ศุกร์นี้จอยแอนด์แจมมีโปรแกรมทริปรึยังครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
เจษฎา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: surly :karate monkey
ติดต่อ:

Re: ศุกร์นี้จอยแอนด์แจมมีโปรแกรมทริปรึยังครับ

โพสต์ โดย เจษฎา »

ไม่มีจุดใกล้เลยเหรอ เช่น พระรามเจ็ดไรเงี้ย :D จะได้ไปดักรอ
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ศุกร์นี้จอยแอนด์แจมมีโปรแกรมทริปรึยังครับ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

เจษฎา เขียน:ไม่มีจุดใกล้เลยเหรอ เช่น พระรามเจ็ดไรเงี้ย :D จะได้ไปดักรอ
อืม (เสียงหล่อๆ) น้องครับ พี่จะให้พี่รองฯ ไปรับดีไหมครับ หรือว่า ถามพี่รองฯ ได้เลยครับ เพราะแถวนั้นพี่หนูเหมียวก็ หลง เหมือนกัน :roll:
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

เจษฎา เขียน:ไม่มีจุดใกล้เลยเหรอ เช่น พระรามเจ็ดไรเงี้ย :D จะได้ไปดักรอ
ตัวกะผมก็งงกับเส้นทางอยู่เมี๋ยนกัลเลยบอกไม่ถูกขอตามอย่างเดียวคร้าบ :| ว่าแต่ที่หมอเจษจะไปดักรอนี่ ดักรอเจอหรือดักรอปล้นกันอ่ะ :lol: :lol: :lol:
Nile
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815675735
team: ChamSQ (007)
Bike: คุณจืด
ตำแหน่ง: พระนคร

โพสต์ โดย Nile »

meejamis เขียน:
ตัวกะผมก็งงกับเส้นทางอยู่เมี๋ยนกัลเลยบอกไม่ถูกขอตามอย่างเดียวคร้าบ :| ว่าแต่ที่หมอเจษจะไปดักรอนี่ ดักรอเจอหรือดักรอปล้นกันอ่ะ :lol: :lol: :lol:
โจรปล้นใจเปล่าหว่า :mrgreen: :mrgreen:
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

เอ่อ พระราม 7 เนี่ย ไม่คิดว่าจะผ่านนะครับ ปั่นมาอีกนิดได้มั๊ยครับ

เห็น คุณแนน บอกว่า อีกที่ 3 ทุ่ม สถานีรถไฟ ตลิ่งชัน

เรื่องเส้นทาง ยังไม่ค่อยรู้เรื่องครับ เพราะผม เด็กใหม่ ฝั่งธนฯ อ่ะ

ถ้าเป็นฝั่ง พัฒนาการ สู้ ไม่ถอย เลย เอาสิ :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
เจษฎา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: surly :karate monkey
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เจษฎา »

:lol:

ไปรอถ่ายรูปตอนปิดทริปดีกว่า
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

เจษฎา เขียน::lol:

ไปรอถ่ายรูปตอนปิดทริปดีกว่า
กลับมาแล้วครับ ขอบคุณเสืออ้น ผู้นำทริป ขอบคุณน้องรองฯ และก็ขอโทษที่กลับก่อน เพราะ ท้องร้อง หิวหิวหิว
chinrmon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8116909
team: BKK freeride
Bike: Spe Roubaix,Spe Bighit,cannondel,Santacruz,Neon Trial

โพสต์ โดย chinrmon »

ไม่คิดว่าจะมากันเยอะขนาดนี้ครับ บอกได้คำเดียวว่างงเป็นไก่ตาเเตกเมื่อเห็นทีมจามจุรีมากันพรึบที่ปั๊มเปรโตนาสเถมมาเเจมกะอีกหลายกลุ่มที่ทางรถไฟ ทีมนำทางก็มีมาเยอะตั้ง4คันโอ้เเม่เจ้า
100กว่าชีวิต จะเข้าสวนแถวบ้านผมมีหลงกันสนุกเเน่ๆจากร้อยคันสุดท้าย เหลือเสือที่รอดออกมาตอนจบสัก20คันครับ หลายคนว่าทางยาก(มันก็ยากจริงๆเเหละ)เเต่อย่างว่าจะให้ไปหาทางอื่น
ก็ไม่มีทางเลือกเเละ The show must go on จบทริปมีผู้กล้าท้าจับปลากระดี่ด้วยมือเปล่า2คน(ตกน้ำที่อุดมไปด้วยจอกเเละเเหน)ท่านเเรกน้องผู้ชายคนนึงลืมถามชื่อครับตามมาติดๆก็น้องเเนน
ผู้บริหารหญิงเหล็กเเห่งทีมจามจุรี ทั้งที่เธอเป็นตัวตั้งตัวตีให้ปั่นต่อหลังจากที่หลายคนต้องเเยกกลับก่อน "ไปต่อพี่หลายคนกำลังหนุก ไปต่อ ไปต่อ"ด้วยน้ำเสียงที่เอาจริงเอาจัง งั้นผมไม่เกรงใจน๊ะ
เอาทางที่พวกผมปั่นจริงๆเลยน๊ะไม่ตัดทอน "ok เลยพี่ ไปเลย"ถึงเเม้ทั้ง2คนจะตกน้ำในท่ามาตราฐานทุกคนรู้สึกตกใจกันพอควรครับเเต่พอตั้งสติได้ เสียงที่ตามมาคือเสียงเชียให้กำลังใจเสียงหัวเราะ
(ที่ผมพึ่งได้ยินในวันนี้)เเละเสียงปรบมือที่ผู้ร่วมทีมมอบให้ มันคือสปิริตของทุกคนจริงๆครับ ผมว่าวันนี้การขี่จักรยานให้นิยามของมันกับผมอีกเเล้วครับ ขอบคุณทุกคน ขออภัยบางคน เสียใจบางเรื่อง
เเต่ดีใจที่ได้ร่วมทริบในวันนี้ครับ โอกาสหน้ายังมี ไปตกนำ้ด้วยกันน๊ะ :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ

chinrmon เขียน:ไม่คิดว่าจะมากันเยอะขนาดนี้ครับ บอกได้คำเดียวว่างงเป็นไก่ตาเเตกเมื่อเห็นทีมจามจุรีมากันพรึบที่ปั๊มเปรโตนาสเถมมาเเจมกะอีกหลายกลุ่มที่ทางรถไฟ ทีมนำทางก็มีมาเยอะตั้ง4คันโอ้เเม่เจ้า
100กว่าชีวิต จะเข้าสวนแถวบ้านผมมีหลงกันสนุกเเน่ๆจากร้อยคันสุดท้าย เหลือเสือที่รอดออกมาตอนจบสัก20คันครับ หลายคนว่าทางยาก(มันก็ยากจริงๆเเหละ)เเต่อย่างว่าจะให้ไปหาทางอื่น
ก็ไม่มีทางเลือกเเละ The show must go on จบทริปมีผู้กล้าท้าจับปลากระดี่ด้วยมือเปล่า2คน(ตกน้ำที่อุดมไปด้วยจอกเเละเเหน)ท่านเเรกน้องผู้ชายคนนึงลืมถามชื่อครับตามมาติดๆก็น้องเเนน
ผู้บริหารหญิงเหล็กเเห่งทีมจามจุรี ทั้งที่เธอเป็นตัวตั้งตัวตีให้ปั่นต่อหลังจากที่หลายคนต้องเเยกกลับก่อน "ไปต่อพี่หลายคนกำลังหนุก ไปต่อ ไปต่อ"ด้วยน้ำเสียงที่เอาจริงเอาจัง งั้นผมไม่เกรงใจน๊ะ
เอาทางที่พวกผมปั่นจริงๆเลยน๊ะไม่ตัดทอน "ok เลยพี่ ไปเลย"ถึงเเม้ทั้ง2คนจะตกน้ำในท่ามาตราฐานทุกคนรู้สึกตกใจกันพอควรครับเเต่พอตั้งสติได้ เสียงที่ตามมาคือเสียงเชียให้กำลังใจเสียงหัวเราะ
(ที่ผมพึ่งได้ยินในวันนี้)เเละเสียงปรบมือที่ผู้ร่วมทีมมอบให้ มันคือสปิริตของทุกคนจริงๆครับ ผมว่าวันนี้การขี่จักรยานให้นิยามของมันกับผมอีกเเล้วครับ ขอบคุณทุกคน ขออภัยบางคน เสียใจบางเรื่อง
เเต่ดีใจที่ได้ร่วมทริบในวันนี้ครับ โอกาสหน้ายังมี ไปตกนำ้ด้วยกันน๊ะ :D :D :D

ขอบคุณพี่อ้น มากครับ สำหรับ ผม ไม่จบทริป ครับ แยก ตรงใต้สะพาน ที่มีหอยทอดขายอ่ะ เรียกว่าไรหว่า
ต้องไปส่งเพื่อนที่รถไฟฟ้า แต่ก็ไม่ทัน ... เลยจับยัด เข้า TAXI 555 จับกลับมาปั่นต่อ ก็ไม่ไหวแล้วครับ

อยู่ดีๆ ก็ไมเกรนขึ้น สงสัย เพราะ ซัด ไปสถานนี รถไฟฟ้าแน่ๆ เลยขอ กลับบ้านอาบน้ำนอนครับ จริงๆ วีซ่า
เมื่อคืน เนี่ยถึงเช้าเลยนะ แต่ สังขาร มันไม่เที่ยง

อดเห็น สาวน้อย ตกน้ำเลย .... เป็นไง บ้างครับ พักผ่อนเยอะนะครับเด๋วเป็นหวัด

ปล. ศุกร์ หน้าว่าไง? 5555 ผมยังไม่ตกน้ำ
YetiMonster
สมาชิก
สมาชิก
team: BKK Freeride
Bike: Specialized P.

โพสต์ โดย YetiMonster »

ดีนะ กรูไม่ได้ไป - -*
รับจ้างตอนควายทั่วประเทศ
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

RongZilla!!! J&J เขียน:
chinrmon เขียน:ไม่คิดว่าจะมากันเยอะขนาดนี้ครับ บอกได้คำเดียวว่างงเป็นไก่ตาเเตกเมื่อเห็นทีมจามจุรีมากันพรึบที่ปั๊มเปรโตนาสเถมมาเเจมกะอีกหลายกลุ่มที่ทางรถไฟ ทีมนำทางก็มีมาเยอะตั้ง4คันโอ้เเม่เจ้า

ขอบคุณพี่อ้น มากครับ สำหรับ ผม ไม่จบทริป ครับ แยก ตรงใต้สะพาน ที่มีหอยทอดขายอ่ะ เรียกว่าไรหว่า
ต้องไปส่งเพื่อนที่รถไฟฟ้า แต่ก็ไม่ทัน ... เลยจับยัด เข้า TAXI 555 จับกลับมาปั่นต่อ ก็ไม่ไหวแล้วครับ

อยู่ดีๆ ก็ไมเกรนขึ้น สงสัย เพราะ ซัด ไปสถานนี รถไฟฟ้าแน่ๆ เลยขอ กลับบ้านอาบน้ำนอนครับ จริงๆ วีซ่า
เมื่อคืน เนี่ยถึงเช้าเลยนะ แต่ สังขาร มันไม่เที่ยง

อดเห็น สาวน้อย ตกน้ำเลย .... เป็นไง บ้างครับ พักผ่อนเยอะนะครับเด๋วเป็นหวัด

ปล. ศุกร์ หน้าว่าไง? 5555 ผมยังไม่ตกน้ำ
หุหุหุ ขอบคุณ เสืออ้นอีกที อดเห็นหน้าเล้ย แทรกตัวอยู่ในความมืดก็เงี้ยแหละ ศุกร์หน้า ค่อยว่าอีกที มีคนกระซิบมาว่าจะตรุษจีนแล้วอ่ะ

อยากเปิดทริปตามล่าหาหัวใจรับวาเลนไทน์ แต่ขอเบรกไปรับ อั่งเปาดีก่า อิอิอิ :roll:

คนที่ขี่ บี เอ็ม รั้งท้ายให้ ชื่อไร อ่ะ เขายังไม่รู้จักเลยนะตะเอง
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ

YetiMonster เขียน:ดีนะ กรูไม่ได้ไป - -*
ก็เพราะจิมมี่ขี้เกียจอ่ะดิ รอบเอวถึงได้หนา :lol:

ขอบคุณผู้ร่วมเดินทางในกลุ่มทุกท่านสำหรับทริปเมื่อคืน ที่ไม่ทอดทิ้งกัน มีโอกาสจะขอเนรคุณ เอ้ย ! ขอบคุณจ้า (รักกันเหนียวแน่นสไตล์จอยแจม) :D :D
หนูเหมียว เขียน:คนที่ขี่ บี เอ็ม รั้งท้ายให้ ชื่อไร อ่ะ เขายังไม่รู้จักเลยนะตะเอง
นั่นดิ พามาแล้วไม่ยอมแนะนำ หวงเหรอตะเองน้องรอง :mrgreen:

แต่เอ๊ะ ! เมื่อกี้เห็นมีชื่อWWคนสวยๆมาเยี่ยมไม่ทักทายซักนิดอ่ะ จะได้เริ่มกวนประสาทกันใหม่ไง :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

คนขี่ บีเอ็ม รั้ง ท้าย ชื่อ น๊อตตี้ ค่ะ เป็นเพื่อนร่วม นายแบบ สมัยก่อน :o
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ

RongZilla!!! J&J เขียน:คนขี่ บีเอ็ม รั้ง ท้าย ชื่อ น๊อตตี้ ค่ะ เป็นเพื่อนร่วม นายแบบ สมัยก่อน :o
notty ฟังดูแอบอียังไงไม่รู้ว่ะ :lol: :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

555 คู่ขา หนู เอง ค๊า....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”