เบาะ Brooks Flyer Special (ที่มีสปริง) มันเหมาะกับการทัวร์ริ่ง ช่วงความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Day Hasa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Fat Bike Rayong ,Touring & Adventure
Bike: TREK Pure, ,MINIMAX 20", F2 16", Surly Pugley ขาว, ดำ-แดง Fat Boy Speciallized

Re: เบาะ Brooks Flyer Special (ที่มีสปริง) มันเหมาะกับการทัวร์ริ่ง ช่วงความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย Day Hasa »

รูปภาพ

รูปภาพ

เลือกใช้ทั้งสองคันครับ ชอบมากกกก
http://www.thaimtb.com/forum/download/f ... id=3283851

นายเดชา นันทจันทร์ W/S
บริษัท สตาร์ปิโตรเลี่ยมรีไฟน์นิ่งมหาชน จำกัด
เลขที่ 1 ถนน I-3B นิคมอุตสาหกรรม มาบตาพุด ระยอง
อ. เมือง จ. ระยอง
21150

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
nuugoz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819069801
team: -
Bike: Thorn SHERPA
ตำแหน่ง: ซ.รามอินทรา 65

Re: เบาะ Brooks Flyer Special (ที่มีสปริง) มันเหมาะกับการทัวร์ริ่ง ช่วงความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย nuugoz »

เคยใชฺ้ Brooks Flyer อยู่เหมือนกัน แต่ใส่กับ Mini Velo วิ่งถนนในเมือง
เสียงสปริงเงียบกริบครับ 555 แต่ตอนนี้ใช้ Brooks Imperial เจาะรูกลาง สบายก้นดีฮะ
ไอ้ที่เป็นรูตรงกลางนั่งแล้วยวบดี แต่ก็ยังร่ำๆ จะหา Flyer มาใช้อยู่ เพราะใส่กับรถแล้วสวย แหะๆ :lol:
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chilife »

ผมว่าไม่จำเป็นที่ใช้ Flyer แล้วต้องนั่นต่ำกว่าแฮนด์นะครับรูปแบบมันก็เหมิอน b17 ล่ะครับการใช้งานก็เหมือนกันแค่ว่ามันจะยวบๆหน่อยสำหรับคนที่น้ำหรักมาก ถ้าน้ำหนัก 60-70 ผมว่ารู้สึกน้อยมากๆ นอกจากเจอหลุมเยอะๆก็จะรู้สึกมากหน่อย แต่รับรองว่าสบายก้นแบบชัดเจนสำหรับถนนกรุงเทพ :lol:
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ครับ น้ำหนักตัวผม 57 กิโลครับ สปริงทำงานอย่างเห็นได้ชัดครับ
ดีกว่า B17 ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”