ปั่นที่เชียงใหม่ ระวังหน่อยครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: ปั่นที่เชียงใหม่ ระวังหน่อยครับ

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

รังเกียจความรุนแรงครับ......เห็นต่างก็เป็นสิทธิ ...... ประชาธิปไตย ทุกคนแสดงความเห็นที่ไม่ขัดกฏหมายได้ ..... เห็นต่างจากรัฐบาล ไม่เห็นขัดกฏหมาย ทำไมต้องทำร้ายกันด้วยกำลัง .... วันหลังพ่อแม่เตือนอะไร เอ็งก็ตีพ่อตีแม่ตัวเองก็แล้วกัน ......
somyorcht
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819875862
team: ในฝัน
Bike: utility all around
ติดต่อ:

Re: ปั่นที่เชียงใหม่ ระวังหน่อยครับ

โพสต์ โดย somyorcht »

ไหน บิดร และ มาดา ของเขาทั้งหลาย บอกว่ารักประชาธิปไตย หนักหนาเล่า ขอรับ นี่ใครคิดต่าง ถึงกับทำร้ายร่างกาย

แสดงว่ามันเป็น แดงเทียม แน่ๆเลย :mrgreen: :mrgreen:
"ชื่อเสียง เงินทองล้วนมายา ส่วนข้าวปลาสิของจริง"
taozaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885032132
team: Ridley Fenix C , caad 10
Bike: MTB

โพสต์ โดย taozaa »

พวกเขาคิดอะไรกันอยู่ถึงได้โกรธกันขนาดนี้นะ :roll:
รบกันเองกฎหมายก็เอาผิดไม่ได้นี่หรือประเทศเรา
BIKE-LISM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 9665739
Bike: khs

โพสต์ โดย BIKE-LISM »

ผมพูดไม่ออก หดหู่ใจจริงๆ ถ้ามันเผาเชียงใหม่จะเป็นยังไงนะ คนเชียงใหม่ยอมไหม

เศร้าจริงครับ
โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
หมู่สัตว์ ย่อมเป็นไปตามกรรม
ใครทำกรรมใดไว้ดีก็ตามชั่วก็ตามย่อมได้รับผลของกรรมนั้น
ภิกษุทั้งหลาย !
เรากล่าววิบากแห่งกรรมทั้งหลายว่ามีอยู่ ๓ อย่าง
คือ :-
วิบากในทิฏฐธรรม (คือทันควัน) หรือว่า
วิบากในอุปปัชชะ (คือในเวลาต่อมา) หรือว่า
วิบาก ในอปรปริยายะ (คือในเวลาต่อมาอีก).
เพื่อนกัน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KLEINเหลือง
ตำแหน่ง: มอนเตร

โพสต์ โดย เพื่อนกัน »

somyorcht เขียน:ไหน บิดร และ มาดา ของเขาทั้งหลาย บอกว่ารักประชาธิปไตย หนักหนาเล่า ขอรับ นี่ใครคิดต่าง ถึงกับทำร้ายร่างกาย

แสดงว่ามันเป็น แดงเทียม แน่ๆเลย :mrgreen: :mrgreen:
ถ้ากลับกัน ถ้ามีคนปั่นจักรยานใส่เื้สื้อรักพ่อแม้ว ผ่านกลุ่ม กปปส การ์ดคงจะรีบเอาน้ำเย็นมาเสริฟให้นะครับ
BIKE-LISM
ขาประจำ
ขาประจำ

เพื่อนกัน เขียน:
somyorcht เขียน:ไหน บิดร และ มาดา ของเขาทั้งหลาย บอกว่ารักประชาธิปไตย หนักหนาเล่า ขอรับ นี่ใครคิดต่าง ถึงกับทำร้ายร่างกาย

ถ้ากลับกัน ถ้ามีคนปั่นจักรยานใส่เื้สื้อรักพ่อแม้ว ผ่านกลุ่ม กปปส การ์ดคงจะรีบเอาน้ำเย็นมาเสริฟให้นะครับ
ยังไม่เคยได้ยินว่ามีใครลอง พี่ลองซิครับ :mrgreen:

เรื่องจริงๆเห็นมีแต่ข่าวแดงเทียมทำหลายครั้งหลายหนแล้ว

หนนี้ข่าวบอกว่ามันมาดักเอาเลย เห็นต่างกันก็อยู่กันคนละเวทีไม่ได้หรือไงครับ

ด้วยไมตรีครับเพื่อนกัน :D
ใครทำกรรมใดไว้ดีก็ตามชั่วก็ตามย่อมได้รับผลของกรรมนั้น
เรากล่าววิบากแห่งกรรมทั้งหลายว่ามีอยู่ ๓ อย่าง
วิบากในทิฏฐธรรม (คือทันควัน) หรือว่า
วิบากในอุปปัชชะ (คือในเวลาต่อมา) หรือว่า
วิบาก ในอปรปริยายะ (คือในเวลาต่อมาอีก).
ปรานพิสุทธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818621624
team: ระยองชวนปั่น
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ »

อยู่ยากขึ้นทุกวัน
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง
movade00
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ศูนย์แปด-2329 2729
team: ถนนขาด ทีม / สามกระบือเผือก
Bike: CARBON หมดอายุ
ตำแหน่ง: สยาม เมืองยิ้ม

โพสต์ โดย movade00 »

:evil: :evil: :evil:
ขี่จักรยาน!!ไม่ต้อง!! วัดกันที่ฐานะ วัดกันที่ใจ ดีกว่า......
ArmCm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819937001
team: ไม่สังกัดชมรม
Bike: GIANT XTC

โพสต์ โดย ArmCm »

ผมก็ปั่นในเชียงใหม่ทุกวันนะ ก็ไม่มีอะไร ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ได้ชื่นใจคนเชียงใหม่มากๆ นี่มันเป็นเรื่องการขัดแย้งทางการเมือง ก็พยายามเอามาโพสกันเพื่อจะได้ด่าให้มันส์ปากกันจริงๆ คงจะได้ใจขาใหญ่ขาประจำหรือแม้กระทั้งคนดูแลไปเต็มๆ ตอนที่ข่าวใน กทม. ตอนที่มีนักปั่นใส่ชุดปั่นโทนสีแดงปั่นผ่านกลุ่มม๊อบนกหวีดแล้วโดนทำร้าย ไม่เห็นว่าไรกัน ไม่เห็นมีใครเอาลง หรือเอาลงแล้วโดนลบ หรือมีใครด่าว่าไอ้ควายนกหวีดบ้าง/// หรือถ้ามีผู้หญิงปั่นจักรยานใส่สีแดงเข้าไปในกลุ่มนกหวีด คุณว่าจะเหลือไหม....มันก็บ้าคลั่งพอๆกันนั่นแหละ เหตุการณ์วันนั้นที่เกิดเรื่องผมก็อยู่คุมงานในเมืองก็เห็นซัดกันนัว ยิงหนังสติ๊กใส่กันยังกะเด็กๆ

ถ้าเขียนอะไรไม่ถูกใจก็บอกผมได้นะครับ หรือต้องไปในแนวทางเดียวๆกันหมด เห็นต่างมาเล่นบอร์ดนี้ได้ไหม ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไม่เข้ามาอีก

ด้วยความเคารพ

ปล.แต่การกระทำรุนแรงแบบนี้ก็ไม่สมควร ไม่ว่าจะฝ่ายไหนๆ ที่เขียนมามากมายคือติดใจ
1.ตั้งชื่อกระทู้ให้เกลียดกันมาก (ตั้งใจเขียน เกลียด ไม่ได้เขียนไม่เป็น)
2.เห็นบ่อยนะเรื่องจุดประเด็นความขัดแย้งทางการเมืองเพื่อมาให้ด่ากันสนุกปาก
ออกแบบตกแต่งภายใน สั่งทำเฟอร์นิเจอร์ และให้คำปรึกษาเรื่องบ้านๆครับ
Facebook : Armchair Decor
e-mail : armchairdecor@gmail.com
BlackBoXX
สมาชิก
สมาชิก
team: t-biketeam
Bike: giant

โพสต์ โดย BlackBoXX »

ArmCm เขียน:ผมก็ปั่นในเชียงใหม่ทุกวันนะ ก็ไม่มีอะไร ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ได้ชื่นใจคนเชียงใหม่มากๆ นี่มันเป็นเรื่องการขัดแย้งทางการเมือง ก็พยายามเอามาโพสกันเพื่อจะได้ด่าให้มันส์ปากกันจริงๆ คงจะได้ใจขาใหญ่ขาประจำหรือแม้กระทั้งคนดูแลไปเต็มๆ ตอนที่ข่าวใน กทม. ตอนที่มีนักปั่นใส่ชุดปั่นโทนสีแดงปั่นผ่านกลุ่มม๊อบนกหวีดแล้วโดนทำร้าย ไม่เห็นว่าไรกัน ไม่เห็นมีใครเอาลง หรือเอาลงแล้วโดนลบ หรือมีใครด่าว่าไอ้ควายนกหวีดบ้าง/// หรือถ้ามีผู้หญิงปั่นจักรยานใส่สีแดงเข้าไปในกลุ่มนกหวีด คุณว่าจะเหลือไหม....มันก็บ้าคลั่งพอๆกันนั่นแหละ เหตุการณ์วันนั้นที่เกิดเรื่องผมก็อยู่คุมงานในเมืองก็เห็นซัดกันนัว ยิงหนังสติ๊กใส่กันยังกะเด็กๆ

ถ้าเขียนอะไรไม่ถูกใจก็บอกผมได้นะครับ หรือต้องไปในแนวทางเดียวๆกันหมด เห็นต่างมาเล่นบอร์ดนี้ได้ไหม ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไม่เข้ามาอีก

ปล.แต่การกระทำรุนแรงแบบนี้ก็ไม่สมควร ไม่ว่าจะฝ่ายไหนๆ ที่เขียนมามากมายคือติดใจ
1.ตั้งชื่อกระทู้ให้เกลียดกันมาก (ตั้งใจเขียน เกลียด ไม่ได้เขียนไม่เป็น)
2.เห็นบ่อยนะเรื่องจุดประเด็นความขัดแย้งทางการเมืองเพื่อมาให้ด่ากันสนุกปาก
เห็นด้วยครับ

กระทู้นี้เจ้าของกระทู้พยายามสื่อทั้งข้อความและรูปภาพทำนองว่าปั่นจักรยานอยู่ดีๆแล้วโดนทำร้าย
ทั้งๆที่ความจริงเป็นเรื่องม็อบ กปปส ปะทะกับคนที่ไม่เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วยกับความรุนแรง และการเสนอความจริงเพียงด้านที่ได้ประโยชน์แต่กับฝ่ายตน มันก็คือการบิดเบือนอย่างหนึ่ง

ปัจจุบันข้างบนมันก็เสี้ยมให้แตกแยกกัน ข้างล่างก็ทะเลาะตีกัน เป็นเหยื่อของความเกลียดชัง
นายแลง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สีเหลืองแดงแซมน้ำเงินขาว
Bike: เทอร์โบสีขาว/มินิสุดสวยสีขาวแท้

โพสต์ โดย นายแลง »

ArmCm เขียน:ผมก็ปั่นในเชียงใหม่ทุกวันนะ ก็ไม่มีอะไร ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ได้ชื่นใจคนเชียงใหม่มากๆ นี่มันเป็นเรื่องการขัดแย้งทางการเมือง ก็พยายามเอามาโพสกันเพื่อจะได้ด่าให้มันส์ปากกันจริงๆ คงจะได้ใจขาใหญ่ขาประจำหรือแม้กระทั้งคนดูแลไปเต็มๆ ตอนที่ข่าวใน กทม. ตอนที่มีนักปั่นใส่ชุดปั่นโทนสีแดงปั่นผ่านกลุ่มม๊อบนกหวีดแล้วโดนทำร้าย ไม่เห็นว่าไรกัน ไม่เห็นมีใครเอาลง หรือเอาลงแล้วโดนลบ หรือมีใครด่าว่าไอ้ควายนกหวีดบ้าง/// หรือถ้ามีผู้หญิงปั่นจักรยานใส่สีแดงเข้าไปในกลุ่มนกหวีด คุณว่าจะเหลือไหม....มันก็บ้าคลั่งพอๆกันนั่นแหละ เหตุการณ์วันนั้นที่เกิดเรื่องผมก็อยู่คุมงานในเมืองก็เห็นซัดกันนัว ยิงหนังสติ๊กใส่กันยังกะเด็กๆ

แปลกใจเหมือนกัน. ในเมื่อรู้ทั้งรู้ เรื่องการเมืองมีสองด้านเสมอ
ชงขึ้นมาแล้วก็มีฝ่ายเห็นด้วยมาด่าตาม อย่างคุณอาร์มบอกไม่รู้คนรับผิดชอบดูแลกระทู้มองไม่เห็นหรือยังงัย
ห้ามก็แล้ว เตือนก็แล้ว แต่ก็มีมาให้เห็นตลอด คุณรักชาติ ผมก็รักชาติ คุณด่าในนี้แล้วรักชาติมากกว่าผมเหรอ
ในเมื่อเว็ปนี้ ห้าม ก็ควรทำตาม ไม่งั้นไปโพสท์เว็ปที่เขาเห็นดีเห็นงามกับคุณอีกหลายๆๆๆๆเว็ปดีกว่าไหม
แค่่อยากบอกว่าเบื่ออออออออออ มากกกกกกกกกกก เรื่องการเมือง
ผมอยากรู้การเมืองไปเว็ปที่สุดโต่งเยอะแยะหลายพันเว็ป
เว็ปนี้เขาห้ามการเมืองเลยอยากเป็นที่สงบสติอารมภ์สักเว็ป แต่ก็มีมาเรื่อยๆให้ได้
เมื่อไหร่จะหมดเสียที ด่าไปด่ามามีแต่ประสาทเสีย ในนี้นะครับThaimtb

อ้อ ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เตือนไปปั่นเชียงใหม่ แต่ไม่รู้เป็นคนเชียงใหม่ไหม เพราะไม่อยากได้ยินว่า เขาบอก ไทยรัฐบอก
แต่ผมเลือกจะฟังคนในพื้นที่มากกว่านะครับ

ขอโทษด้วยถ้าพาดพิงใคร เพราะตอนนี้เบื่อการเมืองจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
solutions
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๙๑ xx๑๑๙๙๙
team: ไม่ผอมซักที
Bike: SEVEN SOLA29s, PIVOT MACH 429SL, KLEIN Quantum Race LAVA, Trek 920 Touring

โพสต์ โดย solutions »

solutions เขียน:จากไทยรัฐ
http://www.thairath.co.th/content/pol/393861
ฮธิบายที่โพสต์ นิดนึง
ที่ลงว่า "จากไทยรัฐ" เจตนาคืออธิบาย ที่เจ้าของกระทู้ลงว่าปั่นจักรยานแล้วโดนทำร้ายนั้น จะทำให้เข้าใจผิดได้
อย่างน้อยหากดูเพิ่มเติมในไทยรัฐ จะได้ข้อมูลเพิ่มเติมบ้าง ว่าทำไมถึงเกิดเหตูการณ์

ท้ายนี้ขอให้ thaimtb ปลอดเรื่องการเมือง
ขอบคุณ
BIKE-LISM
ขาประจำ
ขาประจำ

solutions เขียน:
solutions เขียน:จากไทยรัฐ
http://www.thairath.co.th/content/pol/393861
ฮธิบายที่โพสต์ นิดนึง
ที่ลงว่า "จากไทยรัฐ" เจตนาคืออธิบาย ที่เจ้าของกระทู้ลงว่าปั่นจักรยานแล้วโดนทำร้ายนั้น จะทำให้เข้าใจผิดได้
อย่างน้อยหากดูเพิ่มเติมในไทยรัฐ จะได้ข้อมูลเพิ่มเติมบ้าง ว่าทำไมถึงเกิดเหตูการณ์

ท้ายนี้ขอให้ thaimtb ปลอดเรื่องการเมือง
ขอบคุณ
ขอบคุณครับพี่ ข่าวต้องมีที่มาที่ไป ไม่ใช่เอาข่าวลือมาขยาย
ขนาดมีทีมายังต้องฟังหูไว้หู เรื่องนี้เกี่ยวกับนักปั่นสมควรนำมาบอกกร่าว
พี่ไม่ผิดครับ :D
tunikom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892640007
team: 1014 team เจียงใหม่
Bike: M. Giant สายฟ้า & R. Specialized

โพสต์ โดย tunikom »

เห็นด้วยกับคุณ ARM CM ครับผม +1000000 คับ
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

http://www.go6tv.com/2013/06/blog-post_21.html
ค้นมาให้ ... ตอนนั้นม็อบหน้ากาก ..... ซึ่งผมก็ไม่เห็นด้วยกับความรุนแรงเหมือนกัน ......
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”