ป้าตุ๊BJ เปิดห้องคุยกันรับปีใหม่ ปีม้า 2557....ทู้นี้คุยกัน 3 เดือนก่อนนะคะ...มค.-กพ.- มีค.ค่ะ

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
KKK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061 583 3909
team: bikejoy
Bike: Specianlized Allez e5
ตำแหน่ง: บางบอน1

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดห้องคุยกันรับปีใหม่ ปีม้า 2557....ทู้นี้คุยกัน 3 เดือนก่อนนะคะ...มค.-กพ.- มีค.ค่ะ

โพสต์ โดย KKK »

angeloves เขียน:ขออนุญาตป้าคับ ขายแล้วมีใครเอาป่ะ 55,000บาท
รูปภาพ
เคปั่นได้ป่ะคับ
โอมมมขอให้รถจงพุ่ง...โอมมมขอให้เป็นขาแรง...โอมมมขอให้ตามหลังลมแรง...โอมมมขอให้มันตามไม่ได้
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy
Bike: wheeler เก๊าเก่า

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดห้องคุยกันรับปีใหม่ ปีม้า 2557....ทู้นี้คุยกัน 3 เดือนก่อนนะคะ...มค.-กพ.- มีค.ค่ะ

โพสต์ โดย angeloves »

size 52 อ่ะน้อง ปั่นได้เอาไปเลย52,000 :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

angeloves เขียน:size 52 อ่ะน้อง ปั่นได้เอาไปเลย52,000 :mrgreen:
พี่นกมหาชัยสนใจอยู่ ไม่รู้ว่าโทรหามอสรึยัง?
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์นี้ป้าว่าจะไปไม่ไกลมาก ไปแค่ตลาดน้ำวัดไทรใหญ่ วันเสาร์อาจจะนั่งมอไซค์ไปดูทางร่มๆไม่ต้องตากแดดมาก แล้วระยะทางไม่น่าจะถึง 100 กม.ค่ะ :)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

จะบอกว่า ป้าไปแข่งที่นครนายกมาเมื่อวันอา. ป้าได้ที่ 4 เค้าออกตัวกันไปแล้วประมาณ 20 นาที ทีแรกก็จะไม่เอาแล้ว แต่เรามาถึงสนามแล้วนี่ ยังไงก็ปั่นดีกว่า....พอออกตัวปั่น ดันหลงทางอีก ต้องวกกลับมา แล้วก็ต้องถามชาวบ้านข้างทางมาเรื่อยๆ แล้วทางของเค้าก็เจ๋งมาก ทั้งลม ทั้งเนิน ทั้งแทรค แล้วก็ไปจบที่บนสันเขื่อน....ตอนที่ปั่นขึ้นสันเขื่อนนิดนึง ตะคริวมาตะครุบที่ต้นขา ป้าต้องลงมาเดินแป็บนึง พอดีขึ้นก็ปั่นกระดึ้บๆขึ้นไปข้างบน....สรุปว่า ป้ายังมีอันดับ ป้าหละดีใจมากเลย ไม่คิดว่าจะได้ถ้วยกลับมาซะแล้ว :oops: :D
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

หยองอ่ะ เค้าออกกันไป20นาทีป้ายังเข้าที่4ได้อีกเหรอ :shock: :shock: :shock: :shock:
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:
angeloves เขียน:size 52 อ่ะน้อง ปั่นได้เอาไปเลย52,000 :mrgreen:
พี่นกมหาชัยสนใจอยู่ ไม่รู้ว่าโทรหามอสรึยัง?

ช้าไปแล้วป้าขายไปแล้ว เจ้าของเดิมนั่งร้องไห้อยู่555
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:อาทิตย์นี้ป้าว่าจะไปไม่ไกลมาก ไปแค่ตลาดน้ำวัดไทรใหญ่ วันเสาร์อาจจะนั่งมอไซค์ไปดูทางร่มๆไม่ต้องตากแดดมาก แล้วระยะทางไม่น่าจะถึง 100 กม.ค่ะ :)

ดีครับป้าหน้าร้อนเดือนเมษาอย่าไปไกลเลยได้ไม่คุ้มเสีย เดี๋ยวนี้แดดมันแรงมากระวังมะเร็งผิวหนัง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

angeloves เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:

อ้าว แล่้วไปขายของมันไมล่ะ :lol: :lol: :lol:
ช้าไปแล้วป้าขายไปแล้ว เจ้าของเดิมนั่งร้องไห้อยู่555
ToEy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Uttayarn
Bike: Klein, Cervelo, Ridley

โพสต์ โดย ToEy »

ป้าตุ๊BJ เขียน:จะบอกว่า ป้าไปแข่งที่นครนายกมาเมื่อวันอา. ป้าได้ที่ 4 เค้าออกตัวกันไปแล้วประมาณ 20 นาที ทีแรกก็จะไม่เอาแล้ว แต่เรามาถึงสนามแล้วนี่ ยังไงก็ปั่นดีกว่า....พอออกตัวปั่น ดันหลงทางอีก ต้องวกกลับมา แล้วก็ต้องถามชาวบ้านข้างทางมาเรื่อยๆ แล้วทางของเค้าก็เจ๋งมาก ทั้งลม ทั้งเนิน ทั้งแทรค แล้วก็ไปจบที่บนสันเขื่อน....ตอนที่ปั่นขึ้นสันเขื่อนนิดนึง ตะคริวมาตะครุบที่ต้นขา ป้าต้องลงมาเดินแป็บนึง พอดีขึ้นก็ปั่นกระดึ้บๆขึ้นไปข้างบน....สรุปว่า ป้ายังมีอันดับ ป้าหละดีใจมากเลย ไม่คิดว่าจะได้ถ้วยกลับมาซะแล้ว :oops: :D
เก่งมากครับขนาดออกตัวฃ้า ขอผมออกตัวเร็วยังแทบแย่ มีรถล้มกัน 3 จุด ดีนะที่ปลุกหลวงพ่อให้มาคุ้มครองไว้ก่อน :roll: งานแบบนี้ต้องเล่นของบ้างแล้ว :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

angeloves เขียน:หยองอ่ะ เค้าออกกันไป20นาทีป้ายังเข้าที่4ได้อีกเหรอ :shock: :shock: :shock: :shock:
ป้าหลงไป 3 โลด้วยนะ :oops: ....พอกลับตัวได้ก็ปั่นๆๆๆๆๆ ปั่นทีแรกความเร็วประมาณ 35 พอผ่านไปสัก 10 กว่าโล เหลืออยู่ 30 ...ผ่านไป 20 กว่าโล เหลือ 28 :oops: ....ไอ้ครั้นจะถอดใจ มันก็ไม่ใช่ป้า ยังไงก็ต้องไปต่อ ถ้ายางไม่แตกซะก่อน....พอปั่นๆไป กลุ่มเสือหมอบก็ปั่นมา ในกลุ่มมีพี่เต้ย พี่เต้ยเค้าคงแปลกใจว่าป้ามาห้อยอยู่ยังไงฅนเดียว เลยบอกไปว่า "เพิ่งออกตัวมา"....ไอ้จะตามก็ใช่ที่ ทั้งๆที่ในกลุ่มรู้จักป้าหลายฅน เรียกป้าให้เข้ากลุ่มไปด้วย....ไม่ไหวหรอกจ้ะ เสียงอย่างกะผึ้งรุมกินโต๊ะ :lol: ....ป้าเลยปั่นไปฅนเดียว จนมาเจอกลุ่มหมอบกลุ่ม 2 มันก็เรียกป้าอีก มันปั่นกัน 40 กว่า ใครจะตามไหววะ :( ....หลังจากนั้น เจอหมอบอีกกลุ่ม อันนี้ประมาณ 35 เออ พอไปได้หว่ะ :mrgreen: ....มีเด็กหมอบอยู่ฅนนึง มันบอกว่า ยื้อไว้ให้ได้นะครับ :oops: แต่ยื้อไม่ไหว เพราะป้าใช้แรงไปมากตั้งแต่ต้น....เชื่อมั้ย ป้าปั่นมา 30 โลได้มั้ง ถึงเห็นเสือภูเขาคันแรก :shock: แล้วทางของเค้า กว่าจะได้ขึ้นเขื่อนไปเจอทางขึ้นอ่างเก็บน้ำ ทางขึ้นก็ไม่เรียบ ไปเจอเนินขรุขระ ก็ค่อยๆปั่นขึ้นไป...ไปย้ำทางแกรมมี่อีก ....โห ป้าไม่อยากจะเล่า แต่เล่าก็สนุก มันวิบากกรรมชัดๆ :oops: :oops: :oops: ....กว่าจะออกมาเจอทางเรียบลมแรงอีก 10 โลกว่าจะถึงเขื่อน กลัวว่าจะเป็นตะคริว ก็ต้องค่อยๆปั่นจนถึงสันเขื่อน....นี่แหละมันมาแต่ยังไม่เกาะมาก ป้าต้องรีบลงมาเดินก่อนแป็บนึงพอให้มันคลาย พอเจอทางราบก็รีบปั่นกระดึ๊บๆไปเรื่อยๆจนเข้าเส้นชัย ตรงเส้นพอมันเห็นป้า เค้ามองดูตารางอันดับ เค้าบอกป้าว่า ป้าเข้าที่ 4 ป้าหละกรี๊ดเลย....ส่วนเสือดอนโพธิ์ก็เข้ามาจับมือยินดีกับป้า เพราะตอนป้ามาช้า เค้ารีบมาถาม ทำไมป้ามาช้า เค้าปล่อยตัวไปแล้ว :?

สนามนี้จำฝังใจเลยว่ะ :lol: :lol: :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ToEy เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:จะบอกว่า ป้าไปแข่งที่นครนายกมาเมื่อวันอา. ป้าได้ที่ 4 เค้าออกตัวกันไปแล้วประมาณ 20 นาที ทีแรกก็จะไม่เอาแล้ว แต่เรามาถึงสนามแล้วนี่ ยังไงก็ปั่นดีกว่า....พอออกตัวปั่น ดันหลงทางอีก ต้องวกกลับมา แล้วก็ต้องถามชาวบ้านข้างทางมาเรื่อยๆ แล้วทางของเค้าก็เจ๋งมาก ทั้งลม ทั้งเนิน ทั้งแทรค แล้วก็ไปจบที่บนสันเขื่อน....ตอนที่ปั่นขึ้นสันเขื่อนนิดนึง ตะคริวมาตะครุบที่ต้นขา ป้าต้องลงมาเดินแป็บนึง พอดีขึ้นก็ปั่นกระดึ้บๆขึ้นไปข้างบน....สรุปว่า ป้ายังมีอันดับ ป้าหละดีใจมากเลย ไม่คิดว่าจะได้ถ้วยกลับมาซะแล้ว :oops: :D
เก่งมากครับขนาดออกตัวฃ้า ขอผมออกตัวเร็วยังแทบแย่ มีรถล้มกัน 3 จุด ดีนะที่ปลุกหลวงพ่อให้มาคุ้มครองไว้ก่อน :roll: งานแบบนี้ต้องเล่นของบ้างแล้ว :lol:
ไปบนหลวงพ่อวัดไหนไว้บ้างรึเปล่า? รีบไปแก้บนซะ :lol:
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

สมคำร่ำลือ ยายตุ๊ตีนโหด ข้าน้อยขอคาราวะหนึ่งจอก :o :o :o
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

ป้าจ๋า ขอเบอร์ด้วย แล้วอาทิตย์ปั่นไปไหนกันอ่า
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้าว แล่้วไปขายของมันไมล่ะ :lol: :lol: :lol:
ช้าไปแล้วป้าขายไปแล้ว เจ้าของเดิมนั่งร้องไห้อยู่555[/quote][/quote]

ก็ไปออกทริปโปรไบค์50กิโลขึ้นอิเหลอด้วย ถึงยอดมันโยนจักรยานทิ้งเข้าป่าไปเลยป้า :lol: :lol: :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”