ปั่นเที่ยวทะเลน้อย

ผู้ดูแล: Tiger 30

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดพัทลุง/ที่อยู่ จังหวัดพัทลุง/โทร 0873922338
ผู้ดูแลบอร์ท Tiger 30
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT 2.0 / GIANT xtc
ตำแหน่ง: Chanthaburi

ปั่นเที่ยวทะเลน้อย

โพสต์ โดย ชินโนะสุเกะ »

ผมจะหอบหิ้วจักรยานจากจันทบุรีไปปั่นเที่ยวชมบรรยากาศที่ทะเลน้อย
รบกวนขอคำแนะนำจากเสือเจ้าถิ่นด้วยนะครับ เกี่ยวกับเส้นทาง ที่พัก และสถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆในพัทลุง
คาดว่าน่าจะถึงวันเสาร์ที่ 4 ก.ค.ครับ ค้างที่ทะเลน้อย(ถ้ามีที่พัก) จากนั้นก็มาปั่นเที่ยวที่นครศรีฯต่อครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Green Family Adventure Group
TigerSmile'Hy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4190187
team: "สสสสส." (สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: SOMA SAGA, KHS Team St, KHS F20-T3, TheOldCan, Mazda, Honda, Yamaha / Map60cs / Nikon D3000 ...
ตำแหน่ง: 180/91 ม.1 ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

Re: ปั่นเที่ยวทะเลน้อย

โพสต์ โดย TigerSmile'Hy »

หวัดดีครับ ... ท่านชื่อ"ญี่ปุ่น" ทางใต้กำลังดัง :D

ลองแวะเวียนไปดูกระทู้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 10&t=53480 อำนวยเพลงโดย Tiger 30 เบอร์โทร 08-7392-2338 ... แก้ปัญหาท่านได้ครับ :D ยืนยันว่าแก้ปัญหาได้ทุกเรื่อง (โดยเฉพาะเรื่องเพื่อนจะชำนาญเป็นพิเศษ :lol: )

แนะนำคร่าวๆ ถ้าโดยสารมาด้วยรถไฟ ลงที่สถานีพัทลุง (A) ... รถไฟจะถึงเช้ามืด(ตามตารางเวลา) ปั่นไปทางตะวันออก 8.5 กม. ชมหาดลำปำ(B) จากนั้นปั่นไปทางทิศเหนืออีก 20 กม. ก็จะถึงทะเลน้อย(C) พักผ่อน ล่องเรือชมนก(แนะนำว่าควรเป็นช่วงเช้าๆ ของวันถัดไป) http://maps.google.co.th/maps?f=d&sourc ... oramio.all

ช่วงวันที่ 5 กค. ผมก็น่าจะปั่นอยู่แถวๆ นครศรีฯ เช่นกันครับ ... ยินดีต้อนรับสู่เมืองใต้......เพชรบุรี ไม่มี "ยุง" :lol:
นักปั่นฯ, นักแข่ง ... ได้เจอแค่เส้นชัยที่ปลายทาง ทว่า นักท่องเที่ยว, นักเดินทาง ... ได้เจอเรื่องราวมากมายระหว่างทาง
WebSite | www.TigerSmile.Net
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ครั้งแรกว่าจะนั่งรถไฟไปครับ แต่ประเมินดูแล้วต้องแบกจักรยาน2คันและลูกอีก2คน คงไม่สนุกแน่ครับ ขึ้นรถหลายต่อ จึงเปลี่ยนแผนขับรถไปเองดีกว่า คงถึงพัทลุงวันเสาร์พักและเที่ยวทะเลน้อย1วัน(ชมภาพในกระทู้อื่นๆแล้วชอบ)จากนั้นวกกลับนครครับ
อาจจะรบกวนโทรสอบถามเรื่องที่พักกับคุณ tiger 30 ด้วยนะครับ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tiger 30 »

ยินดีครับ ยังไงโทรมาแจ้งทางโทรศัพท์ น่าจะชัดเจนกว่านะครับ ยินดีอย่างยิ่ง ไม่ต้องเกรงใจนะครับ จะรอรับโทรศัพท์ครับ ฮิฮิฮิ ชื่อคล้ายๆ "ชิ...คุนย่า" เป็นญาติกันหรือเปล่าเนี่ย
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
ชินโนะสุเกะ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ tiger 30 ขณะนี้ผมแวะร่อนพิบูลย์ กำลังจะเดินทางเข้าพัทลุงครับ
เดี๋ยวคงรบกวนเกี่ยวกับเรื่องจองที่พักคืนนี้ครับ
DSC01473 (Medium).JPG
DSC01473 (Medium).JPG (74.49 KiB) เข้าดูแล้ว 2159 ครั้ง
ฮิฮิฮิ ฝนตกแล้วครับท่าน สงสัยจะอดนะ
ชินโนะสุเกะ
รูปภาพ
Tiger 30
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7392-2338
team: สสสสส.(สุมหัวกันปั่นยานพาหนะที่ต้องใช้ 2 ขาถีบ เพื่อความสนุกสนานและสังสรรค์)
Bike: GT CHALLENGER TREK
ตำแหน่ง: 131 moo 9 tumbon thanooddual
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tiger 30 »

ไม่ยอมแวะบ้านคุณปู่ คุณย่า(ไม่ใช่ชิ...คุนย่า) ตรงดิ่งมาทะเลน้อยเลยนะ
DSC01475 (Medium).JPG
DSC01475 (Medium).JPG (90.3 KiB) เข้าดูแล้ว 2152 ครั้ง
เกือบได้ปั่นและได้นอนที่ทะเลน้อยแล้วนิ ฮิฮิฮิ
DSC01474 (Medium).JPG
DSC01474 (Medium).JPG (72.41 KiB) เข้าดูแล้ว 2149 ครั้ง
โอกาสยังมีอีกมาก ยังไงคงได้มาปั่นแน่ๆ
...จะดีหรือชั่ว อยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ทำตัว...
อยู่หลังไหนก็หนีไม่พ้น บ้านตากอากาศเพราะเราคือ คนปั่น....เหมือนกัน

ร่วมสรุปทริป งานชุมนุมเสือครั้งที่ 5 ทะเลน้อย 100 กม.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมฯจังหวัดพัทลุง”