นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดี ชาว PIT...ทุกท่าน จ่านุ๊ก เสี่ยหมี โกต๋อง และพี่ ๆ ทุกท่าน...

วันนี้มาต่อ...หลังจากจบการแข่งขันที่ ชัยนาท....บรรดาขาแรงที่ยังทนอยู่ได้ ก็ไปกันต่อ ที่เขื่อน แต่มีส่วนหนึ่ง ที่บอบช้ำพอสมควร หากเดินทางต่อก็น่าจะอันตราย...สุดท้ายผมเองต้องออกเดินทางจากชัยนาท ด้วยเวลา ประมาณ 6.30 น. คิดว่า 300 กิโล น่าจะมีสัก 4 ทุ่ม...

ว่ากันไปตามนั้น 21.30 น. ก็ถึงที่พัก ..เราใช้เวลาให้รวดเร็วที่สุด...ในการเตรียมตัว เพราะ พรุ่งนี้เช้า ตามกำหนดการ 8.30 น. ถึงเวลาการปล่อยตัว ในรุ่นแรก และบรรดานักกีฬา ก็สมัครกันไม่ทันในวันนี้ ในตอนเช้าคงต้องสมัครกันก่อน.....

คืนนั้นผมยังนอนไม่หลับอีกตามเคย...กว่าจะหลับก็เล่นเข้าไป ตี 4 มั๊ง....ตื่นสายอีกตู...6.30 น. มาดูบรรดานักีฬา ก็ได้เรื่องเลย นอนกันแบบสบายอุรา...ตายแล้วตู....จัดการปลุกแบบไม่ฟังเสียง...
โดยเฉพาะ...เจ้าของ...พรุ่งนี้ไม่มีอะไรจะแดก..ขอนนอนต่อ แบบว่า...เดี๋ยวเขาก็เลื่อนการแข่ง ฝนมันตกหนัก...เจ้าบอลพูดแบบว่า...เป็นคนจัดเองงั๊นแหละ...นานาชาตินะเว๊ย..ผมสวน...พร้อมกับวิธีปลุกของผม ก้ได้เรื่องเหมือนกัน....สุดท้ายก็ทันเข้าเส้นแบบจวนเจียน.....เฮ้อ..แข่งเองดีก่า...เหนื่อยฉิบ ก่นแข่งเที่ยวนี้ สรุปแบบลวก ๆ เพราะไม่ต้องบริการใคร งานนี้มีเพียงเจ้าหน้าที่ให้น้ำ 2 จุด เราเลยไม่ต้องยุ่งสักเท่าไร....ขอให้ช่วยตัวเอง ทุกคนพอเข้าใจ แบบสลึมสลือ....
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๙ เดือนกันยายน ๒๕๕๒

วันนี้เหลือแค่ 2 หน่อ ....POLYGON
เจ้ากอล์ฟ ลงในรุ่นโอเพ่น หวังพอประมาณ แต่จะไม่ให้หลุดไปจากตำแหน่งที่ 3 หวังลึก ๆ กับ เงินก้อนโต ที่ยั่วน้ำลายอยู่....

ส่วนเจ้าบอล...ต้องหาอะไรแดกให้ได้...ในวันนี้....จึงไม่ต้องสงสัย เขาประมเมินตนเอง หลังจากที่เมื่อวานให้พลังอย่างหนัก...คาดเดาเต็มที่วันนี้ก็ต้องเท่าเก่า...แต่...หัวไวพอประมาณ หนีลง บี ซี..ทั้ง ๆ ที่ไม่มีใครกำนด ...และคิดไปถึง โพเดี้ยมสูงสุดแน่นอน แต่เงินเท่ากัน ขี่น้อยกว่า...ย้อนมาถามผม..ผมตอบได้แค่...ตามใจ..เชิญ

ส่วนน้องอุ้ม อยากมามากที่สุด...แต่น้า ๆ ต้องพาน้องกลับถิ่น เพื่อดำเนินการคัดกีฬานักเรียน ทำให้น้องอุ้มหงอยขึ้นมาทันตา...แต่ดูตามสภาพ ผมเชื่อมาก มีตำแหน่งบนโพเดี้ยมแน่นอน...
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

ตอกบัตร เดือนกันยายนครับ
สวัสดีทุกๆ ท่าน ทั้งเหนือ ใต้ ออก ตก อีสาน ทั้งที่แวะเวียนมาอ่าน แอบอ่านแล้วไป :roll:
ยินดีกับความก้าวหน้าของทีมแข่งด้วยนะครับ ไม่นานคงได้โกอินเตอร์กันบ้างละ :)
พักนี้ฝนตก หนักบ้าง เบาบ้าง ออกปั่นไม่ได้เลย ได้แต่เล่นของเล่นที่น้าอ้วนดีเซล เอื้อเฟื้อมาให้ :mrgreen:
ตอนนี้อาจหายหน้าไปบ้าง เครื่องมันพยศเหลือเกิน สงสัยจะมี Virus อะไร แอบอยู่ในเครื่องผมอีกแล้ว :cry:
ถ้าจะเอาให้อยู่หมัด งานนี้มีหวังล้มฮาร์ดดิสมันทั้งลูกเลยดีกว่า ดูซิมันจะไปแอบที่ไหนได้อีก :evil:
ตอนนี้กระแสหม่องมาแรงเหลือเกิน เมื่อสักครู่เห็นข่าวแว้บๆ หม่อง-ทองดี ได้เข้าพบนายกเลยทีเดียว :P
หม่องทูวีลเลยต้องปรากฎตัวในโลกไซด์เบอร์สักหน่อย :D
ไปก่อนละครับ เดี๋ยวไวรัสจะมาติดเวบนี้ พาลไม่ต้องใช้งานกันพอดี :(
สวัสดีครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ขาประจำ
ขาประจำ

คงเหลือ บรรยายเพียง 2 หน่อ เจ้ากอล์ฟ กับการขี่ เต็ม 4 รอบ...เจ้าบอลในรุ่นโอเพ่นเหมือนกัน แต่ในรุ่น บี เพียง 2 รอบเท่านั้น...

เจ้ากอลืฟ สตาร์ทออกไป อยู่ในกลุ่มหน้า...ถูกปล่อยยิงยาว ไปตามทางเดิม.....หายจนปล่อยรุ่น เอ ทั้งหมด ...
มาถึงเจ้าบอล..ตอนปล่อยไปอยู่ข้างหลัง ทนเสียงบ่น ของบรรดาขาแรงทั้งหลายไม่ไหว เลยไปอยู่ด้านหลัง แต่พอปล่อยตัวปั๊บ ..ระยะห่าง เจ้าบอลยิงจากข้างหลังพุ่งปลี๊ดมาข้างหน้า พอหักขวา เจ้าบอลยังยิงไปหยุด ...เพลานี้คงง่วงนอน หรือไม่ก็จำตัวเองไม่ได้ ยิงตรงดิ่งไปทางเอซ๊ะงั๊น..บรรดาเพื่อน ๆ ในรุ่นเดียวกันเห็นดังนั้น รีบเลี๊ยวซ๊าย แถมยิงหนี ไม่เรียกอีกต่างหาก ผมยืนอยู่ตรงนั้น ขำไม่ออก..หรือจะสมน้ำหน้าดี...กว่าเจ้าบอลจะรู้ คงสงสัย บรรดาที่ตามทำไมเงียบนัก หันมา ลมจะใส่..ไม่มีใครตามมา รีบหันกลับ แล้วเลี๊ยวตาม แต่โอ๋ย เพื่อนคันสุดท้าย อยู่ตีนเขาลิบ ๆ คงนึกในใจเหนื่อย(มาก)หล่ะตู...เล่นหนักเข้าไปอีก....

ผมเองรีบย้ายวิก...ไปจุดเลี๊ยวตัดกลับมาก็ประมาณ 2 กิโลเขา...รอสักพัก รุ่นนี้มาก่อนรุ่นเอ...เพราะระยะทางสั้นกว่ามาก...แถมฝนตก ถนนและทางลื่นมาก ถึงมากที่สุด...

ในรุ่นเจ้าบอลโผล่....มากลุ่มสอง หอบแฮกเลย....แต่ก็ตั้งหน้าตั้งตาไล่....แต่ผมคิดว่าเขาทำได้ เพราะ อะไร....ก็ตามสติกเกอร์นั่นแหละ.....สักพักใหญ่ เจ้ากอล์ฟ ก็โผล่มาในอันดับ 3 แต่ยังติดกันอยู่ทั้งหมด 4 ตำแหน่ง คิดว่าคงเกมส์ยาวสำหรับ เอ....

ผ่านรอบแรก ผมย้อนกลับมาที่เดิม...เจ้าบอลพร้อมกับเมท ทีมเดียวกันมาแว๊฿ว...ยังยิ้มได้ ผมว่าต้องคุยอะไรกันแหง๋ ๆ รอบนี้เข้าเส้น ...ผมก็ใช้สัญลักษณื ...ตามสูตร เจ้าบอลเห็นดังนั้น ขอไปกินของนอกแป๊บนึง(สลัด) คู่แข่งทิ้งทันที..ยามมีโอกาส แล้วเขาก็ไปแบบเดี่ยว ๆ ..คงไม่พลาดมั๊ง ไม่นานนัก เจ้ากอลืฟ ก็ออกมา ยิงยาว แต่ถูกทิ้งพอประมาณ แถมหลุดเป็นที่ 4 อีกต่างหาก เวรแล้ว เจ้ากอล์ฟ เห็นผมดังนั้น ตะดกนใส่ไม่ยั๊ง...ไม่มีใครให้น้ำเลย ขอเกลือแร่ด้วย....เวรแล้วเรา ก็คุยกันแล้วนี่หว่า.....ช่วยเหลือตัวเอง เพราะมีจุดให้น้ำ ซึ่งอยู่ต่างกันไกล...เอาไงดีหว่า แถมขอเกลือแร่อีก...นึกขึ้นได้ตรงนั้นมีร้านค้าพอดี ...รีบซื้อ เพราะทันแน่นอน เอแล้วจะหากระป๋องที่ไหนเปลี่ยนหว่า...โชคช่วยอีกตามเคย....เสี่ยบาส เดินอารมณืดี มากับมาดามขวัญ....รีบขอเลย แต่ก็อยู่บนรถ...ค้นหากันกระจุย...เอาขวดที่โชว์ขายของ...ออกมา ....สักพัก เกลือแร่ก็ได้ ขวดเปลี่ยนก็ได้ เลยอาศัย ..ชัย บ้านบึงซ๊ะเลย..คิดอยู่นาน ทำไงถึงจะไม่พลาด...และแล้ว...ก็ดำเนินการตามคิด...ถ้าเจ้ากอล์ฟพลาดเกลือแร่ยังพอทน แต่ถ้าพลาดเปลี่ยนกระป๋อง ...เน่าแน่....เลยเปลี่ยนจุดรับ ไม่นาน ..เจ้ากอลืฟ ก็มา ไม่พลาด...แถมขึ้นมาตำแหน่งที่ 3 แล้ว ...ไล่ล่าเงินรางวัลต่อไป....

ย้อนกลับมาดู...เจ้าบอล ไม่พลาด ที่จะเข้าที่ 1 บนโพเดี้ยมสูงสุด แต่อันนั้นไม่สำคัญ...ความสำคัญอยู่ที่ ซองโต...สบายPOLYGON ไปหนึ่งหล่ะ..ทีนี้มาลองดูเพื่อนร่วมก๊วน...เหนื่อยมากกับการวิ่ง...ทีนี้เลยให้เจ้าบอล..บริการเพื่อนบ้าง..เพราะมีจักรยาน....ทั้งคู่ให้กำลังใจซึ่งกันและกัน....

รอจนรอบสุดท้าย....เข้าเส้นมา ในตำแหน่งเดิม ....แต่ถ้ามีอีกสักกิโล....เขาคงได้เลื่อนอีก 1 ตำแหน่ง....หลังจากเข้าไปถามถึงความผิดพลาด....สนามนี้ เจ้ากอล์ฟ ด้านหลังเขา ขี่ไม่มีปัยหา...แต่ปัญหาอยู่ที่คนดู...เข้ามาในแทรค ทำให้ขี่ยากมาก ..เพราะช่วงฝนตก ทางลื่น...และคนดู เข้ามาบีบทาง ซึ่งเจ้ากอล์ฟ เสียจังหวะ และกลัวว่าหากเซฟตัวเองไม่ดีแล้ว ปัญหาเกิดแน่...อารมณ์ จึงเปลี่ยน...นี่อีกประเด็นที่ใจมุ่งมั่นเกินไป..กับการไล่ล่า...และกลัวความผิดพลาด ...เป้นสาเหตุหนึ่งในการทีอารมณ์เปลี่ยน...นี่เป็นบทเรียนบทที่สอง...กับการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ ในการขี่ระดับ นานาชาติเลยทีเดียว......

หลังจากนั้น ทั้งคู่ ก็มาช่วยกันทำมาหากิน ประกาศศักดา กับPOLYGON ให้กับผู้สนับสนุน...

ขอบคุณมากสำหรับ ผู้สนับสนุน และจะสร้างผลงานต่อไป...แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ สำหรับ ผลการแข่งขัน ..จากสองเสือ....กับผู้สนับสนุน....

น้าบอย น้าแย้ น้องปุ้ย มาดามขวัญ..เอาภาพมาลงให้ชมบ้างนะ...
กล้องผมก็พอมี...แต่.....ลงไม่เป็นง่ะ....จะพยายามหาเพื่อนมาทำให้....นะจ๊ะ..
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีครับน้าแย้..............ตอกบัตรรายงานตัวรอบเที่ยงจ๊า

ขอบคุณอาจารย์เสรีอีกครั้งครับ เล่าบรรยากาศในสนามแข่งเห็นภาพเลยครับ นั่งอ่านไปลุ้นไปว่าน้องๆจะเข้าป้ายหรือเปล่า ว่าแต่อาจารย์ติดปลายนวมฝั่งตรงข้ามไปเท่าไหร่ครับ แล้วเค้าจ่ายสดหรือเปล่า :D

รูปภาพรูปภาพ
อาจารย์พจน์ครับ ไอ้เรื่อง Virus ติดเครื่องเป็นตังเมนี้ผมก็เบื่อหน่ายเหมือนกัน ล้างก็แล้วกวาดก็แล้วยังไม่หมด สุดท้ายคิดได้ว่างานต่างๆที่เราเคย Backup ไว้ใน External Hdd น่าจะมีพวกมันอยู่บ้าง ลองสเกนดู โอ้โฮ...บานตะไท มิน่าจัดการในเครื่องยังไงก็ไม่หมด เพราะพอลงใหม่แล้วนำข้อมูลใน Backup กลับมามันก็ดีใจติดปีกกระโดดเข้ามาจองที่นั่งแถวหน้าทุกตัว เฮ้อ....กรมมจริงๆ แต่ตอนนี้กวาดเหลี้ยงเกลาแล้วครับ ..........Backup สำคัญครับ ;)

ลืมไปครับ คำถามที่น้าหม่องฯเราถามว่าลูกอะไรนั้น ผมเดาด้วยภูมิปัญญาเลยนะว่า...มะม่วงแฟบๆ ใช่เปล่า :mrgreen: เพราะดูยังไงมันก็เหมือน อิอิ

น้าดาบฯครับ กลางเดือนผมกลับบ้านที่กทม. ตั้งใจว่าจะไปยลโฉมน้องๆแถว Cromozone ไม่รู้ว่าพอมีกับเขาเปล่า ที่หน้าบ้านผมมันมีแต่รถเมล์วิ่งผ่าน ไม่เหมือนแถวนั้น และหากผบทบ.เรียกด่วยก็ยิงปรู๊ดกลับบ้าน ....ใกล้สุดๆ :lol:

2-3 วันนี้ไม่ได้จับเทรนเนอร์เลย ขาเริ่มอ่อนลงอีกแล้ว มีแต่พุงเริ่มออก กินข้าวงานเลี้ยงตลอด บ้านเพื่อน อบต. งานศพ งานแต่ง ข้าวที่บ้านแทบไม่ได้หุง วันนี้ก็คงอดอีกตามเคย ว่าจะเข้าไปตัดหญ้าในสวนผลไม้หน่อย ได้ใบมีดตัดหญ้ามาใหม่ กำลังเห่อ.............

.......
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีคะน้าๆที่รักทุกท่าน...อ.เสรี,คุณชัย บ้านบึง,โกต๋อง,โกแดง,ช่างไข่,โกด้วง :D

...เรื่องรูปเด่วรอให้น้าบอยมคัดเลือกและย่อรูปให้เสร็จก่อนนะคะ...แล้วคอยติดตามชมคะ

ช่างไข่ 081 5351231 เขียน:
น้องปุ้ย บายดีหม้าย........แหลงต้ายด้ายเปลา :?:
..ปุ้ยสบายดีคะ ช่างไข่สบายดีนะคะ....แถวภูเก็ตฝนตกทุกวันมั้ยเอ่ย?......เรื่องแหลงต้ายนี่ไม่ถนัดเลยนิ :mrgreen:
...Positive Thinking _ Positive Life...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10

รูปภาพ

แหม....น้องปุ้ย มีรูปด้วยเหรอ ต้องหาเสือมาปูนั่งดูซะแล้วซิ บอกน้าบอยด้วยว่าผมตีตั๋วแถวหน้า...ให้ว่องละกัน

วันนี้สงสัยฝนตกทั่วฟ้าครับทั้งสุราษฎร์ธานีทั้งภูเก็ต ไม่รู้ว่ากรุงเทพเป็นยังไงบ้าง... ;) อืม ฝนตกชวนคิดถึงคนที่กรุงเทพจัง........ :mrgreen:
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

เข้า้มาปูเสื่อจองที่นั่งแถวหน้ารอดูรูป ว่าเมื่อไหร่จะฉาย อิอิ กดดันวุ้ย กดดัน เพื่อเป็นการไม่ให้เสียเวลาก่อนฉายจริง ขอขายยาก่อนก็แล้วกันกับแอ็คชั้นมันส์จากเมืองนอก

...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพนี้แรกถึงจะไม่ใช่แอ็คชั่นแต่สวยมากครับ ชอบ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

นักแข่งมืออาชีพส่วนใหญ่ใช้เกียร์กันดุเดือดทั้งนั้น บางครั้งโซ่ขาดเป็นขาดว่างั้นเถอะ สำหรับมือหมักเล่นอย่างเราค่อยๆย่องไปดีกว่าเน๊อะ

รูปภาพ

สำหรับตัวนี้ใครมีครอบครองก็หาโอกาสแอ็คท่าทางมาให้ดูบ้างนะ

รูปภาพ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูกันต่อไปเรื่อยๆนะ

รูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

จัดต่อไปอีกเรื่อยๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

...ลีลาสุดตรีน...ท้างน้าน...นนนนนน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

ลีลาเข้าไลน์แต่ละคน มันส์....ส์ละพี่น้องครับ

รูปภาพ

แต่คันนี้สงสัยแรงมากไปหน่อย เลยจอดป้ายส่งคนลงซะงั้น ฮ่าๆ

รูปภาพ

ส่วน 2 ภาพนี้ให้น้าแย้โดยเฉพาะ เห็นว่าเข้าทางก่อนไปอาบน้ำที่....เออ นึกไม่ออกวุ้ย

รูปภาพ
รูปภาพ

...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมละชอบภาพนี้จริงๆครับ จะเรียกว่าเข้าสุดเหยียดก็น่าจะถูก ..

รูปภาพ

...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”