นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย อ้วน014 »

ป.ล. ตอนนี้น้องปาร์คทำ Lap Record เอาไว้ที่ 13.48 นาทีในแบบมีหลงทาง..และมองไม่ค่อยเห็นเพราะมืดแย้ว...เอาเวลาเป็นตัวตั้งไว้เป็นเป้าหมายให้ขาอ่อนอย่างผมไล่ทำลายละกันนะ(แต่คงจะนานหน่อย)..อิอิ หรือขาแรงทั้งหลายจะเอาไว้เป็นเป้าด้วยก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใดนะจ๊ะ..(เห็นว่าน้าอ้วน ทำได้ 16 นิดๆเองนี่)

น้าดาบ สถิติที่ผมทำไว้น่าจะไม่มีผลเท่าไรนักเพราะมันปั่นแค่รอบเดียวเองอะ .....เหนื่อยโครตๆ 4 -5 รอบมีตายแหง๋ๆ หรือไม่ก็คงรู้ว่าท่านอาจารย์เสจะมามั้ง เลยทำแสดงไปงั้นแหละ
รอดูรูปนะครับ........(กดดัน)
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

ป.ล. ตอนนี้น้องปาร์คทำ Lap Record เอาไว้ที่ 13.48 นาทีในแบบมีหลงทาง..และมองไม่ค่อยเห็นเพราะมืดแย้ว...เอาเวลาเป็นตัวตั้งไว้ เป็นเป้าหมายให้ขาอ่อนอย่างผมไล่ทำลายละกันนะ(แต่คงจะนานหน่อย)..อิอิ หรือขาแรงทั้งหลายจะเอาไว้เป็นเป้าด้วยก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใดนะจ๊ะ..(เห็น ว่าน้าอ้วน ทำได้ 16 นิดๆเองนี่)

โอ้วววว...วันนี้มาอ่านอีกที...แม่จ้าววววว..ข้อมูลผิดครับผม..สถิติที่น้องปาร์คทำไว้ในรอบสุดท้ายที่พา น้องกอล์ฟ น้องบอล และเจ้าป๊อ ก่อนแสงหมดนั้นทำไว้ที่ 12.48 นาทีครับ ไม่ใช่ 13.48 นะครับ... :D

น้าบอย..เพื่อนชาวต่างชาติฝากขอบคุณน้าบอยนะ บอกว่าน้าบอยน่ารัก ที่พาทัวร์รอบสนามเป็นครั้งแรก..และ..ยอมให้หยุดดื่มน้ำกะหายใจบ่อยๆ..อิอิ :lol: :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
PARK_JI_SUNG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894129602
team: Rock Racing Thailand
Bike: Spe S-Works carbon 29er
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PARK_JI_SUNG »

น้าบอยลากเร็วจัด พี่เค้าเลยต้องหยุดหายใจไม่ทันเลย555 :shock: :lol:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

PARK_JI_SUNG เขียน:น้าบอยลากเร็วจัด พี่เค้าเลยต้องหยุดหายใจไม่ทันเลย555 :shock: :lol:

น้องปาร์คไม่รู้ความจริง....เรื่องจริงคือ...น้าบอย...เค้าเหนื่อย หายใจไม่ทันเลยขอหยุดเองต่างหากไม่ใช่เพื่อนพี่..เอิ๊กๆๆ :mrgreen:
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีครับชาว PIT..ทุกท่าน
น้าดาบ ครับ....ผมเองต่างหากที่ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ผมเองได้ไปเยี่ยมเยียนสนาม...
ทั้งที่ดูแต่ในภาพมานาน...

ถือว่าเป็นสนามที่สวยมากเลยสนามหนึ่งทีเดียว..แรก ๆ อาจจะงงนิดหน่อย ...แต่ถ้าไล่กันจริง ๆ ก็เวียนหัวไม่น้อย....

อย่างที่กล่าว สนามนี้จะนวดไปเรื่อย ๆ อย่างผมเต็มที่ 2 รอบ สลบทีเดียว..วันนั้นผมพยายามไล่น้องกบ เพื่อไม่ให้หลุด แต่สุดท้าย ช่วยปลาย ถึงกับหอบทีเดียว ถ้ามีฮาร์ดเรท..คงจะถึงทะลุ...

สนามนี้เหมาะมากทีเดียวกับการซ๊อมที่ตั้งเป้าหมาย...วันนั้นเจ้ากอล์ฟ ถึงกับชอบ เพราะสนามแบบนี้ใช้ตั้งเป้าหมายในการซ๊อมได้ ไม่ต้องใช้เทคนิค แต่ใช้วิธีการ ซ๊อมแบบเต็มที่...แล้วใช้เป็นระยะเวลา ถ้าซีอมแบบทุกวัน จะเพิ่มระยะเกียร์ให้หนักขึ้น ..จะทนแรงเสียดทานได้ดีทีเดียว....

ส่วนผมเอง..ไอ้หนุ่มดฤษฎีอย่างผม...คงต้องใช้ความเหนื่อยอย่างหนัก....ที่ขี่ให้ครบให้ทุกสนาม ..
น้าอ้วนคร๊าบ....สนามจอมบึง..ยังไงก็รอผมบ้าง ..กลับมาก็หวังเพียงจะได้ขี่บ้างเพื่อให้ครบและไม่บ๊วย...แต่นาทีนี้ก็เพิ่งกลับมา จากการที่ไปได้พูดคุยกับเรื่องสนามแรก...

บอกตรง ๆ ตอนนี้สับสน..ระหว่างการทำงานทีม..กับการเป็นเจ้าภาพจัดทำสนามกีฬาแห่งชาติในปลายปีนี้...เพราะฉะนั้นสรุปได้เลย..ขอลาพักร้อนในการขี่จักรยาน 1 ปีเต็ม..นอกจากขี่หนุกหนานเท่านั้น...เสร็จจากงานนี้สับดาห์หน้า ผมก็คงเป็นหนึ่งเดียว..ที่ต้องไปช่วยงานสวนธนอีก 180 โล...มีใครจะไปกับผมบ้างคร๊าบ...แม่เจ้าโว๊ย...จะตายก่อนหรือเปล่าเนี่ย...

ที่บรรยายมาทั้งหมด..ไม่ต้องห่วง...น้าหม่อง..เตรียมตัวไว้ให้ดี เจอผมสอยแน่....เที่ยวจอมบึง ผมขี่ เอ...นะจะบอกให้น้าหม่อง

ขอทำงานต่อก่อนนะ..บ๊ายบายแล้วเจอกัน....แล้วมีภาพเด็ด ๆ มาโชว็บ้างไม้จ๊ะ...
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

รูปภาพ

เก็บมาฝาก จากรั้ว มสท. ชื่อน้อง กัญ นะครับ

รูปภาพ

ยินดีด้วยครับ กับความพยายาม ที่ได้มา

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ขอแสดงความยินดี กับน้าบอย ที่สำเร็จแล้วครับผม
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมตามมาเสมอ
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 14 ม.ค. 2010, 09:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

ขอแสดงความยินดี กับบัณฑิตใหม่....ในรั๊ว...พิริยะ..

หน้า.มัน ๆ แสดงถึงการทำงานอย่างมุ่งมั่น...
แม้วันซ๊อมก็เหนื่อยมากพอควร...แต่ถ้าไม่ไปซ๊อม..จะถูกตัดชื่อออกจากการรับพระราชทานจากพระหัตถ์..นั่นหมายถึง..เป็นความภาคภูมิใจของครอบครัว...และถือเป็นสิริมงคล และมงคลชีวิตที่ได้ดำเนินต่อไป....อยากเป็นแบบนี้อีกจริง ๆ ...แต่ 24 ปีที่แล้วก็ยังไม่ลืมเลือน...

อยากไปแสดงความยินดีด้วยตัวเองจริง ๆ..แต่..ก่อนหน้านี้เพียงสัปดาห์เดียว..ผมนัดภาระกิจไว้.มิอาจจะเลื่อนได้ จนถึงค่ำมืด...เสียดายเป็นที่สุด....อีกครั้งกับความภาคภูมิใจ ด้วยใจจริง...

แล้วเจอกัน...ในสนามจอมบึง....นะ.นะ...

แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่ง...ที่อยู่ข้าง ริมทั้ง 2 ข้าง...ทำไมสมบูรณ์เหมือนกัน...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ขอแสดงความยินดี กับบัณฑิตใหม่....ด้วยคนครับ

ช่วงนี้ก็ซ้อมไปเรื่อยๆหวังเป็นอย่างยิ่งว่าสนามจอมบึงครั้งนี้คงด้รับเกียรติจากท่าน อ.เสรีช่วยมาเป็นหัวลากให้..ขอบคุณครับ ยังไงก็เบาฝีเท้าหน่อยนะครับเห็นใจน้องใหม่รุ่น 40 คนนี้บ้างนะครับ:lol: :lol: แล้วอย่ามาลากผมไปเข้าป่าเข้าดงล่ะครับ(เข้าป่าเข้าดงน่ะผมไม่กลัว..กลัวเข้าป่าเดียวกันนี่สิ...เสียวววว)

โกต๋อง..สนามจอมบึงปีนี้ขึ้นมาโชว์ตัวด้วยหรือเปล่าครับ..มาตั้งไกลแล้วอย่าลืมเอาถ้วยกลับไปด้วยนะครับ ว่าแล้วก็หนีบแชมป์ของจังหวัดภูเก็ตรุ่น 35-39ปีชาย มาโชวืฝีเท้าให้ดูชมหน่อยนะครับเห็นว่าสนามสุดท้ายไม่ต้องลงแข่งก็ได้ถ้วยเห็นๆ...อย่างนี้เขาเรียกว่า"นอนมา"ใช่ไหมครับ..อิอิ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หม่องวันวีล เขียน:ขอแสดงความยินดี กับบัณฑิตใหม่....ด้วยคนครับ

ช่วงนี้ก็ซ้อมไปเรื่อยๆหวังเป็นอย่างยิ่งว่าสนามจอมบึงครั้งนี้คงด้รับเกียรติจากท่าน อ.เสรีช่วยมาเป็นหัวลากให้..ขอบคุณครับ ยังไงก็เบาฝีเท้าหน่อยนะครับเห็นใจน้องใหม่รุ่น 40 คนนี้บ้างนะครับ:lol: :lol: แล้วอย่ามาลากผมไปเข้าป่าเข้าดงล่ะครับ(เข้าป่าเข้าดงน่ะผมไม่กลัว..กลัวเข้าป่าเดียวกันนี่สิ...เสียวววว)

โกต๋อง..สนามจอมบึงปีนี้ขึ้นมาโชว์ตัวด้วยหรือเปล่าครับ..มาตั้งไกลแล้วอย่าลืมเอาถ้วยกลับไปด้วยนะครับ ว่าแล้วก็หนีบแชมป์ของจังหวัดภูเก็ตรุ่น 35-39ปีชาย มาโชวืฝีเท้าให้ดูชมหน่อยนะครับเห็นว่าสนามสุดท้ายไม่ต้องลงแข่งก็ได้ถ้วยเห็นๆ...อย่างนี้เขาเรียกว่า"นอนมา"ใช่ไหมครับ..อิอิ
ไปแน่นอน แต่จาลงไปยิกกะน้าป่าวหนะ คิดก่อน 10 ปีรุ่น กรูละเบื่อเจงๆ
รุ่นนอนมา ก็คงนอนอยู่แต่ในบ้านตัวเองนั่นแหละ คงไม่ดันทุรังมาถึงจอมบึงมั๊ง
เจอกัน จอมบึง เดินทางพรุ่งนี้ ช่วง 1 ทุ่ม ถึงเช้าวันศุกร์หงะ..นอนที่เดิม...
แล้วเจอกันนะ...
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอร่วมแสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ "น้าบอย" ด้วยครับ :D

และขอให้มีความพยายามต่อสู้และปฏิบัติภาระกิจในหน้าที่การงานจนประสบความสำเร็จดั่งหวัง และ สร้างความอบอุ่นในครอบครัวตลอดไปด้วยเช่นกันครับ :D
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

สวัสดีปีใหม่ครับ พลพรรคพิทฯแก้งค์ ทุกๆท่าน...
ปีนี้ เดือนนี้ งานเข้าตั้งแต่เริ่มเลย ทำให้เข้ามาทักทายกัน แชไปหิด คงไม่ว่ากันนะ...
ขอแสดงความยินดีกับบัณทิตใหม่ ด้วยคนครับ...
งานจอมบึงแค่ถึงแล้ว ขอให้ทุกๆท่านโชคดีนะ...
และทุกๆงาน ทุกๆครั้งที่เดินทาง ขอให้ปลอดภัยและประสบผลตามที่หวังครับ...บายยยยย... :D
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081081xxxx
team: PIT-GANG
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

โพสต์ โดย HUALAN »

ขอแสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ สำหรับ"พี่บอย"สุดหล่อครับ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ตอกบัตรและสวัสดีทุกๆครับ

เมื่อวานได้โทรคุยกับจ่านุ๊กมาได้ความว่า..จ่านุ๊กจะทำการบรรพชาอุปสมบท(ในโครงการอุปสมบทหมู่ทั่วประเทศ) เพื่อเป็นการตอบแทนพระคุณบิดร-มารดา ในวันเสาร์หรืออาทิตย์นี้แล้ว และจะสึกออกมาก็ประมาณเดือนมีนาคม กระผมจึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน โดยเฉพาะท่านคอกาแฟทั้งหลาย(น้าด้วง-ช่างไข่)ที่ได้แวะเวียนไปพักดื่มกาแฟที่บ้านจ่านุ๊กบ่อยๆ ช่วงนี้คงต้องไปขอกาแฟดื่มที่วัดแล้วล่ะ..ถ้าจะให้ดีต้องไปช่วงเพลจะได้กินข้าวกลางวันฟรีด้วยนะจ๊ะ

ตอนนี้โกต๋องจากสำนัก Hell Bike ได้ไปถึงสนามจอมบึงเป็นที่เรียบร้อยแล้วคงไปสำรวจสนามและวางกับดักให้ฝ่ายตรงข้ามด้วยละสิ..ระวังจะโดนเองนะครับ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออนุโมทนาบุญกุศลอันแรงกล้าของจ่านุ๊ก ที่จะอุปสมบทเป็นบรรพชิตเพื่อเป็นการทดแทนพระคุณ คุณพ่อ-คุณแม่ ในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”