Joy&Jam ชวนปั่นลัดเลาะข้ามฝั่งธนฯ ถึงสวนนนท์ฯ วันอาทิตย์ที่ 19 พ.ค. 56

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Joy&Jam ชวนปั่นลัดเลาะข้ามฝั่งธนฯ ถึงสวนนนท์ฯ วันอาทิตย์ที่ 19 พ.ค. 56

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ นานแล้วทีไม่ได้ปั่นไปย่างฝั่งธนบุรีแบบเป็นเรื่องเป็นราวแล้วก็อยากไปสวนนนท์-บางกรวยมานานมากแล้วไม่ได้ไปซักที
เหตุเพราะว่าไกลบ้านและหาคนนำทางไม่ได้ แต่คั้งนี้เราจะมีผู้อาสานำทริปให้ถึงสองคนจึงไม่อยากให้พลาดด้วยประการทั้งปวง
สถานที่เด่นๆของทริปนี้ทีเยอะแยะมากมายครับ ตั้งแต่บ้านศิลปิน วัดปากน้ำภาษีเจริญ วัดเฉลิมพระเกียรติแถวท่าน้ำนนท์
วัดโตนด และอีกหลายๆวัดแล้วแต่เวลาจะเอื้ออำนวย และที่สำคัญที่สุดคือ บรรยากาศสวนนนท์ที่ส่วนใหญ่เป็นสวนทุกเรียนที่ขึ้นชื่อ
ส่วนเส้นทางนั้นเดี๋ยวผู้นำทริปจะอธิบายอีกทีนะครับแต่บอกคร่าวๆด้ว่าจะใช้ถนนใหญ่ให้น้อยที่สุด รับรองความ Unseen ตลอดเส้นทาง 8-)

ระยะทางไป-กลับจากอ่อนนุช ประมาณ 80 กม. ทริปค่อนข้างยาวขอให้มีประสบการณ์พอสมควรแล้วนะครับ มือใหม่ไม่แนะนำครับ :!:

สิ่งที่ต้องนำไปด้วย :idea:
1. จักรยานที่คล่องตัว รถเสือภูเขาเหมาะที่สุด รถพับรถมินิไปได้ครับ เสือหมอบพอไปได้แต่ไม่แนะนำ
2. อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัย เช่นหมวกกันน็อค แว่นตา ถุงมือ
3. เตรียมน้ำดื่มไปมากหน่อย
4. อุปกรณ์ซ่อมรถที่จำเป็น เช่น ยางใน หกเหลี่ยม ชุดปะยาง สูบมือ
5. อุปกรณ์กันแดดกำหรับคนกลัวแดด เช่น ถุงแขน ถุงขา ผ้าคลุมหน้า ครีมกันแดด

อย่าลืมทานข้าวเช้ามาด้วยนะครับ :!: :!: :!:

จุดนัดพบมีสองจุดครับ :idea:

1. โลตัสอ่อนนุช หน้า McDonald ติดกับสถานี BTS อ่อนนุช ล้อหมุน 7:00น.
2. 7-11 ใกล้ๆกับสถานี BTS วงเวียนใหญ่
ล้อหมุน 8.30น.

กลับถึงอ่อนนุชประมาณ 17.00น. แล้วพบกันนะครับ
:mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย โป้งสิบสองเสียง เมื่อ 16 พ.ค. 2013, 00:21, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: Joy&Jam ชวนปั่นลัดเลาะข้ามฝั่งธนฯ ถึงสวนนนท์ฯ วันอาทิตย์ที่ 19 พ.ค. 56

โพสต์ โดย Dhandranunda »

แล้วพฤหัสนี้มี night ทริปรึเปล่าครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: Joy&Jam ชวนปั่นลัดเลาะข้ามฝั่งธนฯ ถึงสวนนนท์ฯ วันอาทิตย์ที่ 19 พ.ค. 56

โพสต์ โดย woodyvuth »

เสียดายจัง ไม่ว่างจริงๆ... :(
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
tongidea
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816199118

โพสต์ โดย tongidea »

มารอปั่นคืนพฤหัสเหมือนกันครับ :D จะมีไหมหนอ :cry:
ning279
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Cinelli
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ning279 »

น่าสนใจ ไปด้วยคนนะคะ
ขอแผนที่โลตัสอ่อนนุชด้วยค๊าบบบบ

พี่หนิง
Supadej
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Supadej »

อยากไปคร้าบบบ ต้องลงทะเบียน หรือแจ้งใครก่อนไม๊คร้าบบบ :)
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mini

โพสต์ โดย Khaw_Pad »

ning279 เขียน:น่าสนใจ ไปด้วยคนนะคะ
ขอแผนที่โลตัสอ่อนนุชด้วยค๊าบบบบ

พี่หนิง
:D ช่วยตอบ เจอกันหน้า Macdonald
นั่งรถไฟฟ้า BTS มาลงได้

:D หรือจะมาเจอจุดนัด 2 รถไฟฟ้าวงเวียนใหญ่
ขาออกเมืองที่มาจากสาทร เวลาไม่เกิน 8.30 ครับ
ติดต่อคุณโป้ง 12 เสียง หัวหน้าคณะก่อนนะครับ

:D :D :D
เส้นทางแทบทั้งหมด เริ่มจากฝั่งธน แล้ว จะไม่ใช่ เส้นทางรถยนต์
จะใช้ทางชุมชน ที่เชื่อมต่อกัน เป็นหลักเลย นะครับ แบบว่า รถจักรยานเท่านั้นที่ไปได้
ปั่นท่องเทียว ชื่นชมกับสถาปัตยกรรม วัดวาอาราม สภาพเหมือนไม่ได้ปั่นอยู่ในกรุงเทพฯ
จุดท่องเทียวได้ มีหลายจุด เช่นตลาดน้ำตลิ่งชัน วัดเฉลิมพระเกียรติ นนท์

;) ส่วนช่วงสวนนนท์ ก็ลัดเลาะ เส้นทางเรียบแม่น้ำเจ้าพราะยา
ตามทางจะมีต้นไม้เยอะ พอสมควรครับ

ตัวอย่าง : ภาพเส้นทางบางส่วนเท่านั้น ช่วงฝังธน

:D ใช้ทางเรียบคูคลอง ผ่านวัด ต้องยกจักรยานบ้าง
รูปภาพ
:D หอพระไตรปิฎก หลังเก่า กำลังทำการบูรณะ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D สภาพทางชุมชน ย่านฝั่งธน พบเห็นบ้านไม้เก่าๆ มากมาย
รูปภาพ
รูปภาพ
:D วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D คลองบางหลวง ย่านจรัญฯ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D ปั่นเข้ามาในสวน
รูปภาพ
รูปภาพ
ning279
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cinelli
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ning279 »

พี่หนิงอยู่ลาดพร้าว จะขับรถมาจอดที่ไหนดีคะ ระหว่างโลตัสอ่อนนุช หรือMacดี
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ตัวอย่างสถานที่ ท่องเทียว วัดเฉลิมพระเกียรติ นนท์ฯ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

ning279 เขียน:พี่หนิงอยู่ลาดพร้าว จะขับรถมาจอดที่ไหนดีคะ ระหว่างโลตัสอ่อนนุช หรือMacดี
ช่วยตอบ มาโลตัส อ่อนนุช ครับ แต่ที่จอดรถไม่ทราบว่าเสียตังค์หรือป่าว
สมาชิก รอกันหน้า ร้าน Macdonald กันเป็นประจำครับ
Supadej เขียน:อยากไปคร้าบบบ ต้องลงทะเบียน หรือแจ้งใครก่อนไม๊คร้าบบบ :)
:lol: ไม่มีลงทะเบียนมั่งครับ แจ้งคุณโป้ง 12 เสียง ผู้จัดทริป ครับ
ramenkung
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ramenkung »

คุณโน่ (ข้าวผัด)

รูปภาพ รูปภาพ
##
ramenkung
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ramenkung »

ถ้ามีเวลาเหลือจะไปวัดเพลงร้างด้วย ทางเข้าลึกลับมาก

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=700280

รูปภาพ
##
Isara8811
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek

โพสต์ โดย Isara8811 »

สนใจครับบรรยากาศเก่าตอนเด็กๆอยู่แถวนั้นครับ เจอวงเวียนใหญ่ครับ(ถ้าทำฟันแล้วไม่ระบม)
ขอบคุณครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ความเร็วเท่าไหร่ครับ กลัวปั่นไม่ทัน :P
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
teerawidridtichai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812729376
team: -
Bike: trek3900 2012

โพสต์ โดย teerawidridtichai »

1 ที่ครับ ทริปสู้แดด :oops: :oops: :oops:
ฝนตกก็กางร่ม หนาวลมก็ห่มผ้า ป่วยไข้ก็กินยา ที่พูดมาไม่ได้เป็นหมอแต่ "เป็นห่วง"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”