นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

ขอแสดงความเสียกับการจากไปของ คุณเจริญ ธรรมเที่ยง ด้วยครับ คนที่ยังอยู่ก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

อยากรู้จัง อะไรเอ่ย ที่น้าอ้วน กับ น้าบอย ตาค้าง ในร้านข้าวมื้อเช้า
ขอบคุณ ภาพจากน้าโอ๋ สวยๆ ทั้งนั้น มุมกล้องก็งามจริง ว่าแต่จองชุดทีมใหม่ให้แม่นางที่หันมามองกล้อง ด้วยสักชุดเลยไหมครับ
น้าโอ๋ครับ ใช่กล้องตัวที่โฟกัสหน้าคนได้หลายหน้าในภาพเดียว หรือเปล่าครับ ภาพนั้นเด็ดมาก ผมค้นย้อนไป 6 เดือนยังหาไม่เจอ อยากได้น่ะครับ
น้องปุ้ย สรุปรายการสั่งชุดทีมใหม่ให้ด้วยนะครับ เผื่อตกหล่น ผมกลัวพลาด จะไม่มีใส่เข้า Gang น่ะครับ
ไมโล ผมขอมอบให้อีกเพลงนะครับ "หากว่าใจบุญ ช่วยส่งรูปคุณให้ดูแทนหน้า" เก่ากว่าแด่คนชื่อเจี๊ยบอีก แต่คงเกิดทันได้ฟังกันนะครับ ชาว Pit Gang
น้าอ้วน ร้ายจริงๆ เกาะกลุ่มหน้าตลอด ไม่ห่างจากรถนำขบวนเลยนะครับ (ผมเจ็บอีกแล้วครับ ไม่รู้อะไรนักหนา กลัวถูกต้นสังกัดขายทิ้งเจงๆ)
ว้า !! รูปหมดแระ เดี๋ยวมาใหม่ครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: .... :mrgreen:

ขอบคุณตากล้องครับสำหรับภาพสวยๆ ช่วงคั่นเวลารอโพสชุดใหม่ ชมภาพอะเน็ดอนาถไปก่อนนะครับ วัยรุ่นไทยอดอยากไม่มีข้าวกิน ผอมโซ น่าสังเวชยิ่งนัก ;)
ไฟล์แนบ
kummtd5jzdhzzimvzuno123.jpg (58.02 KiB) เข้าดูแล้ว 328 ครั้ง
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

รูปภาพ

ภาพเมื่อวันวาน...ยังหวานอยู่...
คิดถึง..หมี่โกกิ้ม ก็ดูภาพนี้กันไปก่อนเด้อ....

สนามบีชบอย ปลายปี ไปกันเยอะๆ นะจ๊ะ...
ทัวร์นรก...ยังไม่ได้ไปเลยหงะ...ยังขาดเรียนอยู่นะจ๊ะ เด็กๆ...

น้องปุ้ย...(... :roll: .... :roll: ...)

โปรโต่ง เอารูปเด็กๆ เลี้ยง ในสังกัดมาโชว์ตัว...ดูๆ แล้วน้องๆ แต่ละคน ขาดสารอาหารบางอย่างนะ
ถึงได้ผอมชลูด....น่าสงสาร โปร...ไม่ได้ส่งข้าวส่งน้ำ มานานแค่ไหนแล้วหงะ...

จ่านุ๊ก...หายไปไหนเนี่ย...ประกาศคนหายดีกว่ามั๊ย...

เสี่ยบาส บอสหญ่ายยยย พิริยะ...บายดี บ่....
กลมๆ....ยังงี้ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ....เอาน้อง เควิล...มาโชว์ตัวหน่อยเร๊ว....
พอจะส่งเข้าประกวดได้ยัง....พิริยะ ยังขาดนักแข่งรุ่น C อยู่นะ

ไมโล วันนี้ ร้องเพลงอารายหงะ....เอา...ถึงเธอผู้เป็นดวงใจ ดีมั๊ย....
รูปภาพ
หมอนี่...ทำหน้า หื่นกระหาย..ฟามรัก...อย่างรุนแรง

น้าหม่อง..เรา ตี่ตั๋วไปได้แล้ว สนามเจ้าฟ้า รออยู่ ไปสะสมคะแนนได้แล้วนิ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ขอบคุณหลายๆ ที...นะก๊าบบบบ...ท่านบอส โอ๋ MX
เจ้าของหนังสือปลุกใจ...เสือหิวโหย.. อย่างพวกเรา....คริ คริ
วันหน้า จาขอรบกวนอีกนะคร๊าบบบบบ....

ท่านโอ๋ ให้ผีมไป กุงเทบ...ผ๊มก็เละ..นะซิ
ตรีน...นับ 10 คู่ ฝ่ามืออรหันต์ เสี่ยบาส หญ่ายยย ยังกะใบลานซะง้าน
จะเหลือรึ...ไหนจาหัวเล็บคุด...ของเจ้าไมโล...อินเลิฟ อีก
โอ๊ย...ผ๊มต้องเอาชีวิต อันเหี่ยวๆ ของผ๊ม มาทิ้งที่ ...กุงเทบ...แน่นอน...

ไว้ผ๊มเตรียมอาวุธให้ครบมือก่อนนิ แล้วค่อยย่องขึ้นมาเนอะ...เสี่ยโอ๋
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

หุ..หุ...แต่ละคน...แอ๊คชั่นนี่..เด็ดขาดจริงๆ... :lol:

แต่..ไหง๋ รูปน้าอ๋าเราน้อยจังอ่ะ :( ไปหลบอยู่ไหนเหรอ... :roll:

รูปสุภาพสตรีที่หันหน้ามาให้น้าโอ๋ได้ยลและกดชัตเตอร์นั่น..ดูให้ดีๆนะ..ผมว่าเด็กที่อยู่ข้างๆนี่หน้าเหมื๊อนกันเดี๊ยะ เลยนะ..อิอิ..ว่ามั๊ยน้าโอ๋ :mrgreen: :lol:

เดี๋ยววันนี้..ได้ระบายกรดบางอย่างแร้วววววว...พร้อม..ลงสนามซ้อมครับ ก่อน ลงสนามจริง..ดึกๆ..คืนนี้..เหอๆๆๆ :D :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

เข้ามาเยี่ยมก่อนทำหน้าที่ต่อ.....

เมื่อคืนได้พักผ่อนมากหน่อย แต่แลจะยังไม่พอ เช้าไปทำงานมีอาการง่วงขึ้นมาทันตาเห็น......

ดูภาพไปรอบเดียว ก็พอสมควรแกการจดจำ...วันนี้จะค่อย ๆ ทะยอยเขียนเรื่อง...
แต่มันไม่จบง่าย ๆ เพราะต้องรอการชี้แจงของว่าไปอยู่ที่ใดบ้าง เล่นเอายุ่งเหมือนกัน....

แจ้งข่าวแกชาว..พิริยะ....
ตอนนี้เจ้ากอล์ฟ...เปลี่ยนอาวุธเรียบร้อย เล่นเอาคันใหม่ล้วน ๆ.......
มีของเก่าก็คือมือเกียร์..เท่านั้น ....สรุปว่า ถ้าซื้อมือเกียร์อีกชุด ก็มีรถ 2 คันว่างั๊นเถอะ...
มือเกียร์ก็เปลี่ยนตอนสนาม 2 เมื่ออาทิตย์ก่อน...ขนาดเฟรมได้รับการสนับสนุนจากทีม
เจ้ากอล์ฟ โดนไป เจ็ดหมื่นกว่า ..ร้องจ๊าก

ตอนนี้เข้าเก็บตัวเรียบร้อย....เตรียมแข่งให้กับกีฬากองทัพ ในวันที่ 10 มิ.ย.นี้
ถ้ามีโอกาสไปดูเถอะ..รับรองมันยิ่งกว่า สนามประเทศไทย...
เพราะอะไรรู้ไม๊ พี่น้องพิริยะ.....

เจ้ากอล์ฟ ตอนนี้เป็นหนี้...ตอนประกอบรถคันนี้อยู่
ส่วนเจ้าบอลที่ขี่เฟรมเดียวกันนี้ ...ก็กำลังกระหายเงิน..เพราะผมทวงอุปกรณ์คืน..ไม่รู้โหดหรือเปล่า
ก็ผมก็จะประกอบเหมือนกันนี่.....ไม่งั๊นท้องผมก้ป่องอย่างนี้ ..แถมตอนนี้ยิ่งมีเคสพี่เจริญมาด้วย เริ่มหนาวเหมือนกัน

แล้วบรรดาคู่แข่งระดับแชมป์...ก็ต้องประกาศตัวเองเหมือนกัน..
หลับตานึกดู....ว่าจะขนาดไหน ตอนนี้เจ้ากอล์ฟ กำลังทำความเข้าใจกับอาวุธใหม่อยู่...
แถมกระซิบผมว่า....ช่วยบอกน้าบาสที ขอล้อแดง ๆราคาพิเศษหน่อย....
ผมสวนกลับ.....เออว่ะ น้าก็รออานิสงค์ของเอ็ง ...ฟาดราคาพิเศษเหมือนกัน..ฮิ.ฮิ

รอชมผลงานของสองเสือดูก็แล้วกัน ...คนหนึ่งกำลังฟิต อีกคนหนึ่งกำลังทางตัน...

ไปก่อนนะ ขอทำภาระกิจต่ออีกสักหน่อย....ทริปนี้ ยากกว่า เตรียมนักกีฬาสนามสมาคมทั้งปี.....
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

ชะแว้บบบบบบ!!!!

มาแว้ว... หนีการบ้านมาเข้ากระทู้
การมาครั้งนี้ อาจเป็นเหตุให้ฝนฟ้า ตกถึงท่วมกระทู้ได้ ก็ขออภัย
กว่าจะล้อกอินเข้ามาได้ พิมพ์ชื่อผิด พาสเวิร์ดมั่วกันอยู่นั่นแล้ว

อีกไม่นานครับ คงจะได้เจอกันตามปรกติ อาทิตย์หน้าปิดคอร์ส และงานไฟน่อลโปรเจคต้องส่งอีกราวหนึ่งเดือน ข้างหน้า
ระหว่างนี้ ขอตัวโม่งานเรียนให้จั๋งๆ ก่อน เรื่องคัดทีมชาติ ขอเลื่อนไปเป็นฤดูกาลหน้า

ฉบับนี้ ขอส่งความคิดถึงมายังพี่น้อง ทุกท่าน อ.เสรี และมิตรรักจักรยานที่แวะเวียนมาเยี่ยมเยือน

จบเมื่อไหร่ เจอกานจ้า บั๊บบาย จุ๊บๆ :)
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

เอ้า กลับมาอีกรอบแล้ว
พักโฆษณาไปหลายเพลา
กราบสวัสดีรอบวงอีกครั้งนะครับ
ไม่พูดพล่าม ฮัมเพลง ดูรูปกันต่อเลย

รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อ้าว ชิกหายแล้ว
โพสต์ผิดรูป ความลัีบเปิดเผย

มาดูรูปก่อนสตาร์ทช่วงลุยเส้น 331 ละกัน
ผู้คนนักปั่นมหาศาลเจงๆ
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อีกมุม
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นี่ก็อีุกรูป
เด๋วชาวภูเก็ต จะหาว่ากระทู้ไม่เดิน
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถามจำนวนนักปั่นกับทีมงาน เค้าบอกว่าหลักร้อย
ผมว่าน่าจะหลักพันได้นะ
อลังการเจงๆ

รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พยายามถ่ายมาหลายๆ รูป
จะได้ช่วยกันดูว่ามันเยอะจริงมะ

รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมหละชอบจริงๆ
เวลาปั่นจักรยานรวมกันเยอะๆ สีสันมันได้ใจจริงๆ
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แล้วพี่คนนี้ เค้าจะขี่กลับด้านสวนทางกับชาวบ้านเค้าไปตลอดมั้ยเนี่ย
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”