เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DaddyKP
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818968373
team: -
Bike: RM Blizzard
ตำแหน่ง: Hadyai, Songkhla

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย DaddyKP »

..ดีครับพี่ 46
ตรงข้ามบาร์ใหม่ ไม่ตึก14 ก็15
ดีจังมีคนแก่กว่า :lol:
DaddyKP
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

พี่ simpleway เข้าใจว้าเป็นคอรถพับ
เพื่อนผมในรูปใช้ BF ถ่ายเมื่อวันปั่น100กิโล
ที่ทะเลน้อยพัทลุง ทั้งงานมีรถพับแค่สองคัน
จากทั้งหมด 108 คัน แล้วก็เข้าป้ายครบร้อบโล
แค่คันเดียว ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
DSCN2241[1].JPG (52.16 KiB) เข้าดูแล้ว 347 ครั้ง
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: พิราบสื่อสาร
team: ปั่นกะแฟน
Bike: merida matt5

โพสต์ โดย sleepy »

sღmnღng เขียน:หวัดดีค่ะ
ว่าแต่ E51 นี่ใช่ศึกษาศาสตร์ไหมคะ
พี่เคยู 52 ค่ะ ยินดีที่ได้รุ้จักนะคะ
sleepy เขียน:KU55/E.51 เรียนปี 1 ที่บางเขน ปี 2 ย้ายมาอยู่กำแพงแสน เป็นคน กำแพงแสน นครปฐม ปัจจุบันทำงานอยู่โคราชค่ะ :D :D
อยู่วิศวะ ค่ะ รุ่น 51 เป็นวิศวกรรมศาสตร์ กำแพงแสน ตอนนั้นพวกวิชาพื้นฐานต่างๆ ต้องเรียนที่บางเขน กำแพงแสนยังไม่เปิดสอน แต่ปัจจุบันไม่ต้องไปเรียนที่บางเขนแล้วเรียนที่กำแพงแสนได้เลยเพราะว่ามี คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ที่ช่วยสอนวิชาพื้นฐานให้แล้วค่ะ :D :D
"ปั่นเป็นกลุ่มที่ไร รั้งท้ายทุกที"
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
Bike: Salsa Alacarte

โพสต์ โดย sღmnღng »

สวัสดีงามๆ ค่ะพี่คะ
simpleway เขียน:KU46 Soc21 Psy12 ครับ
อยู่หอตึกอะไรจำไม่ได้ ตรงข้ามบาร์ใหม่ (ความจำดี)
ยินดีที่ได้เจอ พี่ๆน้องๆร่วมสถาบันครับ
♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

โพสต์ โดย vara-indy »

simpleway เขียน:KU46 Soc21 Psy12 ครับ
อยู่หอตึกอะไรจำไม่ได้ ตรงข้ามบาร์ใหม่ (ความจำดี)
ยินดีที่ได้เจอ พี่ๆน้องๆร่วมสถาบันครับ
สวัสดีเช่นกันครับพี่ผม
KU 54 / E 50 / EE ครับ

ตึกที่พี่อยู่ ที่ว่าตรงข้ามบาร์ ใหม่ ช่วงดูหนังสือสอบ รุ่นน้องเค้าเคยชวนไปนอนอ่านหนังสือด้วยกัน
กว่าจะหลับได้ ตีสองขึ้นไป โ-ค-ต-ร ร้อนเลย :lol: ลมไม่มีกระดิก ขนาดเปิดปักกะตู เปิดพัดลมเป่าเข้ามา

sღmnღng เขียน:พี่กำธร คงจะไม่ได้ไปกับสายเมืองเดชอ่ะจ้ะ
เพราะสายนั้นเขายังไม่ได้เปิดรับคนนอกเลย
เนื่องด้วยข้อจำกัดเรื่องการเหมารถอ่ะจ้ะ
และอีกอย่างสายนั้นเขาไปอาทิตย์ที่ไม่มีวันหยุดวันลา
คนทำงานประจำท่าจะลำบากอ่ะ
ผมเพิ่งไปทริปน้าเป็ดสามหลั่น 13-14 มิถุนา 2552 ที่ผ่านมากับพี่โอห์ม
เห็นล่าสุดแกว่า แกจะอยู่กับพี่เสี่ยวจนจบทริปพี่เสี่ยวแล้วครับ

เช้าวันเสาร์ที่ 13 กำลังนั่งกินข้าวอยู่ที่ตลาดนัด หน้าสวนรถไฟ มีน้องผู้หญิง เข้ามาถามหาจุดรวมพลปั่นไปทริปสามหลั่น ที่สวนรถไฟ ผมก็ชี้ทางไป บอกใกล้แค่เนี้ย ไม่กี่สิบเมตร น้องถาม
"เอารถเข้าได้มั้ยค่ะ" "ไม่ได้ครับ สวนเค้าปัก หมุดคอนกรีตห้ามรถเข้าเลย" เห็นแกบอกจะเอากล้องเข้าไป เราก็นึกในใจ สงสัยน้องคงเป็นกลุ่มถ่ายภาพ แนวบ้าอุปกรณ์อย่างแรง กล้องคงเยอะพะรุง พะรัง :lol:
ที่ไหนได้ กล้องถ่ายทอดสด ตากล้อง ทีวีไทย มาทำสกูป เป็นนักข่าวก็ไม่บอก
จะได้สมัครเป็นช่างไฟซะเผื่อจับพลัดจับผลูจังหวะดีๆ หาเรื่องแจ้งเกิดน้าน vara-indy จะเข้าวงการ :lol:
เห็นน้องนักข่าวเค้าว่า ออกอากาศคืนวันพุธ ทีมงานตามถ่ายไปจนถึง ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต แต่ผมว่าตัดต่อมาคงไม่ถึง นาทีมั้งครับ สกูปสั้นลักษณะนี้ คนอื่นสู้กล้อง ไอ้เราอาย ยืนด้านหลังห่างๆตากล้องอีกที แบบไม้ประดับๆ :lol:
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

นึกออกแล้ว ขอบคุณครับ อยู่ตึก 15 ห้อง 313
ตอนปีสี่ ลืมตื่นไปสอบ คุณครูให้เพื่อนขี่จักรยานมาตาม (ใจดีจริงๆ)
อยู่หอ แต่ไปสายประจำ ตอนเที่ยง แอบมางีบ
ดึกๆ เป็นนกฮูกไปประจำตามชมรมที่เพื่อนๆอยู่ ค่ายวิศวะฯ เป็นที่หลัก
เน้นเล่นดนตรี ตามงานรับร้อง (วงสะพาน) ทำหนังสือ และเดินป่าด้วยกัน ปีนึงไปประกวดโฟลคซองที่บาร์ใหม่ ได้ที่ 2
พี่ห้องเป็น วน (พี่อี่) fossil มาหลายปี เมากลับห้องบ่อยครั้งต้องพาไปโรงพยาบาลให้น้ำเกลือ
เพราะเหล้ามากกว่าเลือด มีปีนึง แกพาน้องห้องใหม่ กับพวกเรา
ไปหลอก ว่ามีสาวๆ อยู่ประตูหน้าตามมุมมืด ที่จริง เป็นสาวประเภทสอง
ไอ้น้องวิ่งแทบไม่ทัน

ฯลฯ พอจำที่นอนได้ ความหลังพรั่งพรู สองเดือนก่อน บริษัทที่ทำอยู่ ไปจัดกีฬาสีที่เกษตร ผมเอาจักรยานพับไปสามคัน
ให้เพื่อนเกษตรที่ทำงานด้วยกัน ไปขี่ระลึกชาติ ก็ไปเรื่อยๆ ตามสไตล์คนมีประสบการณ์(สว)ร้อนมาก
และเสียดายที่จักรยานน้อยๆ ทำเป็นที่จอดรถยนต์หมดเลย
IMG_8303.JPG (27.02 KiB) เข้าดูแล้ว 325 ครั้ง
ตอนนี้ ขี่จักรยานไปทำงาน ใช้ BF คันนี้ กับ Brompton อีกคัน สลับกันครับ
เจอกันที่ไหน ที่ไม่เกิน 100 โล(เกินระยะทำการจักรยานพับ) ทักทายได้ครับ ทุกท่าน
pikulthong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0804901585
team: อิสระ
Bike: พ่อให้มา ไว้มีความรู้แล้วจะบอกค่ะ T T
ตำแหน่ง: โคราช

โพสต์ โดย pikulthong »

[quote="vara-indyสวัสดี คุณ sleepy
คุณ pikulthong ก็อยู่โคราชเหมือนกันนะ ว่างๆ ลองนัดปั่นด้วยกันซิครับ
จะได้มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆK.U. ในแวดวงจักรยานอีก ชั้นนึงครับ :lol:
นี่ถ้าไม่ติดว่าผม ลางานไม่ได้ คงจะได้ไปปั่นไป ลาว เวียดนาว กับทริปพี่เสี่ยวภูธรแล้ว
ทริปนี้เท่าที่ทราบ มีพี่น้อง K.U. ไปด้วยคนนึง พี่เสือลูกรัง K.U. 43ครับ
[/quote]

เห็นชื่อทีมพี่ sleepy มั๊ยอ่าคะ "ปั่นกับแฟน" หุหุ อิจฉาจัง ^^

sleepy เขียน:เพิ่งจะมาอยู่โคราชได้ไม่นานเลยยังไม่ค่อยรู้จักที่ต่างๆ ในโคราชมากนัก ถ้าหากคุณ pikulthong มีเวลาก็ลองมาปั่นที่ มทส. บ้างซิค่ะ เพราะที่นี่มีทางจักรยานด้วย (เป็นบางช่วง) และก็บรรยากาศดีมากๆ ค่ะ
pikulthong เรียกนุ้ยก็ได้ค่ะ หวัดดีค่ะพี่ ๆ ตอนนี้มีเวลาปั่นแค่เช้ากับค่ำค่ะ เพราะปั่นไปกลับที่ทำงาน มทส.ไปบ่อยเพราะลูกค้ารับไปฉีดยาสุนัขค่ะ แต่ขี่ไปคงไม่มีเวลา เห็นสถานที่แล้วอิจฉาค่ะ อยากไปปั่นบ้าง (เพราะตอนนี้อยู่อ.สีคิ้วค่ะ นั่งรถไฟไปกลับโคราช แล้วต่อด้วยปั่นค่ะ เลยมีเวลากระชั้นชิดมาก ๆ เสียดายจัง) ว่าง ๆ แวะมาทักทายได้ค่ะ ที่ทำงานอยู่คลินิคใกล้ ๆ สนามกอล์ฟไทเกอร์ หน้าบชร.2 นี่เองค่ะ กำลังปฏิรูปร้านใหม่หาคนช่วยทุบตึกอยู่ค่ะ หุหุ ล้อเล่นจ้า
รักเด็ก รักสัตว์คือคุณสมบัติของคนสวย ^^
pikulthong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: พ่อให้มา ไว้มีความรู้แล้วจะบอกค่ะ T T

หวัดดีค่ะ พี่ simpleway พี่เก่งจังปั่นรถพับได้ไกลมาก ๆ (ไม่รู้เค้าปั่นกันได้ขนาดไหนแต่สำหรับนุ้ยมันไกลมาก - -)

เดี๋ยวนี้เสียดายแต่ บางเขนมันขยายอาณาเขตออกไปไม่ได้แล้ว ปีก่อนไปสัมมนาเห็นแล้วอึดอัด เหมือนกับที่มันเต็มไปหมด ไม่มีที่ว่างให้หายใจเลย แต่ก่อนเคยไปจับเขียดกับปลาซิวมาดองใสตอนเรียนวิชา museum แล้วตกจยย.แถวหน้าหมู่บ้านโรงสูบอะค่ะ ป่านนี้ตรงนั้นโดนรื้อถอนไปหมดหรือยังไม่รู้ - - บรรยากาศดีจริง ๆ
แต่กำแพงแสนตั้งแต่จบมายังไม่ได้ไปเยี่ยมเลยค่ะ ตอนเรียนตังหมดก็ขี่รถไปหาเก็บผักบุ้งกินกะมาม่าค่ะ ตอนปลายเดือน อร่อยได้วิตามินด้วย หุหุชอบกำแพงแสนมาก ๆ ทุกที่คือความสุขยกเว้นห้องสอบค่ะ
รักเด็ก รักสัตว์คือคุณสมบัติของคนสวย ^^
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้ามีโอกาสอย่าลืมกลับไปเยี่ยมที่กำแพงแสนน่ะ ตอนนี้กำลังสวย ตึกไม่มากจนเกินไป ต้นไม้เยอะ หลายที่จัดสวนสวย หน้าร้อนดอกคูณจะเหลืองอร่าม ส่วนช่วงหน้าหนาวก็ต้องชมพูพันธุ์ทิพย์สวยมากๆ
"ปั่นเป็นกลุ่มที่ไร รั้งท้ายทุกที"
pikulthong
สมาชิก
สมาชิก

ชอบมาก ๆ ค่ะ เหมือนซากุระบานเลยค่ะ ก่อนจบยังเสียดายที่จะไม่ได้เห็นอีกแล้ว
ทำงานอาทิตย์ละ 7 วันค่ะ ไม่ได้ไปเยือนถิ่นนนทรีซักที นอกจากไปสัมมนา - - .
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่ะคุณ vara-indy เป็นรุ่นพี่ปีหนึ่งนี่ (KU 54 / E 50 ) ว่าแต่พี่อยู่โต๊ะกลุ่มไหน :lol: :lol: เผื่อฟลุ๊คเป็นพี่โต๊ะกลุ่ม แต่ว่าพี่กลุ่มที่จำได้ก็เป็นน่าจะเป็นพี่กิ๊บกลุ่ม 3 ค่ะ
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

เผอิญ ตอนเข้าไปเจอเพื่อนคอเดียวกัน ชวนไปนั่งที่โต๊ะแถว ศร.1ครับ (โต๊ะสวนกุหลาบ)
ตั้งแต่นั้นมาก็สิงสถิตย์อยู่กับ เพื่อนกลุ่มสวนกุหลาบถาวรเลยครับ หลังๆก็ไปแจมตามชมรม พวก มชบ. บ้าง รักษ์ช้าง บ้าง
แล้วแต่จังหวะครับ
หน้าเกียร์ก็โฉบๆไปยัก 'ด้อมบ้าง พอเป็นกระสาย :lol:
โต๊ะกลุ่มนี่จำกลุ่มไม่ได้แม่นนักไม่แน่ใจว่าโต๊ะไหนแน่
คลับคล้ายคลับคลาว่า อยู่เกือบสุด ริมทางเดินจากหน้าตึกไฟฟ้า ที่เป็นทางผ่านไปสนามอินทรีย์หรือ kfc ครับ
ข้างๆ workshop ไฟฟ้า ที่เดียวนี้มีห้องน้ำ

ไม่ก็ ที่อยู่ข้างห้องสมุดฝั่ง โรงอาหารหว่า ไม่แม่นแหะ เพราะนั่งกับเค้าอาทิตย์เดียวก็ฉีกไปแล้ว

จำได้ว่าป้วนเปี้ยนแค่แถวนั้น

จะเข้ามาอีกทีก็เย็นๆมาแย่งกันใช้ห้องซ้อมดนตรีข้างสโมร(หลังหัวลำโพง)นั่น แหละถึงจะโผล่เข้าคณะบ้าง
DaddyKP
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องนุ้ย Pikulthong จบสพ.ใช่มั๊ย
มีเรื่องหมา หมา มาขอคำปรึกษาหน่อย :roll:
พอดีว่าหมาที่บ้านเจ้าคูเป้ อายุสิบปีมันเริ่มหลงๆแล้ว
อึ ฉี่ไม่เป็นที่เป็นทางเลย ทำไงดี :?: :?:
เื่มื่อก่อนไม่เคยอึ ฉี่ที่ใส่นอนตัวเอง
ตอนนี้ได้แต่ทำใจ :D
ไฟล์แนบ
_MG_3377.JPG (26.87 KiB) เข้าดูแล้ว 259 ครั้ง
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

หมาน่ารักดีนี่ครับพี่
เดือนสองเดือนมานี่ ที่บ้านก็รับอุปการะ ชิสุหลง มาตัวนึงเหมือนกัน
มันหลงมาช่วงติดสัด ตั้งแต่นั้นมามันก้ไม่ไปไหนแล้ว เลยต้องกำจัดเห็บหมัด ฉีดกันพิษสุนัขบ้า
มาตอนแรกเราไม่มีอะไรให้กินข้าวเปล่าๆ ครึ่งหม้อกินได้
เดียวนี้ เลือกกินสุดๆ อาหารเม็ดบ้าง กระดูกปลอมแท๊ะเล่นบ้าง
เรียกไม่สน เรียกไม่มา หยิ่งอิบอ้าย
กินดี อยู่ดีแต่นิสัย.... หมาอาไร้.... :lol:
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาไปอ่านเล่นๆ เอาเพลินๆนะจ๊ะ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=53&t=48983

แนวสุดๆ จั่งซี่มันต้องถอนๆ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”