คืนความสุขให้ประเทศไทย

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
นักว่ายน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานอะไรก็ได้ที่มันพาเจ้าของไปสู่ที่หมาย

Re: คืนความสุขให้ประเทศไทย

โพสต์ โดย นักว่ายน้ำ »

...
ไฟล์แนบ
DSCF2393 (Large).jpg
DSCF2393 (Large).jpg (85.58 KiB) เข้าดูแล้ว 249 ครั้ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=72&t=1404068
นักว่ายน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานอะไรก็ได้ที่มันพาเจ้าของไปสู่ที่หมาย

โพสต์ โดย นักว่ายน้ำ »

ใช้เวลาว่ายน้ำเพื่อแสดงจุดยืน 2.55ชม ในวันที่02/02/57

สิ่งที่เห็นได้ชัดเป็นรูปธรรมก็คือตั้งแต่วันที่ 20/05/57 ไม่มีคนไทยตายและบาดเจ็บจากอาวุธสงคราม โดยเฉพาะเด็กๆ

ที่เสียชีวิตด้วยอาวุธสงครามก่อนหน้านี้ ที่จังหวัดตราดและบิ๊กซีราชดำริ

กลับใจเสียเถิดครับ อย่าทำร้ายผู้บริสุทธิที่ไม่เกี่ยวข้องอีกเลยครับ
ไฟล์แนบ
DSCF2376 (Large).jpg
DSCF2376 (Large).jpg (59.86 KiB) เข้าดูแล้ว 249 ครั้ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=72&t=1404068
F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02265 xxxx
Bike: Boardwalk, Boardwalk ,Boardwalk และ Boardwalk

โพสต์ โดย F1 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

สำหรับนายอาร์ม ยังที่ไม่เห็นความเห็นของผม ที่เคยออกมาต่อว่าใครๆ ก็เพราะช่วงนี้ไปคอยจับผิดพวกรัฐประหารอยู่ครับ
หาไม่ค่อยเจอ ก็เลยไม่ได้ให้ความเห็น

จำนำข้าวก็จ่ายได้แล้ว เรื่องชาวนาก็ให้ความเห็นไว้เป๊ะ กับที่ผมเคยว่าไว้ในกระทู้นี้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=712691 "ถ้าเลือกได้เกษตรกรอยากได้อะไร"
เรื่องลดต้นทุน เรื่องคู่แข่งขัน เรื่องสหกรณ์ แม้กระทั่ง คำที่ว่า "นักการเมืองให้ปลา พระราชาให้เบ็ด"

ยังไม่เห็นเวลาไปพบผู้นำคนต่างชาติแล้วต้องถือโพยไป นี่ยังไม่ได้พบ อองซาน ซูจี นะ ถ้าไปพบแล้ว
ถือโพยไปอ่านด้วยจะเอามาต่อว่าให้ฟัง ฝนยังไม่มาน้ำยังไม่ท่วมก็ยังต่อว่าไม่ได้ พูดชื่อประเทศไหนก็ไม่ผิด
ไปจับตู้ม้า ตู้สล๊อต จับไม้เถื่อน ปิดบ่อน ปิดเว็ปบอล ปิดเว๊ปหมิ่น ไล่จับคนหมิ่นสถาบัน (ทำไมแต่ก่อนตำรวจมันไม่จับ)

จิตวิทยาก็ดี พูดคุยแล้วใครก็เชื่อฟัง เอาใครไปคุยด้วยก็ออกมาดูดีกันทุกคน อริสมันต์จะมาร้องเพลงให้สามัคคี
(ป้ามันดิ) สุภรณ์ เลิกฝึกหน่วยรบ (ตอนนั้นมันจะฝึกไปสู้กับประเทศไหนก็ไม่รู้ หรือจะเอาให้เหมือนกะเหรี่ยง)
ประเทศล้านนาก็ไม่มีแล้ว มีแต่ประเทศไทย คนชุมนุมก็กลับบ้านกับช่องกันหมด เหลือพวก 3 นิ้วอยู่ก็ไม่เยอะ

ขัดใจอยู่บ้างว่าทำไมต้องดูบอลโลกให้ครบ 64 แมตซ์ ก็มันดึกจะตาย แค่คู่แรกห้าทุ่ม - ตีหนึ่ง ก็ตื่นไปทำงาน
แทบไม่ไหวแล้ว กับตรวจนับสต๊อกข้าวดูไม่ค่อยโปร่งใสเท่าไหร่เอาแต่พวกตัวเองไปตรวจสต๊อก ทำไมไม่ตั้ง ณัฐวุฒิ
กิตติรัตน์ กับไอ้พวกรัฐมนตรีพาณิชย์เก่าๆ ทั้งหลายเข้าเป็นกรรมการลงนามตรวจนับสต๊อกด้วย เดี๋ยวพอไม่มีข้าว
ก็จะโดนหาว่าไปกลั่นแกล้งเค้าอีก :(
ArmCm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819937001
team: ไม่สังกัดชมรม
Bike: GIANT XTC

โพสต์ โดย ArmCm »

ยัง ยังไม่โดนใจครับพี่อาร์ต ขอเหตุผลที่มันสมควรกว่านี้หน่อยได้ไหม ให้มันคุ้มค่ากับการฉีกรัฐธรรมนูญหน่อย หรือเพียงแค่สะใจกับการล้มรัฐบาลที่พี่ไม่ชอบ

เราเปรียบเหมือนเด็กๆที่ไม่สามารถดูแลกันเองได้แบบนี้ ใช่ว่าผมจะไม่อยากเห็นความสงบสุขในประเทศ ผมก็ประชาชนคนนึงเป็นทหารด้วย
ตอนนี้มันก็เหมือนอยู่ในช่วงที่คุณครูใหญ่เข้ามาตัดสินว่าใครจะได้ทำอะไรในห้องเรียน แต่ในอนาคตยังต้องมีการเลือกหัวหน้าชั้นอยู่ดี
ที่พี่ยกมาผมไม่ขอกล่าวถึงละกัน มันเหมือนพี่พยายามจะพูดเพราะพี่เป็นอีกฝ่ายที่เกลียดอีกฝ่าย หลายๆกระทู้ที่พยายามโยงเข้าการเมือง พยายามโจมตีฝ่ายที่พี่ไม่ชอบ ก็เป็นประมาณนี้
ซึ่งมันโดนใจหลายๆคนในนี้ซะด้วย พวกที่คิดแบบผมก็ต้องแอบไปคุยกันลับๆ

ปากกาอยู่ในมือใคร จะเขียนอะไรก็ได้ทั้งนั้นแหละครับพี่

ผมรู้ว่าพี่ต้องตอบแน่นอน จะรออ่านนะครับ
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com
ArmCm
ขาประจำ
ขาประจำ

หากว่ากระทู้นี้ผมจะเป็นเพียงคนเดียวที่ออกความคิดเห็นแบบ....ไม่เห็นด้วย ผมก็จะยืนยันว่า ผมไม่ชอบวิธีนี้
ผมอยากเห็นพวกเขาสู้กันในระบบรัฐสภามากกว่า ใครดี-ใครเลว คนไทยไม่โง่ พวกเราเลือกได้ ผมไม่เคยเหมาว่าฝ่ายนั้นดีหมดฝ่ายโน้นเลวหมด
เหมือนหลายๆคนที่คนที่คอยแต่จะเหยียบหัวคนอื่นเพื่อชูคอตัวเอง นั่นมันประเทศไทยในอดีตสมัยปรีดีละครับ

คืนบัตรเลือกตั้งมาให้ประชาชนครับ
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
e-mail : armchairdecor@gmail.com
เป้า ประภาวรรณ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9012494
team: บุปผาสวรรค์
Bike: merida
ตำแหน่ง: มบ.ประภาวรรณแลนด์ เขตมีนบุรี

โพสต์ โดย เป้า ประภาวรรณ »

ArmCm เขียน:หากว่ากระทู้นี้ผมจะเป็นเพียงคนเดียวที่ออกความคิดเห็นแบบ....ไม่เห็นด้วย ผมก็จะยืนยันว่า ผมไม่ชอบวิธีนี้
ผมอยากเห็นพวกเขาสู้กันในระบบรัฐสภามากกว่า ใครดี-ใครเลว คนไทยไม่โง่ พวกเราเลือกได้ ผมไม่เคยเหมาว่าฝ่ายนั้นดีหมดฝ่ายโน้นเลวหมด
เหมือนหลายๆคนที่คนที่คอยแต่จะเหยียบหัวคนอื่นเพื่อชูคอตัวเอง นั่นมันประเทศไทยในอดีตสมัยปรีดีละครับ

คืนบัตรเลือกตั้งมาให้ประชาชนครับ
ผมเห็นด้วยกับคุณ Arm ครับ ไม่ต้องมาคืนความสุขให้คนไทย แต่ขอให้คืนความยุติธรรมและความเป็นธรรมให้กับคนไทยทุกกลุ่ม แค่นี้คนไทยก็มีความสุขอย่างยั่งยืนแล้วครับ
เป้า ประภาวรรณ
ความจนไม่ใช่กรรมพันธุ์แต่เป็นอุปสรรคต่อการดำเนินชีวิต ฉะนั้น ควรเก็บความจนให้พ้นมือเด็ก(กลัวเด็กหยิบใส่ปาก)
F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02265 xxxx
Bike: Boardwalk, Boardwalk ,Boardwalk และ Boardwalk

โพสต์ โดย F1 »

เรื่องไปจับตู้ม้า ตู้สล๊อต จับไม้เถื่อน ปิดบ่อน ปิดเว็ปบอล ปิดเว๊ปหมิ่น ไล่จับคนหมิ่นสถาบัน และโครงการจำนำข้าว
ที่นายอาร์มให้ผ่านเลยไป ขอบอกว่าผ่านเลยไปไม่ได้ครับ อันนี้ยังรวมถึง โรงพัก รถดับเพลิง ด้วย ตกลงเอาผิดใครได้
นอกจากจะเอาผิดไม่ได้มันยังจะนิรโทษกรรมด้วย ก็เลบออกมาประท้วงกัน แล้วใครตาย สุเทพ เอกนัฎ สาธิตตายมั้ยครับ
จตุพร ณัฐวุฒิ อริสมันต์ ตายมั้ยครับ ตกลงใครตาย

รัฐธรรมนูญทำอะไรคนผิดได้มั้ยครับ ระบบรัฐสภาเอาผิดใครได้มั้ยครับ ประชาธิปไตยกล่าวโทษลงโทษคนผิดได้มั้ยครับ
เอาตรงนี้ก่อน ตอบก่อนว่าได้มั้ย ถ้าคิดว่าได้ควรจะทำยังไง :?: รอคำตอบอยู่ครับ :)
ArmCm
ขาประจำ
ขาประจำ

F1 เขียน:เรื่องไปจับตู้ม้า ตู้สล๊อต จับไม้เถื่อน ปิดบ่อน ปิดเว็ปบอล ปิดเว๊ปหมิ่น ไล่จับคนหมิ่นสถาบัน และโครงการจำนำข้าว
ที่นายอาร์มให้ผ่านเลยไป ขอบอกว่าผ่านเลยไปไม่ได้ครับ อันนี้ยังรวมถึง โรงพัก รถดับเพลิง ด้วย ตกลงเอาผิดใครได้
นอกจากจะเอาผิดไม่ได้มันยังจะนิรโทษกรรมด้วย คราวนี้พอเอาผิดไม่ได้ก็ออกมาประท้วงกัน แล้วใครตาย สุเทพ เอกนัฎ
สาธิตตายมั้ยครับ จตุพร ณัฐวุฒิ อริสมันต์ ตายมั้ยครับ ตกลงใครตาย

รัฐธรรมนูญทำอะไรคนผิดได้มั้ยครับ ระบบรัฐสภาเอาผิดใครได้มั้ยครับ ประชาธิปไตยกล่าวโทษลงโทษคนผิดได้มั้ยครับ
เอาตรงนี้ก่อน ตอบก่อนว่าได้มั้ย ถ้าคิดว่าได้ควรจะทำยังไง :?: รอคำตอบอยู่ครับ :)
ยกผลงานมาซะเยอะแยะเลย ตอน รัฐบาลยิงลักษณ์หรือทักษิณเจ้าหน้าที่ตำรวจกำจัดยาเสพติด หรือรัฐบาลอภิสิทธิ์เด่นในเรื่องปราบปรามหนี้นอกระบบ กำจัดเวปหมิ่น
เรื่องพวกนี้มันก็เป็นเรื่องที่เจ้าหน้าที่บ้านเมืองต้องทำอยู่แล้ว ข่าวมันก็ขึ้นอยู่กับว่าตอนนั้นใครบริหารประเทศ ใครกุมอำนาจ

ผมพยายามพูดถึงระบอบการปกครอง แต่พี่กลับพยายามเอาเรื่องแบบนี้มาพูด มันจะไม่จบหรอก ที่พี่พูดถึงคดีโน่น นี่ นั่น อีกฝ่ายก็จะพูดถึงเรื่องที่อีกฝ่ายทำ
เช่น ยึดสถานที่โน่น นี่ นั่น ซ้อมคน ตัดน้ำ ตัดไฟ ไหนจะเรื่องโรงพักที่พี่ว่าอีก ครุภัณฑ์ ถนน ...บลาๆๆๆๆ มันก็จะตอบโต้กันไปมาไม่จบ มันจะเหมือนเด็กทะเลาะกัน
ผมอ่านกระทู้การเมืองของพี่แล้ว มันไม่เหมือนกระทู้ที่พี่โพสต์เรื่องอื่นๆเลย มันเหมือนจะจ้องโจมตีอยู่ด้านเดียวเลย
ประเด็นของผมก็คือ พี่ไม่ชอบประชาธิปไตย ใช่ไหม อยากให้มีคนปกครองแบบสำเร็จรูปแบบนี้.....หรือที่ชอบแบบนี้ เพราะเค้าไปล้มรัฐบาลที่พี่ไม่ชอบ ไม่ได้เลือก แค่นั้นใช่ไหม.....
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

ผมว่าพอแค่นี้ ความเห็นไม่ตรงกัน ยังไงก็ไม่จบ เดี๋ยวมันจะบานปลาย จะเดือดร้อนผู้ดูแล
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”