โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ทางเดินไม้กระดาน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน »

ใส่รูปให้ใหมครับ รู้สึกว่า Thaimtb จะให้ใส่รูปได้ 120 kb และกว้างไม่เกิน 1024 จุดนะครับ
ผมงงอยู่ตั้งนานว่าทำไมรูปไม่ออก
ไฟล์แนบ
thaimtb-touring.jpg (36.25 KiB) เข้าดูแล้ว 528 ครั้ง
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

Re: โครงการปั่นจักรยานกลับบ้านจากโกเธนเบิร์ก, สวีเดน ไป กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย nop_master »

เวช มาถึง พี่พาไปเลี้ยง กุ้งแม่น้ำตัวโต อร่อยมาก
ไฟล์แนบ
1378864332997.jpg (99.01 KiB) เข้าดูแล้ว 506 ครั้ง
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6741408
Bike: Trek
ตำแหน่ง: สวีเดน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เวช-สวีเดน »

ขอบคุณค่ะคุณทางเดินไม้กระดาน สงสัยเวชต้องไปเข้าคอร์สใส่รูปลงในนี้ 555 ถ้างั้นคงต้องรบกวนหน่อยนะค่ะ

พี่นพพร อย่าเอาเวชมาอ้างเลยจะไปหาสาวท่ีร้านนี้ใช่ม๊า ไม่เป็นไรเอาเวชมาอ้างได้ ยอม!! ขอให้ได้กินกุ้งแม่น้ำตัวโต ๆ เอ..หรือเป็นสาวข้างกายอยู่แล้ว ;-)

เมื่อคืนนั่งเขียนบล๊อค สะสมไว้หลายวัน วันแรก ๆ ไม่ค่อยมีอะไรให้เขียนสักเท่าไหร่ แต่สองวันสุดท้ายเมืองจีนเริ่มมีสีสรรสำหรับเราท่ีปั่นเลียบทะเลทรายมาเกือบเดือน ไม่ค่อยได้เขียนอะไรยาว ๆ นักใส่รูปเยอะ ๆ ดีกว่าเนอะ อยากรู้อะไรท่ีละเอียดขึ้นเขียนเข้ามาในบล๊อคได้เลยนะค่ะ

http://cyclinghome.nu/?cat=11
ไฟล์แนบ
thaimtb.jpg (20.44 KiB) เข้าดูแล้ว 487 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เวช-สวีเดน เมื่อ 12 ก.ย. 2013, 18:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ติดตามการเดินทางกลับบ้านของเราได้ที่เวบต์นี้ www.cyclinghome.nu
patshoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818258124
Bike: Trek 850xl 1994, KTM sport life 2005, DG210 2004,Surely LHT 2010

โพสต์ โดย patshoo »

สวัดดีครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ จะผ่านลาวที่หลวงพระบางใหมครับ วันไหนครับเผื่อเจอกัน
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณค่ะคุณ patshoo

ยินดีค่ะ มีเพื่อนปั่นเข้าไทยด้วยกัน พวกเวชเข้าลาวและจะปั่นไปหลวงพระบางค่ะ แต่ยังไ่ม่ทราบค่ะว่าวันไหน แต่ยังงัยก็แล้วแต่ต้องออกจากจีนอย่างช้าวันท่ี 10 พย.ค่ะ ถ้ายังงัยแวะเข้าไปดูท่ีบล๊อคพวกเวชนะค่ะท่ีลิ้งค์นี้นะค่ะ http://cyclinghome.nu/?page_id=298 เผื่อจะได้วางแผนคร่าว ๆ ได้ ตอนนี้อยู่จีนได้เดือนนึงกับสองวันแล้วค่ะ ไวมาก..
ไฟล์แนบ
วันนี้จีนเริ่มมีสีสรรมากขึ้น ปลูกดอกไม้กันเป็นทุ่งเลยค่ะ
วันนี้จีนเริ่มมีสีสรรมากขึ้น ปลูกดอกไม้กันเป็นทุ่งเลยค่ะ
สีสรรเมืองจีน.jpg (41.48 KiB) เข้าดูแล้ว 467 ครั้ง
ติดตามการเดินทางกลับบ้านของเราได้ที่เวบต์นี้ www.cyclinghome.nu
blacklady
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Lifeandliving BikeNet
Bike: Oltrexr2
ตำแหน่ง: Chonburi

โพสต์ โดย blacklady »

อ่านไปกะขนลุกไป..(จริงๆนะ)
แบบว่าปลี้มอ่ะ มีคนบนโลกนี้ทำอะไรน่ารักๆ แต่มุ่งมั่น
อยากทำบ้าง ม่ะใช่ไรค่ะ :lol: :lol: (แต่มะมีคนรู้ใจเป็นเพื่อนเดินทางแบบ จขกท) ฮี่ๆ
ขอให้เป็นการเดินทางที่แสนพิเศษนะคะ
น่ารัก น่าอิจฉา
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณคุณ blacklady ค่ะ ท่ีแวะเข้าไปอ่านและกำลังใจ

ไม่มีคนรู้ใจถ้างั้นต้องหาเพื่อนรู้ใจค่ะ สักเส้นทางหนึ่งนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ อยากให้หลาย ๆ คนได้ทำตามอย่างท่ีฝันอย่างท่ีอยากทำ

พวกเวชเข้าใกล้ไทยทุกที ใจหนึ่งก็อยากจะให้ถึงบ้านไว ๆ อีกใจหนึ่งก็ยังไม่อยากจบทริป เฮ้อ..ติดใจอยากปั่นต่อไปเรื่อย ๆ เสียแล้วสิ แต่....

วันนี้ไต่เขากันจากความสูงท่ีประมาณ 1500 ม.ไต่ขึ้นไปเรื่อย ๆ ความชัน 1-2% เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันเพราะความสูง จีนตอนนี้เริ่มเย็น ตอนเช้าและตอนเย็นเริ่มหนาวมากขึ้น ช่วงนี้เราต้องใส่แจ็กเก็ตและกางเกงขายาว คงต้องรีบนิดหน่อยเพราะไม่เช่นนั้นอากาศคงจะหนาวขึ้นเรื่อย ๆ ดูจากแผนท่ีแล้วเราอยู่เหนือประเทศไทยพอดีเลย มุ่งลงใต้อย่างเดียวละทีนี้
ไฟล์แนบ
วันนี้ปั่นขึ้นมาถึงจุดสูงสุดใช้เวลา 2 วันครึ่งจากความสูงเกือบ 1500 ม.จนถึง 3767 ม.ระยะทาง 150 กม.
วันนี้ปั่นขึ้นมาถึงจุดสูงสุดใช้เวลา 2 วันครึ่งจากความสูงเกือบ 1500 ม.จนถึง 3767 ม.ระยะทาง 150 กม.
thaimtb.jpg (19.76 KiB) เข้าดูแล้ว 421 ครั้ง
เมื่อวานไต่ขึ้นเขาเรื่อยชันประมาณ 1-2% ทั้งวันเลย
เมื่อวานไต่ขึ้นเขาเรื่อยชันประมาณ 1-2% ทั้งวันเลย
Skärmavbild 2013-09-05 kl. 00.21.52.png (94.48 KiB) เข้าดูแล้ว 70 ครั้ง
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ไฟล์แนป:
คำอธิบาย: เมื่อวานไต่ขึ้นเขาเรื่อยชันประมาณ 1-2% ทั้งวันเลย
รูปภาพ

- ช่วยดึงภาพครับ ติดตามอยู่นะครับ :mrgreen:
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณคุณซาเล้งสีแดงค่ะท่ีเข้ามาช่วยดึงรูปให้เวชนะค่ะ
ภาพกราฟความชันของเส้นทาง ถ้าเพื่อน ๆ อยากรู้ว่าเส้นทางนั้นอยู่งกี่พันเมตร ลองเข้าไปดูท่ี Daily map แล้วกดท่ีแผนท่ี มันจะเปลี่ยนไปเข้าเวบต์ของ Strava จะเห็นรายละเอียดมากขึ้นค่ะ ทั้งอาทิตย์นี้รบกับดินฟ้าอากาศโดยเฉพาะฝน ตกได้ทุกวัน มรสุมพัดผ่านพอดี รูปออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่แต่พอดูได้ ลองกดเข้าไปชมไปอ่านเล่น ๆ กันนะค่ะ

http://cyclinghome.nu/?cat=11
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

โพสต์ โดย สส »

สวัสดีคุณเวช ผ่านเสฉวนก็เอาแพนด้าตัวน้อยๆใส่กระเป๋ามาด้วยสักตัวนะครับ อยากไปมากเลย เสฉวน
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะคุณสส

ตอนนี้เข้าเสฉวนแล้วค่ะ คงไม่ต้องแพ๊คเอาหมีแพนด้าท่ีไหนไปด้วย เพราะตอนนี้หน้าเริ่มเป็นหมีแพนด้าเข้าไปทุกที เดี๋ยวเอาตัวนี้ไปให้ชมปั่นจักรยานก็ได้นะ ;-) พันธุ์ใหม่รอบตาขาว

ช่วงนี้อยู่บนเขาสูง 2500-3800 เมตรจากระดับน้ำทะเล หนาวค่ะ ต้องไปซื้อเสื้อผ้ากันหนาวเพิ่ม เพราะดันส่งกลับไปเมืองไทยเสียนี่ ติงต๊อง แต่คิดว่าท่ีเคยมีอยู่อาจจะไม่พอ วันนี้อัพเดทบล๊อคมาให้อ่านกันนะค่ะ

http://cyclinghome.nu/?p=4533
แก้ไขล่าสุดโดย เวช-สวีเดน เมื่อ 01 ต.ค. 2013, 11:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะ

วันนี้ปั่นได้สนุกมากมาย ยกเว้นว่ามีอุโมงค์เยอะไปหน่อย ช่วงแรกอุโมงค์มืด ๆ ไม่มีไฟสักดวง รู้สึกเหมือนปั่นเข้าไปในความมืดมีดวงไฟจากไฟฉายน้อย ๆ ของเราเท่านั้นเอง ช่วงนั้นเลยรู้สึกเครียด ๆ หน่อย รถราก็เริ่มเยอะ เพราะเป็นช่วงหนึ่งอาทิตย์ท่ีคนจีนทั้งประเทศหยุดกันในวันชาติ วันนี้เส้นทางสวยมากแถมลงเขา ปั่นกันสนุกเลยละค่ะ ชมภาพไปก่อนนะค่ะ เดี๋ยวเวชจะเขียนเล่ารายละเอียดอีกทีในบล๊อคละกันค่ะ
ไฟล์แนบ
ถ้าปั่นขึ้นคงเหงือกแห้งแน่เลย
ถ้าปั่นขึ้นคงเหงือกแห้งแน่เลย
thaimtb.jpg (33.1 KiB) เข้าดูแล้ว 246 ครั้ง
เวช-สวีเดน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เราเข้าเขตมณฑลเสฉวนตั้งแต่เมื่อ 2-3 วันท่ีแล้วเมื่อวานปั่นเข้าเฉินตูไม่ต้องใส่เสื้อแจ๊กเก๊ตแล้ว เพราะเราลงมาอยู่สูงแค่ 600 เมตรเองละมั้งและประเดิมขาสั้นอีกครั้งหนึ่ง เบาตัวไปเยอะเลยละค่ะ

ใช้เส้นทางชนบท เห็นในแผนท่ีคิดว่าเป็นเส้นทางชนบทแต่ถนนมี 3 เลนค่ะ ปั่นสบายไร้กังวล มีรถบรรทุกบ้าง รถทัวร์แทบไม่มี โชคดีท่ีเลือกเส้นทางนี้ เพราะก่อนท่ีจะเข้าเมืองเห็นทางมอเตอร์เวย์เขารถติดด้วย ดีใจ 555 เมื่อคืนนั่งเขียนบล๊อค อยากเอาภาพสวย ๆ มาให้ชมกันเลยเขียนไม่มากเท่าไหร่ :lol:

http://cyclinghome.nu/?p=4666

เมื่อก่อนแปะแต่ลิ้งค์ไม่ได้ใส่โค้ดตามข้างบน ลองดูว่าจะกดท่ีลิ้งค์ได้เลยหรือเปล่านะคะ?
ไฟล์แนบ
ภาพนี้เมื่อวันก่อนปั่นเลาะเลียบแม่น้ำเข้าเมืองสองพัน
ภาพนี้เมื่อวันก่อนปั่นเลาะเลียบแม่น้ำเข้าเมืองสองพัน
thaimtb1.jpg (25.22 KiB) เข้าดูแล้ว 199 ครั้ง
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

โพสต์ โดย nop_master »

:P :P :P :P :P :P :P :P :P
mong2539
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0970604897
team: MTK Bike บางบอน
Bike: Touring

โพสต์ โดย mong2539 »

เป็นกำลังใจให้ครับ
รอติดตามอยู่ครับผม
สู้ๆ ปลอดภัยทุกการเดินทางครับผม

:D :D :D
AC8
ก่อนจะถามหามิตรภาพ
ควรถามตนเองก่อนว่ามอบให้ผู้นั้นแล้วหรือยัง

เผื่อเพื่อนๆสนใจ มอไซด์ยิงเฟรม กับรถยนต์คลาสสิค
https://www.facebook.com/pages/Classicc ... 3486487188
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”