เฮฮา Deep team (panasonic) ประจำเดือน เมษายน ๒๕๕๓.

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Lehrer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Cracy Club
Bike: Klien Attitude XX 06,Jamis Dakar XC pro 05,Oebea Alma carbon 2009, Orbea Alma DCR Carbon 2011
ตำแหน่ง: กทม,ระยอง(สามย่าน)

Re: เฮฮา Deep team (panasonic) ประจำเดือน เมษายน ๒๕๕๓.

โพสต์ โดย Lehrer »

หลานลุง เขียน:ดูช้างงงงงง.... :mrgreen: :mrgreen:

ลูกพี่หย่องน่ารักมากกกกกกครับ
โตไวไวนะครับ

อ.ช่าง
ปั่นเพื่อสุขภาพกายและใจ รักพ่อ-แม่และพี่สาวที่สุดครับ
ทำดีกับพ่อแม่พี่น้องซะก่อนที่จะมานั่งเสียใจภายหลัง
jo superlight2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized SL2

Re: เฮฮา Deep team (panasonic) ประจำเดือน เมษายน ๒๕๕๓.

โพสต์ โดย jo superlight2 »

กบducati เขียน:
jo superlight2 เขียน: อ่านแล้วเศร้าครับ คุณแม่ผมต้องไป รพ. จุฬา อาทิตย์นี้ แต่ยังไม่ได้ไปเลย ไม่รู้ว่าจะเปิดเมื่อไหร่ . . . ยาก็จะหมดด้วย . . .. แย่จัง
แล้วคุณแม่คุณ โจ รูปหล่อทำอย่างไรละครับเรื่องหยูกเรื่องยาก็ไม่มีความรู้ ใครพอทราบช่วยกันหาข้อมูลด้วยครับ :D
ขอบคุณพี่กบที่เป็นห่วงครับ เรื่องยาถ้าหมดคงพอหาซื้อได้อยู่ครับ แต่การไม่ได้ไป รพ. ที่มีประวัติอยู่ แล้วต้องไปหาหมอที่ รพ. อื่นก็ขลุกขลักเหมือนกัน ไม่มีสถิติดู หมอก็วิเคราะห์ลำบาก . . . แถมแพงกว่าอีก

ทำใจไปก่อนครับ . . .
ขอบคุณครับพี่
Jo Superlight2 = JO SL2
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

สวัสดีตอน3ทุ่ม40ครับ :D
jo superlight2 เขียน:
jo superlight2 เขียน: อ่านแล้วเศร้าครับ คุณแม่ผมต้องไป รพ. จุฬา อาทิตย์นี้ แต่ยังไม่ได้ไปเลย ไม่รู้ว่าจะเปิดเมื่อไหร่ . . . ยาก็จะหมดด้วย . . .. แย่จัง
แล้วคุณแม่คุณ โจ รูปหล่อทำอย่างไรละครับเรื่องหยูกเรื่องยาก็ไม่มีความรู้ ใครพอทราบช่วยกันหาข้อมูลด้วยครับ :D
ขอบคุณพี่กบที่เป็นห่วงครับ เรื่องยาถ้าหมดคงพอหาซื้อได้อยู่ครับ แต่การไม่ได้ไป รพ. ที่มีประวัติอยู่ แล้วต้องไปหาหมอที่ รพ. อื่นก็ขลุกขลักเหมือนกัน ไม่มีสถิติดู หมอก็วิเคราะห์ลำบาก . . . แถมแพงกว่าอีก

คุณแม่ผมก็ต้องเอายาที่โรงพยาบาลเหมือนกันเลย เข้าใจครับ
โชคดีที่ต้องไปสิงคโปร์3เดือนเลยขอยาเผื่อไปสำหรับ3เดือน รอดไปหวุดหวิด :P
ไม่รู้ว่า ถ้าคุณแม่กลับมาจะเลิกชุมนุมกันหรือยัง...เฮ้อ
เอาใจช่วยครับ :D
คิม ยอง Jig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DEEP
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย คิม ยอง Jig »

คุณแม่พี่โจ อยู่แถวไหนล่ะครับ ลองมาที่ศูนย์แพทย์พัฒนา อยู่เลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรามั๊ยครับ ก่อนถึงแยกพระราม๙ เป็นโรงพยาบาลรัฐ
คนไม่มาก สะอาดสะอ้าน เป็นศูนย์แพทย์ของในหลวงครับ อาจารย์หมอเยอะมาก คุณย่าจิ๊กรักษาอยู่ที่นี่ครับ ถ้ามาสะดวกแนะนำให้ย้ายเอกสารมาที่นี่เลย
เมื่อก่อนตอนย่าจิ๊กอยู่ฝั่งธนต้องไปศิริราช คนเยอะมากๆ ไปทีรอกันครึ่งวันคิวยาวสุดๆ...
เรารักพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

หนุ่มเกาหลีน่ารักมากครับ :D
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

นอนหลับฝันดีครับ :D
พี่กบฝันดีครับ จิ๊กฝันดีครับ xฝันดีครับ ต้องฝันดีครับ :D

ไปละ...ปู๊น...ปู๊น...ครอก :lol:
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณละมุน เขียน:นอนหลับฝันดีครับ :D
พี่กบฝันดีครับ จิ๊กฝันดีครับ xฝันดีครับ ต้องฝันดีครับ :D

ไปละ...ปู๊น...ปู๊น...ครอก :lol:
ฝันดีครับ คุณละมุน และครอบครัวDEEPmทุกๆคนครับ :D
หนูติ๊ก..ขาไหลล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6133588

โพสต์ โดย หนูติ๊ก..ขาไหลล »

พรุ่งนี้ฝากปั่นด้วยคนละ2รอบ ตอนแรกก็ลุ้นว่าจะได้ไป แต่พออาบน้ำเมื่อเย็นเท่านั้นละ ไม่น่ารอดแน่แสบอิ๊บอ๋ายเลย อย่างว่าละอยากจะเป็นเควินชแว๊นนต้องทนแสบบ
หนูติ๊ก..ขาไหลล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6133588

โพสต์ โดย หนูติ๊ก..ขาไหลล »

คิม ยอง Jig เขียน:
seven@klein เขียน:เควินชวอร์น ไม่รู้ทำอีท่าไหน กลิ้งฝุ่นตลบ กินหมูแดง วันนี้คงนอนระบม :lol: :lol: :lol:

ขาใครเอ่ย

รูปภาพ
แสบไหมหนูิติ๊ก พรุ่งนี้จะปั่นได้ป่าวเอ่ย :lol: :lol: :lol: :lol:
สงสัยแบนซะติดดินเลย ใครไล่บี้อยู่ปล่าวเนี่ยน้องติ๊ก เห็นแล้วไม่กล้าเข้าโค้งตามแระ ฮ่าๆ :lol: หายไวๆนะ
เอ่อ... แต่แน่ใจนั่นหน่ะขา นึกว่าท่อนซุง ปึ๊กจริงๆ :mrgreen:

**** อ โอ๋ นัดที่ด่านปราจีน เขาใหญ่กี่โมงครับ น้องต้องฝากถาม

ขอบคุณครับ

พอดีตาไปมองรถที่ข้ามมาพอดีพี่ ความจริงมันก็พ้นเหลือๆละคับแต่ใจมันติดว่ามีรถมาเลยแบนซะหูแนบพื้น สภาพเลยอย่างที่เห็นอ่ะพี่ ถ้าพี่โจนึกภาพไม่ออกเดี๋ยวศุกร์หน้าผมพาเข้าเองพี่ แต่พี่พาตัวเองออกจากโค้งเองนะ :lol: :lol: :lol: แล้วสนใจจะแบ่งขาผมไปหน่อยมั้ยพี่ยินดีแบ่งให้เลยตอนนี้เนื้อหมูโลละ100กว่า ผมคิดโลละ50พอเนื้อแดงด้วยนะเนี่ย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

พรุ่งนี้เจอกันที่ปั๊ม Jet เก่า ปตท ใหม่ 7.30 น. แวะกินข้าวที่ 3 แยกนครนายก คาดว่าถึงหน้าโรงแรมเขาใหญ่ประมาณ 10 โมงครับผม
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

เห็นไหมครับว่า เป็นผลกระทบโดยตรงกับพวกเราเอง ตอนนี้ทั่วโลกเขาประนามการกระทำนี้ว่าป่าเถือนไร้การศึกษา และไร้มนุษยชน อย่างมาก
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี อ.โอ๋ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ ล้อแคมปี้มีโอกาสใส่โม่ชิมาโน่ได้ไม๊ครับ พอดีเฟืองอยากเปลี่ยนมาใช้ของชิมาโน่ครับ
หลานลุง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816686892
team: deep
Bike: klein

โพสต์ โดย หลานลุง »

Lehrer เขียน:
หลานลุง เขียน:ดูช้างงงงงง.... :mrgreen: :mrgreen:

ลูกพี่หย่องน่ารักมากกกกกกครับ
โตไวไวนะครับ

อ.ช่าง
สวัสดีครับ อ.ช่าง.....หรือเป็น ดร.ช่าง แล้วครับ :)
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

กับตันหนูยังไม่นอนอีกหรือครับ ทำงานหนักอย่างนี้เอาเงินไปเก็บไหนครับ :D
yut.pk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818298871
team: P.K.Bikes, เทคนิคมีน
Bike: KLEIN,GIANT XTC,GIOS,PINARELLO

โพสต์ โดย yut.pk »

กบducati เขียน:สวัสดี อ.โอ๋ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ ล้อแคมปี้มีโอกาสใส่โม่ชิมาโน่ได้ไม๊ครับ พอดีเฟืองอยากเปลี่ยนมาใช้ของชิมาโน่ครับ
:lol: :lol: :lol: ขออนุญาติอ.โอ๋ ครับ คุณกบช่วยอธิบายเิ่พิ่มว่าใช้ซิฟเตอร์ของค่ายไหนอยู่ครับ ผมมีแหวนแปลงเฟืองอยู่ทั้งสองแบบครับสั่งมาจากคุณเพชร
อด เอา เฒ่า แล้ว
รวมสรุปทริปปี 54-57 ทริปรับลมหนาว ผามออีแดง-ภูจองนายอย-บ้านตามุย โขงเจียม

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=6870
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”