<<<<< ขี่มั่ว(ให้)ทั่วไทย...ตอน"ทริปเบาๆ...เขาชนไก่..".>>>>>

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jokel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0861625647
team: NBX Cycling Team
ตำแหน่ง: กาญจนบุรี
ติดต่อ:

Re: <<<<< ขี่มั่ว(ให้)ทั่วไทย...ตอน"ทริปเบาๆ...เขาชนไก่..".>>>>>

โพสต์ โดย jokel »

มรดก เขียน:
jokel เขียน::D น้ามรดกวันนี้ไม่ไปไหนเหรอครับ...ตื่นเเต่เช้าเชียว :D
ไม่ไปครับ วันอาทิตย์อยู่บ้าน...
;) ของผมวันนี้ไปตับแตกที่ตับเต่า...แล้วจะเก็บภาพมาฝากนะครับ 8-) :mrgreen:
Joe & Lek
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: <<<<< ขี่มั่ว(ให้)ทั่วไทย...ตอน"ทริปเบาๆ...เขาชนไก่..".>>>>>

โพสต์ โดย มรดก »

ผมขับรถไปนะ ที่เหนื่อยเพราะต้องขึ้นบันไดไปหน้าถ้ำ....
พระหน้าถ้ำ....
ไฟล์แนบ
ภาพ0090.jpg (117.54 KiB) เข้าดูแล้ว 111 ครั้ง
โดราเอมอน3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4566193
team: BANPONG BICYCLE
Bike: Lite Speed

โพสต์ โดย โดราเอมอน3 »

สะพานแม่น้ำแควค่ะ :D :D
ไฟล์แนบ
DSC06787.JPG (69.28 KiB) เข้าดูแล้ว 107 ครั้ง
พูดคุยกับชาวบ้านโป่งไบค์ คลิก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=387259

วันอาทิตย์ที่ 13 มีนาคม พ.ศ.2559 ขอเชิญนักปั่นทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมปั่นรักษ์บ้านโป่ง ครั้งที่ 2 กับฟิชวิลเลจhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1386774
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

โดราเอมอน3 เขียน:สะพานแม่น้ำแควค่ะ :D :D
เมื่อวานเช้าเห็นขี่ผ่านหน้าบ้านไป ขี่กันเร็วขนาดยกกล้องมาถ่ายไม่ทัน งานสะพานเริ่มปลายเดือนนี้ เห็นร้านค้าเริ่มมาลงกันแล้ว...ขอบคุณครับ
โดราเอมอน3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4566193
team: BANPONG BICYCLE
Bike: Lite Speed

โพสต์ โดย โดราเอมอน3 »

มรดก เขียน:
โดราเอมอน3 เขียน:สะพานแม่น้ำแควค่ะ :D :D
เมื่อวานเช้าเห็นขี่ผ่านหน้าบ้านไป ขี่กันเร็วขนาดยกกล้องมาถ่ายไม่ทัน งานสะพานเริ่มปลายเดือนนี้ เห็นร้านค้าเริ่มมาลงกันแล้ว...ขอบคุณครับ
บ้านคุณมรดกอยู่ตรงใหนคะ(คิดถึงลุงโอ่งกับลุงโหน่งเนอะ)
พูดคุยกับชาวบ้านโป่งไบค์ คลิก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=387259

วันอาทิตย์ที่ 13 มีนาคม พ.ศ.2559 ขอเชิญนักปั่นทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมปั่นรักษ์บ้านโป่ง ครั้งที่ 2 กับฟิชวิลเลจhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1386774
macro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0888488101
team: ขี่มั่วฯ

โพสต์ โดย macro »

ขออภัยมาช้าไม่ตามเคยถ้าตามเคยมันเค็ม...... :roll: :lol: :lol: :lol:
โดนทำโทษ....วันนั้นไปส่งฯเลยเวลา ต้องทำคุณถ่ายโทษ
ขนาดไม่ได้ไปต้องหยุดสองวัน ถ้าไปคงเข้าบ้านไม่ได้แน่ๆๆ

แหม....อาจารย์ขมักขเม้นทำหน้าที่ดีจริงๆๆ..... :o :lol: :lol:
macro
ขาประจำ
ขาประจำ

มรดก เขียน:

อาจารย์....อย่าไปยืนยื่นข้างทางนะ ระวังรถเฉี่ยว
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

โดราเอมอน3 เขียน:
มรดก เขียน:
บ้านคุณมรดกอยู่ตรงใหนคะ(คิดถึงลุงโอ่งกับลุงโหน่งเนอะ)
อยู่ตรงโค้งในก่อนถึงตลาดท่ามะกาครับ
ไม่รู้เป็นไง ใครขี่รถผ่านบังเอิญต้องเห็นอยู่เรื่อย..บังเอิญจริงๆ เพราะวันๆก็ไม่ค่อยได้มานั่งนอกบ้านเท่าไร....
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

macro เขียน:ขออภัยมาช้าไม่ตามเคยถ้าตามเคยมันเค็ม...... :roll: :lol: :lol: :lol:
โดนทำโทษ....วันนั้นไปส่งฯเลยเวลา ต้องทำคุณถ่ายโทษ
ขนาดไม่ได้ไปต้องหยุดสองวัน ถ้าไปคงเข้าบ้านไม่ได้แน่ๆๆ

แหม....อาจารย์ขมักขเม้นทำหน้าที่ดีจริงๆๆ..... :o :lol: :lol:
แหม...เค้าหนีไปเที่ยวแล้วฝากห้องไว้กับเรา..เราอยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย ปั้นวัวปั้นควายให้ลูกท่านเล่น..
เอาค้างคาวนอนมาให้ดูตัวอย่าง...
เสือเก๊ะ เราคงคุยกันอิ่มเลยนะ กว่าเสือโจท่าเรือจะกลับมาจากตับเต่า กว่าเสือโอ่งจะกลับจากเมืองเลย..ไม่มีใครมาแย่งคุย..
ไฟล์แนบ
ภาพ0088.jpg (69.58 KiB) เข้าดูแล้ว 86 ครั้ง
macro
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ตื่นตี4 ขับรถเข้ากทม.ครั้งแรกในชีวิตไปลาดกระบัง ปวดหัวตึบเลย......เฮ้อ
ทีแรกว่าจะชวนอาจารย์ให้พาไปซักหน่อย ได้ข่าวว่า......เก๋า 8-) :lol: :lol:
jokel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0861625647
team: NBX Cycling Team
ตำแหน่ง: กาญจนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jokel »

;) กลับมาจากตับเต่ากันแล้วครับ...ภาพติดตามพรุ่งนี้นะครับ
โดนบรรดาพี่โปรทั้งหลายเล่นซะหมดสภาพเลยครับ
:oops: :oops: :oops: :mrgreen:

รูปภาพ
Joe & Lek
ตง อุลลิช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0001604
team: ขี่มั่วให้ทั่วไทย
Bike: LOOK เทียม

โพสต์ โดย ตง อุลลิช »

macro เขียน:วันนี้ตื่นตี4 ขับรถเข้ากทม.ครั้งแรกในชีวิตไปลาดกระบัง ปวดหัวตึบเลย......เฮ้อ
ทีแรกว่าจะชวนอาจารย์ให้พาไปซักหน่อย ได้ข่าวว่า......เก๋า 8-) :lol: :lol:

ทีหลังไปตอนกลางวันซิพี่.....ไปแต่มืดก็มองไม่เห็นอะไร..... :mrgreen:
สิ้นเดือนนี้ไปหัวหินป่าวพี่เก๊ะ ถ้าไปต้องเข้มแล้วนะ...... 8-)

โจ...ตับเต่าเป็นไงบ้างเล่าให้ฟังหน่อย ทีมกาญจนบุรีขยันซ้อมจริงๆ อย่างนี้คอ...
เอ๊ย...!!! ขาแข็งโป๊ก...... :P

ตั้งใจว่าจะไปหัวหินด้วย เริ่มซ้อมบ้างแล้ว ( แบบเอาแน่นอนกับเวลาไม่ค่อยได้ )
หลังวันที่ 20 จะประเมินตัวเองอีกครั้งว่าจะ ok หรือ nok......

อาจารย์มรดกครับ....วันนี้หลังจากไปร่วมงาน grand opening ร้านจักรยาน ผมและครอบครัว
ก็พากันไปอัมพวาไปปล่อยเต่า ปล่อยปลากันที่วัดสวนหลวง อาจารย์เคยไปวัดสวนหลวงไหมเดี๋ยวนี้
พัฒนาดีมากบรรยากาศริมแม่น้ำแม่กลองเยี่ยมมาก...มีร้านอาหารอร่อย โบสวิหารบรรยากาศเคร่งขลัง
ผมว่าอาจารย์น่าจะชอบนะ.....

หยิบกล้องจะถ่ายรูปมาฝาก ให้ตายเถอะ..... :evil: :evil: :evil: แบตหมด........ :cry:
เสือตันTUN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-6586850
team: ขี่มั่ว(ให้)ทั่วไทย - ชมรมจักรยานจังหวัดกาญจนบุรี(เสือลูกรัง)
Bike: BMC และ Merida

โพสต์ โดย เสือตันTUN »

[quote="jokel"];) กลับมาจากตับเต่ากันแล้วครับ...ภาพติดตามพรุ่งนี้นะครับ
โดนบรรดาพี่โปรทั้งหลายเล่นซะหมดสภาพเลยครับ
:oops: :oops: :oops: :mrgreen:

ว๊าย...ดีนะเนี่ยที่ไม่ได้ขึ้นไปด้วย...ไม่งั้นมีหวังต้องโดนเข้ามั่งแน่ะๆเลย :lol: :lol: :lol: เสียดายจัง(อยากโดนเล่น) :shock: :shock: :shock: :lol: :lol: :lol:
ไปไหนก็ได้....ถ้าอยากไป 5555
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

macro เขียน:วันนี้ตื่นตี4 ขับรถเข้ากทม.ครั้งแรกในชีวิตไปลาดกระบัง ปวดหัวตึบเลย......เฮ้อ
เสือเก๊ะ..ลาดกระบังผมเคยขับไปสองครั้ง สมัยลูกสาวเรียนพระจอมเกล้า ดูแผนที่แล้วลุยไปเรื่อย น้ำมันเต็มถัง ประกันประเภท 1 ไปไหนไปกัน ขวิดไหนขวิดกัน ประกันจ่าย...ผิดเลนก็ช่างมันเดี๋ยวกลับมาใหม่
ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ไม่เคยขับเข้าเมืองกรุงมาเกือบสิบปี

เสือเก๊ะเชื่อใหม คนถีบจักรยานขายล็อคเตอรี่มาจากเมืองเลย ร้อยละกว่า 95
คนขับแท๊กซี่มาจากร้อยเอ็ด คิดแล้วมากพอๆกัน..
ผมเคยนั่งแท็กซี่แถวราชวิถีไปแถวไหนจำไม่ได้แล้ว..พอนั่งเสร็จแท๊กซี่บอกว่าช่วยบอกทางผมหน่อย ผมเพิ่งจะมาขับวันนี้เอง......
มรดก
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์มรดกครับ....วันนี้หลังจากไปร่วมงาน grand opening ร้านจักรยาน ผมและครอบครัว
ก็พากันไปอัมพวาไปปล่อยเต่า ปล่อยปลากันที่วัดสวนหลวง อาจารย์เคยไปวัดสวนหลวงไหมเดี๋ยวนี้
พัฒนาดีมากบรรยากาศริมแม่น้ำแม่กลองเยี่ยมมาก...มีร้านอาหารอร่อย โบสวิหารบรรยากาศเคร่งขลัง
ผมว่าอาจารย์น่าจะชอบนะ.....

ขอบใจนะ ผมจะได้มีที่เที่ยวอีกที่ บางทีขับไปแม่กลอง จากบางแพเจอไฟแดง
แรก บางครั้งไฟแดงที่สอง เลี้ยวซ้ายไปโผล่แถวหลักสาม หลักสี่ สมุทรสาครแล้วค่อยวกกลับแม่กลอง กระปุกพวงมาลัยแทบหลวม เลี้ยวมากกว่าแถวแม่ฮ่องสอนอีกเมื่อเทียบเป็นกิโล เพียงแต่ไม่มีเหว ไม่มีเขาเท่านั้น.....
บ้านคลาสสิค อาหารอร่อยนะ...เคยไปยังตำบลเดียวกับบ้านเสือโหน่งมั๊งไม่แน่ใจ....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”