เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

Re: เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

โพสต์ โดย หนูRB only »

อยากไปปั่นที่สวิสต์ด้วยจังเลยครับ สงสัยจะอดอีกตามฟอร์ม เก็บตัวไปเขาใหญ่ทีเดียวเลยละกันครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย หนูRB only เมื่อ 30 ต.ค. 2010, 22:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
aunpungjo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830083895
team: -------
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง กรุงเทพฯ

Re: เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

โพสต์ โดย aunpungjo »

พรุ่งนี้อดไปทริปหน้าหนาวแรกซะแล้วครับ :cry: :cry: เห็นว่าอุณหภูมิจะเย็นลง อีก 2-3 องศา
กรมอุตุเค้าว่างั้นครับ วันนี้เลยรีบไป jj ซื้อ ฮีทเตอร์มาติดตู้กุ้งที่กำลังตกไข่ คงต้องนั่งเซ็ทน้ำนาน แน่ๆ ครับ
อดไปเลย เฮ้อ คงทำได้แค่ตื่นแต่เช้าไปปั่น มอเตอร์เวย์ครับ ฝากเที่ยวเผื่อด้วยนะครับพี่น้อง เดินทางปลอดภัยครับ

พี่โก๊ะวันจันทร์ ว่างมั้ยครับ ว่าจะเข้าไปทำแรค ติดกระบะครับ พอดีพรุ่งนี้พวกพี่ ๆ กลับมาจากทริปคงเพลียกันแล้ว
เลยว่าไปทำวันจันทร์น่าจะดีกว่าครับ
ปั่นแบบผู้เฒ่า เอาชนะแค่ใจตน
ชินะปัญชะระ ปะริตตังมัง รักขะตุสัพพะทา
The Trek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek/Giant

โพสต์ โดย The Trek »

aunpungjo เขียน:พรุ่งนี้อดไปทริปหน้าหนาวแรกซะแล้วครับ :cry: :cry: เห็นว่าอุณหภูมิจะเย็นลง อีก 2-3 องศา
กรมอุตุเค้าว่างั้นครับ วันนี้เลยรีบไป jj ซื้อ ฮีทเตอร์มาติดตู้กุ้งที่กำลังตกไข่ คงต้องนั่งเซ็ทน้ำนาน แน่ๆ ครับ
อดไปเลย เฮ้อ คงทำได้แค่ตื่นแต่เช้าไปปั่น มอเตอร์เวย์ครับ ฝากเที่ยวเผื่อด้วยนะครับพี่น้อง เดินทางปลอดภัยครับ

พี่โก๊ะวันจันทร์ ว่างมั้ยครับ ว่าจะเข้าไปทำแรค ติดกระบะครับ พอดีพรุ่งนี้พวกพี่ ๆ กลับมาจากทริปคงเพลียกันแล้ว
เลยว่าไปทำวันจันทร์น่าจะดีกว่าครับ
อดเหมือนกันเลยน้องอั๋น...
อยากไปแต่มันไม่ได้แปลนไว้ก่อน... เสียดายจัง :oops:
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

สวัสดีครับพี่โจ้ :D

หรือว่า...พี่โจ้กลัวหนาว :lol: ไม่ไปจริงเหรอครับพี่ :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

หนูRB only เขียน:อยากไปปั่นที่สวิสต์ด้วยจังเลยครับ สงสัยจะอดอีกตามฟอร์ม เก็บตัวไปเขาใหญ่ทีเดียวเลยละกันครับ :mrgreen:
ต้องขออภัยทริปนี้เร่งด่วน ปุ๊บปั๊บ ตามสภาพอากาศครับ เพราะไม่แน่หนาวนี้อาจไม่นาน แต่ที่แน่ๆ กลางเดือนหน้าทริปเขาใหญ่ เขาเขียว :o :o :o
หนูติ๊ก..ขาไหลล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6133588

โพสต์ โดย หนูติ๊ก..ขาไหลล »

aunpungjo เขียน:
Seabiscuit เขียน:สงสัยจะชวดอีกแล้วครับ อาการเดิม ตอนปั่นไม่เจ็บเลยสักนิดเดียว ตื่นเช้ามาเอาอีกแล้ว :cry:

ช่วงบ่ายจะไปเล่นฟิตเนส แต่ปั่นไม่ถึงครับ ไปได้แค่ร้านพี่ยุทธ กว่าจะปั่นกลับมาถึงที่พักแทบแย่ :|

แปลกใจเหมือนกันครับเมื่อก่อนตอนที่ยังปั่นอยู่ก็ซ้อมค่อนข้างเข้มข้น เช้า-เย็น เลยทีเดียวแต่ไม่เคยเจ็บแบบนี้ แป๊บเดียวก็หายแล้ว :roll:
น้องเชลอาการเดียวกับหัวเข่าพี่เป๊ะเลย คือตอนปั่นจะไม่เจ็บถ้าไม่หนักจริง ๆ แต่จะเจ็บในลักษณะที่เราอยู่ท่าใดท่าหนึ่งนาน ๆ
โดยเฉพาะท่านั่งที่ขา งอถึงจะงอ นิด ๆ ก็เถอะ พอลุกขึ้นเดินอาการก็จะมาเลย พี่นั่งขับรถแค่ 1/2 hr. พอลงจากรถยังเป็นเลยครับ วิธีแก้คือถ้าอยู่ท่าไหนนานๆ แล้วจะต้องเปลี่ยนท่า ให้นั่งท่านั้นเหมือนเดิมก่อนแล้วเหยียดขาออกไปสัก 2-5 นาที แล้วค่อยลุกขึ้นยืนครับ ไม่งั้นเจ็บแน่

แบบนี้เป็นที่มาของ อั๋น15ท่าใน5นาที ใช่มั้ยคับ :lol: :lol: :lol: :lol:

ทริปนี้เหมือนเดิมคับ เจอผมก็ไปไม่เจอก็ไม่ไปคับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: คืนนี้หนังน่าดูเยอะโหลดมาแยะท่าทางคืนนี้จะอีกยาวนาน :twisted: :twisted: :twisted:
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863319232
team: DeeP TeaM (Service)
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

โพสต์ โดย FoxyGuy »

เอารูปเพื่อนๆมาฝาก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
-หลวงตา.มหาบัว ญาณสัมปันโน-
gassbig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: deep
Bike: TREK TWO klein

โพสต์ โดย gassbig »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวdeepทุกท่าน :D
ระวังวัตถุไปไว555
The Trek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek/Giant

โพสต์ โดย The Trek »

FoxyGuy เขียน:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
โอวว...หมาแก้ว หมากระเป๋า :D
ตัวเท่าไหร่เนี่ย..น่าเลี้ยงจัง
gassbig
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่โจ้ พี่อ้อย :D
gassbig
ขาประจำ
ขาประจำ

seven@klein เขียน:มีภาพทริปเส้นทางวันพรุ่งนี้มาให้ชมกันเล็กน้อย เผื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆที่ไปด้วยจะได้เตรียมตัวเตรียมรถได้ถูก

รูปภาพ

กำหนดการสำหรับพรุ่งนี้ นัดเจอปั๊ม ปตท 7 โมงตรง แวะกินข้าวเช้าที่ ร้านบ้านสวน เลยวงแหวนที่มุ่งหน้าไปสระบุรีนิดหน่อย ถึงปากช่องจอดรถที่โรงพยาบาลปากช่อง (สามารถอาบน้ำได้เปลี่ยนเสื้อผ้าได้ ปล. เป็นบ้านป้าหมอ)

รูปภาพ
เตรียมรถแล้วต้องเอาตีนกบไปด้วยหรือเปล่า :lol: :lol: :lol:
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863319232
team: DeeP TeaM (Service)
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

โพสต์ โดย FoxyGuy »

The Trek เขียน:
FoxyGuy เขียน:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
โอวว...หมาแก้ว หมากระเป๋า :D
ตัวเท่าไหร่เนี่ย..น่าเลี้ยงจัง
อย่าเลยพี่ เดี๋ยวเผลอลูกพี่จะเอามาห้อยพวงกุญแจซะนึกว่าตุ๊กตา..... :lol: :lol:
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
-หลวงตา.มหาบัว ญาณสัมปันโน-
borisut dhanabodee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HR
Bike: Klein,Giant

โพสต์ โดย borisut dhanabodee »

เจ็บเข่าเหมือนกันเลย โรคติดต่อเปล่าฟ่ะ สงสัยไปไม่ไหว ซํดโวทาเรนไปแล้วครับ ไม่รู้จะหายมั้ย :lol: :lol:
ว่าแต่ เตรียมตัวไปเขาใหญ่ด้วย ดีกว่า ขอที่นึงนะครับ อาจารย์ :lol:
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย fruityman »

ราตรีสวัสดิ์
ต้อง เสาธง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Isuzu D-max รุ่นแรกของโลก

โพสต์ โดย ต้อง เสาธง »

seven@klein เขียน:
หนูRB only เขียน:อยากไปปั่นที่สวิสต์ด้วยจังเลยครับ สงสัยจะอดอีกตามฟอร์ม เก็บตัวไปเขาใหญ่ทีเดียวเลยละกันครับ :mrgreen:
ต้องขออภัยทริปนี้เร่งด่วน ปุ๊บปั๊บ ตามสภาพอากาศครับ เพราะไม่แน่หนาวนี้อาจไม่นาน แต่ที่แน่ๆ กลางเดือนหน้าทริปเขาใหญ่ เขาเขียว :o :o :o
แอบลุ้นอยู่คนเดียว ถ้าได้ขึ้นเขาใหญ่ วันที่ 21 พ.ย.
ก็จะได้มีโอกาสเจอพี่น้อง deep แล้วได้ลองโรตีด้วย
เพราะ 14 พ.ย. หมอนัดตรวจครรภ์คับ

วันนี้ผมขอพักเพื่อรักษาขาพับก่อนนะครับ พอขี่หนักเกิน 1/2 ชม. มันเจ็บแทบเดินไม่ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”