@@@@@ เสือ 5 ภาค..จังหวัดตาก..ชวนคุย/ชวนปั่น @@@@@

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phornprasith
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 3433146
team: เสืออุ้ย
Bike: trek 3900

Re: ♥♥♥*** เสือ 5 ภาค..ภาคเหนือจังหวัดตาก..ชวนคุย/ชวนปั่น ***♥♥♥

โพสต์ โดย phornprasith »

:P :P สวัสดีครับ ท่านอาจารย์โส(เสือดำ)ครับ
:D :D ขอให้มีความสุขมากมากครับ
:) :) ฝากให้ฟังหนึ่งเพลงครับ

:P :P [youtube]6Kg9OjAHZfo&feature=fvwrel[/youtube]
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ♥♥♥*** เสือ 5 ภาค..ภาคเหนือจังหวัดตาก..ชวนคุย/ชวนปั่น ***♥♥♥

:D :D ฟังเพลงก่อนนอนครับ :D :D

;) ;) [youtube]lcf4Cb7V3gA&feature=related[/youtube]
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

:P สวัสดีพี่น้องชาวเสือทุกท่าน..คร๊าบ..
..ขอบคุณ อ.ปู่..เสืออุ้ย..มากครับ..ที่นำทั้งอาหารสุดอร่อย..เพลงที่ชื่นชอบ..และคำอวยพรสิ่งดีๆมาให้ทั้งหมดเลย..
..ขอบคุณพิบูล11 ที่ช่วยส่งข่าวสารแทนให้ด้วยครับ..

..พี่โส..คงจะกลับบางละมุงประมาณ 26 ก.พ. ครับ..เพราะต้องทำธุระที่ตากอีกหลายอย่าง
..กลับมาแล้วจะสรุปภาพทริปโหด มันส์ ฮา ให้ชมครับ เพราะที่ตากเครื่องคอมช้ามากๆ และล่มบ่อยครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
ขาประจำ
ขาประจำ

phornprasith เขียน::P สวัสดีครับ ท่านอาจารย์ โส(เสือดำ) และทุกท่านครับ
;) ผมมีเรื่องมาคุยกันเกี่ยวกับการปั่นเที่ยวแบบคนเดียวในเส้นทางป่าธรรมดาครับ
;) เมื่อวันจันทร์ที่ 6 ก.พ.ที่ผ่านมา เอาจักรยานขึ้นรถไฟไปลงถึงหัวหิน เวลาสัก 12.00น.
;) และปั่นไปอ.หัวหินอยู่เส้นบายพาส ห่างจากสถานีรถไฟ 15กม.เพื่อทำเรื่องย้ายเข้า
;) ต่อจากนั้นปั่นต่อเข้าบ้านที่ป่าละอูใช้เส้นทาง หัวหิน-ป่าละอู ระยะทางประมาณ 50กม.
;) หยุดพักทานข้าวเติมน้ำที่ทางแยกเข้าวัดห้วยมงคล เริ่มเดินทางต่อเวลาประมาณ15.00น.ระยะทางที่เหลือ 40กม.
;) ปั่นมุ่งหน้าไปบ้านเป็นทางขึ้นเขาจอดพักบ้างไปสบายๆ
;) ช่วงสุดท้ายต้องปั่นขึ้นยอดเขาทางชันยาวสัก 2กม.ไม่มีปัญหาพักบ้างและก็ปั่นถึงยอดเขา

;) ;) จากยอดเขาเป็นเขตป่าสงวนแห่งชาติแก่งกระจาน เส้นทางสองข้างทางเป็นป่าไผ่
:P :P เป็นที่อยู่ของช้างป่าและลิง ช้างป่าที่นี่ผมพอจะรู้จักคุ้นเคยกันบ้างเล็กน้อยจะเห็นกันบ่อย
:P :P เส้นทางจากยอดเขาเป็นทางลงยาว 10กม.สามารถทำความเร็วได้สัก40-50กม./ชม.ถนนไม่เรีบมาก
:oops: ช่วงนั้นเวลาสัก17.30น.ยังสว่างมาก เป็นเวลาที่ช้างออกมาเดินเล่นบนถนน
:D ผมเริ่มอัดส่งลงเขาทำความเร็วได้ดี

:oops: ปั่นส่งมาได้ครึ่งทางได้ ต้องลดความเร็วลงเพราะมีช้างมาเดินเล่นในทางรถสวน
:P ช้างผู้ชายมีงายาวไม่มากยังหมุ่มมากตัวนี้ผมจำได้จะพบประจำจะเป็นช้างชอบเล่น
:oops: :oops: ผมก็ปั่นในทางซ้ายและปิดไฟหน้าเพื่อไม่ให้แสงไฟเข้าตาช้าง
:oops: :oops: เจ้าช้างก็เดินสวนเข้ามาในทางของผม
:oops: :oops: ผมปั่นเข้าไปใกล้ช้างมากประกอบทางเป็นทางขึ้นเขาและยังไม่ปรับจานหน้าให้เล็กลง
:oops: :oops: กำลังเร่งความเร็วหักรถไปทางขวาสุดตัว และรีบอัดหนี :oops: :oops:
:oops: :oops: เจ้าช้างก็หันหัวตามมาติดๆระยะห่างสัก2เมตรได้ :oops: :oops:
:oops: :oops: รอดพ้นช้างไปได้เล็กน้อยตัดสินใจอัดหนีเต็มที่ขาขวาอัดแรงสุดขาซ้ายอัดตาม
:twisted: :twisted: ไอ้ตะคิวที่รักมาเกิดขึ้นที่ขาซ้ายทันทีรถยังมีแรงไหลไปได้บ้างต้องใช้ขาขวาปั่นข้างเดียว
;) ;) โชคดีที่ช้างไม่ตามมาก็ค่อยๆปั่นหนีไป
:?: :?: ระหว่างทางก็สงสัยตัวเองว่าอะไรถึงกล้าที่ปั่นเข้าไปใกล้ช้างได้ขนาดนั้น :?: :?:

:roll: :roll: ยังมีต่อครับ และจะมาคุยต่อครับ :roll: :roll:
สวัสดีครับ ท่านอาจารย์โส(เสือดำ) และทุกท่านครับ
ต้องรีบคุยต่อให้จบครับ

:P :P หลังจากผ่านเจ้าช้างมาและเป็นตะคิว ก็ค่อยๆปั่นขาขวาข้างเดียวไปสักพักตะคิวหา
:P :P ก็ปั่นลงเขาต่อไป ใช้ความเร็วไม่มากครับพอสบายๆครับ
:D เริ่มใกล้ถึงหมู่บ้าน รถกะบะที่วิ่งสวนมา เปิดไฟสูงให้สัญญาณ เป็นที่รู้กันครับว่ามีช้างอยู่ข้างหลังรถที่วิ่งสวน
:P งานเข้าอีกแล้ว
:shock: ปั่นลงเนินมาเห็นเจ้าช้างสองเชือก เล่นชนช้างกันอยู่ทางด้านรถสวนครับ
:o รถที่วิ่งมาต้องหยุดรอดู ผมก็หยุดด้วย และหันไปทางขวามือ มีเจ้าอีกหนึ่งเชือกเดินเล่นอยู่ในป่า
:oops: เจ้าช้างทีเล่นกันอยู่ อยู่บนยอดเนินครับ
:oops: สักพักเจ้าช้างสองเชือก ก็เดินมาข้างทางซ้าย รถกะบะเริ่มขับผ่านไป
:oops: ผมก็ปั่นปรับจานให้พอดีกับเนินและแรงขา ปั่นผ่านไประยะห่างสัก 5 เมตรได้ปลอดภัยครับ
:oops: และลงเนินสุดท้ายเข้าหมู่บ้านครับ หัวใจแทบหยุดเต็นครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ต่อครับ
;) เมื่อเข้าหมู่บ้าน ก็ปั่นจักรยานทักทายพวกๆที่รู้จักกัน
;) เข้าบ้าน ทำธุระเรียบร้อย ใกล้มืด บ้านผมยังไม่ขอไฟฟ้าต้องใช้ไฟหน้ารถจักรยานช่วย
;) ออกมาทานข้าวร้านอาหารประจำก็คุยกัน อย่างสนุกสนาน ( :oops: ไม่ตายก็สนุกดี :oops: )
;) เออร้านอาหารอยู่ติดป่าครับ ธรรมดาเจ้าช้างจะมาเดินเล่นรอบร้าน เมื่อก่อนผมจะตัดกล้วยที่สวนมาให้ช้างกินกันสนุกดี
;) เจ้าของร้านก็หาอาหารให้ช้างบ่อยครับ
:oops: กำลังคุยกันบวกกับดื่มด้วย มีให้ดูช้างแบบพิเศษ คุณช้างที่รักเดินมุดเข้ามาในร้านจะขอร่วมวงด้วย
:oops: ก็งวิ่งตั้งหลักกันสัก 4-5เมตรครับ ต้องยอมรับคนที่ป่าละอูคุนเคยกับช้างป่า มีรุ่นพี่อยู่ป่านานนั่งนิ่ง
:oops: ต้องคุยกับช้าง เหมื่อนคุยกับคนครับ บอกวันนี้ไม่มีอะไรให้กิน ให้ออกไปก่อน
:P เจ้าช้างก็เดินดูในร้านแล้วก็นออกไปครับ ทุกคนนั่งดื่มต่อถามรุ่นพี่ที่นั่งอยู่ไม่ยอมลุกขึ้นหนี้ช้าง "พี่เก่งมากไม่กลัวช้าง"
:lol: พี่บอกว่า "ถ้าช้างมาใกล้อีกก็โดดเหมือนกัน" (ช้างอยู่ห่างจาพี่สัก3-4เมตรครับ) พอดื่มได้ที่ก็ต่างคนต่างกลับบ้านนอน
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อครับ
:D วันรุ่งขึ้นเช้าต้องออกเดินทาง ลงไปจ่ายค่าขอติดตั้งมิเตอร์ไฟฟ้า ที่หนองพลับ
:D ก่อนเดินทางไปนั่งร้านอาหารเดิมนั่งคุยจนประมาณ10.30นเริ่มเดินทางผ่านป่าทางเก่าลงไป
:D ปั่นจักรยาน ระยะทางจากบ้านถึงที่ทำการไฟฟ้าประมาณสัก25กม.ครับ ไปกลับ 50กม
:D ออกสายช้างไปนอนในป่าลิงก็หนีนอนหมด
:D ติดต่องานเรียบร้อย :lol: วันนี้สบายปั่นไปกลับ ในป่าไม่เจอช้างและลิงสบายครับ :lol: :lol:
:lol: กลับบ้านจัดข้าวของ วันรุ่งขึ้เตรียมกลับบางกอก :lol: :lol:
:lol: นอนหลับสบายๆ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อครับ

:lol: ตื่นแต่เช้าเก็บที่นอน เริ่มสว่างมีแสงบ้างต้องรีบเดินทางไปให้ทันรถไฟที่สถานีรถไฟหัวหินก่อนเที่ยง
:lol: รถมาถึงสถานีประมาณ เที่ยงครึ่ง
;) ด้วยความรีบประกอบกับแสงทีสว่างไม่มากกำลังเก็บที่นอน
:oops: เดินโดนอะไรไม่รู้เจ็บที่หัวแม่เท้าขวา :evil: เจ็บมากนึงว่าโดนตะปู
:oops: มันเจ็บแปลก :oops: มองดูเห็นเจ้าแมลงป่อง :oops: เดินอยู่ ตัวเล็กกว่าแมลงวัน
:twisted: แต่เริ่มเจ็บมาก :evil: ต้องจักการไปเกิดใหม่ :evil: ให้เรียบร้อย :oops:
:oops: ปวดมากครับ ก็คิดว่าไม่นานก็หาย ทำธุระในบ้านแล้วปิดบ้านเตรียมเดินทางกลับ
:oops: ไม่หายปวด ปั่นจักรยานไปหาข้าวกินในหมู่บ้าน ไม่รอดต้องไปพาพวกๆ มียาทา และคาถาพระเอาไว้ก่อนครับ เริ่มดีขึ้น
;) กว่าจะหาปวดบ่ายกว่าๆ :D ในที่สุดวันนี้ต้องอยู่ต่อที่ป่าละอูต่อครับไม่เป็นไรพรุ่งนี้คอยกลับได้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อครับ
:lol: วันสุดท้ายเดินทางกลับ :lol: บางกอก :lol:
:lol: เตรียมแผนดีมีกาแฟ ไข่ลวก 3 ใบ ข้าวต้มโจ๊ก 1 กระบอก ขนมปัง2ชิ้น กินกันท้องกาง
:lol: เรื่มปั่นออกจากบ้านในป่าละอู สัก 07.00น.
:lol: สบายอากาศดีมีหมอกหนา สนุกสนาน ทักทายพวกๆไประหว่างทางครับ
:lol: ปั่นขึ้นเขา 10 กม. ไปสบายครับดูนกดูไม้ไป รถวิ่งแซงบีบแตรทักทายกันบ้าง

:P ปั่นมาไดสัก 3-4 กม.จำได้ว่าตอนเช้าเจ้าลิงจะออกมานั่งเล่นที่ถนน
:P ก็เริ่มปั่นผ่านเจ้าฝูงลิงที่นั่งเล่นอยู่ข้างทางด้านซ้าย
:P ปั่นไปช้าๆตอนแรกเจ้าลิงมันเห็นแล้วไม่สนใจอะไรไร
:oops: เจ้าลิงทำไม่รู้ไม่ชี้ มีฝูงลิงสัก20-25ต้ว มีตัวผู้สัก 7-8 ตัว ที่เหลื่อเป็น ตัวเมียและลูกๆลิง
:oops: กำลังจะผ่านไปด้วยดีมีเจ้าหัวหน้าลิงเริ่มร้องและเริ่มวิ่งไล่หลังมา
:evil: พอหัวหน้ามาลูกน้องมาอีก 4-5ตัววิ่งไล่มาช้าๆ วิ่งมาทางด้านซ้าย
:evil: ตัวที่อยู่ด้านซ้าย อีกหนึ่งตัวก็วิ่งสวนเข้ามา
:twisted: ผมตั้งใจดีดี และส่งเสียงดังดังแข็งกับมันสัก 4-5ครั้งระยะห่างสัก1-1.5เมตร
:twisted: มันไม่หยุด แต่สงสัย ลิงมันสามารถกระโดดกัดผมได้อย่างสบายมาก :?: :?: :twisted: :twisted:

:oops: พอดีมีรถกะบะตามหลังมาเห็นเข้าบีบแตรไล่ลิงให้ เจ้าลิงก็หนีไป
:oops: ต้องขอขอบพระคุณรถกะบะที่ช่วยบีบแตรไล่ลิงให้

;) ปั่นไปคิดว่าอะไรที่ทำให้ลิงวิ่งไล่ ก็ในตอนแรกที่ลิงเห็นแล้วไม่สนใจ
;) คิดได้ครับผมเปิดไฟท้ายแบบกระพริบไว้เพื่อให้รถตามหลังมาเห็น
:oops: ไอ้แสงไฟกระพริบสีแดดไปลบกวนสายตามันอย่างมาก ลิงมันคงตกใจ
;) รอดมาได้ไม่พบช้างมาถึงด้าน ตชด ก่อนถึงยอดเขาตั้งใจหยุดพัก

:oops: งานเข่าอีกปั่นไม่ดูทางทับตะปู เสียงลมยางดังเหมือนเครื่องบินไอพ้นบินผ่าน
:P เอายางออกมาดู อัดลมใหม่ มี 2 รู ต้องเปลี่ยนยางใหม่ครับ
:lol: :lol: ทุกอย่างเรียบร้อย ต้องรีบปั่นไปสถานีรถไฟหัวหินให้ทันก่อนเที่ยง
:lol: ปั่นลงเขาทางชันสัก2 กม. ทำความเร็วไม่ได้ครับ
:D พอพ้นทางลงเขาชัน เป็นทางไหลลงส่งให้สุดครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ถึงสถานีทันเวลา รถไฟมาช้อีก 1 ชั่วโมงครับ :lol: :lol:
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

:o อ่านแล้วตื่นเต้นมากเลยครับ..เสืออุ้ย..ใจถึงจริงๆ..
..วันหน้าจัดทริปพาพวกเราไปเที่ยวป่าละอู..บ้างก็ดีนะครับ..
..แต่สงสัยต้องดื่ม 037 ให้เข้าที่ก่อน จึงจะกล้าปั่นไป.. :lol: :lol: :lol:
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

สวัสดีครับท่านอาจารย์โส ท่านเสืออุ้ยและทุกๆท่าน ก่อนไปปั่นป่าละอู เราต้องท่องคาถาและแผ่เมตตาให้กับสัตว์ ภูตผี สิ่งที่คอยขวางกั้นเราเสียก่อนครับ เขาเรียกว่า เบิกไพร สิ่งนี้พรานป่าเขาจะใช้กันเป็นประจำ ทุกวันนี้ก็ยังมีทางเจ้าหน้าที่ อ.ช. และทางทหารและตำรวจที่จะต้องเข้าป่าเขายังใช้อยู่ครับ จะทำให้เราแคล้วคลาดจากภัยอันตรายต่างๆ และสำเร็จในงานที่เราตั้งใจ ของแบบนี้มีจริงอ.ปู่ก็เคยได้รับประสบการณ์มาแล้วไม่เชื่ออย่าลบหรู่ :P ของมันมีจริงๆ แล้วก็ใช้ได้ผลมาแล้วครับ :P :P :P :P :P :P :P
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:twisted: สวัสดีครับ อ.ปู่..
..ผมเชื่อแบบ อ.ปู่..พูดมาครับ..เพราะเรื่องนี้พรานป่าสมัยโบราณเขายึดถือปฎิบัติกันเคร่งมากๆครับ..
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

โส(เสือดำ) เขียน::twisted: สวัสดีครับ อ.ปู่..
..ผมเชื่อแบบ อ.ปู่..พูดมาครับ..เพราะเรื่องนี้พรานป่าสมัยโบราณเขายึดถือปฎิบัติกันเคร่งมากๆครับ..
สวัสดีครับท่านอาจารย์โสและทุกๆท่านครับ เดี๋ยววันไหนอ.ปู่ว่างๆ จะนำพระคาถาป้องกันตัว เพื่อจะได้ไว้ท่องกันในยามที่เราปั่นจักรยานแล้วไปค้างแรมต่างถิ่น
เพื่อเป็นขวัญกำลังใจ และให้เราสบายใจ นอนหลับ ฝันดี ไม่ต้องไปกลัวสิ่งที่เรามองไม่เห็นและมองเห็น :P :P :P :P :P ตื่นเช้ามาชีวิตสดใส วันนี้ดึกมากแล้ว อ.ปู่ขอนอนก่อนนะครับทุกๆท่าน :P :P :P :P :P :P :P :P
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D สวัสดีครับท่านอา่จารย์โส(เสือดำ)และทุกท่านครับ
:evil: :evil: ที่กรุงเทพตอนนี้ร้อนเดือดจริงๆครับ :twisted: :twisted:
;) ที่ไหนไม่ร้อนช่วยบอกทีครับ :P

:D แล้วที่บ้านท่าน อาจารย์เสี่ยวภูธร อากาศเป็นอย่างไรบ้างครับ :?:
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

phornprasith เขียน: :D :D สวัสดีครับท่านอา่จารย์โส(เสือดำ)และทุกท่านครับ
:evil: :evil: ที่กรุงเทพตอนนี้ร้อนเดือดจริงๆครับ :twisted: :twisted:
;) ที่ไหนไม่ร้อนช่วยบอกทีครับ :P

:D แล้วที่บ้านท่าน อาจารย์เสี่ยวภูธร อากาศเป็นอย่างไรบ้างครับ :?:
ไม่แตกต่างกันมาก..จ้าร้อนจริงๆ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:P สวัสดีครับ..น้องๆชาวเสือที่คิดถึง..
..รุ่งนี้พี่โสก็จะกลับเข้าที่ตั้งบางละมุงครับ..
..แล้วจะรายงานภาพต่อในห้องย่อยของ กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาคกับเส้นทางในฝันของนักปั่น..โหดจริงที่ปางอุ๋งต่อครับ..

ที่นี่ครับ.http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=452285
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”