ไม่คุยจักรยาน

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

Re: ไม่คุยจักรยาน

โพสต์ โดย mr.cool »

ผมก็ขายขาดทุนทุกครั้ง มีกำไรก็คือได้ใช้ แค่นี้คนขายก็พอใจแล้วครับ(ผมว่าน่ะ)
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
รูปประจำตัวสมาชิก
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Mtb หน้าใหม่ เขียน:เห็นบางคน ขายมานานละ เมื่อไหร่ก็เพื่อนฝาก คนส่วนใหญ่ ปั่นจักรยาน จะมีเพจและน่าจะเป็นสมาชิก เวบจักรยาน เพื่อประโยชน์ตนเอง เมื่อไหร่ก็เพื่อนฝาก ๆๆๆๆ โกหกชัดๆ
ผมทั้งฝากเพื่อนขาย แล้วบางทีก็เพื่อนฝากขาย
แล้วแต่ว่าของอยู่ที่ใครครับ

บางทีของของผม แต่ไปให้รุ่นน้องถอดแล้วไม่สะดวกเอากลับบ้าน (เมียจะเห็น :lol: ) ก็ต้องฝากรุ่นน้องขาย
หรือบางทีรุ่นพี่ในกลุ่มก็เอาของมากองไว้แล้วฝากผมขาย ด้วยเหตุผลเดียวกัน
เวลาเมียถาม ผมก็แค่บอกไปตามจริงว่าของพี่คนนั้น ของพี่คนนี้ จบ ไม่ต้องโกหกกัน
สรุปว่ารุ่นน้องคนไหนโสดจะโดนฝากบ่อยสุด :lol:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

ตามความคิดของผมน่ะครับ คนส่วนมากอยากได้ของดีราคาถูกน่ะครับ เช่น ของสภาพดีๆ ขายราคาถูก มักจะไปไว มี Q1 Q2 Q3 ผมคิดว่าไม่มีใครเอาของมือสองมาขายราคาแพงกว่าของมือ1 แน่นอน แต่ เค้าขายของสภาพมือสอง แต่หลายคนอาจคิดว่าของสภาพมือสองไม่น่าจะแพงขนาดนี้ครับ บางท่านก็ ทราบราคาตลาดเวลาขายก็ มักขายขาดทุนนิดหน่อย นานาจิตตังครับ ผู้ขายพอใจ ผู้ซื้อพอใจ ผมว่า มีความสุขทั้งคู่ครับ :D
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

ว่ากันไป..สารพัดที่จะอ้าง :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”