ขอชวนชาว Joy&Jam ทุกท่านร่วมทำบุญประจำปี 2555 ครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
nopest
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: Trek / Giant XTC

Re: ขอชวนชาว Joy&Jam ทุกท่านร่วมทำบุญประจำปี 2555 ครับ

โพสต์ โดย nopest »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
nopest เขียน:นพไปด้วยนะครับ :D :D :D
รับทราบครับ ดีใจจังที่ไปด้วย ว่าแต่จะปั่นไปหรือจะนั่งรถไปดีล่ะ ;)
ว่าจะปั่นไปครับ :D :D
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: ขอชวนชาว Joy&Jam ทุกท่านร่วมทำบุญประจำปี 2555 ครับ

โพสต์ โดย ospop »

ใกล้ได้ไปทำบุญแล้วนะ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

ถามอีกนิดครับเรื่องเวลาสำหรับผู้ปั่นไป และผู้ขับไปครับ

เวลาสำหรับผู้ปั่นไป เจอกันที่ไหน ล้อหมุนกี่โมง ถึงประมาณกี่โมง เส้นทางไหน

ผู้ขับไป เจอกันที่มูลนิธิเลย กี่โมง

ระยะเวลาที่มูลนิธิ แล้วเสร็จน่าจะประมาณกี่โมงครับ

คือมีหลังไมค์มาถามเยอะครับ สำหรับพวกสายเก่า....จำหน้าไม่ได้ สนใจอยากไปจอยแอนด์แจม แต่ยังกล้าๆ กลัวๆ
กระผมเอง ก็มีข้อมูลน้อยนิด ถนัดโดดทริปซะมากกว่า เลยไม่กล้าฟันธงตัวเทอวด้วย :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

RongZilla!!! J&J เขียน:ถามอีกนิดครับเรื่องเวลาสำหรับผู้ปั่นไป และผู้ขับไปครับ

เวลาสำหรับผู้ปั่นไป เจอกันที่ไหน ล้อหมุนกี่โมง ถึงประมาณกี่โมง เส้นทางไหน

ผู้ขับไป เจอกันที่มูลนิธิเลย กี่โมง

ระยะเวลาที่มูลนิธิ แล้วเสร็จน่าจะประมาณกี่โมงครับ

คือมีหลังไมค์มาถามเยอะครับ สำหรับพวกสายเก่า....จำหน้าไม่ได้ สนใจอยากไปจอยแอนด์แจม แต่ยังกล้าๆ กลัวๆ
กระผมเอง ก็มีข้อมูลน้อยนิด ถนัดโดดทริปซะมากกว่า เลยไม่กล้าฟันธงตัวเทอวด้วย :mrgreen:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:ขอบคุณพี่หนึ่งกับน้องป๊อปที่ช่วยลงรายละเอียด :P

ตกลงเราเจอกันที่บ้านพี่หมีโดยใครจะปั่นไปล้อหมุนที่บ้านพี่หมี 8.00น. :!:
แล้วแวะทานข้าวเช้าที่ปากทางเข้าสวนหลวงก็น่าจะดีนะ
สำหรับรถยนต์ก็ออกซัก 9.00น. น่าจะไปถึงใกล้เคียงกัน

ถ้าใครไม่สะดวกมาเจอกันก็ขับรถไปรอที่มูลนิธิไปถึงซัก 10 โมงนะครับ ;)

เราต้องไปถึงก่อนซักชั่วโมงครึ่งเพื่อคัดแยกประเภท นับจำนวนสิ่งของบริจาค และเตรียมอาหาร
ให้พร้อม แล้วเราจะรับประทานอาหารกลางวันพร้อมกันเวลา 11.30น. จากนั้นซักบ่ายโมงเราจะมีโชว์
ชุดพิเศษจากพี่อู๊ด (มีคนอื่นด้วยรึเปล่า :?: )
ตามนั้นครับ
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณ จิม โอนเข้ามา อีก 1000 บาทนะครับ แล้วแจ้งว่าพรุ่งนี้จะปั่นไปด้วย อาจไปดักรอที่หน้าทางเข้าสวนหลวง ร.๙

พรุ่งนี้จะ พิมพ์ใบรายการยอดเงิน และ ยอดขอที่จัดซื้อ ไปชี้แจงนะครับ :)

ฝากถึง ท่านรอง เราตามล่าหาไบเลย์ให้ท่านแล้วนะครับ แต่ไม่สามารถอะครับ ไม่รู้ร้านเลขเจ็ดมีเปล่า??? :(
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

พอดีติดธุระด่วน ไปด้วยไม่ได้ครับ
ฝากทำบุญ ฝากขนของ และฝากทานอาหารส่วนของผมด้วย :lol:
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

kgbone เขียน:พอดีติดธุระด่วน ไปด้วยไม่ได้ครับ
ฝากทำบุญ ฝากขนของ และฝากทานอาหารส่วนของผมด้วย :lol:
อ้าว...เสียดายจัง แล้วไม่ทราบของบริจาคได้ฝากใครไว้ล่ะครับ
หนูเหมียว เขียน:คุณ จิม โอนเข้ามา อีก 1000 บาทนะครับ แล้วแจ้งว่าพรุ่งนี้จะปั่นไปด้วย อาจไปดักรอที่หน้าทางเข้าสวนหลวง ร.๙

พรุ่งนี้จะ พิมพ์ใบรายการยอดเงิน และ ยอดขอที่จัดซื้อ ไปชี้แจงนะครับ :)

ฝากถึง ท่านรอง เราตามล่าหาไบเลย์ให้ท่านแล้วนะครับ แต่ไม่สามารถอะครับ ไม่รู้ร้านเลขเจ็ดมีเปล่า??? :(
ไม่เคยเห้นขายใน ๗-๑๑ นะครับ ส่วนใหญ่เจอในร้านอาซิ้มอ่ะ สงสัยพี่โอแอบส่งไม้ให้จิมแหงเลย :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

เมื่อกี้ได้คุยกับคุณจิมเรื่องข้าวเช้าโดยให้ความเห็นว่ามีอาหารหลายอย่างตรงตีนสะพานข้ามถ.ศรีนครินทร์ตรง
แยกอุดมสุข ทานเสร็จเราก็เลี้ยวขวาไปเข้า ถ.ศรีนครินทร์ตรงยาวได้เลยก็ดีเหมือนกันเพราะช่วงอ่อนนุชยังทำถนนอยู่
ฉะนั้นใครต้องการมาดักรอกลางทางก็ไปรอเป็นเพื่อนคุณจิมได้ ซึ่งจะถึงจุดนี้ประมาณ 8.30น. นะครับ
:P
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Bike

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

ขอเสริมคุณโป้งเผื่อใครไปรอกลางทางครับ
ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูตำลึงเกือบสุดถนนอุดมสุข ก่อนเลี้ยวเข้าศรีนครินทร์ครับ
ก่อนที่จะถึงสี่แยกศรีอุดม ร้านจะอยู่ด้านซ้ายมือ ก่อนถึงตีนสะพานตามภาพ
ครับ
ไฟล์แนบ
1.jpg (195.14 KiB) เข้าดูแล้ว 119 ครั้ง
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

รับทราบครับ มาแจ้งเพิ่มเติม ว่าชีวันสมทบมาอีก 1000 บาทนะครับ
สะมะชาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-103-4274
team: จอยแอนด์แจม
Bike: sugar3+/adept_ pro/fg_light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สะมะชาย »

ไปด้วยครับ...คิวว่าง จะได้นำเงินครูต๊อกแห่งศรีสุริโยทัยนักปั่นหน้าใหม่ฝากมาทำบุญ 200 บาทมามอบให้ครับ
ร่วมแจมที่บ้านน้าหมีก็แล้วกัน
:D :D
aood j&j
ขาประจำ
ขาประจำ
team: freeride
Bike: MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aood j&j »

กินเลี้ยงส่งท้ายปีเก่าทีแผนกเพิ่งกลับมา พรุ่งนี้เจอกันครับ
น้องรองช่วยเป็น m.C. ให้ด้วยขอแบบ ฮา ฮา นะน้อง :mrgreen:
aood j&j
ขาประจำ
ขาประจำ
team: freeride
Bike: MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aood j&j »

24 ออกจริงๆ ด้วยอ่ะ (เลข 2 ตัวท้ายยอดบริจาครวม) :mrgreen:

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

aood j&j เขียน:24 ออกจริงๆ ด้วยอ่ะ (เลข 2 ตัวท้ายยอดบริจาครวม) :mrgreen:

รูปภาพ
โอ้ว์...ขลังจริงๆด้วย เสียดายซื้อไม่ทัน แลพก็ขอขอบคุณพี่อู๊ดมากๆอีกครั้ังนะครับ :P
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
aood j&j เขียน:24 ออกจริงๆ ด้วยอ่ะ (เลข 2 ตัวท้ายยอดบริจาครวม) :mrgreen:

รูปภาพ
โอ้ว์...ขลังจริงๆด้วย เสียดายซื้อไม่ทัน แลพก็ขอขอบคุณพี่อู๊ดมากๆอีกครั้ังนะครับ :P
ทำบุญแล้วถูกหวยกันอีกเปล่าครับ
เลขท้ายเบอร์มือถือผม

ผมยังทำภาพไม่ได้ PS4 ยังเปิดไฟล์ raw ไม่ได้ ตอนนี้หา camera raw ตัว setup ไม่ได้ มีแต่ตัว update
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”