Rit Bicycle Touring Club ชวนปั่น "ทัวร์หมายเลข 9 ปั่นตรวจสุขภาพตัวเองประจำปี เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ 16 - 24 พย. 2555

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
goyjaru
สมาชิก
สมาชิก
team: R-11 Bike
Bike: LOUIS GARNEAU

Re: Rit Bicycle Touring Club ชวนปั่น "ทัวร์หมายเลข 9 ปั่นตรวจสุขภาพตัวเองประจำปี เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ 16 - 24 พย. 2555

โพสต์ โดย goyjaru »

จะเริ่มเดินทางกันแล้วใช่ไหม ขอให้สนุกกันทุกท่านนะค่ะ โอกาศหน้าจะขอไปเที่ยวด้วยนะ พี่ธานินทร์ พี่เล็ก น้องลิฟท์
:mrgreen: เดินทางปลอดภัยค่ะ
โชติ ยี่ศรีสุข
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 085-058-4944 :)
Bike: เสือภูเขา

Re: Rit Bicycle Touring Club ชวนปั่น "ทัวร์หมายเลข 9 ปั่นตรวจสุขภาพตัวเองประจำปี เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ 16 - 24 พย. 2555

โพสต์ โดย โชติ ยี่ศรีสุข »

สวัสดีครับ วันนี้วันที่ 14 คนบ้านไกลเตรียมออกเดินทางแล้วครับ ถึง15นอนที่เชียงใหม่1คืน ที่16ตามนัดที่ ตลาด อนุสาร 06.00 น.ครับ เห็นคุณรุ่งริ่งบอกว่าจะไปส่งอย่างเดียว ปีนี้ไม้ร่วมทริป ตอนขากลับช่วยไปรับแล้วพาไปกิน
เตี๋ยวอย่ยยยยๆๆๆๆ หน่อยนะครับ ทริปนี้คุณรุ่งริ่งไม้ไปแม่บักข้าวเหนียว คงขาดคนเข็นเป็นเพื่อน ไม้เป็นไรครับ คุณแม่บักเดื๋ยวผมขออยู่เข็นเป็นเพื่อนเองครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เสือรุ่งริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9613905
Bike: trek4300

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง »

โชติ ยี่ศรีสุข เขียน:สวัสดีครับ วันนี้วันที่ 14 คนบ้านไกลเตรียมออกเดินทางแล้วครับ ถึง15นอนที่เชียงใหม่1คืน ที่16ตามนัดที่ ตลาด อนุสาร 06.00 น.ครับ เห็นคุณรุ่งริ่งบอกว่าจะไปส่งอย่างเดียว ปีนี้ไม้ร่วมทริป ตอนขากลับช่วยไปรับแล้วพาไปกิน
เตี๋ยวอย่ยยยยๆๆๆๆ หน่อยนะครับ ทริปนี้คุณรุ่งริ่งไม้ไปแม่บักข้าวเหนียว คงขาดคนเข็นเป็นเพื่อน ไม้เป็นไรครับ คุณแม่บักเดื๋ยวผมขออยู่เข็นเป็นเพื่อนเองครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
สวัสดีค่ะ ลุงโชติ....วันมา เดี๋ยว นู๋ จะเกาะขอบรั้วรอขบวนมาถึง... :? :? :cry: :cry: แล้วปั่นไปส่งค่ะ วันรับ..ถ้ากลับมาวันที่ 24 และ 25..นู๋ คงไม่ได้ไปรับแง๋ๆ เพราะจะมีงานปล่อยโคมลอย และงานแรลลี่จักรยาน งานบอลลูนนานาชาติ ที่สนามกอล์ฟ ยิมคานา..นู๋ จะไปถ่ายรูปค่ะ ถ้าเวลาเหลือ กลับจากอินทนนท์มา มาแวะดูงานบอลลูนนานาชาติได้นะค่ะ ใกล้ๆสถานีรถไฟค่ะ... :mrgreen: :mrgreen:

ขอประชาสัมพันธ์งานในเชียงใหม่หน่อยนะค่ะ สำหรับพี่ๆที่กลับจากปั่นรอบวงกลม แล้วอยากพักผ่อนในเชียงใหม่...

วันที่ 24..จะมีงานปล่อยโคมลอยที่ ธุดงคสถานล้านนา หลัง ม.แม่โจ้..ช่วงค่ำ

รูปภาพ

วันที่ 25...งานบอลลูน นานาชาติ ที่สนามกอล์ฟ ยิมคานา ใกล้กับสถานีรถไฟ งานเริ่มช่วงบ่าย..

HERE WE GO # Part : GO NATURE # เชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ทั่วประเทศ มาปั่นจักรยาน(อะไรก็ได้!)รับลมหนาวเข้าชมงาน Thailand International Balloon Festival ร่วมกันในวันอาทิตย์ที่ 25 นี้ ณ เมืองเชียงใหม่! โดยจัดเป็นงานแข่งแรลลี่กึ่งปาร์ตี้มีทติ้ง แนว TWEED RUN! ปั่นสบายๆกันไปตามจุดสำคัญในเมือง พร้อมรับ RC และมีของที่ระทึกแจกนักปั่นทุกท่าน! ก่อนไปประกาศผลรับรางวัลการประกวดในงาน รับรางวัลการแข่งใหญ่ต่างๆมากมาย! ... มีงานออกร้านสินค้าจักรยานอีกด้วยนะ ปิดท้ายชมคอนเสิร์ต HUGO live in Chiangmai! ...... น่าสนใจพอไหมนักปั่น!

รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan
เสือตี๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หมอตี๋+น้องพร 0847849703
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพวัฒนานคร สระแก้ว
Bike: TREK8500-HARO ESCAPE8.3-GIANTcross 3300-GIANTเหลือง
ตำแหน่ง: รพ.วัฒนานคร สระแก้ว

โพสต์ โดย เสือตี๋ »

เห็นแล้วน้ำลายไหลครับพี่ ติดราชการยาววววววววววววววววเลยครับพี่ธานินทร์
Rit by Tanin เขียน:ภาพนี้ที่ลาว เอามากระตุ้นให้อยากปั่นเท่านั้นเองครับ
.
รูปภาพ
.
ผมจบทริปการปั่น ไทย ลาว เขมร เรียบร้อย
แต่ยังไม่ได้กลับบ้าน ยังต้องดูแลลูกค้าต่ออีกสองคืนที่พนมเปญ
อยากกลับบ้านไปเตรียมตัวเดินทางจังเลยครับ

รอบนี้ขึ้นเหนือ
เตรียมรถเช็ครถให้พร้อมนะครับ
อะไรไม่แน่ใจก็ให้ช่างเขาดู อะไรไม่ดีก็เปลี่ยน
มีโอกาสไปปั่นเที่ยวแล้วจะได้มีความสุข ไม่ต้องขึ้นรถกลับบ้านระหว่างทาง
สงสัยอะไรก็ถามได้เลยครับ ผมเองคิดไม่ออก ถามมาได้ทุกเรื่อง ในกระทู้นี้เลย
เพื่อนท่านอื่นจะได้รู้ด้วย เผื่อจะลืมหรือสงสัยเหมือนกัน
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์
awongkom
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Emonda ALR5
ตำแหน่ง: เชียงราย

โพสต์ โดย awongkom »

สอบถามหน่อยครับ ว่ารถบริการ(Service Car) จะมาึถึงเชียงใหม่วันใหนครับ ตอนเย็นวันที่ 15 หรือ ว่าเช้าวันที่ 16 ครับ ถ้ามาถึงตอนเย็นหรือ ค่ำวันที่ 15 ผมกะว่าจะเอาของสัมภาระ ไปโหลดใว้ก่อน แล้วตอนเช้า ก็ปั่นไปแต่ตัวออกจากบ้านครับ รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
เสือลูกแฝด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอยคำ ชมรมจักรยานวันอาทิตย์ เชียงใหม่
Bike: Rit Cromoly
ตำแหน่ง: สันทราย เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือลูกแฝด »

ปีนี้หัวเข่ามีปัญหา ขอไปส่งแค่โป่งเดือด วันรุ่งขึ้นปั่นกลับครับ
เบื้องหลัง ก่อนมาปั่นจักรยาน ----> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=643615
facebook ------------------> https://www.facebook.com/fatcat.twin
Black Sheep
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Black Sheep »

awongkom เขียน:สอบถามหน่อยครับ ว่ารถบริการ(Service Car) จะมาึถึงเชียงใหม่วันใหนครับ ตอนเย็นวันที่ 15 หรือ ว่าเช้าวันที่ 16 ครับ ถ้ามาถึงตอนเย็นหรือ ค่ำวันที่ 15 ผมกะว่าจะเอาของสัมภาระ ไปโหลดใว้ก่อน แล้วตอนเช้า ก็ปั่นไปแต่ตัวออกจากบ้านครับ รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
วันที่ 15 ตอนเย็น ครับ ติดต่อพี่ธานินทร์ได้เลยครับ
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

awongkom เขียน:สอบถามหน่อยครับ ว่ารถบริการ(Service Car) จะมาึถึงเชียงใหม่วันใหนครับ ตอนเย็นวันที่ 15 หรือ ว่าเช้าวันที่ 16 ครับ ถ้ามาถึงตอนเย็นหรือ ค่ำวันที่ 15 ผมกะว่าจะเอาของสัมภาระ ไปโหลดใว้ก่อน แล้วตอนเช้า ก็ปั่นไปแต่ตัวออกจากบ้านครับ รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้บ่ายๆ โทร.หาได้เลยครับ เอาของมาฝากไว้ได้ครับ
เสือลูกแฝด เขียน:ปีนี้หัวเข่ามีปัญหา ขอไปส่งแค่โป่งเดือด วันรุ่งขึ้นปั่นกลับครับ
ดีใจครับที่จะได้ปั่นด้วยกันอีก วันเดียวก็ไม่เป็นไรครับ
goyjaru เขียน:จะเริ่มเดินทางกันแล้วใช่ไหม ขอให้สนุกกันทุกท่านนะค่ะ โอกาศหน้าจะขอไปเที่ยวด้วยนะ พี่ธานินทร์ พี่เล็ก น้องลิฟท์
:mrgreen: เดินทางปลอดภัยค่ะ
น้องก้อยจะร่วมทริปเมื่อไรก็ได้ครับ
ยังมีอีกหลายทริปครับ

โชติ ยี่ศรีสุข เขียน:สวัสดีครับ วันนี้วันที่ 14 คนบ้านไกลเตรียมออกเดินทางแล้วครับ ถึง15นอนที่เชียงใหม่1คืน ที่16ตามนัดที่ ตลาด อนุสาร 06.00 น.ครับ เห็นคุณรุ่งริ่งบอกว่าจะไปส่งอย่างเดียว ปีนี้ไม้ร่วมทริป ตอนขากลับช่วยไปรับแล้วพาไปกิน
พรุ่งนี้เจอกันครับลุงโชติ
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือตี๋ เขียน:เห็นแล้วน้ำลายไหลครับพี่ ติดราชการยาววววววววววววววววเลยครับพี่ธานินทร์
Rit by Tanin เขียน:ภาพนี้ที่ลาว เอามากระตุ้นให้อยากปั่นเท่านั้นเองครับ
.
รูปภาพ
.
ผมจบทริปการปั่น ไทย ลาว เขมร เรียบร้อย
แต่ยังไม่ได้กลับบ้าน ยังต้องดูแลลูกค้าต่ออีกสองคืนที่พนมเปญ
อยากกลับบ้านไปเตรียมตัวเดินทางจังเลยครับ

รอบนี้ขึ้นเหนือ
เตรียมรถเช็ครถให้พร้อมนะครับ
อะไรไม่แน่ใจก็ให้ช่างเขาดู อะไรไม่ดีก็เปลี่ยน
มีโอกาสไปปั่นเที่ยวแล้วจะได้มีความสุข ไม่ต้องขึ้นรถกลับบ้านระหว่างทาง
สงสัยอะไรก็ถามได้เลยครับ ผมเองคิดไม่ออก ถามมาได้ทุกเรื่อง ในกระทู้นี้เลย
เพื่อนท่านอื่นจะได้รู้ด้วย เผื่อจะลืมหรือสงสัยเหมือนกัน
ยังมีอีกหลายทริปครับต้นปีหน้า
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
ธีรพันธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887979655
team: ปั่นทางไกลบุรีรัมย์

โพสต์ โดย ธีรพันธ์ »

อยากไป อยากไป อยากไป :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รถยังไม่มีแต่ซ้ายมือลงเป็นรถประจำตัวแล้ว น้องRIT :lol: :lol: :lol:
HS 3 NN
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เริ่มทยอยเห็นบ้างแล้ว :o :o :o

ตามมาได้ครับอ. ทริปกำลังจะเริ่มพรุ่งนี้เอง
ตอนนี้เพื่อนๆ พี่ๆ มาถึงเชียงใหม่กันเกือบหมด
กลุ่มผม และรถที่ฝากมาก็มาถึงเชียงใหม่เรียบร้อย
เย็นก็ออกไปทานอาหารใกล้โรงแรมครับ บางท่านก็เข้าเมือง
ไปหาที่ฝากรถยนต์ บ้างก็ไปปั่นเล่น พรุ่งนี้เช้าตีห้าล้อหมุน
สำหรับกลุ่มใหญ่ที่พักกันที่โรงแรม B2 แล้วไปพบกลุ่มรวมตัวกัน
ที่ตลาดอนุสาร ทานอาหารเช้า เวลาเจ็ดโมงล้อหมุนครับ

เป้าหมายแรกที่วัดป่าดาราภิรมย์
แล้วไปแวะรับน้องเหมียว ปั่นไปทานอาหารเที่ยงก่อนจะเริ่มขึ้นดอย
ช่วงที่เลยสบเปิง พรุ่งนี้พักที่โรดวิวรีสอร์ท และบ้านพักหลังใหญ่พร้อมที่กางเต้นท์ครับ

ท่านใดจะเปลี่ยนใจตามมาก็ยังทันนะครับ
จะเจอกันช่วงไหนของทริปก็ได้ครับ :shock: :shock: :D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตื่นกัน เก็บของเตรีมตัวกันแล้วครับ
มายั่ว คิดที่กำัลังคิดจะเดินทางมาร่วมด้วย
รออยู่นะครับ :shock: :shock: :shock:
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

รูปภาพ

มาตามดูทริปใหญ่ ของคนดังๆ ... กะว่าจะออกปั่นให้พร้อมทริปใหญ่เขา จะไปนอนที่"เลน้อย" สัก 2 คืน ... เป็นวงกลมเหมือนกัน :mrgreen:
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
เอส-เมอร์ริด้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-818-9071
team: Bike Joy/ทีมล้างตา/ทีมอกาลิโก
Bike: MERIDA Karahari 510, rocky moutain,แหม่ม Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า »

Rit by Tanin เขียน:ตื่นกัน เก็บของเตรีมตัวกันแล้วครับ
มายั่ว คิดที่กำัลังคิดจะเดินทางมาร่วมด้วย
รออยู่นะครับ :shock: :shock: :shock:
:mrgreen: ยินดีครับพี่ธานินทร์ หวนคิดถึงทริปวงกลม อัพเดทสรุปทริปแบบ realtime เป็นปรากฏการณ์ของชาว thaimtb ก็เยี่ยมเลยนะครับ เส้นทางนี้มีเสน่ห์ในตัวเสมอ ขอให้เดินทางโดยปลอยภัย และสนุกกับเส้นทางที่ผ่านตลอดทริปนะครับ

:mrgreen: เอส-เมอร์ริด้า
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
chaisiam
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mtb,Touring

โพสต์ โดย chaisiam »

โชคไม่ดีเลยครับเริ่มทริปวันแรก ตีนผืหักแล้วต้องนั่งรถเซอวิสหมดหนุกเลข
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”