เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
NaiAod:นายอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line @ Hs5kbj
team: LannaBikeTrip
Bike: ควายแดง Red Klein
ตำแหน่ง: Chiangmai
ติดต่อ:

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

โพสต์ โดย NaiAod:นายอ๊อด »

งานแถลงข่าว " เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ " เมื่อวันอาทิตย์ที่ 26 ต.ค.2551 ณ ลานครูบาศรีวิชัย เชิงดอยสุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 31 ต.ค. 2008, 18:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
NaiAodนายอ๊อด <<<>>>LannaBikeTrip

ด้วยความยินดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ยอด ลำพูน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-4200734
team: บ้านธิ ลำพูน
Bike: wheeler

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

โพสต์ โดย ยอด ลำพูน »

ขอทราบระเบียบการแข่งขันด้วยครับ จะได้เตรียมรถ เตรียมล้อยางได้ถูกต้องครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ยอด ลำพูน เขียน:ขอทราบระเบียบการแข่งขันด้วยครับ จะได้เตรียมรถ เตรียมล้อยางได้ถูกต้องครับ
:arrow:
1.การคำนวณอายุให้นำปีพ.ศ.ที่จัดการเเข่งขัน ลบด้วยปี พ.ศ.เกิด
2.กติกาการเเข่งขันยึดถือตามสมาพันธ์จักรยานนานาชาติ UCI และระเบียบของสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย
3.นักกีฬาต้องสวมหมวกกันกระเเทกตลอดเวลาการเเข่งขัน สำหรับจักรยานเสือภูเขาที่ใช้ในเเข่งขัน จะต้องใช้ขนาดยางนอกไม่ต่ำกว่า1.9นิ้วและขนาดวงล้อ 26 นิ้ว โดยไม่จำกัดชนิดโช๊คหรือตะเกียบ
4.จักรยานเสือภูเขาทางเรียบ ผู้ชนะเลิศ รุ่นทั่วไปชายและหญิง A รับถ้วยพระราชทานจากพระองค์ภาฯ
5.จักรยานเสือภูเขาทางเรียบ รุ่นแข่งขัน A ผู้ชนะเลิศรุ่นอายุ ชายและหญิง รับถ้วยเกียรติยศ
6.จักรยานเสือภูเขาทางเรียบ รุ่นแข่งขัน B รุ่นทั่วไปชายและหญิง ผู้ชนะเลิศรับถ้วยพระราชทาน จากพระองค์ภาฯ
7.จักรยานเสือภูเขาทางเรียบ รุ่นแข่งขัน A รองชนะเลิศอันดับ 1 ถึง 4 ได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ
8.จักรยานเสือภูเขาทางเรียบ รุ่นแข่งขัน B ผู้ชนะรุ่นอายุอันดับที่ 1-5 ชายและหญิง ได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ
9.ผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่าน จะได้รับเหรียญที่ระลึกพิชิตดอยสุเทพเมื่อเข้าถึงเส้นชัย
10.การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นสิ้นสุด

เว็บอ้างอิงครับ... :arrow: http://www.chiangmaiprobation.com/doisu ... _class.htm
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 06 พ.ย. 2008, 20:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
NaiAodนายอ๊อด <<<>>>LannaBikeTrip

Nat DH_Cmi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0979549919
team: Jackybike / ซอยตันหรรษา
Bike: KHS Alite4000,Santacruz V10 carbon,Trek top fuel8, Garyfisher
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย Nat DH_Cmi »

อ้ายอ๊อดครับผม...

Downhill รับสมัครที่อ่างน้ำกาแล..นะครับผม..
เริ่มรับสมัครตอน 06:00 - 09:00 น.
รอบจัดอันดับ 09:30 น.
แข่งขันรอบที่ 1 เวลา 11:00 น.
แข่งขันรอบที่ 2 เวลา 13:30 น.

ประกาศผลประมาณเวลา 15:30 น.

ค่ารับสมัครเฉพาะ Downhill 100 บาท มีค่าอาหารและน้ำ นะครับผม....
นักแข่งได้รับเหรียญที่ระลึก...
////// Downhiller //////
www.facebook.com/nat.pramuankul
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

kroungmang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-999-1565 / แดง
team: ชมรม จักรยานตาก
Bike: scott 80 & Orbea & S2

โพสต์ โดย kroungmang »

อันดับได้รับถ้วย 1 ถึง เท่าไหร่ครับ หรือ ที่ 1 เท่านั้นครับ
kroungmang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-999-1565 / แดง
team: ชมรม จักรยานตาก
Bike: scott 80 & Orbea & S2

โพสต์ โดย kroungmang »

ทราบแล้วครับ พอดีมันโหลดช้าไปหน่อย เลยไม่เห็น :lol:
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

อยากทราบว่าอะควอเลี่ยมที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เปิดให้เข้าชมได้ตามกำหนดรึเปล่าครับ เห็นว่าระบบเจ๊ง อยากไปชมด้วย
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
นายอ๊อด
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818815220
Bike: ควายแดง
ตำแหน่ง: เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นายอ๊อด »

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ เขียน:อยากทราบว่าอะควอเลี่ยมที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เปิดให้เข้าชมได้ตามกำหนดรึเปล่าครับ เห็นว่าระบบเจ๊ง อยากไปชมด้วย
หวัดดีครับพี่ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ วันนี้ออกข่าวปิดปรับปรุง 2 สัปดาห์ครับ น่าจะทันงานท่องเที่ยวเชียงใหม่ประเพณียี่เป็ง-ลอยกระทงนะครับ
ปชส.รอลิง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลิงสองล้อช.พานิช

โพสต์ โดย ปชส.รอลิง »

ขอความกรุณาถามกรรมการจัดแข่งหน่อยครับ ประเภทแข่งขัน a และ b ปรับแต่งรถได้แค่ใหนครับ ผมอยู่ไกลจะได้เตรียมรถได้ถูกต้องครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปชส.รอลิง เขียน:ขอความกรุณาถามกรรมการจัดแข่งหน่อยครับ ประเภทแข่งขัน a และ b ปรับแต่งรถได้แค่ใหนครับ ผมอยู่ไกลจะได้เตรียมรถได้ถูกต้องครับ
:arrow: ...สำหรับจักรยานเสือภูเขาที่ใช้ในเเข่งขัน จะต้องใช้ขนาดยางนอกไม่ต่ำกว่า1.9นิ้วและขนาดวงล้อ 26 นิ้ว โดยไม่จำกัดชนิดโช๊คหรือตะเกียบ
:arrow: 1.เป็นจักรยานเสือภูเขา ไม่จำกัดว่าจะเป็นฟูลซัส หรือฮาร์ทเทล
:arrow: 2.ยางนอกไม่ต่ำกว่า1.9
:arrow: 3.วงล้อ 26 นิ้ว
:arrow: 4.โช๊คหรือตะเกียบก็ได้
เมื่อมีการประท้วง เเละตรวจสอบจากคณะกรรมการเเล้วพบว่า จักรยาน ไม่ใช่เสือภูเขา อุปกรณ์ส่วนหนึ่งส่วนใดไม่ใช่ของเสือภูเขาที่มีผลต่อการได้เปรียบเสียเปรียบ( เฟืองหลังของเสือหมอบ ) และไม่ปฏิบัติตามข้อ1,2,3 การตัดสินฟาล์วของคณะกรรมการถือเป็นข้อยุติ

mrnarong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT Avalanche 1.0

โพสต์ โดย mrnarong »

ขอถามหน่อยครับ ลาน ฮ นี่อยู่ตรงบริเวณไหนครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

เลยวัดไปครับ ก่อนถึงพระตำหนักภูพิงค์ฯ :P
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
manu123
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย manu123 »

:o ใกล้เข้ามาแล้วครับพี่น้อง มากันเยอะๆนะครับ ชาวเชียงใหม่ยินดีต้อนรับ :P :D :P :D
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากสอบถามว่าเชียงใหม่ช่วงนี้ฝนตกหรือไม่ครับ ถ้าเอาเต๊นท์ไปกางนอนได้หรือไม่ครับ.. :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”