย มั๊ย.?
พี่ มากิโกะ
ผาลาด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ,เพื่อสิ่งแวดล้อม
Bike: speciallized ,trek

Re: ถามเรื่องระยะทาง กับการใช้เกียร์& ปัญหาสุขภาพในการปั่นเพื่อออกกำลังกายค่ะ

โพสต์ โดย ผาลาด »

sakalot เขียน:[quote="ผาลาด"sakalot"]
ผาลาด เขียน:ผมดีใจ ที่ยังเห็นคุณsakalot มาโพส์ตในบอร์ด
ยังเห็น คนที่ยังรักห้องนี้
ห้องที่ มี่แต่คนสูงอายุ
:D :D :D
:mrgreen: .....ดีทุกอย่าง แต่ไม่ชอบตอนจบตรง สูงอายุ :lol:
ถ้ายังงั้น ผมขอแก้ไขข้อความว่า
สูงอายุเฉพาะ.....ผม...
:D :D :D[/quote]
:D ..แสดงว่าผมหงอก...เพราะสูงอายุเฉพาะผม :mrgreen: [/quote]
คุณsakalot พูดเหมือนเพื่อน(ของ)ผมเลย
เพื่อนบอกว่า ทำไมร่างกาย...ดูดีจัง แต่หลังคา...ทำไมเปลี่ยนสี
ผมบอกเพื่อนว่า ...ไม่ได้เปลี่ยนสี มันเป็นเอง และ...ก็จะไม่ย้อม ...ปล่อยตามธรรมชาติ
:lol: :lol: :lol:
ใจ กายดี เพราะขี่จักรยาน และ วิ่งมินิมาราธอน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”