นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen:

ท่าน ท้าวฯ (แชร์) อร้าอร่ามตรงกลางเรยนะยะ :lol:
ไฟล์แนบ
immagine001ve7777.JPG (67.74 KiB) เข้าดูแล้ว 1093 ครั้ง
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ขอบคุณครับน้าดาบสำหรับรูปสวยๆ
จริงของโปรโต่งครับ..สถิติมีไว้ทำลาย คราวนี้เวลาของผมทำได้ไม่ค่อยดี(แต่มีแผนเก็บไว้ทำลายในคราวต่อไป..อิอิ)

แล้วแล้วชาวคณะของเราก็โกอินเตอร์กันแล้วหรือนี่..แหมน้าบอยเล่นบังผมซะมองไม่เห็นเลยนะ..ทำกันได้..ดูมันทำ
เสี่ยบาสน่าจะจัดแข่งขันMTBระหว่างตัวแทนฯแต่ละประเทศไปเลย โดยครั้งแรกจัดที่สนามเรือแพของเราก่อนเลย..อิอิ(ชิงความได้เปรียบไว้ก่อน) คราวต่อไปค่อยไปแข่งต่างประเทศกัน(เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ทำหนังสือเดินทาง)

และขอขอบคุณทางบริษัทพิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ที่ยังคงสนับสนุนสโมสรพิริยะ อินเตอร์ทีมตลอดมาและตลอดไป พวกเรานักกีฬาของทีมจะทำผลงานให้ดีที่สุดเพื่อเป็นการตอบแทน(เพื่อค่าสมัคร :lol: :lol: )
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

น้าๆครับไปรับของฝากด้วยครับ อยู่ภูเก็ต
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

:( :? :cry:

น้าหม่องฯคร้าบบบบ..วันนี้ผมมีเรื่องจะสารภาพ... :cry:

ครือว่า...ผมลืมสตั๊ด...อ่ะครับ

เซ็งเป็ดเลยคร้าบบบบบบบบบ....ฮือๆๆๆๆ อดเลย...อุตส่าห์ถล่มเชลซีมา..บอลกำลังขาขึ้นซะด้วย.. :twisted:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

ท่าน MX หมายถึงรายการ Dakar แม่นบ่.....ข่อยก็เบิ่งอยู่คื้อกั๋น.....ป๊าด! KTMมังแรงจริงๆ แต่อย่างได้แฟริ่งแบบนี้มั่งอ่ะ ดูมันมะฯดีมั่กๆ ยัดได้ตั้งแต่GPSยันจอLCD เอาไว้เบิ่งตอนขี่ไกลๆ :lol:
ไฟล์แนบ
david-casteu.jpg (69.75 KiB) เข้าดูแล้ว 996 ครั้ง
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

รูปภาพ

ของฝากจากภูเก็ต ถึง น้าน้า พิริยะทุกท่านนะครับ....
ไว้กินก่อนนอนทุกวัน ห้ามขาดนะ ถ้าขาดวัน ต้องนับ 1 ใหม่จ๊ะ
ทำให้เลือดลมเดินสะดวก หลับสบายยยยยย...ZZZZZZ (เพราะเม็ดแรง)

สำหรับ ไมโล ผกค.ติ่ง กบเคโระจัง ...จ่านุ๊ก วาทะนรก....
ต้องกินวันละ 3 มื้อ หลังอาหารนะจ๊ะ...มีจำนวนจำกัด..
สั่งมาก...ส่งให้ถึงบ้านคร๊าบบบบบบท่าน

รูปภาพ
ตามไปดูช่างไข่พาทัวร์
รูปภาพ
เล่นน้ำกันหนุกหนาน หลังทัวร์เสร็จ
รูปภาพ
รูปภาพ

ไม่จุใจก็ตามลิ๊งค์ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=29938
เอามายั่วกิเลสอันราคะ ของ ผกค.ติ่ง กะไมโล และน้องเคโระจังให้กระเส่าก่อนนะ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ

เจอโจทย์ ระดับเทพ กะลังอ่านอยู่พอดี

..หวาดดีคับบบบบบบ...ท่านเทพทั้งหลาย
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

อูยยยยยย.. :roll: เมื่อยมากๆเลยครับ..เมื่อคืน ถ้าใครไม่ได้ไปโม่แข้งด้วยนี่...เสียดายแย่เลย...อิอิ..จริงมั๊ยจ๊ะ น้าหม่องฯ...มันส์สุดๆ :lol: :mrgreen:

เพื่อนๆที่จะเดินทางไปราชบุรี ในวันหยุดนี้..ช่วยแจ้งกำหนดเวลาหน่อยนะครับ ว่าจะเดินทางกันอย่างไร เมื่อไหร่ ใครไปกับใครบ้าง จะได้เตรียมตัวถูก :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

แม่นแล้ว โปรสะโต่ง
คลิปและผลที่เอามาให้เบิ่ง
มันคือการแข่งขันแรลลี่ที่มียาชื่อดังในอดีตเป็นสปอนเซอร์ (DaGa Rally)
งานแข่งอย่างนี้ ทศวรรษที่ผ่านมา
รถยี่ห้อ "คัน ที มอย" (KTM ) เค้าแรงเจงๆ
แต่ในเมืองไทยไม่เห็นสักกะคัน ฝากรูปมายั่วพวกขาเอ็นดูโร่ สักหน่อยดีกั่ว

คันนี้ของ Despress อดีตแชมป์
รูปภาพ

คันนี้ของ Marc Coma ผู้นำเวลารวมขณะนี้
รูปภาพ

ทีมลูก อีกคัน
รูปภาพ

ส่งท้ายด้วยรถทีมเซอร์วิส ที่กำลังต่อรองกับผู้จัดการทีมและสปอนเซอร์ทีมเรา ให้สั่งซื้อไปให้ทันงานจอมบึง เอิ๊กๆ
รูปภาพ

พอและ เสาร์-อาทิตย์ ส่งใบลา
ขอให้ทีมแข่งและทีมเซอร์วิสทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพ
อยู่ทางนี้จะคอยกรวดน้ำ และเผาพริก เผาเกลือไปช่วย (แช่งคนอื่น) เอิ๊กๆๆ
็Happy in Games Lucky in Life
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ใช่แล้วครับน้าดาบ..เล่นเอาผมเดินกระย่องกระแย่งเลยทีเดียวเชียวแหล่ะแต่ก็ยังนำเป็นดาวซัลโว(ไม่ใช่ดาวคุยโว)อยู่นะครับ เนท่องจากคู่แข่งของผม(พี่หนุ่ม)ต้องบินไปรับการผ่าตัดเส้นเอ็นหลังหัวเข่า(ยอดฮิตในหมู่นักบอล)ที่เยอรมันและต้องรักษาตัวอีกนาน...

แล้วไอ้ซาลาเปา 2 ลูกที่โกต๋องเอามาฝากนี่มันใส้หมูสับหรือหมูแดงกันละเนี่ย ดูแล้วน่ากินดี สงสัยต้องกับกาแฟตอนเช้าท่าจะดี โกต๋องมากินด้วยกันนะ
:lol: :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
08062008235_resize.jpg (36.03 KiB) เข้าดูแล้ว 957 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=79019

ฝากให้ท่าน ผจก.ติ่ง ครับ สำหรับไอ้แมลงปอคันนั้น :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

ตามที่โทรคุย..ส่งรายการที่
2. เบาะ Canondale ติดรถ F3 500 บาท
3. จานหน้า FSA Alpha Drive ขายาว 175 กระโหลก 68 1,500 บาท
มาที่ นายนพพร ปานพิมพ์ 084-102-0922
30/1 ม.3 ต.ลำผักชี อ.หนองจอก กทม 10530
-------------------------------------------------------

ซื้อจังเลย นะ ผกค.ติ่ง
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีจ๊าทุกๆคน

เดินทางกันโดยสะดวกและปลอดภัยนะครับ พอดีทำหน้าที่ยามรักษาบ้านอยู่ครับ งานหน้าไว้เจอกันนะครับ

อาทิตย์ท่านที่ไม่ได้ไปใหนเชิญเข้าแทรคพุทธมณทลนะครับ อย่าให้ต้องบังคับ หรือจะไปปั่นพร้อมน้ำตาก็ได้ อิ อิ

คนภูเก็ตสงสัยต้องกวาดถ้วยจอมบึงไปหลายใบแน่ๆ เลย ไว้งานถลางจะไปเอาคืนกลับมาแล้วกันนะครับ อิ อิ

คิดถึงครับและจะเป็นกำลังใจใ้ห้เพื่อนตลอดไป.............
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สวัสดีคร๊าบ...บบบบบบ ทักมายามเช้ารอบวงครับ

ไม่ได้เข้ามาอ่านและทักทายเพื่อนๆพี่ๆซะหลายวัน นั่งอ่านกระทู้และดูภาพที่น้าโอ๋ให้ลิ้งค์มา เล่นเอานานพอดู ฝั่งกรุงเทพกับฝั่งภูเก็ตอากาศเป็นยังไงบ้าง ข่าวว่าอุณหภูมิสูงขึ้นมาบ้างแล้ว คงอุ่นกันนิดหน่อย ส่วนที่บ้านผมมันกำลังเย็นเข้าใส้ ยิ่งช่วงเช้าแทบไม่อยากลุกจากเตียงเลยละ แต่อากาศแบบนี้ก็สบายดี ไม่ร้อนอบอ้าว เมื่อเช้าไปส่งพาแม่ไปทำบุญที่วัด มองสวนยางข้างถนนก็เริ่มสังเกตุเห็นว่าใบเริ่มผลิบ้างแล้ว เป็นการส่งสัญญาณว่าฤดูใบไม้ผลิคงมามาถึงเร็วกว่าเดิม ชาวสวนยางก็คงต้องหยุดกรีดยางกันเร็วขึ้น คงขาดรายได้อีกหลายเดือน... แต่ก็ต้องทนครับ ขืนกรีดมีหวังตายหมดสวนแน่ๆ :mrgreen:

ส่วนน้าๆฝั่งภูเก็ตไม่ทราบว่ากินยาอะไรเข้าไปถึงได้คึกชวนกันปั่นออกทริปกันแบบบ้าเลือดอย่างนั้น ยิ่งโกอุ๋มไปด้วยผมอดคิดไม่ได้ว่าคงไม่ใช่น้ำใบเตยสูตรพิเศษนะ แล้วที่ช่างไข่เอามาฝากหนะ ขาวๆอวบๆกลมๆ ที่บ้านผมมีเยอะ เอาซักโลฯมั๊ย กลิ่นงี้...รับรองผลว่าถ้าเข้าจมูกแก้อาการเป็นลมได้พอสมควร... :P

ช่วงนี้เวลามีเยอะ แต่ก็หมดไปกับการตัดหญ้า เข้าสวนฯ ทำซีดีเทพฯ เทียนชัย ก็เลยห่างกระทู้ไปหน่อย ส่วนงานแข่งที่นครศรีธรรมราชรูปแบบสนามยังไม่รู้ชะตากรรม ก็เลยยังไม่แน่ใจว่าจะไปร่วมด้วยหรือเปล่า แต่ถ้าไปงานนี้กรรมการคงไม่ให้หยุดแข่งเหมือนที่ภูเก็ตหรอกนะ ...กลัว.... :lol:
ALEX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เด๋วนี้มาปั่นเสือหมอบแล้วจ้า

โพสต์ โดย ALEX »

:D :D ซินเจียอยู่อี่ซิงนี้ฮวดไช้ นะครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”