ขอหารือกับทุก ๆ ท่าน ๓๑ มี.ค.นี้ถ้าไม้มีใจเกินร้อย เราควรจัด ร้อยใจหลานย่าฉลองชัยจะดีใหม

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

Re: ขอหารือกับทุก ๆ ท่าน ๓๑ มี.ค.นี้ถ้าไม้มีใจเกินร้อย เราควรจัด ร้อยใจหลานย่าฉลองชัยจะดีใหม

โพสต์ โดย pskorat »

Ton TWS เขียน:
chinnawud เขียน:*****สรุปก็คือไปรวมตัวปั่นกันเองตามความสมัครใจ ในวันอาทิตย์ท่ี ๓๑ มี.ค.๕๖ เวลา ๐๙.๐๐ น.โดยไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายใด ๆ อาหารเครื่องดื่มนำไปเอง เพียงแต่ร่วมบริจาคเล็ก ๆ น้อย ค่าบริการเท่านั้น*****

ขอออกความเห็นหน่อยนะครับ
ผมว่า 9 โมงจะสายไป ซัก 7-8 รถจะได้ไม่เยาะอากาศไม่ร้อนมาก

1. เรื่องเวลา เห็นด้วยกับเฮียอ้อครับ รวมตัวกันตั้งแต่ 6.00-7.30น. ปล่อยตัวอย่างช้าไม่เกิน 8.00น. เพราะไม่จำเป็นต้องมีพิธีการอะไรมากมายนัก ถ้าสายรถจะเยอะ อากาศจะร้อนนะครับ

2. เรื่องเส้นทาง ควรใช้เส้นทางที่ดูแลจัดการได้ง่าย คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นสำคัญ ไม่ผ่านแยกเยอะ ถ้าเริ่มที่สนาม80ปี หรือในมทส.แล้วใช้เส้น100กม.งานDTACก็ได้ครับ ถ้าเห็นว่าระยะทางไกลไป ก็ลดระยะลงได้ เลี้ยวซ้ายตรงมะเกลือใหม่ก็ลดระยะทางลงมาหน่อย หรือถ้าอยากลดระยะทางลงมาอีกก็เลี้ยวซ้ายตรงมะเกลือเก่าได้ครับ

เสนอมาเพื่อคิดพิจารณาร่วมกันครับ :) :) :)

...จำทำงานมวลชน ก็ต้องมีการจัดตั้ง...

1.เห็นด้วยกับการใช้เส้นทางตามที่..ต้น..เสนอโดยเลือกวงรอบที่ผู้เข้าร่วมกิจกรรมปั่นร่วมกันได้มากที่สุด ส่วนการเพิ่มระยะของขากลาง ขาแข็ง ถึงแข็งมากก็เข้าไปวนในมทส.ได้อีกแล้วแต่การตกลง

2. ช่วยกันหยอดกล่อง...ก็เป็นอีกแนวหนึ่งที่ตามแต่ใจของแต่ละท่าน แต่หากเร่งสรุปแนวทางด้วยกันให้ได้ชัดเจน การผันเงินจากนักการเมืองมาเพื่อกิจสาธารณะก็เป็นไปได้ ผมยังเสนอแนวนี้อยู่และดูจะเป็นเรื่องเป็นราว มีมวลที่จับต้องได้แน่นอน และผมเน้นไปถึงคนที่มาจากต่างถิ่นด้วย ภาพทั้งหมดจะออกมาดูดีผอ.รพ.รับมอบจากตัวแทนของฝ่ายนักกีฬาร่วมกับองค์กรการเมืองท้องถิ่นที่สนับสนุน บวกกับการปชส.นิดหน่อย ก็จะลงตัวได้ว่า...ใจของพวกเราเกินร้อย และเกินถ้วยรางวัล...สามารถสร้างสรรงานอีกรูปแบบหนึ่งที่ต่างไปได้แล้วนั่นเอง

3. อีกคำถามหนึ่งที่ลืมไปคือ...จำเป็นต้องเป็นวันเดิมคือ 31 มีนาคม นี้หรือไม่... ที่ถามคือยังลุ้นว่ากลุ่มเดิมอาจจะจัดโดยประกาศยืนยัน 2 อาทิตย์ล่วงหน้า ถ้าเป็นเช่นนั้น จัดยันกันเลยด้วยคนละวัตถุประสงค์ใช่ไหม เพราะต้องปชส.สู่สาธารณะด้วยเช่นกัน ...ทำนอง ถนนมีสองสายให้เลือกปั่น แต่สองสายนั้นมันไม่บรรจบกัน...ก็เท่านั้นเอง

4. ยังต้องมองไกลออกไปที่ปีหน้า ปีนู้น ปีโน้น ด้วยนะครับ อย่าลืม ไม่ควรเป็นงานเฉพาะกิจที่..ครั้งเดียวเลิก...

นี่คือสิ่งที่เสนอเพิ่มเติมครับ
ใช้
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอหารือกับทุก ๆ ท่าน ๓๑ มี.ค.นี้ถ้าไม้มีใจเกินร้อย เราควรจัด ร้อยใจหลานย่าฉลองชัยจะดีใหม

โพสต์ โดย ใช้ »

ขอแสดงความเห็นครับ

ส่วนตัวเฉื่อยๆกับ..ใจเกินร้อยมานานมากแล้ว เคยเข้าร่วมกิจกรรมครั้งแรกที่จัด ครั้งเดียว(ถ้าจำไม่ผิด)
ตอนนั้นเข้าร่วมเพราะไม่เคยปั่นไกลๆ อยากลอง
ปัจุจบันนักปั่นส่วนใหญ่คุ้นเคยกับระยะทางไกลๆ การเข้าร่วมกิจกรรมคงเป็นเหตุผลอื่น
(รูปแบบ/หลักการ อาจ....เปลี่ยนไป ทั้งผู้จัด/นักปั่น ไม่ขอลงลึก เดี๋ยวโดนถล่ม)

ส่วนเรื่องภายใน ขอให้ไปคุยกันในที่..ที่เหมาะ..?. พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น คิดซะว่าเราก็เคยร่วมงานกันมา
เวที.. ที่จะแสดงความเห็นต่อ.... ยังพอมี (ทางเข้าอาจจะแคบ ยังไงเราก็จะต้องเข้าทางนั้น)
อย่างที่คุณหมอฯ ว่า กระจกมี 6ด้าน ต่างมุมมอง เค้าอย่าง เรามองอย่าง แล้วจุดกลางจะอยู่ตรงไหน
มันน่าแปลกใจไม่หล่ะครับ ที่ยังมีท่านผู้ใหญ่หลายๆ ท่าน เชื่อเค้าอยู่
สุดท้ายถ้าอยากรู้ ต้องเชิญ ฝ่าย..1 / 2 / 3 มาคุยในเรื่องเดียวกัน แล้วดูซิว่า ใช่หรือไม่
น่าสนใจไม่ครับ

เรื่องกิจกรรมการกุศลฯ เป็นสิ่งที่ดี.. เราน่าจะคุยและหาข้อมูลกิจกรรมฯ/รูปแบบ/อื่น ฯ มากกว่านี้ ไม่ต้องเร่งรีบ
ซึ่งหลายท่านก็เคยทำกันมาแล้ว กิจกรรมดีๆ เพื่อสังคม ทั้งนั้น

ขอตั้งข้อสังเกตนิดครับ ครั้งนี้ผู้จัดฯ เงียบ..... ไม่ตอบ .. จะจริงหรือไม่ ..เลยไม่รู้แน่

ทิ้งท้าย มาถึงตรงนี้ แบบๆ นี้เคยเกิดเขึ้นบนโลกอินเตอณ์เน็ตที่นี้มาแล้ว หัวข้อแนวๆ นี้ (อาจไม่เหมือนซะทีเดียว)
แต่ที่แน่ๆ ..ผมเองในนาม ..ใช้koratbike โดนถล่ม มาแล้ว 5555

จะรอดูท่านอื่นแสดงความเห็นครับ
เอกชัย จิรวรางกูร
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

aod_bison เขียน:: :mrgreen: : ทุก ๆ ท่านที่มีจิตอาษาในโคราช.. :mrgreen: ..นัดวันหารือกัน ระดมความคิด ให้เร็วหน่อยจะได้สรุปงานออกมา แบ่งงาน รับกันไปทำจะดีไม๊ครับ เหลือเวลาไม่มากนัก. :mrgreen: .ถ้าเห็นด้วย เสาร์ที่ 9 ช่วงเย็นนี้เลยช่วยกันแสดงพลังเงียบ..( จำเค้ามา ) ผมจะได้นัดสถานที่คุยกันครับ.... :mrgreen:
เย็นวันเสาร์ นัดสถานที่เลยครับ
ใครว่างลงชื่อเลยครับ

1 อ้อ
PADUNG2503
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0803348510
team: padnalika
Bike: spe.s-work

โพสต์ โดย PADUNG2503 »

chinnawud เขียน:
aod_bison เขียน:: :mrgreen: : ทุก ๆ ท่านที่มีจิตอาษาในโคราช.. :mrgreen: ..นัดวันหารือกัน ระดมความคิด ให้เร็วหน่อยจะได้สรุปงานออกมา แบ่งงาน รับกันไปทำจะดีไม๊ครับ เหลือเวลาไม่มากนัก. :mrgreen: .ถ้าเห็นด้วย เสาร์ที่ 9 ช่วงเย็นนี้เลยช่วยกันแสดงพลังเงียบ..( จำเค้ามา ) ผมจะได้นัดสถานที่คุยกันครับ.... :mrgreen:
เย็นวันเสาร์ นัดสถานที่เลยครับ
ใครว่างลงชื่อเลยครับ

1 อ้อ
เห็นด้วยอีกคนครับ
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

เพื่อผลประโยชน์ส่วนร่วมเป็นที่ตั้ง ไม่มีจุดประสงค์อย่างอื่น ผมเอาด้วย +1
rung_krt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-9929945
team: สหมิตร
Bike: Trex 8500

โพสต์ โดย rung_krt »

เย็นวันเสาร์ ประชุมที่ไหน กี่โมงครับ
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

วันเสาร์ผมติด...การศึกษาต่อเนื่องที่กทม. 1 วัน...กลับไม่ทันแน่นอน คงต้องขึ้นกับความเห็นส่วนข้างมากครับ
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เข้าไปเก็บตวามเห็นของอีก 2 ท่านมาประกอบแนวคิดเพิ่มเติมครับ เขาไม่สนใจ..เสื้อ /ถ้วย..กันแล้ว ขอเพียงให้ได้ปั่นร่วมกัน ประโยชน์สาธารณะได้ก็น่ายินดี

supawit วันนี้, 22:06

Tel: xxx
team: อิสระ
Bike: trek 8500

สถิติออนไลน์: 4h 26m 25s คุณจันทร์ต้น และคุณเสือหลงป่า ออกความคิดที่ดีมากๆ เลยคับ ประโคมข่าว กำหนดวัน นัดชาวเสือทั่วประเทศให้มารวมตัวกันหน้าลานอนุสาวรีย์คุณย่าโม พอได้กำหนดเวลาก็เริ่มปั่นกันเองเลย อาหารหากินกันเอง น้ำดื่มเตรียมกันเอง หมดก็แวะซื้อตามข้างทาง เสื้อ+ถ้วย มีเยอะแยะแล้วไม่ต้องสนใจ เอาให้กระหึมเมืองโคราชไปเลย
ผมว่าอย่างน้อยต้องมีชาวเสือโคราชเจ้าถิ่นออกมาร่วมปั่นนำทางแน่ ก่อนอื่นรบกวนช่วยวาดแผนที่เส้นทาง + ระยะทางลงในกระทู้ด้วยคับ เพื่อเป็นการจุดประกายให้ฝัน กลายเป็นจริงได้น่ะ

todtor4 วันนี้, 23:31

Tel: 0890909849
team: LCC Lamnarai Cycling Club
Bike: Trek series 1.1 2013 + tiagra geoupset

สถิติออนไลน์: 5d 12h 5m 41s ขอเป็นส่วนหนึงกับกิจกรรมดีๆด้วยคนครับ ถึงฝนจะตกหรือว่าฟ้าจะร้อง แต่เจอพี่เสือทั้งหลายทั้งฟีาและฝนคงมลายหายไปเพื่อวันแม่ย่าโมของคนไทย
sanganet_1967
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4288835
team: สื่อสารมหาดไทย
Bike: เมอริด้า

โพสต์ โดย sanganet_1967 »

:) ขอแสดงความคิดเห็น.....เสือสื่อสารมหาดไทยและชมรมเสือสวนอาหารสวนสินร่วมด้วยครับเพราะว่าพวกเราตนักคำว่า....ประเพณีครับ..ลูกหลานคุณย่าโมครับ.......เพื่อชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพโคราช :)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

งานย่าโมนัดเจอหน้าย่าโมแล้วปั่นปัญหาอยู่ตรงเส้นจากนอกเมืองเข้ามาจบที่ย่าโมรถเยอะและตำรวจเค้าบ่นถึงความไม่เหมาะสมของการไปอยู่ตรงนั้นและการจอดรถ ผมเสนอให้จอดออกมานอกหน่อยแล้วปั่นไปย่าโมแล้วปั่นรอบสามรอบแล้วค่อยเข้าเส้นทางที่จะไป สถานที่รองรับรถจำนวนมากบริเวณไม่ไกลจากเมืองคือหน้าบุ่ง มีที่จอดรถ บริเวณสนามกีฬากลางหน้าโรงบาลมหาราช สนามกีฬาค่ายไม่ไกลย่าโมนักมีลานจอดพอสมควรแต่ว่าวันที่31จัดงานน่าจะใช้ไม่ได้เพราะว่าคงมีตั้งร้านขายของกัน มทส ออกเช้าปั่นรอบย่าโมแล้วออกมาปั่นเส้นข้างนอกก็ได้ครับปั่นจบก็ไม่ต้องไปยัดกันแน่นตอนเข้าเมือง

เส้นทางที่ปั่นดีแท๊กผมเกรงว่าคนที่ปั่นไม่แข็งจะแหยงเนินและเขาผมอยากเสนอเส้นทางที่มันราบๆหน่อยครับ เอาเส้นดีแท๊กก็ต้องลดให้สั้นลงครับดีไม่ดีเอาเหลือแค่บายพาสโคกกรวด แล้ววนในมหาลัยเอาครับ ปีที่แล้วเจออากาศร้อนเจ้าภาพยังง่อยกินเลยครับ
pwt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลมรำเพย
Bike: miyata

โพสต์ โดย pwt »

ขออนุญาต นำเสนอแนวทางแบบนี้นะครับ...
ด้วยเหตุที่ว่า ถ้าจำนวน รถที่เป็นยานพาหนะ ของนักจักรยาน สมมุติว่า มากันซัก 6-70 คัน(รถใหญ่นะครับ) เราก็ต้องหาที่จอดรถที่สามารถ รองรับได้ ไม่เกะกะการจราจร ปลอดภัย และสะดวกพอสมควร
...เราเริ่มกันแบบนี้ดีไหม...
มารวมพล กันใน มทส. จะจุดไหนก้ได้ ที่สามารถ จอดรถได้เยอะๆ ปั่นออกประตู 1 เลี้ยวซ้าย 304 ข้ามต่างระดับสามแยกปัก ขึ้นสะพานสีมาธานี เข้าเมืองเส้นมิตรภาพ โดยให้เลี้ยวขวา ตรงแยก ไอทีพลาซ่า แล้ววนมาหน้าย่าโม
จุดนี้แหละครับจะค่อนข้างวุ่นวาย เพราะถ้าจักรยานมาเป็นกลุ่มเยอะๆจะวน สามรอบคงยาก ผมคิดว่า วนมาแค่ผ่านหน้าย่าโมครั้งเดียว อาจจะจอดถ่ายภาพ หรือไม่ก็ได้
เน้นๆ อย่าให้เสียเวลาที่หน้าย่าโมนานนัก เพราะการจราจรจะชุลมุนมาก
เสร็จจากหน้าย่าโม ก็ตรงมาแยกไอที เลี้ยวขวา ผ่านหน้า โรงเรียนสุรนารี เลี้ยวซ้ายสามแยกประตูน้ำ ตรงไปจอหอ ผ่านแยกไฟแดงจอหอ ตรงไปทางโนนไทย แล้วเลี้ยวซ้าย ออกเส้นบายพาส ตรงมาสามแยกปัก
ทีนี้ ..ที่ต่างระดับสามแยกปัก ก็เลือกเอาครับว่า พอขึ้นสะพานแล้ว จะเลี้ยวขวาไปทางเซฟวัน ตรงไปโคกกรวด แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าตลาดต้นไม้ ผ่านบริษัทคุณอาร์ท - เข้า มทส. ตรงประตู บ้านสะพานหิน- วนกลับมาที่จอดรถ ในมทส.
...หรือ...
จากต่างระดับสามแยกปักฯ ตรง มาลง 304 ผ่าน สนามกีฬา แล้วเลี้ยวขวา เข้ามทส. ที่แยกไฟแดงประตู 1..กลับมาที่จอดรถ
เส้นทางที่ว่านี้ ค่อนข้างง่าย มือใหม่ปั่นสบาย และเป็น 4 เลนตลอด ระยะทางรวม ดูๆไปแล้วก็ ไม่สั้น ไม่ยาวเกินไปนัก ได้วนเกือบๆรอบเมืองโคราช พรุ่งนี้ ถ้าไม่ติดงาน ผมจะลองขับรถสำรวจเส้นทางที่ว่านี้ดู พร้อมวัดระยะทางมาด้วยครับ :D
ปล. ถ้าคิดว่า จะเข้าเมือง โดยเลี้ยวขวา ตรงแยกไอที แล้ว จะเจอการจราจร ที่ จราจล เราก็ มุดใต้สะพานสีมาธานี ตรงศูนย์ BMW เชิดชัย
เลี้ยวซ้ายข้ามทางรถไฟ ไพลินฯ แล้วมาเลี้ยวขวา ตรงสามแยกไฟแดง วัดใหม่อัมพวัน ปั่นตามถนนมุขมนตรี ตรงมาถึง 5 แยก ก็ออกขวาเส้นจอมสุรางค์ฯ ผ่านคลังฯแล้วก็ เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าย่าโม แล้วก็ ออกไปจอหอ ตามที่ผมแพลนเอาไว้ครับ
ปฏิญญา แต้มศรี ไทยพาณิชย์ 666-248108-8
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ก็ดีเหมือนกันครับ เส้นทางผมคิดว่าเรานำเสนอได้ทั้งนั้นครับปั่นวนซ้ายจะปลอดภัยกว่าปั่นวนขวาครับ เนื่องจากเราไม่มีเจ้าหน้าที่คุมจราจรเราต้องเลือกเส้นทางที่เลี้ยวขวาน้อยที่สุด ตอนนี้เราปั่นเส้นไหนก็ได้นะครับ ผมอยากให้เลือกเป็นต้นว่าถ้าจะปั่นไปทางโชคชัยเราก็ควรสตาร์ทนอกเมืองจากด้านโชคชัยและเริ่มจากทางที่เข้าเมือง ข้อเสียเส้นนี้ยุ่งยากหน่อยเวลาจะปั่นเพราะทางไม่อำนวยกับการปั่นกันเยอะๆตอนสตาร์ทคนจะเกาะกลุ่มกันหนาแน่นปิดการจราจรครึ่งเลนเป็นอย่างน้อย ข้อดีเส้นทางปั่นไปทางโชคชัยก็สนุกดีมีเนินไม่กี่ลูกจัดว่าไม่ยากนัก

เส้นไปทางขอนแก่นอันนี้ผมต้องขอโทษเพื่อนๆอยู่ทางพิมายจริงๆผมว่าเส้นมิตรภาพไปขอนแก่นนั้นไม่เหมาะกับการปั่นหนาแน่นอ่ะครับ เสียวจะโดนสไตรค์เอ้าจากด้านหลังครับ ยิ่งตอนเข้าเมืองยิ่งน่ากลัวรถใหญ่ครับ

ฝั่งไปโนนไทยจะมีช่วงคอดกิ่วบ้างเส้นทางไม่ว่าจากโคกสูงมาโคกกรวด จากโนนไทยมาหนองสรวงเป็นเส้นสวนไปมาจำเป็นต้องระมัดระวังและเรียงดีๆ ผมเข้าใจว่าจากโคสูงมาโคกกรวดรถจะไม่เยอะเท่าโนนไทยมาหนองสรวงและเส้นทางสั้นกว่ามาก

เส้นมิตรภาพมีทางโรคัลซึ่งตัดประเด็นกวนจราจรไปได้ในระดับหนึ่ง

ผมไปได้ทุกเส้นนะครับไม่ค้านเอาส่วนใหญ่ เจอปัญหาเราก็มาแก้กัน ถ้าต้องการกำลังพลในการทำงานเราก็มาวางแผนกันจัดงบประมาณเท่าที่จำเป็นประชาสำพันธ์ให้ดี ถ้าคนในพื้นที่มากันเส้นทางไม่ต้องอธิบายกันมากก็รู้กันได้ แต่ถ้านอกพื้นที่มากันพอสมควรผมว่าเอาที่ง่ายไม่ซอกแซกเส้นที่ผมเสนอคงจะซอกแซกเกินไปครับแต่เน้นธรรมชาติมากหน่อย
ลอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810728262
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครราชสีมา-บุ่งตาหลั่ว
Bike: salsa alacarte and bianchi c2c

โพสต์ โดย ลอย »

ArtKorat เขียน:ก็ดีเหมือนกันครับ เส้นทางผมคิดว่าเรานำเสนอได้ทั้งนั้นครับปั่นวนซ้ายจะปลอดภัยกว่าปั่นวนขวาครับ เนื่องจากเราไม่มีเจ้าหน้าที่คุมจราจรเราต้องเลือกเส้นทางที่เลี้ยวขวาน้อยที่สุด ตอนนี้เราปั่นเส้นไหนก็ได้นะครับ ผมอยากให้เลือกเป็นต้นว่าถ้าจะปั่นไปทางโชคชัยเราก็ควรสตาร์ทนอกเมืองจากด้านโชคชัยและเริ่มจากทางที่เข้าเมือง ข้อเสียเส้นนี้ยุ่งยากหน่อยเวลาจะปั่นเพราะทางไม่อำนวยกับการปั่นกันเยอะๆตอนสตาร์ทคนจะเกาะกลุ่มกันหนาแน่นปิดการจราจรครึ่งเลนเป็นอย่างน้อย ข้อดีเส้นทางปั่นไปทางโชคชัยก็สนุกดีมีเนินไม่กี่ลูกจัดว่าไม่ยากนัก

เส้นไปทางขอนแก่นอันนี้ผมต้องขอโทษเพื่อนๆอยู่ทางพิมายจริงๆผมว่าเส้นมิตรภาพไปขอนแก่นนั้นไม่เหมาะกับการปั่นหนาแน่นอ่ะครับ เสียวจะโดนสไตรค์เอ้าจากด้านหลังครับ ยิ่งตอนเข้าเมืองยิ่งน่ากลัวรถใหญ่ครับ

ฝั่งไปโนนไทยจะมีช่วงคอดกิ่วบ้างเส้นทางไม่ว่าจากโคกสูงมาโคกกรวด จากโนนไทยมาหนองสรวงเป็นเส้นสวนไปมาจำเป็นต้องระมัดระวังและเรียงดีๆ ผมเข้าใจว่าจากโคสูงมาโคกกรวดรถจะไม่เยอะเท่าโนนไทยมาหนองสรวงและเส้นทางสั้นกว่ามาก

เส้นมิตรภาพมีทางโรคัลซึ่งตัดประเด็นกวนจราจรไปได้ในระดับหนึ่ง

ผมไปได้ทุกเส้นนะครับไม่ค้านเอาส่วนใหญ่ เจอปัญหาเราก็มาแก้กัน ถ้าต้องการกำลังพลในการทำงานเราก็มาวางแผนกันจัดงบประมาณเท่าที่จำเป็นประชาสำพันธ์ให้ดี ถ้าคนในพื้นที่มากันเส้นทางไม่ต้องอธิบายกันมากก็รู้กันได้ แต่ถ้านอกพื้นที่มากันพอสมควรผมว่าเอาที่ง่ายไม่ซอกแซกเส้นที่ผมเสนอคงจะซอกแซกเกินไปครับแต่เน้นธรรมชาติมากหน่อย
********ขอบคุณทุก ๆ ท่านอย่างสูง โดยเฉพาะคุณอาร์ทที่ใส่ใจในรายละเอียดในทุก ๆ เรื่อง รวมทั้งเชื่อมโยงในกระทู้ชวนปั่นด้วย ผมได้อ่านข้อความแต่ละคนแล้วรู้สึกดีใจแทนคุณย่าโมที่มีลูกหลานน่ารัก*** เราจงมารวมพลังทำงานนี้ให้สำเร็จและดูดี มีคุณภาพ จะได้เป็นบรรทัดฐานการจัดในปีหน้าต่อไปครับ*****ขอบคุณทุกสายที่โทรเข้ามาประสานและเสนอแนะ ซึ่งล้วนแต่อยู่ภายใต้จิตใจที่บริสุทธิ์ ต้องการให้การปั่นจักรยานครั้งมีแต่รอยยิ้ม ความปิติ ติดตราตรึงใจและมีความรักความสามัคคี อย่างนี้แหละที่เรียกว่า "เมืองคุณย่าน่าอยู่"******
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

:mrgreen: เนื่องด้วยมีโทรศัพย์เข้ามาหาผม ให้ช่วยประสานกลุ่มจักรยาน..จึง ขอเชิญ ตัวแทนกลุ่มร่วมปรึกษาหารือ ในเรื่องการปั่นร่วมฉลอง...... "วันแห่งชัยชนะ ของท่านท้าวสุรนารี " :mrgreen: ......วันเสาร์ที่ 9 มี.ค. เช้าที่สนาม 80 พรรษา....ตั้งแต่ 7.00 น. :mrgreen: เพราะมีสมาชิกหลายท่านจะมา ร่วมกันเปิดสนามซ้อม เสือภูเขา ครอสคันทรี่ บริเวณข้างสนามยิงปืน ในสนามกีฬา ( ได้มีผู้ใหญ๋ ขออนุญาติ ก.ก.ท.แล้ว และมีหนังสือขอไปในวันนี้ด้วย )......จึงเชิญตัวแทนร่วมหารือการปั่น งานคุณย่าโมพร้อมด้วยเลยครับ...... :mrgreen:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wan@noble bike »

ลอย เขียน:
ArtKorat เขียน:ก็ดีเหมือนกันครับ เส้นทางผมคิดว่าเรานำเสนอได้ทั้งนั้นครับปั่นวนซ้ายจะปลอดภัยกว่าปั่นวนขวาครับ เนื่องจากเราไม่มีเจ้าหน้าที่คุมจราจรเราต้องเลือกเส้นทางที่เลี้ยวขวาน้อยที่สุด ตอนนี้เราปั่นเส้นไหนก็ได้นะครับ ผมอยากให้เลือกเป็นต้นว่าถ้าจะปั่นไปทางโชคชัยเราก็ควรสตาร์ทนอกเมืองจากด้านโชคชัยและเริ่มจากทางที่เข้าเมือง ข้อเสียเส้นนี้ยุ่งยากหน่อยเวลาจะปั่นเพราะทางไม่อำนวยกับการปั่นกันเยอะๆตอนสตาร์ทคนจะเกาะกลุ่มกันหนาแน่นปิดการจราจรครึ่งเลนเป็นอย่างน้อย ข้อดีเส้นทางปั่นไปทางโชคชัยก็สนุกดีมีเนินไม่กี่ลูกจัดว่าไม่ยากนัก

********ขอบคุณทุก ๆ ท่านอย่างสูง โดยเฉพาะคุณอาร์ทที่ใส่ใจในรายละเอียดในทุก ๆ เรื่อง รวมทั้งเชื่อมโยงในกระทู้ชวนปั่นด้วย ผมได้อ่านข้อความแต่ละคนแล้วรู้สึกดีใจแทนคุณย่าโมที่มีลูกหลานน่ารัก*** เราจงมารวมพลังทำงานนี้ให้สำเร็จและดูดี มีคุณภาพ จะได้เป็นบรรทัดฐานการจัดในปีหน้าต่อไปครับ*****ขอบคุณทุกสายที่โทรเข้ามาประสานและเสนอแนะ ซึ่งล้วนแต่อยู่ภายใต้จิตใจที่บริสุทธิ์ ต้องการให้การปั่นจักรยานครั้งมีแต่รอยยิ้ม ความปิติ ติดตราตรึงใจและมีความรักความสามัคคี อย่างนี้แหละที่เรียกว่า "เมืองคุณย่าน่าอยู่"******
เห็นด้วยอย่างแรงครับ...+1
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”