นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

แว๊บออกมาจากห้องเล่นเกมส์...ซ่อนตาดำ...อิอิ :lol:

เสี่ยบาส...จะไปด้วยนี่...ไปเชียร์...หรือ....ไปแช่ง..ฮ่าๆๆๆๆ :lol: :mrgreen: ถ้าได้ไปจริงๆตอนไปใส่เสื้อลายใหม่ของทีมเราที่จะใช้ในฤดูกาล 2010 ไปด้วยนะ..เอิ๊กๆๆๆ... :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รูปภาพ

รูปภาพ
...Positive Thinking _ Positive Life...
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับน้าๆที่รักทุกๆท่าน....ท่านอ.เสรี และเพื่อนๆพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ....

น้าโอ๋ครับ อยากได้บัตรฟรีอะมีไหม ผมเป็นแฟนตัวจริงเลยนะครับ...........ชอบมากนานแล้ว MANU เนี้ย :mrgreen:

วุ่นๆแต่ก็เข้ามารายงานตัวครับ.... :mrgreen:

วันนี้น้าไมโลเข้ามาที่ สโมสร พาหวานใจมาด้วย ตอนนี้อะไรอะไรก็เป็นใจให้พี่ไมโลเราจริงๆๆ เอายังไงก็ยังดีที่ไม่ลืมกัน :lol:
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

""" สวัสดี น้าๆๆที่รักทุกท่าน ทั้ง เหนือ ออก ตก และใต้ '''''

.......วันนี้พอมีเวลา เลยแวะไปเยี่ยมเยียนที่สโมสร ดูทุกท่านมีงานยุ่งมาก.....เลยแวะมาออนไลน์ที่ ร้านจักรยานที่เพิ่งเปิดใหม่ที่มีชื่อว่า CromoZone แถวสุขาภิบาล 1
.....ขอบอกว่าร้านนี้บรรยากาศดีจิงจิง มีร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อยอยู่ข้างร้าน มีสาวๆๆๆๆเดินผ่านเป็นอาหารตาตลอกเวลา มีกาแฟ(ฟรี) ให้ดื่มแก้กระหาย แถมอะไหล่ก็ราคาถูกด้วยซิ สงสัยต้องแวะมาบ่อยๆๆๆแล้วหละ.....
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีชาว PIT...ทุกท่าน...

ตั้งแต่สัปดาห์ก่อนก็ยังยุ่งอยู่เหมือนกัน...แต่ตอนนี้ผ่อนคลายไปบ้าง ...
พอจะดีขึ้น ..เมื่อวานก็มีปัยหาขึ้นมาอีก..คุณแม่ มีอาการหอบเหนื่อย..เลยพาส่งโรงพยาบาล ตรวจเช็คอาการ แพทย์ประจำ สงสัย ว่าจะมีอาการหัวใจโต เนื่องจากความดันขึ้น ..ทั้งที่ตลอดมาแข็งแรงมาก ในวัย 87 ขวบ....

วันนี้เลยนัดแพทย์เพาะทาง เรื่องโรคหัวใจ แต่ยังใจชื้นขึ้นมามากทีเดียว...แพทย์แจ้งว่าอาจจะไม่ใช่ เรื่องหัวใจโต แต่เกิดจากอาการที่ความดันขึ้น ...ในตลอดสัปดาห์ที่เหลือ จะให้ยา..และสั่งตรวจ หัวใจ ในด้าน แอคโค่ ..ถึงจะสรุปได้ ..ก็ขอภาวนาอย่าให้เป็นเลย....

ในวันอาทิตย์..ตอนเช้าทำภาระกิจเสร็จ ..ก็ไปเยี่ยมเจ้ากอล์ฟ ที่แคมป์ ..พาออกไปรีแลคข้างนอก พร้อมกับอาหารเบา ๆ ก่อนที่จะกลับมาส่ง เข้าแคมป์ดังเดิม...ได้ทราบความคืบหน้าอะไรหลาย ๆ อย่าง ถ้าว่าง คงคุยหลังไมล์ กับเสี่ยบาสจะดีกว่า...หรือถ้ามีโอกาส จะขอเข้าร่วมประชุม กับชาว พิริยะ สักครั้ง..ถ้าไม่เป็นการส่วนตัวเกินไป..สำหรับ สโมสร...จริง ๆ อยากจะคุย กับ ชาว PIT ..ทุกท่าน ซึ่งไม่เหมาะถ้าจะคุยในที่นี้ ด้วยเหตุ บางเรื่องก็เป็นเรื่องเฉพาะ ...เอ้ามาคุยกันเบา ๆ ดีกว่า...สรุปว่าเจ้ากอล์ฟ สบายดี และฝากความคิดถึง ถึงทุกท่านด้วย....นอกจากพี่น้อง BIKE NET...นี่แหละเสน่ห์ ของนักกีฬา ที่ผมเชื่อว่า ..ในส่วนนี้จะช่วยส่งเสริมเขา...

น้าแย้ครับ...ขอถามสักนิด....หมดปัญญาแล้ว....หลักอานของเจ้าบอล ที่ติดอยู่กับ POLYGON ตอนนี้มันดื้อมาก...ไม่ยอมปล่อยตัว....มีวิธีไหนบ้างครับ...จะช่วยกันเย่อ..ก็กลับเฟรมแตก เพราะมันส่งเสียงอันไม่น่าไว้ใจออกมา เอาSONAXฉีด ก็ไม่ขยับ..อย่างนี้เอาไงดี....อาการอย่างนี้ ที่เรียกว่ารวมพลเป็นเนื้อเดียวกันใช่หรือไม่....ถ้าทราบช่วยแจ้งด้วยนะครับ ใครก็ได้....

น้าหม่องครับ...อาทิตย์นี้เค๊าเอาไงกันครับ...บางทีผมเอาด้วย..
ขอไปนอนก่อนนะ...บ๊ายบาย..ว่าง ๆ จะแวะเข้ามาเยี่ยมใหม่..ผ่อนคลายแล้ว ค่อยยังชั่ว...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

สวัสดีชาว PIT..อ.เสรี...พี่น้องทางภูเก็ต..และทุกท่าน
ช่วงรมณ์บ่จอย..ทั้งงานราชและงานหลวง เลยไม่ค่อยเข้ากระทู้เท่าไร

อ.เสรีครับ วันอาทิตย์นี้ผมไม่ว่างซะแล้ว คงไปร่วมแจมด้วยไม่ได้แน่ ไม่รู้ว่าทางแปดริ้วจะไปทางไหนกัน(ดูแล้วเค้าก็ยังสับสนอยู่เหมือนกัน :lol: :lol: )

"น้าโอ๋ครับ อยากได้บัตรฟรีอะมีไหม ผมเป็นแฟนตัวจริงเลยนะครับ...........ชอบมากนานแล้ว MANU เนี้ย "
ถ้าอย่างงี้ก็จัดให้ไปเลยครับน้าบาส... :lol: :lol:

รูปภาพ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าอันเย็นสบายกับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งแบบ แอบๆและเปิดเผย...เหมือนเช่นเคยครับ :D :P

ท่ามกลางกระแส..สุริยุปราคา..ที่โบร่ำโบราณท่านกล่าวไว้ว่าเป็นสิ่งไม่ดี ไม่ควรไปดูไปมอง ให้อยุ่แต่ในที่ที่มีหลังคาปกคลุม ในขณะที่ปัจจุบันนี้ มองเป็นวิทยาศาสตร์ที่ต้องดูไว้(ด้วยตาไม่พอ ต้องส่องด้วยกล้องให้เห็นใกล้ๆชัดๆ)เพื่อศึกษาความเปลี่ยนแปลง และนำมาเป็นแหล่งอ้างอิงกับปรากฏการณ์อีกหลายๆอย่างในวันนี้ :roll: โลกเราก็มีความเปลี่ยนแปลงไปทุกๆวัน ดังนั้นถ้าเราไม่อยากช้ากว่าคนอื่นๆ...จงอย่า..ที่จะหยุดนิ่ง...จงกล้าที่จะก้าวเดินไปข้างหน้า ตามโลกไป ส่วนความเชื่อนั้น ก็ไม่ควรละเลย เพราะผู้หลักผู้ใหญ่ได้พิสูจน์มาแล้วหลายชั่วอายุ ทุกอย่าง...ควรทำตามอย่างเหมาะสมและสมเหตุสมผล ครับ :P :D

น้าหม่อง...แหม..หายเงียบไปเลยนะจ๊ะไม่เป็นไร เมื่อไหร่อารมณ์ดีก็เข้ามาคุยก็ได้ .อย่าลืมนะว่า พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว ที่ผ่านไปคือ เมื่อวาน...วันพรุ่งนี้ยังมีสิ่งดีๆอีกมากให้น้าได้พบเจอ..มีความสุขกับสิ่งดีๆดีกว่าจ้ะ..งั้นวันนี้ผมขอยื่นใบลาเตะบอลก่อนเลยครับ อย่างที่ได้แจ้งไปแล้วก่อนหน้านี้ ตลอดเดือนนี้ผม...งานเข้า...ตลอดครับ เอาไว้ว่ากันใหม่เดือนหน้าเลย รบกวนแจ้งขออภัยไปถึงเพื่อนๆร่วมทีมสีแดง และคู่แข่งขันทั้งสีเหลืองและสีฟ้า ด้วยนะครับ :P

ส่วนใครจะไปดูบอลวันนี้...ขอให้สมหวังและไม่เจ็บตัวกลับมานะ....อิอิ...เพราะอีกไม่นานก็เปิดฤดูกาลใหม่แล้วนะ...เด๋วฟื้นไม่ทันจะมาโทษ..ทีมไทย..ไม่ได้นะ..พี่น้องงงงง :mrgreen:
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

เฮ้ออ
ขอเข้ามาถอนหายใจ ซะทีเถอะ
เฮ้อ ทำไมช่วงนี้ มันอีรุงตุงนัง ไงไม่รู้
คนกำลังย้ายบ้านก็งี้เนอะ
ทั้งขึ้นบ้านใหม่ กวาดบ้านเก่า
วันนี้ก็เลยถือโอกาสส่งใบลาให้น้าหม่อง
ขอไม่ไปร่วมเตะบอลด้วยละกัน (ปรกติ.. ก็ไม่เคยไปนี่หว่า เอิ๊กๆ)
จะไปดูหงส์........

ใครก็ได้ช่วยบอกทีเถอะ วันนี้สุริยคราสเค้าเริ่มโชว์กันกี่โมง
เงยหน้าเห็นฟ้าครึมๆ มาตลอดเลย

"ดวงอาทิตย์ทำให้ทุกสิ่งกระจ่างชัด
แต่ เรายังต้องทำความเข้าใจในส่วนที่มืด
ซึ่งยังคงดำรงอยู่"

"ขงเบ้ง"

ปล. น้าหม่องส่งรูปได้แหล่มมาก สะใจหงส์...
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
aom2533
สมาชิก
สมาชิก
Bike: polygon cozmic cx2.0

โพสต์ โดย aom2533 »

สวัสดีครับน้าๆนิตยสาร P.I.T.ทุกคนครับ
ผมอ๋อมหลานน้าบอยครับขอฝากตัวด้วยนะครับ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ผมก็หลานน้าติ่งครับ ช่วงนี้น้าผมแกซ้อม เอาจริงเอาจังมากเลย เห็นบอกว่า จะไปชิงถ้วยพระราชทาน ที่ละอาย หากผมไปด้วยน้าจะได้ใหมนี่ ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยจะได้ซ้อมหรอก แต่อาศัยว่ามีทักษะบ้างเล็กน้อย 10+10+10 :lol: :lol: :lol:

ปล.รอใบจานหน้า จากเสี่ยบาส มาเสริมแรงอยู่นี่ เมื่อไหร่จะมา :?:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:P :P :P

สวัสดีครับพี่น้อง....... :mrgreen:

ยุ่งมากๆด้วยคนครับ เพิ่งได้ลูกชายลืมตามาดูโลกเมื่อสองวันก่อน หน้าตาพิมพ์เดียวกับบิดามิมีผิดเพี้ยน วันนี้ของดเตะบอลด้วยสักวันเด้อ ;)
ฝากกราบเรียนบรรดาลุงป้าน้าอาพี่น้องที่อยากมาเยี่ยม ตอนนี้ไข้หวัดใหญ่ปี09 กำลังชุกชุม ไม่อยากให้มาติดกันน่ะครับ เอาไว้ไปเจอกันที่บ้านดีก่า พรุ่งนี้ก็ออก รพ.แล้วครับ ยกเว้นท่านที่ไม่อยากรอรุ่นใหม่ปี10 ก็รบกวนกันตามสะดวกครับ :P :P

ของเยี่ยมไม่รบกวนนะครับ ยกเว้น "ปัจจัย" และ "Gold" :shock: :shock: :shock: อันนี้ไม่ขัดข้องนะครับ หากใจป้ำกลัวไม่พอให้หลาน จะไปหาหยิบยื้มที่อื่นมาก่อนก็เชิญตามสะดวก ไม่ขอขัดศรัทธา อะไหล่จักรยานไม่เอานะครับ แต่ถ้าเป็น Rocky carbon ตัวใหม่ก็จะยินดีมากๆเลย :)
.
.
ที่พิมพ์ๆมาเนี่ย.....ไม่ค่อยงกเท่าไหร่เลยตรู :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
ปล. หลานใช้เฟรมไซร์16 เท่าคุณพ่อเรยนะครับ ;) ;) ;)
แก้ไขล่าสุดโดย T.Hardtail เมื่อ 22 ก.ค. 2009, 11:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

:o :shock:

จ๊ากกกกกๆๆๆๆๆ.......โอ้วววววววว.....เมื่อวันเสาร์ยังเดินตุ้มตะตุ้มตุ้ย มาอยู่เร้ยยยยย...คลอดแล้วเหรอครับ...

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.... :P :D

(แต่..แว่วๆว่า..กำหนดมันเดือนหน้านี่นา...ไหง..ออกมาเร็วเกินห้ามใจอย่างนั้น.. :roll: )
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ยินดีด้วยครับกับโปรโต่งของเราที่ได้เป็นคูณพ่อมือใหม่กับเขาซะที หลังจากเป็น"ว่าที่คูณพ่อ"มานานแล้ว งานนี้พิสูตรได้ว่า"ความพยายามอยู่ที่ไหบ ความสำเร็จอยู่ที่นั่น" น้าดาบพยายามเข้านะครับ..อิอิ

วันนี้สนามฟุตบอลกรีนฟิลด์ใช้งานได้ตามปกตินะครับท่านนักบอล..

วันนี้หงส์แดงลงสนามที่รัชมังคลาไม่รู้ว่าลงเตะเวลาเดียวกันกับเราหรือเปล่าหว่า..

มีหงส์แดงมาอยู่ใกล้ๆลงสนามพร้อมๆ..วันนี้จะยิงให้กระจายเลย :lol: :lol:

ไม่เป็นไรครับน้าดาบ..วันนี้ติดงาน-มีธุระก็ไม่ว่ากัน(แต่อย่าให้รู้นะว่าไม่ยอมลงสนามพร้อมหงส์แดง :lol: :lol: )

ยินดีต้อนรับน้องอ๋อมด้วยครับ เดี๋ยวน้าบอยคงจะจัดให้สัก 1 คันเองแหล่ะ ตอนนี้เล็งหรือยังล่ะว่าจะสอยคันไหนดี polygon - rocky

ว่าไงล่ะหลานชาย(ช่างไข่)..อิอิ (อยากมาเรียกเราว่า"น้าติ่ง" :lol: :lol: )บอกไม่ค่อยได้ซ้อมๆแต่ดันมี 10+10+10 สามสนามแล้วนะ ร้ายกาจจริงๆ

ตามที่น้าโอ๋ว่าแหล่ะครับ..รักไม่มีเปลี่ยนแปรง(แปลง)

รูปภาพ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

นี่งัยคนมีแรง
รูปภาพ
ดูผมซิ ทุเรสว่ะ
รูปภาพ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

ยินดีด้วยนะคะน้าโต่งพี่เอ๋ คุณพ่อคุณแม่มือใหม่

และสวัสดีน้าๆทุกท่าน อ.เสรี ช่างไข่และอ๋อมหลานน้าบอยด้วยนะคะ
...Positive Thinking _ Positive Life...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”