ชมรมจักรยานอุดรธานี

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหนวดขาว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5926797
team: ป๋าแอ๊ต(ทีมโอเลี้ยง)
Bike: Rocky Mountain, TREK 4300, Panasonic.

ชมรมจักรยานอุดรธานี

โพสต์ โดย เสือหนวดขาว »

เราชาวอุดรธานีดีใจและภูมิใจมากที่ได้ก่อตั้งชมรมจักรยานอุดรธานีขึ้นมา เพื่อให้บุคคลภายนอกได้รับทราบโดยทั่วกันว่าที่จังหวัดอุดรธานีนั่นได้มีชมรมจักรยานเพื่อรองรับแขกจากถิ่นที่ไปเยือนจังหวัดอุดรธานีของเราแม้นกระทั้งจะได้มีส่วนช่วยเหลือสังคมอีกทั้งจะสนับสนุนส่งเสริมให้ประชาชนชาวอุดรธานีหันมาใช้จักรยานมากขึ้นไม่ว่าจะเป็นการออกกำลังกายหรือใช้จักรยานเป็นพาหนะจะได้เป็นการประหยัดพลังงานลดการจราจรที่คับคั่ง

***รายชื่อที่ได้แนบมานี้เป็นรายชื่อคณะกรรมการ(รักษาการ)

ที่0001/2551 ชมรมจักรยานอุดรธานี
823 หมู่ที่ 1 ซอยรัศมี 5
ตำบลบ้านเลื่อม อำเภอเมือง
จังหวัดอุดรธานี 41000

22 กรกฏาคม 2551

เรื่อง การจัดตั้งคณะกรรมการบริหารชมรมจักรยานอุดรธานี
เรียน นายกสมาคมกีฬาจังหวัดอุดรธานี
สิ่งที่แนบมาด้วย เป็นรายชื่อคณะกรรมการบริหารมชมรมจักรยานอุดรธานี จำนวน 1 ชุด

1. เรืออากาศโท วรกาล กันภัย - ประธาน
2. พันจ่าอากาศเอกวัจนกร กันภัย - เลขาประธาน
3. นายอัฏธพล ทองสันเทียะ - รองประธาน
4. นายชาตรี ห้องสำราญ - เลขานุการ
5. นายบรพิตร์ หาญธนะมีชัย - ผู้ช่วยเลขานุการ
6. นายจำเนียร กิจเวชเจริญ - เหรัญญิก
7. นายแพทย์สมชิต ตรีทิพย์สถิตย์ - ผู้ช่วยเหรัญญิก
8. นายเฉลิมเกีรยติ วัฒนานุสิทธิ์ - ประชาสัมพันธ์
9. นายพงษ์ศักดิ์ แสนล้อม - ผู้ช่วยประชาสัมพันธ์
10. นายจะเด็ด พรหมแสง - ปฏิคม
11. นายสนทยา เอนกเวียง - นายทะเบียน
12. นางดวงเดือน เอนกเวียง - ผู้ช่วยนายทะเบียน
13. สำรวย บุตรธนู - กรรมการ
14. นายอิทธิพล สุภโตษะ - กรรมการ
15. นายปรีชา ยศแก้ว - กรรมการ

จึงเรียนมาเพื่อโปดรพิจารณา

ขอแสดงความนับถือ

........................................
(นายชาตรี ห้องสำราญ)
เลขานุการชมรมจักรยานอุดรธานี

ทางชมรมยินดีรับคำติชมจากทุกกลุ่ม จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งที่จะให้คำแนะนำ คณะกรรมการชุดนี้เป็นชุดรักษาการ จนกว่าทางสมาคมกีฬาจังหวัดอุดรธานีพิจารณาเสร็จสิ้นลงทางชมรมจักรยานอุดรธานีจทำการจัดเลือกคณะกรรมการสามัญอีกครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย เสือหนวดขาว เมื่อ 23 ก.ค. 2009, 08:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือหนวดขาว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain, TREK 4300, Panasonic.

Re: ชมรมจักรยานอุดรธานี

แก้ใขรายชื่อคณะกรรมการดั่งนี้

ลำดับที่ 15. นายปรีชา ยศแก้ว - กรรมการ

จึ่งเรียนมาเพื่อทราบ
ป๋าแอ๊ต....
@Rider
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๖ ๖๑๐ ๒๔ ๒๒
team: เทคนิคมีน
Bike: จักรยานตราจระเข้

โพสต์ โดย @Rider »

ยินดีด้วยนะครับที่มีการก่อตั้งชมรมจักรยานอุดรธานีขึ้นมา
เพราะจังหวัดอุดรธานีของเราเป็นฐานที่มั่นของกลุ่มคนเสื้อแดง
เอ้ย...ไม่เกี่ยว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จังหวัดอุดรธานีของเราจังหวัดใหญ่ มีผู้รักในการกีฬาเพื่อสุขภาพจำนวนมาก
สังเกตได้จากที่สวนสาธารณะหนองประจักษ์ ที่มีชาวอุดรมาออกกำลังกายกันวันละหลายพันคน
เคยแนะนำเพื่อนๆจากจังหวัดอื่นมาเยี่ยมชม ทุกๆคนก้ออิจฉาชาวอุดรที่มีสถานที่ออกกำลังกายที่ดี สวยงามและอยู่กลางเมือง :D :D :D :D :D

แต่น่าเสียใจนิดนึง....ที่มีแก็งค์มิจฉาชีพปะปน พี่สาวผมจอดรถไว้มี่หนองประจักษ์ข้างจวนผู้ว่าราชการ ยังโดนโจรมันงัดรถฉกเอาทรัพย์สินมีค่าหลายหมื่นบาท แถมเอาบัตรเครดิตไปกดเงินที่ตู้ ATM. ธ.ไทยพาณิชย์ ตรงปากทางเข้าหนองประจักษ์ เวลา 18.15 น. ตอนนี้ผ่านไปร่วม 3 เดือนแล้ว ตำรวจเมืองอุดรยังไม่มีความสามารถจับโจรมาลงโทษได้ ทั้งๆที่ไปขอภาพวงจรปิดจากธนาคารมาดูก้อรู้แล้วว่าป็นแก็งค์ไหน ลายมือแฝงของคนร้ายก้อเก็บไปตรวจ จุดนั้นก้อไม่ได้เปลี่ยวมีคนผ่านไป-มาตลอด แถมอยู่ข้างรั้วบ้านผู้ว่าราชการจังหวัด :cry: :cry: :cry: :cry:

ฝากข้อเสนอแนะให้พี่ๆที่ก่อตั้งชมรมจักรยานอุดรธานีนิดนึง
อยากให้เปิดบอร์ดห้องสนทนาของชมรมจักรยานอุดรธานี
โดยขอใช้พื้นที่ในเวบของ ThaiMTB. แห่งนี้ เพื่อเป็นช่องทางในการติดต่อและประชาสัมพันธ์ของชมรม
ไฟล์แนบ
clubbbbbbbbbbbbbbbbbb.JPG (51.01 KiB) เข้าดูแล้ว 7199 ครั้ง
@@@ Ride to the Moon @@@
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819258890
team: สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน23 อุดรธานี
Bike: cannondale fos haro missile

โพสต์ โดย หมวดกานต์ »

ขอเชิญชวนชาวจักรยานอุดรธานีทุกท่านตลอดจนพี่น้องชาวเสือทุกท่านเข้ามาเยี่ยมชมและชี้แนะหรือให้คำแนะนำ ชมรมจักรยานอุดรธานีขอน้อมรับด้วยความยินดีรับครับ
ลับด้วยลม คมที่แรง
เสือหนวดขาว
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณๆRider ครับที่ให้คำแนะนำ ผมจะนำไปหารือกันอีกครั้ง แต่หากหาไม่ได้จริงๆก็คงจะใช้ห้องนี้แหละครับเป็นที่พบปะสนทนากัน และขอแสดงความเสียใจด้วยเรื่องพี่สาวคุณที่ถูกงัดรถและสูญเสียทรัพย์ไป บริเวณนั้นมีพวกแก๊งลักรถมากด้วยก็ได้แต่เตือนๆเพื่อนให้ระมัดระวังกันเอง ยามเย็นรอบๆหนองประจักษ์จะไม่มีสายตรวจหรอกครับ จะมีบ้างก็ตำรวจบ้าน(ชุดดำ)ก็ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้หรือเปล่าหรือแค่แต่งตัวเทห์อวดเด็กนักเรียนเที่ยวนั้น พูดแล้วกลุ้ม หุหุ....
...ครับอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยครับ พวกเราน้อมรับเต็มที่เลยครับผม....
บอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818828189
team: เชียงใหม่
Bike: aventi barracura/khs tandem/jamiss/specialized/

โพสต์ โดย บอย »

หวัดดีครับ พี่น้องเพื่อนเสือจักรยานอุดรฯที่นับถือ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ....แต่อีก 1 อาทิตย์จะไปเป็นชาวอุดร ฯ3อาทิตย์ต่อเดือนนะครับ555 อยากรู้จักชมรมท่านนะครับ...เพราะผมจะย้ายไปเป็น อจ.ทำงาน ที่ศูยน์ไทย-เกาหลี แถวท่าตูมนะครับ....เลยอดขึ้นภู ขึ้นดอยสุเทพเลยครับปกติเว้นวันขึ้นดอยหรือแล้วแต่...ท่านมีรายการไปภู ไปดอยอย่างไรบ้างครับเห็นอุดรฯเป็นทางเรียบ ช่วยแนะนำด้วยนะครับท่าน
จะเป็นพระคุณยิ่ง
คุณบอย
forgives men who had beaten me
การให้อภัยเป็นความเข้าใจในความรักที่แท้จริง
การกระทำที่ดี ก็ดีกว่าคำพูดที่ดี
คิดดีทำดี สิ่งดีดีมีในจิตใจและกาย...เสมอ
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน23 อุดรธานี
Bike: cannondale fos haro missile

ยินดีต้อนรับคุณบอย ที่จะมาทำงานที่อุดร นำจักรยานมาร่วมปั่นได้เลยครับ ช่วงเย็นๆชมรมก็จะมีกลุ่มปั่นผ่านบ้านท่าตูมไปทางหนองคายทุกวันครับ จะออกจากหนองประจักษ์ 1500 น.ทางเชียงใหม่ผมก็มีสมาชิก9วัน9จังหวัด 999กิโลเมตร อยู่หลายคนมีพี่เสือพันธุ์ทาง (สพท)ลุงก๋อง พี่นพ พี่กิตติพงษ์ อาจารย์วีรพันธ์ น้องภาณี น้องต้น สมชาย (คนเกาหลี)ก่อนมาลองประสานสมชายหรือสมาชิกคนใดก็ได้ หรือมาถึงอุดรให้คุณบอยติดต่อผมหมวดกานต์ 0819-258-890 ได้เลยครับ ยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจครับ สำหรับทริปขึ้นเขาก็มีครับทางชมรมจัดอยู่เรื่อยๆเช่น ภูฝอยลม ภูพานน้อย ภูหินลาดช่อฟ้า ภูผาสิงห์ พอมาถึงก็จะให้สมัครเป็นสมาชิกชมรมจักรยานจังหวัดอุดรธานีเลยล่ะ แล้วผมจะนำเรื่องนี้ไปเกริ่นให้ทางชมรมทราบเย็นนี้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย หมวดกานต์ เมื่อ 25 ก.ค. 2009, 08:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
@Rider
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือหนวดขาว เขียน:ขอบคุณๆRider ครับที่ให้คำแนะนำ ผมจะนำไปหารือกันอีกครั้ง แต่หากหาไม่ได้จริงๆก็คงจะใช้ห้องนี้แหละครับเป็นที่พบปะสนทนากัน และขอแสดงความเสียใจด้วยเรื่องพี่สาวคุณที่ถูกงัดรถและสูญเสียทรัพย์ไป บริเวณนั้นมีพวกแก๊งลักรถมากด้วยก็ได้แต่เตือนๆเพื่อนให้ระมัดระวังกันเอง ยามเย็นรอบๆหนองประจักษ์จะไม่มีสายตรวจหรอกครับ จะมีบ้างก็ตำรวจบ้าน(ชุดดำ)ก็ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้หรือเปล่าหรือแค่แต่งตัวเทห์อวดเด็กนักเรียนเที่ยวนั้น พูดแล้วกลุ้ม หุหุ....
...ครับอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยครับ พวกเราน้อมรับเต็มที่เลยครับผม....
ขอบคุณครับพี่หมวดเสือหนวดขาว
ผวามหมายผมคือให้ขอให้เวบมาสเตอร์ของบอร์ดนี้
เปิดห้องของชมรมจักรยานอุดรธานีโดยเฉพาะอ่ะครับ
เพราะที่เราคุยกันตอนนี้มันเป็น "ห้องรวม" อยู่
เวลากระทู้ตกไปหน้าอื่น ทำให้หากระทู้ยากครับ
@Rider
ขาประจำ
ขาประจำ

บอย เขียน:หวัดดีครับ พี่น้องเพื่อนเสือจักรยานอุดรฯที่นับถือ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ....แต่อีก 1 อาทิตย์จะไปเป็นชาวอุดร ฯ3อาทิตย์ต่อเดือนนะครับ555 อยากรู้จักชมรมท่านนะครับ...เพราะผมจะย้ายไปเป็น อจ.ทำงาน ที่ศูยน์ไทย-เกาหลี แถวท่าตูมนะครับ....เลยอดขึ้นภู ขึ้นดอยสุเทพเลยครับปกติเว้นวันขึ้นดอยหรือแล้วแต่...ท่านมีรายการไปภู ไปดอยอย่างไรบ้างครับเห็นอุดรฯเป็นทางเรียบ ช่วยแนะนำด้วยนะครับท่าน
คุณบอย
พี่หมวดกานต์ คงต้องจัดทริปต้อนรับคุณบอยสมาชิกใหม่แล้วนะครับ :lol: :lol: :lol:

ปั่นขึ้นเขาไปเที่ยวน้ำตกเฒ่าโต้ จ.หนองบัวลำภู เป็นไงครับ หรือปั่นไปภูฝอยลมดี :D :D :D

ผมอยู่ กทม.ครับ นานๆจะได้กลับไปเยี่ยมบ้านที่อุดรสักหน
อยู่ที่อุดรเส้นทางปั่นมีเยอะมากครับ
ขึ้นเขา-ลงห้วยมีให้หมด
แต่ระยะทางไปถึงภูเขา อาจจะไม่ใกล้เหมือนเหมือนเชียงใหม่ขึ้นดอยสุเทพ
จากอุดรขึ้นเขาไปน้ำตกเฒ่าโต้ จ.หนองบัวลำภู ต้องมี 40 กม. ขึ้น
วิวสวยครับ :D :D :D
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ

@Rider เขียน:
บอย เขียน:หวัดดีครับ พี่น้องเพื่อนเสือจักรยานอุดรฯที่นับถือ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ....แต่อีก 1 อาทิตย์จะไปเป็นชาวอุดร ฯ3อาทิตย์ต่อเดือนนะครับ555 อยากรู้จักชมรมท่านนะครับ...เพราะผมจะย้ายไปเป็น อจ.ทำงาน ที่ศูยน์ไทย-เกาหลี แถวท่าตูมนะครับ....เลยอดขึ้นภู ขึ้นดอยสุเทพเลยครับปกติเว้นวันขึ้นดอยหรือแล้วแต่...ท่านมีรายการไปภู ไปดอยอย่างไรบ้างครับเห็นอุดรฯเป็นทางเรียบ ช่วยแนะนำด้วยนะครับท่าน
คุณบอย
พี่หมวดกานต์ คงต้องจัดทริปต้อนรับคุณบอยสมาชิกใหม่แล้วนะครับ :lol: :lol: :lol:

ปั่นขึ้นเขาไปเที่ยวน้ำตกเฒ่าโต้ จ.หนองบัวลำภู เป็นไงครับ หรือปั่นไปภูฝอยลมดี :D :D :D

ผมอยู่ กทม.ครับ นานๆจะได้กลับไปเยี่ยมบ้านที่อุดรสักหน
อยู่ที่อุดรเส้นทางปั่นมีเยอะมากครับ
ขึ้นเขา-ลงห้วยมีให้หมด
แต่ระยะทางไปถึงภูเขา อาจจะไม่ใกล้เหมือนเหมือนเชียงใหม่ขึ้นดอยสุเทพ
จากอุดรขึ้นเขาไปน้ำตกเฒ่าโต้ จ.หนองบัวลำภู ต้องมี 40 กม. ขึ้น
วิวสวยครับ :D :D :D
คิดไว้อยู่เหมือนกันครับ คงจะมาทันทริปฉลองการตั้งชมรม ว่าจะขี่รณรงค์และเชิญชวนมารณรงค์ลดมลภาวะและลดโลกร้อน ส่วนวันเวลาจะแจ้งให้ทราบ
เสือหนวดขาว
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชมรมจักรยานจังหวัดอุดรธานี

..สวัสดีครับพี่น้องเสือทั้งหลาย...
เป็นอันว่าเมื่อคืนนี้ทางชมรมฯได้สมาชิกหลายคนเลยครับเป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่ง แต่อย่างไรทางชมรมฯก็ยังต้องการพี่น้องเสือที่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกกับชมรมฯผมก็ขอเรียนเชิญเลยครับ เพื่อเป็นปึกแผ่นที่มั่นคงของชมรมฯเรา จุดที่ท่านจะขอใบสมัครได้ก็จะมีดังนี้ครับ
สมัครได้ที่:-
1 ท่านหมวด วรกาล กองบิน 23
2 ป๋าแอ๊ต
3 ร้านคุณพงษ์ศักดิ์ แสนล้อม
4 ร้านคุณเป๊ปซี่
5 ร้านคุณโค๊ก
หรือสมัครกับท่านใดก็ได้ที่เป็นคณะกรรมการชมรมจักรยานจังหวัดอุดรธานี

วันพรุ่งนี้ วันอาทิตย์ที่ 24 กรกฏาคม สรุปว่าทางชมรมฯ จะปั่นดูลมชมวิวไปหนองคายกันครับ รวมตัวที่หน้าสถานีดับเพลิงหนองประจักษ์ ล้อหมุนเวลา 07:30 น. ครับ
เล็ก Baac.Udon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817695145
team: ชมรมจักรยาน ธ.ก.ส.
Bike: M5

โพสต์ โดย เล็ก Baac.Udon »

:roll: :roll: อยากไปด้วยจังเลย แต่กลัวถูกทิ้งคะ ถ้าน้องพิมไปด้วยอย่าทิ้งน้องพิม นะคะ :oops: :oops:
ไฟล์แนบ
DSC06750.JPG (57.65 KiB) เข้าดูแล้ว 7066 ครั้ง
เสือหนวดขาว
ขาประจำ
ขาประจำ

หวัดดีนู๋พิม แค่หนูบอกว่าอยากไปด้วยจัง ลุงก็ดีใจแล้ว ไปเถอะงานนี้ไม่มีใครทิ้งใครเด็ดขาดเพราะจะมีคุณป้าขับรถเก็บตก(รถเซอร์วิส)ให้ด้วยครับ เหนื่อยนักก็นั่งรถคุณป้ากลับซิจ๊ะ....
บอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818828189
team: เชียงใหม่
Bike: aventi barracura/khs tandem/jamiss/specialized/

โพสต์ โดย บอย »

ขอขอบคุณครับ คงไม่เหงาแน่ล่ะเรา.....มีพี่เสือให้กำลังใจก้อมีความสุขใจสุขกาย(ต้องปั่นจักรยานนะ)แล้วล่ะครับ
จะไปร่วมด้วยนะครับขอขอบคุณมากที่ทักทายครับผม.

อนาคตน่าจะร่วมจัดทริปใหญ๋ไปดอย สุเทพ และอินทนนท์....เข้าท่านะครับฝันไว้ก่อนก้อดีนะครับ5555ชอบฝันครับ???

บอย
forgives men who had beaten me
การให้อภัยเป็นความเข้าใจในความรักที่แท้จริง
การกระทำที่ดี ก็ดีกว่าคำพูดที่ดี
คิดดีทำดี สิ่งดีดีมีในจิตใจและกาย...เสมอ
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

เสียดายวันนี้ท้องเสียเลยไม่ได้ไปด้วยครับ...ป๋าแอ๊ดไม่ทิ้งใบสมัครที่ร้านเฮียฮุยเยอะหน่อยหรือครับ...เห็นนั่งกันบ่อยๆจนนึกว่าจะเอาเป็นที่ทำการของชมรมไปแล้ว..ฮิๆๆ...แล้วจะไปสมัครครับ...ใช้รูปกี่ใบเอกสารอะไรบ้างเนี่ย..ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวไปเอาใบสมัครมาก่อนก็ได้....ผมว่าพวกปั่นเล่นๆที่หนองประจักษ์ก็มีเยอะนะครับที่ไม่ได้เข้าก๊วน(ผมไปบ้างนานๆครัง) แบบนั้นต้องกวาดเข้าให้หมดจะได้มีพลพรรคเยอะๆ อาจเริ่มเป็นทริปเล็กๆปั่นตอนเย็นๆแบบชวนกันไปปั่นเล่นก่อน ขาแข็งๆแล้วค่อยพาออกเต็มวัน ผมเวลาไม่พอดีกับก๊วนที่ออกตอนเย็นก็ได้แต่ปั่นเล่นที่หนองประจักษ์ ก็เห็นหลายๆคนปั่นเล่นที่นั่น แบบปั่นไปมองกันไปไม่ได้ชวนกันเป็นกิจจะลักษณะซะที .. น่าจะทำใบปลิวแจกคนปั่นจักรยานแถวๆนั้นชักชวนเข้าร่วมกับชมรมไปเลย หรือไม่เข้าร่วมอย่างน้อยก็รู้ว่ามีชมรมดีไหมครับ..คุยไปเรื่อยเลยผมเห็นป๋าแอ๊ดกับหมวดกานต์ให้คุยเลยคุยเล่นซะเลย
ไฟล์แนบ
จำผมได้ไหมครับ.....ฮิ้น k2..... กับหมอบbianchi....
จำผมได้ไหมครับ.....ฮิ้น k2..... กับหมอบbianchi....
4-1-52 aaaa.jpg (74.17 KiB) เข้าดูแล้ว 7025 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”