เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

โพสต์ โดย คุณละมุน »

วาสนา จั่นเจา เขียน:ไปวันที่เราไม่อยู่ทุกที เดือนหน้างดเข้าบอร์ดนี้หนึ่งอาทิตย์ค่ะ เพราะเห็นรูปแร้วตามันจะออกอาการร้อนผ่าวทุกที
พรุ่งนี้เจ๊วาสไม่ไปด้วยกันเหรอครับ :D
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

Re: เฮฮา Deep team(panasonic)ประจำเดือนตุลาคม 2553

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

กัวร้อนกัวดำกัวฝ้าค่ะ ที่สำคัญไม่มีแรง
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863319232
team: DeeP TeaM (Service)
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

โพสต์ โดย FoxyGuy »

รูปภาพ
รูปภาพ
55555 ....... :lol:
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
-หลวงตา.มหาบัว ญาณสัมปันโน-
Seabiscuit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1382601
team: Deep
Bike: KLEIN ทับทิมกรอบ, Trek F21, มิโอะจัง
ตำแหน่ง: 22/2 หมู่ 14 ต.ตะพง อ.เมือง จ.ระยอง 21000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Seabiscuit »

สงสัยจะชวดอีกแล้วครับ อาการเดิม ตอนปั่นไม่เจ็บเลยสักนิดเดียว ตื่นเช้ามาเอาอีกแล้ว :cry:

ช่วงบ่ายจะไปเล่นฟิตเนส แต่ปั่นไม่ถึงครับ ไปได้แค่ร้านพี่ยุทธ กว่าจะปั่นกลับมาถึงที่พักแทบแย่ :|

แปลกใจเหมือนกันครับเมื่อก่อนตอนที่ยังปั่นอยู่ก็ซ้อมค่อนข้างเข้มข้น เช้า-เย็น เลยทีเดียวแต่ไม่เคยเจ็บแบบนี้ แป๊บเดียวก็หายแล้ว :roll:
Shell เขายายดา
Seabiscuit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KLEIN ทับทิมกรอบ, Trek F21, มิโอะจัง
ตำแหน่ง: 22/2 หมู่ 14 ต.ตะพง อ.เมือง จ.ระยอง 21000
ติดต่อ:

FoxyGuy เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
55555 ....... :lol:
ลูกอะไรอะครับพี่จอร์จ :?:
ต้อง เสาธง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: deep
Bike: Isuzu D-max รุ่นแรกของโลก

โพสต์ โดย ต้อง เสาธง »

Seabiscuit เขียน:สงสัยจะชวดอีกแล้วครับ อาการเดิม ตอนปั่นไม่เจ็บเลยสักนิดเดียว ตื่นเช้ามาเอาอีกแล้ว :cry:

ช่วงบ่ายจะไปเล่นฟิตเนส แต่ปั่นไม่ถึงครับ ไปได้แค่ร้านพี่ยุทธ กว่าจะปั่นกลับมาถึงที่พักแทบแย่ :|

แปลกใจเหมือนกันครับเมื่อก่อนตอนที่ยังปั่นอยู่ก็ซ้อมค่อนข้างเข้มข้น เช้า-เย็น เลยทีเดียวแต่ไม่เคยเจ็บแบบนี้ แป๊บเดียวก็หายแล้ว :roll:
อยากรู้จังเชล พี่เจ็บตรงข้อพับ หลังขามาเป็นอาทิตย์ยังไม่หาย เหยียบครัชแทบไม่ได้

กินยาอะไรจึงจะหายครับพีๆโอ๋
แก้ไขล่าสุดโดย ต้อง เสาธง เมื่อ 30 ต.ค. 2010, 17:20, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

รูปภาพ
อิอิอิ........... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

สวัสดีตอนเย็นครับ :D

...อักเสบ เป็นเม็ดด้วย บวมชะลึ่งฉึ่ง :o

ถามก็ได้ ถามก็ได้... ตกลงว่าลูกอะไรเนี่ย เชอะ เชอะ :lol:
Seabiscuit
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อง เสาธง เขียน:
Seabiscuit เขียน:สงสัยจะชวดอีกแล้วครับ อาการเดิม ตอนปั่นไม่เจ็บเลยสักนิดเดียว ตื่นเช้ามาเอาอีกแล้ว :cry:

อยากรู้จังเชล พี่เจ็บตรงข้อพับ หลังขามาเป็นอาทิตย์ยังไม่หาย เหยียบครัชแทบไม่ได้

กินยาอะไรจึงจะหายครับพีๆโอ๋
:lol: พี่ต้องผมเองยังไม่รู้เลยครับว่าผมเจ็บเนื่องจากอะไร วิ่ง เวท หรือ จักรยาน ตื่นเช้ามามันก็เจ็บเฉยเลย :P

ตอนนี้เรื่องยาผมจัดหนักเลยครับ ให้มันรู้กันไปเลย ว่าจะหายไหม :)
Seabiscuit
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อิอิอิ........... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ลูกแฟร์ชั่น หรือเสาวรส สายพันธ์ ไม่ทราบ แต่น่าจะเป็นสายพันธ์พิเศษ :roll:

ขอตอบว่าเป็นลูกแฟร์ชั่น หรือเสาวรส เป็นคำตอบสุดท้ายครับ :D
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

สุดยอดดดดดดดดดคร๊าบบบบ
วันนี้ผมได้มีโอกาสเอาเจ้าพรางชมพูไปเข้าป่ามาครับพี่โอ๋ กะว่าจะลองทดสอบทั้ง2อย่างพร้อมกันเลยคือ KleinกับทางครอสและใบRotorกับMTB ผลที่ออกมานะครับ น้องพรางชมพูผมทำให้ผมลืมน้องออคันเก่าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ นุ่มและคอนโทรลง่ายมาก ที่สำมะคัญคือพอเจอทางราบๆมันวิ่งกระฉูดเลยครับพี่โอ๋ ยิ่งปั่นยิ่งชอบมันซะแล้วล่ะครับ ส่วนเรื่องใบRotorกับMTB ซึ่งบางคนยังคาใจว่าถ้ามันปั่นแบบรอบขาไม่นิ่งขี่แบบกระชากๆในแทรคจะดีมั้ย ถ้าถามผม ผมบอกตรงๆว่าผมจะไม่กลับไปใช้จานกลมอีกต่อไปแล้วครับ ทั้งนั่งปั่น ยืนปั่น ปั่นแบบกระชากขึ้นเนิน มันตอบสนองทุกรอบขาเลยครับพี่ เบาแรงกว่ากันเยอะเลย สามารถย่ำเพิ่มอีก1เกียร์แบบที่บอกเลยครับ ทั้งๆที่เป็นทางแทรคก็เหอะ เลยจอดให้เสือหมีเทสต์บ้าง เสือหมีบอกว่าโคตะระเบาเลยอ่ะ :lol: :lol: :lol: สุดยอดครับ ยอมแล้วครับKlein+Rotorสุดยอดจริงๆ :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
อ้อย Fuel นิล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-9033338
team: DEEP TEAM
Bike: trek

โพสต์ โดย อ้อย Fuel นิล »

หวัดดีน้อง X น้องหนูเป็นอยางไรบ้างค่ะ :D :D
คิม ยอง Jig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DEEP
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย คิม ยอง Jig »

หนูRB only เขียน:สุดยอดดดดดดดดดคร๊าบบบบ
วันนี้ผมได้มีโอกาสเอาเจ้าพรางชมพูไปเข้าป่ามาครับพี่โอ๋ กะว่าจะลองทดสอบทั้ง2อย่างพร้อมกันเลยคือ KleinกับทางครอสและใบRotorกับMTB ผลที่ออกมานะครับ น้องพรางชมพูผมทำให้ผมลืมน้องออคันเก่าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ นุ่มและคอนโทรลง่ายมาก ที่สำมะคัญคือพอเจอทางราบๆมันวิ่งกระฉูดเลยครับพี่โอ๋ ยิ่งปั่นยิ่งชอบมันซะแล้วล่ะครับ ส่วนเรื่องใบRotorกับMTB ซึ่งบางคนยังคาใจว่าถ้ามันปั่นแบบรอบขาไม่นิ่งขี่แบบกระชากๆในแทรคจะดีมั้ย ถ้าถามผม ผมบอกตรงๆว่าผมจะไม่กลับไปใช้จานกลมอีกต่อไปแล้วครับ ทั้งนั่งปั่น ยืนปั่น ปั่นแบบกระชากขึ้นเนิน มันตอบสนองทุกรอบขาเลยครับพี่ เบาแรงกว่ากันเยอะเลย สามารถย่ำเพิ่มอีก1เกียร์แบบที่บอกเลยครับ ทั้งๆที่เป็นทางแทรคก็เหอะ เลยจอดให้เสือหมีเทสต์บ้าง เสือหมีบอกว่าโคตะระเบาเลยอ่ะ :lol: :lol: :lol: สุดยอดครับ ยอมแล้วครับKlein+Rotorสุดยอดจริงๆ :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ว้าวว...รถสวยมากเลยครับพี่หนู อยากได้บ้างจัง(ทั้งคันเลยนะ อิอิ) อะไหล่แบบที่อยากได้เลยอ่ะครับ ถ้าล้อเป็น king-edge ครบเลยงับเนี่ย 555 รถในฝันนนน :lol: :lol: :lol:
เรารักพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ

Seabiscuit เขียน:
ลูกแฟร์ชั่น หรือเสาวรส สายพันธ์ ไม่ทราบ แต่น่าจะเป็นสายพันธ์พิเศษ :roll:

ขอตอบว่าเป็นลูกแฟร์ชั่น หรือเสาวรส เป็นคำตอบสุดท้ายครับ :D
ผิดครับ......... :mrgreen:
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
รูปภาพ
เขาค้นพบว่า เยื่อหุ้มเมล็ดที่เป็นสีแดงจัด
ปรากฏว่ามีสารไลโคพีน (สารสีส้มที่มีอยู่ในมะเขือเทศสุก)
มากกว่าในผลมะเขือเทศถึง 70 เท่า (บางแหล่งบอกกว่าเป็น 100 เท่า)
ส่วน เบต้า คาโรทีน นั้นมีมากกว่า แครอท และมันเทศ เป็น 10 เท่า
นอกจากนั้นยังมีสารอาหารที่สำคัญอื่น ๆ อีกมาก
อย่าง วิตามิน เอ ซี และ อี มีธาตุอหารอย่าง เหล็ก และสังกะสี

ด้วยความโดดเด่นอย่างที่ว่า มันเลยถูกขนานนามให้เป็น "ผลไม้จากสรวงสวรรค์"
แต่พืชชนิดนี้ ขึ้นชื่อลือชา อยู่ที่เวียดนามนะครับ อาจจะเป็นเพราะวัฒนธรรมการบริโภคของเขา
ที่มีการนำเมล็ดที่มีสีแดงมาคลุกกับข้าวแล้วได้สีส้มออกน้ำตาล ๆ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”