รวบรวมสถานที่ปั่นจักรยานในกรุงเทพ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
เอก trekking
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-295-5083
team: ไร้สังกัด ปั่นไปตามใจอยาก
Bike: TREK 4300 TREK lexa chevy FD167 chevy CMF2007A

Re: รวบรวมสถานที่ปั่นจักรยานในกรุงเทพ

โพสต์ โดย เอก trekking »

ผมปั่นออกกำลัง ท่องเที่ยว ตอนเย็นหลังเลิกงาน ตามนี้ครับเพลินดี

start พระบรมรูปฯทรงม้า - วนเล่นในสนามเสือป่า 2-3 รอบ - ไปเทเวศน์ - ไปบางลำพู - เลี้ยวขวาไปสวนสันติชัยปราการ(นั่งพักดูวิวแม่น้ำเจ้าพระยาสักพัก) - ปั่นตามทางเดินเลียบแม่น้ำเจ้าพระยาไปจนถึงใต้สะพานพระปิ่นเกล้าฯ - เข้าไปใน ม.ธรรมศาสตร์ - ออกไปปั่นรอบสนามหลวงสัก 2-3 รอบ - แล้วปั่นกลับทางถนนราชดำเนินกลับพระบรมรูปฯทรงม้า
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

Re: รวบรวมสถานที่ปั่นจักรยานในกรุงเทพ

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

เลยพุทธมณฑลไปนิดหนึ่งได้เปล่าครับ แถวอำเภอสามพราน จ.นครปฐม ปั่นชมสวนผลไม้ สวนส้มโอ สวนกล้วยไม้ เส้นทางกว้าง รถน้อย ทางเลียบตลอด
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2

โพสต์ โดย Neurosx »

ปักไว้ดูคับ ขอบคุณครับ
eak_hi
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย eak_hi »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ
Psangasilpa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk 2014

โพสต์ โดย Psangasilpa »

ขอบคุนค่า :)
bigbear1398
สมาชิก
สมาชิก
Tel: Line:bigbear1398
Bike: Trek Madone 2.1

โพสต์ โดย bigbear1398 »

สาย ก. รอบๆ พุทธมณฑลก็ได้ครับ รอบละ 8km. รถไม่ค่อยเยอะ ทางดีมีช่วงทางเสียสั้นๆ ประมาณ 2 เมตร ถ้าไม่อยากเสี่ยงถนนใหญ่ก็ขีไปกลับเป็นตัว U ได้ครับ ระหว่างทางมีร้านขายนํ้าขายผลไม้ เผือเพื่อนๆ หิวก็พอมีทางเลือกอยู่บ้าง สามารถขับรถมาจอดในสาย ก. ถ้าเวลาจํากัด หรือจอดในพุทธมณฑลสบายๆ มีห้องนํ้า ของกิน วอร์มสัก 5-10 km. แล้วออกมาต่อที่สาย ก ยาวๆ ได้ครับ

พุทธมณฑลปิด 6 โมงเย็น แต่นํารถออกได้ไม่จํากัดเวลา สําหรับสาย ก. แนะนําว่าไม่ควรปั่นเกิน 6 โมงเย็น เพราะจะเปลี่ยวเกินไปครับ

ปั่นเสร็จหิวแนะนํา ข้ามไปหาอะไรทานตรงข้าม มหิดล ศาลายา ของทานเยอะแต่หาที่จอดยากหน่อย ถ้าขอร้านหรูก็ Anya's Place Salaya เลียบคลองทวีฝั่งมหิดล

ร้านจักรยานแถวนั้นก็มีหลายร้าน เผือมาแล้วอยากแวะช๊อบครับ ^^
ไฟล์แนบ
2014-03-16_15-00-38.jpg (86.36 KiB) เข้าดูแล้ว 708 ครั้ง
Rupag
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Rupag »

ถ้าไม่หวั่นเรื่องฝุ่นแทรคราบ11วันละ100รอบละประมาณ5โลไปมาเมื่อวานใช้ได้เลยเป็นท่ีปลดปล่อยได้ดีท่ีซู๊ดขณะขี่ไม่น่าเชื่อว่าอยู่ กทม.
แย้ที่นี่ตัวใหญ่ดีจัง.
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ลานซ่อม รถไฟฟ้าใต้ดิน MRT พระราม9 ครับ (เปิดปิดเป็นเวลา เช้า เย็นนะครับ)

กับลานจักรยานรอบบึงน้ำที่สนามบินสุวรรณภูมิ เปิดใหม่ (ทั้งวันกระมัง แต่ต่อไปอาจคิดค่าสมาชิก)
ขวด

The Power Of Slow Ride
Innovathorn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818818678
team: ปั่นอิสระ Self-Sufficient
Bike: Louis Garneau lgs-series
ตำแหน่ง: เจริญนคร,Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Innovathorn »

ขอแชร์กระทู้ไปโซเชียลมีเดียน่ะครับ

ขอบคุณมากฮะ :mrgreen:
Allianz Ayudhya Co.,Ltd
898 เพลินจิตทาวเวอร์ ถ.เพลินจิต กรุงเทพฯ 10330
Tel:02-3057000
Br :02-5422534
H/P:081-8818678
Health Plans & Investment (ขายแบบปก.สุขภาพ+ปก.กลุ่มลูกค้าองค์กรฯ,แผนการลงทุนระยะสั้น-ยาว)
Official:Punyathorn.C@azayagency.com

Twitter@Innovathorn
ปั่นชิ่ว
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ชาวไผ่แดง
Bike: merida

โพสต์ โดย ปั่นชิ่ว »

มีหลายแห่งเลยนะครับ สถานที่ปั่นจักรยานในกรุงเทพ รวบรวมได้ดีมาก
Onzen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 2014

โพสต์ โดย Onzen »

steeven เขียน:
somc93 เขียน:แถวตลิ่งชันก็ที่นี่เลยครับ ....
- ถนนตัดใหม่เลียบทางรถไฟโครงการระบบรถไฟชานเมือง (สายสีแดง) ช่วงบางซื่อ - ตลิ่งชัน
- เริ่มต้นที่บริเวณถนนจรัลสนิทวงศ์ วิ่งเลียบสองข้างทางรถไฟผ่านสถานีบางบำหรุ สถานี ตลิ่งชันไปสิ้นสุดบริเวณถนนสวนผักก่อนถึงสถานีบ้านฉิมพลี
- ตอนนี้ ถนนเกือบจะเสร็จแล้ว ยังไม่เปิดให้รถวิ่ง แต่ก็มีเสือหลาย ๆ ท่านเริ่มไปปั่นกันแล้ว
- บ้านผมอยู่ติดถนน ตรงกับซอยถนนบรมราชชนนี 26 มีธงชาติและธง ภปร.ประดับอยู่ ผ่านไปผ่านมาดีดกระดิ่งทักทายกันบ้างนะครับ
ผมก็ปั่นเส้นนี้ตั้งแต่สะพานอรุณอมรินทร์ จนถึงพุทธมณฑลสาย 1 ,สาย 2 บางครั้งก็สาย 3 หรือ ศาลายา
จะออกกันตอน 17.30 น. ของทุกวัน ประมาณ 10-20 คัน จันทร์ ถึง ศุกร์ ระยะทาง ต่ำสุด ไป-กลับ 40 กม. ถึง 65 กม.

แค่พุทธมณฑล สาย 1 หรือ สาย 2 หรือ สาย 3 ถนนก็โล่งดีครับ ซ้อมปั่นคนเดียว ปั่นไป-กลับ ได้ ระยะทางดี
มี map เส้นทางไม๊อ่ะครับ บ้านผมอยู่เส้นทุ่งมังกร 12 ( ขนานกับสาย 1) อยากหาที่ปั่นตอนค่ำๆ เหมือนกันครับ เบื่อปั่นในหมู่บ้านและ แถมเบื่อโดนพวกหมาซุ่มโจมตีอีก แต่ผมเพิ่งปั่นมาได้ไม่ถึงเดือน + ไม่ค่อยรู้เส้นทางปั่น เลยยังไม่ค่อยกล้าออกนอกสถานที่เท่าไหร่ ถ้ามีเส้นทางแบบ map รบกวนแชร์หน่อยได้หรือเปล่าครับ
kolasz
ขาประจำ
ขาประจำ
team: มีแต่ไม่ประจำ ปั่นตามใจฉันซะเป็นส่วนมาก
Bike: ทัวริ่งโครโม / SCR2010
ตำแหน่ง: รามคำแหง กทม

โพสต์ โดย kolasz »

ที่รามคำแหงมี ราชมังคลา และเวโลโดม ครับ

Sent from my Lenovo P780 using Tapatalk
ไปเรื่อย ๆ ตามแรง
sitthisaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0823210803
Bike: ฺBrompton

โพสต์ โดย sitthisaker »

เข้าเก็บขัอมูลครับ :D
น้ำเอ้ยน้ำใจ เมื่อกระเซ็นโดนใคร ก็ปลื้มใจเป็นธรรมดา
noomxman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0888100605
team: เต่าสายฟ้า ( LTC )
Bike: ปั่นไปเรื่อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย noomxman »

ขอบคุณครับขอเข้ามาเก็บข้อมูล :D
TORO19
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida5

โพสต์ โดย TORO19 »

สวนเบญจกิติ ..ไม่แนะนำครับ.. พื้นถนนพังเกือบหมด หลุบ บ่อ เยอะ มาก ..
แต่ทางสวนไม่ได้ซ่อมแซม .. คงเป็นเพราะ ทางปั่นแคบเล็ก ..จุดประสงค์หลักผมคิดว่าเขาอยากจะให้
มาปั่นออกกำลังกาย เด็ก วัยรุ่น วัยกลางคน วัยสูงอายุ .. ( แต่ ระยะหลัง ๆ จะมีพวกคึกคะนอง มาปั่นเร็ว ๆ โดยใช้ความเร็ว 30-45-50 มาปั่นเยอะ )

ถ้าอยากปั่นชิว ๆ ไปทีอื่นดีกว่าครับ..ทางนี้คนกลุ่มพวกขี่เร็ว ๆ มาเยอะ .. เด็ก ๆ เล็ก ๆ ไม่แนะนำให้มาปั่น ..อันตรายเกิดบ่อย ..จักรยานชนกัน ล้มก็มี

ผมเคยถูกชนกลางเอวไปที ข้าแรงปันมาความเร็วทางซาย เร็วทั้งซ้ายและขวา ไม่รู้จะหลบไง ลบเข้าซ้ายให้ขาแรงทางซ้ายอัดมาแต่ไกล ชนกระจาย ..

ถ้าจะมาปั่นสวนเบญ ช่วง 16:00-16:45 พวกคึกคะนองยังไม่มา จะมาตอน 5 โมงเย็น ..

ช่วงเช้าวัดใจเอาน่ะ ..พวกคึกคะนองมาไม่แน่นอน ..

ไปปั่นสวนลุมดีกว่า ชิว ๆ .. ถ้ามีพวกคึกคะนองในสวนลุมแจ้ง รปภ รับรองมาจัดให้เลย..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”