นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ (รู้แล้วครับ tartaruga ญาติกับ reach รุ่นแรกๆน่ะเอง)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย Cookiebike »

kimgrapher เขียน:
Cookiebike เขียน:ของทำเลียนแบบรึเปล่าครับ suspension มันอยู่ด้านหน้าด้วย ไม่ใช่ด้านหลังตะเกียบ
แฮนด์มันกลับด้านรึป่าว? คับ :roll:
ใช่จริงๆ ด้วย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
JIL
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o981959146 line jilbike
Bike: Pk
ตำแหน่ง: นายปราชญ์ ประเสริฐกุลชัย 1213-1215 ถ.ท่าดินแดง16 แขวงคลองสาน อำเภอคลองสาน ก.ท.ม.1o6oo
ติดต่อ:

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย JIL »

ทำอีก5000จบ22000ก็ไม่สวยโช็คก็เสือมไม่นุ้มโดนโช็คอีกเสียเวลาหาของทำ เพิ่มเงินซื้อใหม่ๆสวยๆเถอะครับ จบสวย30000 เอาอย่างอื่นดีกว่า
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

กลัวก็ตรงโช็คนี่แหละครับ อย่างอื่นทำได้หมดไม่แพงมากแต่โช็คกับตะเกียบหน้าถ้าไม่ดีจบเลย.. สีไม่สนใจอยู่แล้วครับเป็นอลูไม่เป็นสนิมก็พอ แต่มันขี่ดีขนาดไหนยังไม่รู้เลยครับอยากลองเทียวกับขาไก่ที่มี เดี๋ยวได้ลองตอนเซอร์วิสเสร็จจะมาเล่าให้ฟังครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
kimgrapher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานพับ 20 นิ้ว เปอโยต์ขาไก่ 18 นิ้ว ไจแอนท์ ATX380
ตำแหน่ง: Nakhon Sawaan

โพสต์ โดย kimgrapher »

รอชม! :shock:
" จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "
pison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8976969
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย pison »

shpiak เขียน:กลัวก็ตรงโช็คนี่แหละครับ อย่างอื่นทำได้หมดไม่แพงมากแต่โช็คกับตะเกียบหน้าถ้าไม่ดีจบเลย.. สีไม่สนใจอยู่แล้วครับเป็นอลูไม่เป็นสนิมก็พอ แต่มันขี่ดีขนาดไหนยังไม่รู้เลยครับอยากลองเทียวกับขาไก่ที่มี เดี๋ยวได้ลองตอนเซอร์วิสเสร็จจะมาเล่าให้ฟังครับ
:D
อ้าวๆ...จัดมาแล้วหรือผมว่าเป็นรถที่ดีนะ รอชมครับ
kimgrapher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานพับ 20 นิ้ว เปอโยต์ขาไก่ 18 นิ้ว ไจแอนท์ ATX380

shpiak เขียน:กลัวก็ตรงโช็คนี่แหละครับ อย่างอื่นทำได้หมดไม่แพงมากแต่โช็คกับตะเกียบหน้าถ้าไม่ดีจบเลย.. สีไม่สนใจอยู่แล้วครับเป็นอลูไม่เป็นสนิมก็พอ แต่มันขี่ดีขนาดไหนยังไม่รู้เลยครับอยากลองเทียวกับขาไก่ที่มี เดี๋ยวได้ลองตอนเซอร์วิสเสร็จจะมาเล่าให้ฟังครับ
ขี่แล้วไม่ชอบ! ขายต่อผมถูกๆ นะคับ :mrgreen:
" จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

ยังครับ รอเขาทำเสร็จก่อนครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
pom kukot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897912397
team: Bike-Aholic Team
Bike: ปัจจุบันที่ใช้อยู่: LYNSKEY PRO26 Satin /Birdy rm BD-1C / LYNSKEY R150 disc / LYNSKEY PRO 650 FS 140 / voodoo Bizango / FSIR SPIN 5.0 / Surly LHT

โพสต์ โดย pom kukot »

คล้ายๆกันครับ

แต่เป็น Bianchi Fenice
ไฟล์แนบ
Bianchi mini_1.jpg
Bianchi mini_1.jpg (110.21 KiB) เข้าดูแล้ว 469 ครั้ง
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

pom kukot เขียน:คล้ายๆกันครับ

แต่เป็น Bianchi Fenice
ขี่ดีกว่าขาไก่ไหมครับ
kimgrapher
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูทรงเบียงคี่! กับระบบกันสะเทือนแล้วน้องๆ AM เลย! :o

รุ่นนี้! ก็สวย
รูปภาพ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

ตัดใจแล้วครับคันนี้......

....

....

.... ตัดใจถอนเงินรับมาแล้วครับ แบบยังไม่เซอร์วิส ค่อยๆเอามาทำเองครับ ลองกดโช็คดูแล้วยังทำงานอยู่ แต่โช็คหน้าค่อนข้างแข็ง เสี่ยงดวงดูครับ
rain_mx2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rain_mx2 »

ขอให้สนุกกับรถใหม่ครับ แหม่แอบตื่นเต้นแทน ผมไม่เคยเจอรถมือสองที่น่าสนใจพอที่จะอยากทำแบบนี้เลย มีอะไรคืบหน้าอย่าลืมมาเล่าให้่ฟังบ้างนะครับ
เรื่องเบาะๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=789947
วิธีอ่านค่ายางและวงล้อ + รายชื่อยาง 451 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9#p9528969
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ยินดีด้วยครับคุณเปี๊ยก ว่าแต่เตรียมที่จอดเอาไวหรือยังครับ

:D :D :D
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

shpiak เขียน:ตัดใจแล้วครับคันนี้......

....

....

.... ตัดใจถอนเงินรับมาแล้วครับ แบบยังไม่เซอร์วิส ค่อยๆเอามาทำเองครับ ลองกดโช็คดูแล้วยังทำงานอยู่ แต่โช็คหน้าค่อนข้างแข็ง เสี่ยงดวงดูครับ

ยินดีด้วยครับ รอติดตามผลการซ่อมและใช้งานครับ
kimgrapher
ขาประจำ
ขาประจำ

เบื่อแล้ว! ส่งมาให้ผมขี่ต่อนะคับ! :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”