cervelo S2 vs BMC Team Machine SLR01

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

illusionism
สมาชิก
สมาชิก

cervelo S2 vs BMC Team Machine SLR01

โพสต์ โดย illusionism »

ระหว่าง 2 ตัวนี้ complete bike ราคาสูสีกัน ขอคำแนะนำด้วยครับ cervelo มาพร้อม sram rival ส่วน BMC มาพร้อม ultegra ราคาประมาณแสนทั้งคู่ การขี่ผิดกันแค่ไหนครับ หรือว่าถ้าเพิ่มอีก 3 หมื่น ไป S5 complete bike เลย?
รูปประจำตัวสมาชิก
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

Re: cervelo S2 vs BMC Team Machine SLR01

โพสต์ โดย lokoong »

ถ้าเพิ่ม 30K ได้ S5 ส่วนตัวถ้าชอบด้วยก็จัดไปเลยครับ
แต่ SLR01 + RED นี่น่าจะขี่มันส์อยู่นะครับเพิ่มไม่ถึงสามหมื่น
kidapon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ไม่บอกได้มั๊ย
team: drt
Bike: trek

Re: cervelo S2 vs BMC Team Machine SLR01

โพสต์ โดย kidapon »

เป้นผมจะเลือกคันที่ แม้จะจอดอยู่เฉยๆ ยังอยากเข้าไปลูบ สัมผัส ขี่ คร่อม อ่ะคับ

แบบว่าอยากเอาเข้าไปจอดไว้ในห้องนอนเลย เดินผ่านเป็นต้องเอามือไปโดน อยากเช็ดขัดถูทั้งวัน

ยี่ห้ออะไรก็ได้ ขอแบบ แค่เห็นก็เกิดอารมณ์(อยากขี่) เป็นพอ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Holyboy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 4900 , BMC SLR01 Di2

โพสต์ โดย Holyboy »

kidapon เขียน:เป้นผมจะเลือกคันที่ แม้จะจอดอยู่เฉยๆ ยังอยากเข้าไปลูบ สัมผัส ขี่ คร่อม อ่ะคับ

แบบว่าอยากเอาเข้าไปจอดไว้ในห้องนอนเลย เดินผ่านเป็นต้องเอามือไปโดน อยากเช็ดขัดถูทั้งวัน

ยี่ห้ออะไรก็ได้ ขอแบบ แค่เห็นก็เกิดอารมณ์(อยากขี่) เป็นพอ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เหมือนผมเลย เดินผ่านต้องลูปตลอด จักรยานอะไรสวยจัง 55
CATEYE V3.
Garmin Edge800
mentos
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mentos »

BMC ราคาดีจัง หาได้ที่ไหนครับ
illusionism
สมาชิก
สมาชิก

mentos เขียน:BMC ราคาดีจัง หาได้ที่ไหนครับ
ทั่วไปก็ราคานี้นะครับลดแล้ว แต่ปีนี้ ultegra ยังไม่มามีแต่ red น่าจะสัก 130-140k ประมาณนั้น ถ้า ultegra ของปี 12 ราคาประมาณ 100k นิดๆ พอดีช่วงนี้เห็น bikezone ทำโปร cervelo เลยเขวเลยที่ว่าจะรอ BMC SLR01 + ultegra
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

SLR01 ได้เบา แต่ไม่แอโร่เลย ทรงท่อล่างล่ำบึ๊กเป็นรถไต่เขา ไม่ซ่อนสาย
S2 เฟรมแอโร่ แต่ความรู้สึกผมๆ ว่ามันแพงเกินเหตุไปหน่อย มีทางเลือกอื่นที่อาจะคุ้มกว่าเช่น Venge

ถ้าอยากเอาทั้งไต่เขาและแอโร่ มองๆ Madone 5 หรือ 6 รุ่นปีใหม่ก็น่าสนใจนะครับ เทคโนโลยรีการออกแบบดูไฮเทคกว่าหลายปีเลย ถ้า Madone 5 เหลือเงินเพียบ
panjang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-4242265
Bike: SPECIALIZED VENGE S-WORKS 2015

โพสต์ โดย panjang »

Holyboy เขียน:
kidapon เขียน:เป้นผมจะเลือกคันที่ แม้จะจอดอยู่เฉยๆ ยังอยากเข้าไปลูบ สัมผัส ขี่ คร่อม อ่ะคับ

เหมือนผมเลย เดินผ่านต้องลูปตลอด จักรยานอะไรสวยจัง 55
ความคิดเดียวกันเลยคับ :D
pouce
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bianchi via nirone 7 (stolen)

โพสต์ โดย pouce »

เอ๊ะ พี่เจ้าของกระทู้ เพิ่งถอย allez มาใช่ปะครับเนี่ย จะเปลี่ยนรถแระ อิจฉาจัง :oops: :P
ก้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909094825/0896896722
team: K-45
Bike: เสือหมอบtrek madone /mtb ritchey/fix fuji/touring darkrock
ตำแหน่ง: ทรงกลด สงขกุล 1141ม.7 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ10270
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ก้อย »

Holyboy เขียน:

ไม่เหมือนผมเลยเห็นทีไรหมั่นไส้ อยากถีบมันทุกที
อยู่ไปone one
bie13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bie13 »

เลือกรถที่เราชอบ จะขี่ได้นานครับ ถามตัวเองว่า ถ้าซื้อคันนี้จะยังอยากซื้ออีกคันมั๊ย
ถ้าไม่ ก็ซืี้อเลยครับ เราต้องขี่มันอีกหลายปี
schwinn jimmy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7153792
team: บึงทุ่งสร้าง จ.ขอนแก่น
Bike: token
ตำแหน่ง: หมู่บ้าน เมืองประชา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย schwinn jimmy »

ผมขี่คันละหมื่นก่วาอะไหล่เดิมติดรถมีความสุขมากแล้วครับ
ปล.ถ้าไม่ติดยี่ห้อคือเข้าถึงคำว่าจักรยาน (ยืมเขามาครับ)
พี่ในกล่มปั่นหมอบคันละไม่ถึงหมื่นขี่ไม่หลุดกลุ่มจบทุกทริป(ในกลุ่มมีs2)และอื่นๆชนิดที่คนอย่างผมจับต้องไม่ได้ เป็บแบบอย่างที่ดีสำหรับผมมากครับ
TRIATHLON
BlackBody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเล่นชิวๆ เช้าๆ ณ เขายายเที่ยง
Bike: เสือหมอบเก่าๆ
ตำแหน่ง: KORAT

โพสต์ โดย BlackBody »

เลือกที่ชอบครับ......คนเราชอบไม่เหมือนกันเนอะ :D
ใกล้ที่ไหน ปั่นที่นั่น
Suranaree University of Technology
MichaelTwist
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 043221077
team: บึงทุ่งสร้าง Ride Rode Ridden
Bike: Specialized Tarmac SL3

โพสต์ โดย MichaelTwist »

ข้างตัวพวกเรามีหมอบคันไม่ถึงหมื่นด้วยเหรอครับจิม
8-) 8-) 8-)

นอนตื่นเช้าขึ้นมาแล้วมานั่งนึกว่า
คิดถึงตัวไหนมากกว่ากัน
นั่นแหละ
รุ่นนั้นแหละ
ที่ต้องรีบไปถอยออกมาไว้ใต้ชายคาโดยด่วน
ปั่นสู่อนาคต
<<< Ride Rode Ridden >>>
illusionism
สมาชิก
สมาชิก

MichaelTwist เขียน:ข้างตัวพวกเรามีหมอบคันไม่ถึงหมื่นด้วยเหรอครับจิม
8-) 8-) 8-)

นอนตื่นเช้าขึ้นมาแล้วมานั่งนึกว่า
คิดถึงตัวไหนมากกว่ากัน
นั่นแหละ
รุ่นนั้นแหละ
ที่ต้องรีบไปถอยออกมาไว้ใต้ชายคาโดยด่วน

คนตอบดูหน้าคุ้นๆเหมือนคุยกันมาวันนี้นะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”