ร้านแสงทอง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

boyfly
สมาชิก
สมาชิก

ร้านแสงทอง

โพสต์ โดย boyfly »

อยากทราบว่า ร้านแสงทอง ท่าน้ำนนท์ อยุ่ตรงไหนใคร แล้วเค้ามีจักรยานของ merida เยอะไหมครับ ไซร์ อะไรพวกนี้น่ะครับ ถ้าเงินสด ลดมากรึปล่าว มือใหม่ แหะๆ ขอบคุณครับ

่อ่ออีกคำถามครับ อยากทรายว่า ดิสเบรค ดูแลรักษาอย่างไรครับ เมื่อใช้เสร็จ หรือเมื่อมันชำรุด หรือ ผ้าเบรค หมด ขอบคุณครับป๋ม
รูปประจำตัวสมาชิก
Mr.moo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812076587
Bike: Specialized : S-Works M5

Re: ร้านแสงทอง

โพสต์ โดย Mr.moo »

http://maps.google.com/maps/ms?msa=0&ms ... 55747&z=15

แผนที่ร้านครับ... มีคนทำไว้ใน Google maps :mrgreen:
Lha Yak
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 7.3

โพสต์ โดย Lha Yak »

ที่บ้านเค้าไปซื้อกันสองคัน เป้น merida , dahon sizeสั่งได้ค่ะ แต่ขอบอกว่าถูกมาก ถุกกว่าร้านใหญ่ๆอื่นอีก ลองไปดุเอง แล้วเปรียบเทียบดูค่ะ
Rendezvous
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: (081)7XX-X53X
team: ปั่นคนเดียว ตามใครไม่ทัน
Bike: Mongoose

โพสต์ โดย Rendezvous »

รถทั้งคันไม่เคยซื้อ เคยแต่ไปดูอุปกรณ์แต่งรถ ราคาก็พอกับร้านทั่วๆไป ได้ถูกกว่าเลยครับ
AIRBUS A-319/320 Toulouse

อากาเส ยนฺติ อิทธิยา
สิปปวิชญ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802182281
team: no team
Bike: chinabike

โพสต์ โดย สิปปวิชญ์ »

ส่วนตัวนะครับ

ผมเคยเอาจักยานไปทำไปแต่เช้าเลยจะให้ทางร้านติดตั้ง ชิปเตอร์ให้พอร้านเปิดประมาณ 8.30 ได้เจอเจ้าของร้านผู้หญิง ผมเลยบอกว่าจะเอารถ
มาทำ แต่เจ้าของร้านบอกว่าไม่ว่าง เด็กมีคนเดี่ยว ผมก็เลยคิดว่าทำไมผมไม่ได้ซื้อของที่ร้านแต่มาให้ทางร้านติดตั้งแต่ไม่ยอมติด เพราะไม่ได้ซื้อของที่ร้าน แต่หน้าจะบริการกันหน่อยผมไม่ได้ให้ทำฟรี พอเจ้าของร้านบอกไม่ทำให้ผมเลยสาบานกับตัวเองว่าจะไม่ไปซื้อของร้านนี้อีกเลยต่อให้ร้านนี้ถูกมากผมก็จะไปซื้อร้านที่แพงกว่า บอกตามตรงรู้สึกแย่มากกับบ้านนี้ ทั้งที่อยู่แถวบ้านตัวเอง แต่ไม่ได้รับการบริการเลย
อู้งานมาอ่านบอร์ด
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TreK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อู้งานมาอ่านบอร์ด »

ผมว่าอาจเข้าใจผิดกันนะครับ เท่าที่รู้จักเจ้าของร้านนิสัยใจคอดีครับ อาจเป็นเพราะเช้าอยู่เพิ่งเปิดร้านต้องจัดต้องเตรียม หรือเค้ามีลูกค้าที่รอรับรถจากเมื่อวานแล้วนัดเช้า ผมทำรถอยู่หลายร้านเพราะชอบหาเรื่องปั่นไปโน่นไปนี่ มีอยู่ครั้งนึงสับจานเลื่อนโซ่ตกจานซะเฉยๆแต่ไม่มีเครื่องมือเลยเข้าไปตั้งที่ร้านนึงรอเป็นชั่วโมงเลยเพราะเค้ามีคิวอยู่ครับ :D :D :D
PiedPiper
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย PiedPiper »

สมัยผมซื้อจักรยานเป็นคันแรกก็ซื้อร้านนี้ครับ

แต่เจ้าของร้านคง เผลอเรอ เอาเฟรมคอร้าวมาขายให้ผม

ตอนนั้น 12 ขวบ ก็ไมได้รุ้เรื่องรู้ราวอะไรมากมาย ;)
แต่งรถให้เป็น10 speed Dyna.Sys Talk Click!! >>>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7#p3202087
rabbit_75
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: คุ้มเกล้า BKK

โพสต์ โดย rabbit_75 »

ผมกับเพื่อนก็เคยโดนอยุ่เหมือนกัน เดินเข้าไปดูโน่นดูนี่นิดหน่อยก็เลยสอบถามราคา

แต่ดูท่าทางเจ๊แกตอบแบบ ไม่อยากจะขาย ก็เลยออกมา ขับรถไปซื้อแถวจรัญ แทน หมดไปหลายพันอยู่ :lol: บริ :o การต่างกันแบบที่ว่า ผมกับเพพื่อนพูดกันว่ากรูคงไม่เหยียบร้านเมืองนนท์นี้อีกแล้วว่ะ
tayya
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tayya »

ผมว่าเจ๊ผู้หญิงแกเป็นของแกอย่างนั้นนะ ไม่ยิ้มแย้ม ไม่ทักทาย ไม่มีใจที่จะบริการลูกค้า
ถ้าเป็นอาเฮียผู้ชาย อัธยาศัยจะดีกว่ามากมาก
แต่ส่วนใหญ่จะเจอแต่อาเจ๊เฝ้าร้าน ผมก็เลยคิดอยู่ว่าถ้าไม่จำเป็น ผมก็ไม่เข้าร้านนี้เหมือนกัน
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

โพสต์ โดย LEXUS »

เจ้าของร้านผู้หญิง....ดุไปหน่อย
ไม่รู้แพงหรือป่าว....ถามยางในขอบลวด 700 บาท/คู่ ครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
santi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555

โพสต์ โดย santi »

ผมซื้อของที่ร้านนี้ประจำเจ๊กับเฮียก็บริการดีนะครับ ผมอยู่ชัยภูมิทุกครั้งที่มีโอกาสไปราชการที่กรมฯ (กรมฯ อยู่นนทบุรี)
ก็มักแวะไปดูจักรยาน อุปกรณ์ เสื้อผ้าที่ร้านนี้ (ความเห็นส่วนตัวนะครับรู้สึกประทับใจร้านนี้ บางครั้งเงินไม่พอแกบอกผม
ว่าให้เอาไปใช้ก่อนมีเงินแล้วค่อยให้ก็ได้...เรื่องนี้เป็นประสบการณืส่วนตัวของผม...ไม่ได้รู้จักกับร้านนี้เป็นการส่วนตัว...
ส่วนร้านอื่นก็ชอบครับ...ประมาณว่าไปธุระแถวไหน ใกล้ร้านไหนก็ไปร้านนั้นแหละครับ...)
กล้วยเชื่อม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: salsa

โพสต์ โดย กล้วยเชื่อม »

ส่วนตัวไม่เคยไปทำครับ
แต่มีเพื่อนๆพี่ๆ เป็นแฟนคลับร้านนี้อยู่หลายคน 8-)
เสือ L.A.
สมาชิก
สมาชิก
Bike: L.A. DieSEL

โพสต์ โดย เสือ L.A. »

ร้านนนี้โอเคครับ เคยไปกับเพื่อนสองครั้ง เจ๊แกก้อโอเคนะ แต่เคยแต่ซื้ออะไรเล็กๆ
แต่แถวบางกรวยไม่ประทับใจนิดหน่อย แค่สัญญาว่าจะไม่ไปอีกแล้ว เพื่อนที่ไปด้วยก็ไม่อยากไปอีกแล้วเช่นกัน
นานาจิตตังนะครับ ใครเจอปัญหา เสียความรู้สึกมันก็ไม่อยากไปแล้ว หลอกกันหน้าซื่อๆ . . .
ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813619549
team: ์Nonthaburi Cycling Club
Bike: Old School Steel Alloy

โพสต์ โดย ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง »

ผมว่าน่าจะเป็นลักษณะการขายของแต่ละคนมากกว่าครับ...ผมไป เจ๊แกก็ต้อนรับดี บางทีไปยืนคุยกันตั้งนานนะครับ ไม่ซื้ออะไรเลยด้วย หรือบางครั้งก็ไปซื้อแค่ยางในเส้นเดียว ก็ยังคุยกันยาว (แอร์เย็นดี)
ก็ต้องยอมรับตรงๆว่าสมัยก่อนผมก็ไม่ชอบร้านนี้ครับ แต่ผมไม่ได้สัมผัสเองนะ เพื่อนผมสัมผัสมา และผมก็เป็นคนแก้ปัญหาที่ได้รับมาจากร้านนี้ครับ แต่พอผมย้ายมาอยู่ที่นนทบุรี ผมก็ต้องใช้บริการร้านนี้ ซึ่งเมื่อเข้าไปซื้อของครั้งแรก ผมก็รู้สึกได้เลยว่า เข้ามาแล้วไม่ต้องต่อราคาครับ เพราะว่าราคาที่ได้รับมา เป็นราคาแบบไม่ได้บอกผ่านอยู่แล้วครับ ซึ่งหลังจากนั้นมา ผมสอยอะไหล่มาประกอบรถ 2 คัน FOX อีก 2 ตัว และอะไหล่อื่นๆอีกมากมาย แม้กระทั่งตอนที่กลับไป USA ผมก็ยังโทรมาสั่งของไว้แล้วเมื่อกลับมาถึง ผมก็ยังมารับของได้แบบปกติเลยครับ..
ผมก็ขอบอกว่าผม OK ครับ และก็ยังคงต้องเป็นลูกค้าไปอีกเรื่อยๆ ครับ เพราะว่าอยู่ใกล้บ้านผมที่สุดเลยครับ..
วิ่งไปที่อื่น ค่าน้ำมันก็ไม่คุ้มครับผม นอกเสียจากว่าที่แสงทองไม่มีจริงๆ ครับ....
รับ Pre Order RISK 6Al-4V Titanium Stem โทร. 09-1794-0556
ติสสฺโรไบค์พาร์ท by ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
คนจน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865298546
Bike: GIANT

โพสต์ โดย คนจน »

ดีครับร้านจักยานในประเทศไทยมีตั้งเยอะ ร้านไหนพูดจาแย่ๆห่วยๆ บริการโหรยโถ้ย อย่าไปเข้ามันครับเสียความรู้สึกเปล่าๆไปร้านที่เราสบายใจดีกว่าครับ แต่ก็ต้องมีความเข้าใจในการค้าด้วยนะครับไม่ใช้ว่าของที่เขาขายราคาถูกอยู่แล้วยังไปต่อชนิดขายไม่ได้จริงๆ พ่อค้าแม่ค้าอาจจะมีอาการบ้างก็ได้ ส่วนตัวผมถ้าจะซื้อของไปร้านจรัญ ถ้าจะใช้บริการไปร้านแถวรามอินทรา ก.ม8
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”