อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897848262
team: พระราม4และพระราม5
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

โพสต์ โดย เสือjod »

ขอถามครับพี่ จอดรถได้ที่ไหนครับ ที่ชมรมพระราม9 หรือที่จุดปล่อยตัวครับ ขอบคุณครับ
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897848262
team: พระราม4และพระราม5
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

Re: อาทิตย์ 23 พฤศจิกา...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

โพสต์ โดย เสือjod »

ขอถามครับพี่ จอดรถได้ที่ไหนครับ ที่ ชมรม หรือที่จุดปล่อยตัว ขอบคุณครับ
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

ตอบแทนนะครับ :D
ดูจากปีก่อนๆ
น่าจะจอดริมถนนเส้นที่ปั่นเลยครับ :mrgreen: แถวคงยาวน่าดู :lol: :lol:
รูปภาพ
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
J A T E / N
สมาชิก
สมาชิก
team: SBR9

โพสต์ โดย J A T E / N »

ขอบพระคุณครับ...พี่ Ter...ที่กรุณามาช่วยตอบแทน...

คุณเสือjod...ครับ...สามารถจอดรถได้ตามที่พี่ Ter ตอบ...เลยครับ...
รวมทั้งจะจอดที่บริเวณชมรม...แล้วขี่วอร์มมาที่จุดปล่อยตัว...ก็ได้...ครับ...ตามสะดวกครับ...
แต่ขอความกรุณาร่วมมือสักนิด...กรุณาอย่าจอดบริเวณ...ที่อาจจะทำให้ผู้ร่วมแข่งขันมีโอกาสเสี่ยงอุบัติเหตุ...
เช่น...ใกล้จุดกลับตัว...จุดเส้นทางลอดใต้สะพาน...แล้วก็เส้นทางร่วมระหว่างผู้แข่งขันเริ่มปล่อยตัวกับผู้แข่งขันที่ลอดสะพานเข้ารอบสองด้วยครับ...
ขอความร่วมมือด้วยครับ...ขอบพระคุณครับ...
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

นับถอยหลัง อีก 2 วัน ...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

ขอบคุณ...คุณP'Ter...ที่มาช่วยตอบมากๆครับ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ น่าชื่นใจครับ...รายได้...เพื่อช่วย..พี่โอ๋...นักจักรยานที่ประสบอุบัติเหตุขณะซ้อมครับ

สถานที่จอดรถก็ตามที่คุณP'TerและJ A T E / Nได้บอกไว้ จะเพิ่มเติมร้านอาหารใกล้ๆจุดปล่อยตัวก็มี 2 ร้าน
สามารถจอดรถ...ซื้อน้ำ...เข้าห้องน้ำสะดวกสบายครับ

...หลังการแข่งขัน เชิญทุกท่านที่ชมรมพระรามเก้า มอบรางวัลผู้ชนะและรับประทานอาหารร่วมกันครับ...

การขี่ time trial ที่ดีมีผลต่อการแข่งขันจักรยานอย่างมาก วันนี้มีตัวอย่างการแข่งขัน egat 08 เมื่อครั้งล่าสุดมาให้ชมครับ
เป็นวันสุดท้ายของการแข่งขัน เส้นชัยอยู่บริเวณสะพานพระราม 4 ครับ

ภาพนี้...เป็นช่วงสุดท้ายก่อนถึงเส้นชัยระยะไม่เกิน 5 กม.จะเห็นนักแข่งท่านหนึ่ง...ยิงหนี...ออกมาจากกลุ่มใหญ่
ทั้งกลุ่มพยายยามไล่แบบเต็มที่
รูปภาพ
ช่วงที่ระเบิดออกจากกลุ่มคาดว่าความเร็วต้องมี 50+นะครับ จากนั้นคงความเร็วยืนอยู่แถว 40 กลางๆ
รูปภาพ
กลุ่มไล่ล่าก็ไม่ยอม ไล่กันแบบลืมตาย
ความเร็วกลุ่มไล่ นี่สูงมากนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้...คนหนี...ไม่น่ารอด
รูปภาพ
นักแข่งท่านนี้คือ...น้องรุจ สุดหล่อ...จากทีมพระราม 5 ครับ วางแขนในตำแหน่ง time trial แล้วลากยาว
ความเร็วสูงโลดและยังคงความเร็วเดินทางได้อย่างสุดยอด
ในขณะกลุ่มไล่...ช่วงแรกความเร็วสูงมากแต่รักษาความเร็วไว้ไม่ได้
รูปภาพ
รุจ อาศัยการขี่ time trial ที่สุดยอดหนีกลุ่มออกมาและลากยาว ยืดหนีกลุ่มไกลออกมาทุกที สังเกตุกลุ่มใหญ่ที่ด้านบนของภาพ ห่างเป็นร้อยเมตรเลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
และเข้าเส้นชัยเป็นคนที่ 1 อย่างงดงามท่ามกลางสายตาของผู้ชมการแข่งขันหน้าเส้นชัยครับ

นี่ละครับตัวอย่าง ประโยชน์ของการขี่ time trial ที่ดีก็สามารถ...เป็นที่ 1 ของการแข่งขันได้ครับ

ขอเชิญมาร่วมทดสอบตัวเองกันครับว่า...ทำได้แค่ไหน...ปั่นคนเดียว...เอาชนะตัวเองให้ได้...ผลออกมาอย่างไรก็ค่อยปรับปรุงแก้ไข

...ได้ประโยชน์กับตัวเราเองและยังได้ช่วยเหลือ...พี่โอ๋..เพื่อนของเราด้วยครับ...
พ่อนินา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814420449
team: BikeFriday: วันสุข:)ขี่จักรยาน@สนามราษฎร์ สวนหลวง ร9
Bike: rb:RIDLEY The Damocles , mtb:GARY FISHER , fb:BROMPTON , housekeeperB:PHEASANT

โพสต์ โดย พ่อนินา »

มาสนับสนุนเหตุผลในการเข้าร่วมแข่งรายการนี้เพิ่มเติมครับ...พี่พระราม99
(ของผมมี 3 ข้อ คล้ายๆของพี่)

1. เพื่อพี่โอ๋

โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ได้รู้จักกับพี่โอ๋...แต่พอแชร์ความรู้สึกของญาติผู้ที่ต้องดูแลพี่โอ๋ได้
เนื่องจากคุณแม่ผมก็เข้ารับการผ่าตัดสมองเมื่อ3เดือนที่แล้ว...ถึงตอนนี้ก็ขยับแขนขาได้นิดหน่อย
ยังไม่ลืมตา หมอบอกว่าการรักษาต้องใช้เวลา และญาติต้องใจเย็นมากๆ
เนื่องจากไม่มีใครตอบได้แม้แต่หมอว่าการที่จะกลับมาได้เหมือนเดิมใช้เวลาเท่าไหร่อาจเป็นเดือน
เป็นปีๆ....ขึ้นอยู่กับคนไข้แต่ละคน และที่สำคัญกำลังใจจากคนรอบข้าง
ผมรู้สึกดีใจมากที่ทราบข่าวจากพี่ธานินทร์ว่าพี่โอ๋อาการดีขึ้น...ตอนนี้ถ้าเปรียบก็คือ
พี่โอ๋กำลังแข่งขันอยู่ครับ...
“ ปั่นคนเดียว...เอาชนะตัวเองให้ได้ ”
มีญาติๆคอยเป็นพี่เลี้ยงทีมservice(ช่วยทำกายภาพ)
เป็นทีมที่น่าสนับสนุนมากครับ
คงต้องการเสียงตรบมือ และ ทุนสนับสนุนทีม....จากพวกเรา
วันอาทิตย์นี้เจอกันครับ ......................................................................1/3
You may go faster, but I see more
.....คุณอาจไปเร็วกว่า แต่เรามองเห็นมากกว่า.....

ถ่ายรูปของที่จะขายไม่สวยซักที...มาทางนี้! แล้วกดชัตเตอร์เบาๆ
+++แช๊ะ+++
หรือ...
กดตรงนี้เบาๆ...FaceBook.com/StudioTent
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

งานนี้ได้ติดต่อบริษัท ไซโก้ มาจับเวลาด้วยครับ
เป้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817741872
team: มหาชัย
Bike: voodoo , Specialized , Bianchi , KOONSABUY , GIANT , TREK , KHS , HANDYBIKE , Raleigh , YAMAHA , BIKEFRIDAY
ตำแหน่ง: ปองฤทธิ์ ปฏิเมธา 19/67 ม.ปารวีร์ ซ.กาญจนาภิเษก 3 แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพ 10160
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป้ง »

ควรจะไปถึงซักกี่โมงดีครับ
งานนี้คนมาช่วยงานน่าจะเยอะดีครับ
อย่าไปยึดติดกับมันมาก เพราะติดแล้วมันจะเลิกไม่ได้
รูปภาพ
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ติดต่อ:

เสือชมรม(สวยมาก)ราคา ร้อยเดียว คุณใหญ่ให้มาขาย รายได้มอบให้คุณโอ๋ มีแค่ร้อยตัว
ไฟล์แนบ
Resize of T shirt rama9.jpg
Resize of T shirt rama9.jpg (23.36 KiB) เข้าดูแล้ว 363 ครั้ง
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณ เป้ง ไม่ต้องรีบ นอนให้เต็มอิ่ม เก็บแรงไว้ เอารางวัลกลับไปเหมือนเที่ยวก่อน ม[/sizeาสัก แปดโมงครึ่งก็ได้
]
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[size=200]พรุ่งนี้ ทาง thaimtb จะปรับปรุงระบบ กว่าจะเสร็จคงคืนวันอาทิตย์ คงโพสได้คืนนี้เป็นคืนสุดท้ายแล้ว ไว้เจอกันที่งานครับ[/size]
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

โพสต์ โดย พระราม99 »

นับถอยหลัง อีก 1 วัน ...MOTORWAY INDIVIDUAL TIME-TRIAL...2008

สวัสดีครับเพื่อนๆนักปั่นทุกท่าน อีก 1 วันเท่านั้นการแข่งขันจะเริ่มขึ้นแล้วนะครับ
ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจการแข่งขันครั้งนี้

ไม่แน่นะครับถ้าได้รับการตอบรับมากพอสมควร คราวหน้าต่อไป อาจจะรบกวน...พี่หุ่น...

จัดการแข่งขันแบบ...TEAM TIME-TRIAL...รับรองว่า...สนุกเร้าใจ...แน่นอนครับ...

ต้องขอขอบพระคุณ...พี่หุ่น...อดีตประธานชมรมพระรามเก้า ที่เป็นกำลังสำคัญในการจัดการแข่งขันครั้งนี้มากๆครับ
รวมถึงพี่ๆอดีตนักจักรยานทีมชาติ...พี่ใหญ่ พี่โมทย์และพี่ๆท่านอื่นๆที่มาร่วมกันจัดการแข่งขันครั้งนี้ทุกท่านครับ
รูปภาพ
ภาพนี้พี่หุ่น เมื่อการแข่งขันครั้งที่แล้วครับ กำลังทำหน้าที่อย่างแข็งขัน
ปีนี้ได้ไซโก้ มาจับเวลาการแข่งขัน...สุดยอดครับพี่หุ่น
แจ้งพี่ใหญ่...เสื้อชมรมสวยงามมากครับ

ขอบพระคุณ TRUE ผู้สนับสนุนตลอดกาลของชมรมพระรามเก้าครับ
รูปภาพ

ขอบพระคุณ SPORT BICYCLEรูปภาพ

ผู้สนับสนุน...รางวัลอัดฉีด...การแข่งขันครั้งนี้ครับ
และยังมอบ...กระบอกน้ำ...TOUR OF SIAM...ให้เป็นที่ระลึกสำหรับผู้เข้าร่วมการแข่งขันทุกท่านครับ ( 200 ใบครับ )

รูปภาพ

จบการแข่งขันเรียนเชิญทุกท่านที่ชมรมพระรามเก้า ร่วมแจกรางวัลและรับประทานอาหารร่วมกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”