กลุ่มรวมมิตร ..... คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๖ (ภาค ๓๐)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๖ (ภาค ๓๐)

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

สมชาย เขมะรังสี เขียน:... เพิ่งทราบข่าวจากกระทู้นี้ว่าคุณจารึกออกทริปฉายเดี่ยว ไปเวียดนาม ข้ามไปจีน...สุดยอดเลยครับ ดูจาก Thai PBS แล้ว ท่านจารึก สุขภาพแข็งแรง ฟิตเปรี้ยะ อย่างนี้ออกลุยได้สบาย ...ไม่ทราบว่าตอนนี้ท่านจารึกปั่นไปถึงไหนแล้วครับ...คุณสมพิศพอทราบข่าวคราวไหมครับ...สมชาย
ติดตามข่าวการปั่นของคุณจารึก ล่าสุด ได้ที่นี่ครับ

ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓"...

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=9128

และไล่ทวนดูย้อนหลังได้
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

Re: กลุ่มรวมมิตร ..... คุยกันสัพเพเหระ พ.ศ. ๒๕๕๖ (ภาค ๓๐)

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

..

สวัสดีค่ะ พี่ธานินทร์๙๙

ก่อนหน้านี้ คุณนายยุ่ง ๆ กับทริป เกาะตะรุเตา จึงไม่ได้มาดูที่หน้านี้เลย แต่จากที่พบกันกับเพื่อน ๆ บอกว่า พี่ธานินทร์ จะเกษียณตนเอง

คุณนาย แค่ปรารถนาจะบอกว่า ก่อนเกษียณ ขออนุเคราะห์ "ทริป ไทย - ทวาย" อีกสัก 1 ทริปนะคะ

แปลนว่าจะปั่น จาก วันที่ 1 กทม. - กาญ พัก 1 คืน

วันที่ 2 กาญ - บ้านน้ำพุ - ข้ามเขา แวะพักระหว่างทาง (เขตพม่า)

วันที่ 3 ทวาย เมืองท่าน้ำลึกของพม่า

วันที่ 4 ท่องเที่ยว

ขอขอบคุณ ณ ตรงนี้ก่อนเลย

..
nitipan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: เหล็กน้ำพี้สีชมพู

โพสต์ โดย nitipan »

ไม่ได้เข้ากระทู้เสียนานอยากบอกว่ารักทุกคนครับ
ไฟล์แนบ
le-tour-france-2013-previews-20130628-112659-229.jpg (90.76 KiB) เข้าดูแล้ว 283 ครั้ง
ไม่เคยรู้สึกเสียดายเวลาเมื่ออยู่บนอานจักรยาน
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ

จัดปั่นไปทวายก่อนผมเกษียณหรือหลังเกษียณก็คงไม่ต่างกันครับ.. คุณนาย :P
คือแม้จะเกษียณก่อน เพื่อนๆและน้องๆเขาก็คงยังดูแลเต็มที่ครับ
เกษียณก่อนอาจจะดีกว่าตรงที่มีเวลามากขึ้น :D

ดูแผนที่ข้างล่างนี้ ระยะทางจากเมืองกาญจน์ไปทวายประมาณ ๒๑๐ กม. เส้นทางในพม่าเป็นเขาชันมาก ผมได้ยินว่าบางช่วงรถยนต์ที่ไม่ใช่ 4WD แทบจะขึ้นไม่ไหว
ผมจะหาข้อมูล profile แสดงระดับความสูงตลอดเส้นทางมาดูกันก่อน รวมทั้งข้อมูลจุดที่มีแค้มป์ที่พักแรมได้
แต่ผมคิดว่าระยะทาง ๒๑๐ กม.ที่เป็นเขาชันมากๆ จะไม่สามารถไปถึงได้ในสองวัน น่าจะต้องใช้เวลาสามวันครับ
ไฟล์แนบ
Main_Roadmap.jpg (116.42 KiB) เข้าดูแล้ว 271 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ธานินทร์๙๙ เขียน:จัดปั่นไปทวายก่อนผมเกษียณหรือหลังเกษียณก็คงไม่ต่างกันครับ.. คุณนาย :P
คือแม้จะเกษียณก่อน เพื่อนๆและน้องๆเขาก็คงยังดูแลเต็มที่ครับ
เกษียณก่อนอาจจะดีกว่าตรงที่มีเวลามากขึ้น :D

ดูแผนที่ข้างล่างนี้ ระยะทางจากเมืองกาญจน์ไปทวายประมาณ ๒๑๐ กม. เส้นทางในพม่าเป็นเขาชันมาก ผมได้ยินว่าบางช่วงรถยนต์ที่ไม่ใช่ 4WD แทบจะขึ้นไม่ไหว
ผมจะหาข้อมูล profile แสดงระดับความสูงตลอดเส้นทางมาดูกันก่อน รวมทั้งข้อมูลจุดที่มีแค้มป์ที่พักแรมได้
แต่ผมคิดว่าระยะทาง ๒๑๐ กม.ที่เป็นเขาชันมากๆ จะไม่สามารถไปถึงได้ในสองวัน น่าจะต้องใช้เวลาสามวันครับ
ขอขอบคุณค่ะ พี่ธานินทร์๙๙

แปลนเป็นแบบคร่าว ๆ ค่ะ เนื่องจากคุณนายไม่ทราบระดับความสูงชัน และ ระยะทางค่ะ แม้จะเป็นทางแบบใหน ระยะทางเท่าใด ก็จะขอความอนุเคราะห์พึ่งพาพี่ธานินทร์๙๙ ล่ะคะ

จะรอ และขอน้อมรับแผนข้อมูลระหว่างเมืองกาญ กับ ทวาย จากพี่ธานินทร์๙๙ อย่างใจเต็มร้อยค่ะ

..
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเกริ่นกับพรรคพวกแล้วครับ เขาแนะนำว่าไปได้เร็วเท่าไรยิ่งดี ไปตอนหน้าฝนนี่แหละ ..ยังไงก็ควรเป็นช่วงก่อนออกพรรษา
ต้องถามแกนหลัก นอกจากคุณนายแล้วก็มีพี่สมพิศ น้าเป็ด ฯลฯ ว่าช่วงไหนที่ปลอดโปร่ง ไม่มีนัดปั่นทริปอื่น
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

ธานินทร์๙๙ เขียน:ผมเกริ่นกับพรรคพวกแล้วครับ เขาแนะนำว่าไปได้เร็วเท่าไรยิ่งดี ไปตอนหน้าฝนนี่แหละ ..ยังไงก็ควรเป็นช่วงก่อนออกพรรษา
ต้องถามแกนหลัก นอกจากคุณนายแล้วก็มีพี่สมพิศ น้าเป็ด ฯลฯ ว่าช่วงไหนที่ปลอดโปร่ง ไม่มีนัดปั่นทริปอื่น
ขอบคุณมากครับพี่ธานินทร์ :mrgreen:

ไปหน้าฝนสดชื่นดีแต่ถ้าเจอฝนคงลำบากหน่อย คุณนายทำการบ้านเหนื่อยอีกแล้ว :mrgreen:

ขาประจำ
ขาประจำ

ธานินทร์๙๙ เขียน:ผมเกริ่นกับพรรคพวกแล้วครับ เขาแนะนำว่าไปได้เร็วเท่าไรยิ่งดี ไปตอนหน้าฝนนี่แหละ ..ยังไงก็ควรเป็นช่วงก่อนออกพรรษา
สวัสดีค่ะ พี่ธานินทร์๙๙

วันนี้ ช่วงค่ำ ๆ คุณนายขอนุญาตปรึกษาหลังไมค์นะคะ

ขอบคุณค่ะ

..
ขาประจำ
ขาประจำ

สมพิศ เขียน:
ขอบคุณมากครับพี่ธานินทร์ :mrgreen:

ไปหน้าฝนสดชื่นดีแต่ถ้าเจอฝนคงลำบากหน่อย คุณนายทำการบ้านเหนื่อยอีกแล้ว :mrgreen:

สวัสดีค่ะ พี่คนปิดท้าย

ค้นหาเรื่องเดินทาง ไม่หวั่นค่ะ แต่..แอบมีหวั่นนิด ๆ กับเพื่อน ๆ ที่มาแล้วทำตัวน่าเบื่อหน่าย ประเภทหน้าสดใส ลับหลังวิจารณ์ อิ อิ เจอมาแล้วทริปต้นทุนต่ำ จะเอาผลตอบแทนอะไรมากมายนัก

ทริปประเดิม ของพี่คนปิดท้าย นำทางโลดเลยค่ะ

..
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

คุณนาย ปากเกร็ด เขียน:......
สวัสดีค่ะ พี่คนปิดท้าย

ค้นหาเรื่องเดินทาง ไม่หวั่นค่ะ แต่..แอบมีหวั่นนิด ๆ กับเพื่อน ๆ ที่มาแล้วทำตัวน่าเบื่อหน่าย ประเภทหน้าสดใส ลับหลังวิจารณ์ อิ อิ เจอมาแล้วทริปต้นทุนต่ำ จะเอาผลตอบแทนอะไรมากมายนัก

ทริปประเดิม ของพี่คนปิดท้าย นำทางโลดเลยค่ะ

..
ขอเสนอเป็นทริปปิดครับ รายละเอียดต้องเจรจาบนโต๊ะ :lol: :lol: :lol:

ขนมปัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899690600
team: Rocket Bike,กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม60
Bike: Wheeler Titanium

โพสต์ โดย ขนมปัง »

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ....ทริปปิด ชวนกันเฉพาะคนรู้ใจ
มากคนมากเรื่อง ยิ่งไม่สนิท ไม่รู้ใจกันด้วยแล้ว ไปไหนด้วยกันมีแต่เรื่อง ผมถึงไม่ชอบไปทริปไกลๆ ที่มีคนมากๆ
ผู้ใดรู้จักปล่อยวาง ผู้นั้นจักพบทางสว่าง
Yuthana
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-919-4971
team: กลุ่มรวมมิตร,กลุ่ม๖๐
Bike: Kona,Cannondale,SOMA-SAGA
ตำแหน่ง: เสนานิคม ๑ แขวง/เขต ลาดพร้าว
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yuthana »

ยกมือสนับสนุน :roll:
kusol.sikhiu
สมาชิก
สมาชิก
team: MTB SIKHIU
Bike: MTB Rood

โพสต์ โดย kusol.sikhiu »

เข้ามาติดตามครับ :) :) :)
ไชยยันต์
สมาชิก
สมาชิก
team: รวมมิตร
Bike: KONA

โพสต์ โดย ไชยยันต์ »

ทริปนี้ น่าสนแฮะ
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ

แผนที่ที่ชัดกว่าเดิมครับ ระยะทางรวมจากจุดผ่านแดนบ้านพุน้ำร้อนถึงท่าเรือทวาย 45.725 + 42.325 + 57.450 = 145.5 กม
แค้มป์กลางทางมีอยู่สามแห่ง จุดพักแรมต้องเป็นแห่งใดแห่งหนึ่งในสองแห่งแรก ซึ่งอยู่ใกล้แม่น้ำตะนาวศรี (Tanintharyi River)
Main_Roadmap_d.jpg (100.98 KiB) เข้าดูแล้ว 147 ครั้ง
เห็นเส้นทางยึกยักเกือบตลอด แสดงว่าเป็นเขาชันเกือบตลอด ชักวิตก ว่าจะปั่นได้ช้ามาก ต้องไปสำรวจสักรอบนึงก่อนละครับ

สภาพเส้นทางเมื่อวานซืน ฝนตกมาก ช่วงที่ผ่านแม่น้ำมีน้ำท่วมทางขาดเป็นบางช่วง แต่น้ำมาเร็วก็ลงเร็ว
130801_9.jpg (115.14 KiB) เข้าดูแล้ว 147 ครั้ง
130801_1.jpg (116.13 KiB) เข้าดูแล้ว 147 ครั้ง
130801_2.jpg (116.6 KiB) เข้าดูแล้ว 147 ครั้ง
130801_6.jpg (117.88 KiB) เข้าดูแล้ว 147 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ธานินทร์๙๙ เมื่อ 03 ส.ค. 2013, 21:54, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”