ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

illusionism
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย illusionism »

ตอนนี้ปั่นหมอบแต่ที่สุวรรณภูมิ อยากทราบว่าเพื่อนๆ ปั่นกันที่ไหนอีกบ้าง นอกจากที่สนามบิน ที่มีคนปั่นเยอะๆ และปลอดภัยมากพอคล้ายๆสุวรรณภูมิน่ะครับ แล้วไปปั่นกันกี่โมงบ้าง จะได้ไปปั่นด้วยคนครับ
pach
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย pach »

ศูนย์ราชการหลักสี่ไปปั่นได้วันหยุด
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ปั่นกันที่ไหนนอกจากสนามบินบ้างครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

คลองส่งน้ำครับ แต่ช่วงนี้ถนนแย่ เลยอพยไปสนามบินเหมือนกัน :ugeek:
john bianchi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891593477
team: สวนธน GOLD CITY
Bike: BIANCHI IMPULSO 2013 , SPECIALIZED S-WORKS VENGE 2014

โพสต์ โดย john bianchi »

เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Bibby
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bib Bike
Bike: Storck-Dedacciai-Tommasini-Milani-Cooper

โพสต์ โดย Bibby »

john bianchi เขียน:เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D
อยู่แถวไหนเหรอครับ
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย heroes_off »

Bibby เขียน:
john bianchi เขียน:เทียนทะเล4โมงเย็นยัน3ทุ่มปลอดภัยดีมีเลนจักรยานโดยเฉพาะของเราเอง :D :D
อยู่แถวไหนเหรอครับ
เส้นทาง ชายทะเล บางขุนเทียน อยู่แถวพระรามสองครับ :mrgreen:
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
chproject
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 , Giant TCR1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chproject »

ขอสอบถามหน่อยครับ ที่ปั่นกันสนาทบิน เวลาผมขับไป ไม่ค่อยเจอที่ปั่นกันเป็นกลุ่มๆเลย หรือว่าผมไปไม่ตรงเวลาก็ไม่รุ้แฮะ
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

chproject เขียน:ขอสอบถามหน่อยครับ ที่ปั่นกันสนาทบิน เวลาผมขับไป ไม่ค่อยเจอที่ปั่นกันเป็นกลุ่มๆเลย หรือว่าผมไปไม่ตรงเวลาก็ไม่รุ้แฮะ

จะเอากลุ่มเยอะต้องอังคารกับพฤหัสครับ อยากเกาะใคร ดูดใคร ลากใครก็จัดตามต้องการเลย ส่วนวันอื่นก็มีแต่ไม่มากครับ :mrgreen:
EK-UT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922614296
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: บางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย EK-UT »

pach เขียน:ศูนย์ราชการหลักสี่ไปปั่นได้วันหยุด
เส้นทางเป็นอย่างไรครับมีทางตรงยาวๆไหม รอบละกี่กิโล ปั่นเวลาไหนกันครับ
"อยากแรงแต่ไม่ขยันซ้อม ฐานะไม่พร้อมแต่ขยันซื้อ"
เสือ Tigger
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถพับๆๆๆ

โพสต์ โดย เสือ Tigger »

สนามบินทางตรงๆ เมื่อก่อนนั่งรถผ่านประจำ ยังไม่เคยไปปั่น ส่วนเทียนทะเล ไปปั่นบ่อยในช่วงเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ครับ ทางยาวๆคนปั่นพอสมควร บางครั้งไปตอนเย็นวันเสาร์-อาทิตย์ ลมแรงบางช่วงได้อีกบรรยากาศครับ
Finrod
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC teammachine SLR02

โพสต์ โดย Finrod »

โลคัลโรด - Workpoint - เลียบคลองเปรม ครับ :mrgreen:
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

โพสต์ โดย gimsia »

เทียนทะเลครับ ได้เช้ากับเย็น รถน้อย เสาร์-อาทิตย์ ช่วงเย็นๆรถเยอะหน่อย คนไปกินซีฟู้ดกัน
Teerayui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086374XXXX
team: AV 35 Cycling Team
Bike: Tarmac sl3

โพสต์ โดย Teerayui »

สวนลุมฯ ครับปั่นได้ตั้งแต่ 10โมงเช้าถึงบ่าย3 แต่เขาขอความร่วมมือจำกัดความเร็วไม่เกิน 20 :twisted: (ขาแรงไม่ต้องมาครับ เสียอารมณ์เปล่าๆ)
ตอนนี้กลุ่มผมก็ปั่นอยู่สุวรรณภูมิวันอาทิตย์ครับ หนีจากคลองส่งน้ำเหมือนกันเนื่องจากถนนพัง

Teerayui@yahoo.com
AV35 Cycling Team @SKY Lane ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันอาทิตย์

thirtyfiveapm
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thirtyfiveapm »

เทียนทะเลครับ เส้นทางยาว บรรยากาศดี

วันเสาร์ - อาทิตย์ เข้าไปวิ่งเส้นใน OK เลยครับรถน้อยปั่นได้ถึงศาลพันท้ายเลย
PeetBike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02 xxx xxxx
team: อิสระเสรีเหนืออื่นใด
Bike: Van Nicolas Titanium, Giant Idium

โพสต์ โดย PeetBike »

เรียบมอเตอร์เวย์พระรามเก้าครับ เช้าๆมีทุกวันโดยเฉพาะวันอาทิตย์ตรึม
ชีวิต คือการสะท้อน
อะไรที่คุณส่งออกไป คุณก็จะได้รับสิ่งนั้นกลับมา

http://imageshack.us/photo/my-images/560/bicycleg.jpg/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”