เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เล็กเเสบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2768634
team: แสบไบค์ หาดใหญ่
Bike: Cannondale flahs carbon 1
ตำแหน่ง: 106 ถ.กาญจนวนิช18/4ต.คอหงส์อ.หาดใหญ่จ.สงขลา90110

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ...ชิงถ้วยคิงส์คัพ 9พ.ย.51

โพสต์ โดย เล็กเเสบ »

น้องบัพไปด้วยคนครับ อยากไปมากเลย
แต่ไม่รู้จะปั่นขึ้นไหวหรือเป่ลา คงต้องเเข็นแน่ :lol:
เพราะหนักพุง :oops:
LEOPARD 2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ปั่นเดี่ยวแล้ว มีพี่น้องทั่วไทย
Bike: merida tfs 300 1 ,K 5 1 , BAINCHI KUMA 5300 2, 5100 1 ,

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ...ชิงถ้วยคิงส์คัพ 9พ.ย.51

โพสต์ โดย LEOPARD 2 »

:!: ผมก็ตั้งใจไปจะนั่งรถไฟจาก กทม.?แต่ขอถามคุณ naiaod ว่าต้องเตรียมค่าใช้จ่ายไปด้วยหรือเปล่าครับ เคยรองปั่นขึ้น 2 ครั้งได้ครึ่งทางปั่นคนเดียวมันเหงา สนุกแน่ๆๆ :mrgreen:
NaiAod:นายอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line @ Hs5kbj
team: LannaBikeTrip
Bike: ควายแดง Red Klein
ตำแหน่ง: Chiangmai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NaiAod:นายอ๊อด »

LEOPARD 2 เขียน::!: ผมก็ตั้งใจไปจะนั่งรถไฟจาก กทม.?แต่ขอถามคุณ naiaod ว่าต้องเตรียมค่าใช้จ่ายไปด้วยหรือเปล่าครับ เคยรองปั่นขึ้น 2 ครั้งได้ครึ่งทางปั่นคนเดียวมันเหงา สนุกแน่ๆๆ :mrgreen:

สวัสดีครับ :P มาเหอะครับ งานนี้ยิงปืนนัดเดียวได้นก 2 ตัวครับ มาปั่นจักรยานได้บุญ แล้วยังได้เที่ยวงานประเพณีลอยกระทงของเชียงใหม่ด้วย ถ้าไม่เเข่งขัน ปั่นเพื่อพิชิตดอยสุเทพได้เหรียญที่ระลึกฟรี งานนี้ฟรีทุกรายการครับ
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 09 ต.ค. 2008, 23:06, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
NaiAodนายอ๊อด <<<>>>LannaBikeTrip

ด้วยความยินดีครับ
LEOPARD 2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ปั่นเดี่ยวแล้ว มีพี่น้องทั่วไทย
Bike: merida tfs 300 1 ,K 5 1 , BAINCHI KUMA 5300 2, 5100 1 ,

โพสต์ โดย LEOPARD 2 »

[size=150]:arrow:สวัสดีครับบบบ .... คุณ นายอ๊อด หากว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในที่ทำงานผม ผมไปแน่ตังใจไว้แล้วต้องวางแผนลาพักร้อนและจองตั๋วสนุกแน่ๆ แต่อยากให้มีการประชาสัมพันธ์ให้มากๆนะครับ [/size] :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

...ขอขอบคุณพี่น้องที่โทรมาสอบถามและให้กำลังใจนะครับ กิจกรรมนี้ไม่มีเงินรางวัลนะครับ อาสาสมัครคุมประพฤติเป็นหน่วยงานเล็กๆ ไม่มีเงินและงบประมาณ จึงจัดกิจกรรมนี้ขึ้นเพื่อหวังว่าจะเหลือเงินเล็กๆ น้อยๆ นำเข้าช่วยเหลือฟื้นฟูผู้กระทำผิดให้กลับตนเป็นคนดี ก่อนคืนเขาเหล่านั้นกลับสู่สังคม ให้อยู่ร่วมกับครอบครัว ชุมชนได้อย่างสงบสุข และเป็นการเทิดพระเกียรติพระองค์ท่าน พ่อหลวงเเห่งแผ่นดิน ที่หวังให้ยาเสพติดสิ้นไปจากแผ่นดินเราครับ...เราจึงทูลเกล้าขอพระราชทานถ้วยรางวัล เพื่อให้เป็นเกีรยติยศสูงสุดแก่นักปั่น เงินรางวัลเท่าใด ก็ไม่สามารถซื้อถ้วยพระราชทานได้ขอพี่น้องร่วมรับเกียรติสูงสุดนี้ร่วมกันเยอะๆๆๆนะครับ...

กราบขอบพระคุณพี่น้องทุกท่านล่วงหน้าครับ
NaiAodนายอ๊อด <<<>>>LannaBikeTrip

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แจ้งพี่น้องทุกๆทราบครับ ทางคณะกรรมการ การจัดงานมีมติว่า

:arrow: ... จะไม่มีการเก็บค่าสมัคร ในทุกรุ่น ทุกประเภทเเข่งขัน
:arrow: ... ประเภทท่องเที่ยวและปั่นเทิดพระเกียรติ พิชิตดอยสุเทพ มีการจับรางวัลหางบัตร ชิงรถจักรยาน และรางวัลอื่นๆอีกมากมาย
:arrow: ... นักปั่นทุกท่านจะได้รับเหรียญที่ระลึก จำกัดจำนวนไว้ที่ 2,000 เหรียญ
:arrow: ... นักปั่นทุกท่านจะได้รับเหรียญบูชา ครูบาเจ้าศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนาไทย ผู้สร้างทางขึ้นดอยสุเทพ เมื่อวันที่ 9 พ.ย. 2477 ซึ่งปีนี้ครบรอบ 74 ปี

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 13 ต.ค. 2008, 23:37, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง

johnmcclain
สมาชิก
สมาชิก
team: ช้าๆได้พร้าเล่มงาม สี่เล่ม
Bike: แอลเอลายคิตตี้

โพสต์ โดย johnmcclain »

น่าสนใจมากเลย คอยติดตามความคืบหน้าอยู่
แม้ไม่เคยอยู่หน้า แต่ไม่เคยช้ากว่าคันสุดท้าย(ซุกแ_่งอย่างเดียว)
HAHA
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819938728
Bike: taurine 1, Kotter the vintage

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

โพสต์ โดย HAHA »

ครือ.... อยากถามว่าแข่งขัน A กับ B เนี่ยมันต่างกันยังไงครับ

เส้นทางไปถึงลานฮอทั้งคู่เลยหรือป่าว แล้วแยกAB ยังไงอ่ะ

เวลาขนาดไหนถึงน่าจะลงรุ่นA แล้วเวลาต่ำกว่าเท่าไหร่น่าจะลงรุ่นBครับ

ครือ..... ไม่รู้จริงๆนะ ไม่ได้แกล้งโง่อ่ะ :?:
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

Re: เชียงใหม่เมาเท่นไบค์ พิชิตดอยสุเทพ..ชิงถ้วยพระราชทาน 9พ.ย.51

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

รายการนี้....น่าสนใจครับ จะพยายามทำตัวให้ว่าง....แต่ไม่ทราบว่าชนกับแม่เมาะรึเปล่าครับ... :P
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

HAHA เขียน:ครือ.... อยากถามว่าแข่งขัน A กับ B เนี่ยมันต่างกันยังไงครับ

เส้นทางไปถึงลานฮอทั้งคู่เลยหรือป่าว แล้วแยกAB ยังไงอ่ะ

เวลาขนาดไหนถึงน่าจะลงรุ่นA แล้วเวลาต่ำกว่าเท่าไหร่น่าจะลงรุ่นBครับ

ครือ..... ไม่รู้จริงๆนะ ไม่ได้แกล้งโง่อ่ะ :?:

ตอบคุณ HAHA ครับ AและB ใช้เส้นทางเดียวกันครับ ระยะทางเท่ากันครับ เพียงแต่เเบ่งกลุ่มของนักปั่นตามความสามารถนะครับ A จะเป็นนักแข่งเกรด A ชั้นนำของเมืองไทย อาจจะมีนักปั่นทีมชาติมาร่วมประลอง ระดับเยาวชน หรือทีมเขต ทีมจังหวัด หรือสังกัดทีมต่างๆ หรือนักปั่นที่ฝีมือดีการฟิตซ้อมดี ก็อาจจะลงวัดความสามารถของร่างกายได้ ส่วนรุ่นแข่งขัน B ก็จะเป็นนักแข่งสมัครเล่น มือใหม่ หรือนักปั่นท่องเที่ยวที่เเข็งแรงอยากลงประลองความสามารถ อาจเป็นนักแข่งเกรด A แต่อ่อนซ้อมลงมาเเข่ง(แต่อาจถูกโห่ไล่ จากเพื่อนๆ :lol: :lol: :lol: ) อะไรประมาณนี้ครับ ในเมืองไทยเรานักแข่งจะรู้จักกันดี แทบจะจัดชั้นขึ้นทำเนียบนักปั่นกันเองได้ ก็จะรู้ฝีมือและลงถูกรุ่นนะครับ ถ้าแอบลงผิดรุ่นมีโห่ไล่แน่ๆครับ(หมายถึงรุ่น A แอบมาลงรุ่น B) แต่รุ่น B ไปลองความสามารถกับรุ่น A ไม่มีใครว่าครับ ถือว่าไปวัดฝีมือ ทดสอบฝีมือ

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ เขียน:รายการนี้....น่าสนใจครับ จะพยายามทำตัวให้ว่าง....แต่ไม่ทราบว่าชนกับแม่เมาะรึเปล่าครับ... :P

ตอบพี่ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ ครับ
ก็ชนนะครับพี่ตี๋ฯ แต่คงแค่ปีนี้ปีแรกของเชียงใหม่ครับ ปีหน้าคงสับหลีกเพราะวันที่ 9 พ.ย. ตรงกับวันที่ครูบาศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนาไทยได้ลงจอบเเรกสร้างทางขึ้นดอยสุเทพ ถ้าไม่มีวันนี้ก็ไม่มีเส้นทางนี้นะครับ ทางเชียงใหม่ได้ประสานงานและขออนุญาตไปทางเเม่เมาะเเล้วครับตั้งแต่ต้นปีแต่ก็ไม่เป็นผล ก็ไม่เป็นไรครับเราพี่ๆน้องๆนักปั่นเพื่อนๆกันทั้งนั้นนะครับ ถ้าชอบทางป่าเขาลุยๆก็ไปแม่เมาะ ถ้าชอบทางเรียบ รำลึกประวัติศาสตร์ ก็มาเชียงใหม่ครับอย่าลืมพาครอบครัวมาเที่ยวด้วยนะครับ นักปั่นและครอบครัวได้เข้าเที่ยวพระตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์ หรือสวนสัตว์เชียงใหม่ไปดูหมีแพนด้าและอุโมงค์ท้องทะเลจำลองที่ยาวที่สุดในประเทศไทย ได้ไปสักการะพระธาตุดอยสุเทพ และอยู่เที่ยวงานประเพณีลอยกระทงยี่เป็งล้านนาที่ขึ้นชื่อของเชียงใหม่ด้วย ( 10-11-12 ) ปั่นฟรี ได้บุญด้วยนะครับ สนับสนุนการช่วยเหลือฟื้นฟูผู้ติดยาเสพติดรวมถึงผู้กระทำผิดให้กลับตนเป็นคนดีครับ พี่ครับ ก่อนคืนเขาสู่ครอบครัวเเละสังคม เป็นการสร้างความดีเพื่อเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของปวงชนชาวไทย ทางคณะกรรมการฯจึงทูลเกล้าขอพระราชทานถ้วยรางวัลเพื่อเป็นมงคลสูงสุดของนักปั่นครับ พระเจ้าหลานเธอพระองค์เจ้าพัชรกิติยาภา เจ้าฟ้านักกฏหมาย ได้พระราชทานถ้วยรางวัลถึง 8 รางวัล นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณที่หาใดเทียบได้ครับ จึงขอเชิญชวนพี่น้องนักปั่นมาเยอะๆๆๆนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 31 ต.ค. 2008, 18:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

ัรับทราบครับพี่อ๊อด....ไปแน่นอนครับ เดี๋ยวพาพี่ ๆ ที่ชมรมฯไปเพิ่มสีสันด้วย....พบกันครับ... :lol:
แอบแซง....เพราะแรงน้อย เหอ เหอ...
johnmcclain
สมาชิก
สมาชิก
team: ช้าๆได้พร้าเล่มงาม สี่เล่ม
Bike: แอลเอลายคิตตี้

โพสต์ โดย johnmcclain »

ความคืบหน้าเป็นไงบ้างครับ ออกสตาร์ทกี่โมง จุดสตาร์ทอยู่ตรงไหน ขั้นตอนการปล่อยตัว เส้นชัยอยู่ตรงไหน สภาพและระยะทางของเส้นทางโดยประมาณ รายละเอียดอื่นๆครับผม
แม้ไม่เคยอยู่หน้า แต่ไม่เคยช้ากว่าคันสุดท้าย(ซุกแ_่งอย่างเดียว)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

johnmcclain เขียน:ความคืบหน้าเป็นไงบ้างครับ ออกสตาร์ทกี่โมง จุดสตาร์ทอยู่ตรงไหน ขั้นตอนการปล่อยตัว เส้นชัยอยู่ตรงไหน สภาพและระยะทางของเส้นทางโดยประมาณ รายละเอียดอื่นๆครับผม

ขออภัยครับที่ตกหล่นเรื่องกำหนดการ
กำหนดการจัดกิจกรรม
วันเสาร์ที่ 8 พฤศจิกายน 2551
7.00น -17.00น : เปิดรับสมัครและแข่งขันประเภทดาวน์ฮิลล์
ณ อ่างเก็บน้ำกาแล หลังมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
13.00น–17.00น : เปิดรับสมัครประเภทเสือภูเขาทางเรียบรุ่นแข่ง
ขัน A และ B ณ หอประชุมศาลาอ่างแก้ว
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
: เปิดรับสมัครจักรยานพิชิตดอยสุเทพ ไม่มี
การแข่งขัน เพื่อรับเหรียญที่ระลึก
วันอาทิตย์ที่ 9 พฤศจิกายน 2551
6.00น – 8.00น : เปิดรับสมัครเสือภูเขาทางเรียบรุ่นแข่งขัน A
และ B

: เปิดรับสมัครจักรยานพิชิตดอยสุเทพ ไม่มี
การแข่งขันเพื่อรับเหรียญที่ระลึก
8.10น – 8.45น : เริ่มการแข่งขันเสือภูเขาทางเรียบ ทุกรุ่นการ
แข่งขัน ( ปล่อยเป็นรุ่นนะครับ ไม่ปล่อยรวมทั้งหมด)

8.45น - 9.15น : พิธีเปิดกิจกรรม
9.15 น : ปล่อยตัวจักรยานเพื่อพิชิตดอยสุเทพ
11.00น : พิธีมอบถ้วยรางวัลทุกรุ่นการแข่งขัน
หมายเหตุ : กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลง ตามความ
เหมาะสม
: จักรยานพิชิตดอยสุเทพมีจับรางวัลแจก
จักรยานและของรางวัลอื่นๆ หลังเข้าเส้นชัย
: จำกัดจำนวนเหรียญที่ระลึกเพียง 2,000 เหรียญ

สถานที่รับสมัครและทำการเเข่งขัน ณ บริเวณศาลาอ่างแก้ว มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จุดปล่อยตัวบริเวณเสาธงหน้าหอประชุม ศาลาอ่างแก้ว ไปตามเส้นทาง ถนนห้วยแก้วผ่านลานครูบาศรีวิชัย น้ำตกห้วยแก้ว วัดพระธาตุดอยสุเทพ ไปสิ้นสุดการเเข่งขันที่ลานจอดเฮลิคอปเตอร์ พระตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์ ระยะทางโดยประมาณ 17 กม.

:arrow: ...กดดูรูปเส้นทางการเเข่งขันตลอดเส้นทาง...

ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย NaiAod:นายอ๊อด เมื่อ 31 ต.ค. 2008, 18:10, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”