ชมรมเสือบ้านฉาง

Moderator: DESHA

ชมรมเสือบ้านฉาง

โพสต์ โดย ifoxedge700 » 17 มี.ค. 2012, 21:47

พรุ่งนี้มีทริปปั่นบ้างหรือเปล่าครับ? ผมอยากจะขอร่วมแจมครับ[/color][/size] :) 085-2870491

Re: ชมรมเสือบ้านฉาง

โพสต์ โดย ttp » 17 มี.ค. 2012, 22:07

4 โมงเย็นลองไปที่ร้านข้าวมันไก่ลุงดำ้ ตรงข้ามไปรษณีย์ดูครับ

โพสต์ โดย ifoxedge700 » 17 มี.ค. 2012, 22:45

ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา » 08 เม.ย. 2012, 21:31

สวัสดีกลุ่มเสือบ้านฉางครับ วันนี้มีพี่สันติ ของกลุ่มบ้านฉางซื้อShifter Dura Ace7800 จากผมครับ เดี๋ยวผมแพ็คของจัดส่งไปให้นะครับ ฝากบอกด้วยครับ...

คนเสื้อเขียวครับ
รูปภาพ

Shifter ครับ
รูปภาพ

ถ้ามีโอกาสไปแถวบ้านฉาง จะแวะทักทายนะครับ :P

โพสต์ โดย patphira » 30 มิ.ย. 2012, 06:21

ชมรมเสือบ้านฉาง ไม่มีการปั่นรวมกันบ้างหรือครับ มือใหม่กำลังมองๆดู เห็นปั่นเดียวกันบ้าง

โพสต์ โดย สวัสดิ์ » 30 มิ.ย. 2012, 10:21

ตอนเย็นไปปั่นกันหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย diobrando » 04 ก.ย. 2012, 16:08

patphira เขียน:ชมรมเสือบ้านฉาง ไม่มีการปั่นรวมกันบ้างหรือครับ มือใหม่กำลังมองๆดู เห็นปั่นเดียวกันบ้าง

มือใหม่เช่นกันครับ อยากรู้จักพี่ๆเพื่อนๆ เสือบ้านฉางด้วยครับ

โพสต์ โดย C2C9.5 » 04 ก.ย. 2012, 16:19

ลองไปแอบคุยกับลุงดำข้าวมันไก่ดูเพราะเป็นจุดนัดพบกัน แกไม่ดุหลอกตอนนี้กำลังเห่อของใหม่อยู่ใครชวนก็ไป :D

โพสต์ โดย diobrando » 08 ก.ย. 2012, 11:40

วันนี้เห็นพี่ท่านนึง ปั่นขึ้นมาจากชายหาดพยูน ผมก็ออกปั่นจากหมู่บ้านพยูนกรีนวิลล์ พี่เค้าตามหลังผมมาแล้วแซงผม พร้อมกับกดกระดิ่งทักทาย ผมก็ทักทายกลับด้วยการบอกสวัสดีครับ แล้วพี่เค้าก็ปั่นทิ้งผมไปยาวเลย ไม่ทันได้รู้จักแต่ขี่ MTB เช่นกัน แต่เราก็คงจะได้เจอกันบ่อยๆ และหวังว่าจะเจอพี่ๆเพื่อนๆที่บ้านฉางอีกหลายๆคนนะครับ (Car Free Day 2012 คงได้พบกัน)

**Merida 40D 2013 สีขาวแดง ที่ปั่นแถวๆพยูน - ตลาดบ้านฉาง นั่นคือผมเองครับ ทักทายกันได้ครับ และยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ

โพสต์ โดย kentokeeta79 » 11 ต.ค. 2012, 15:27

diobrando เขียน:วันนี้เห็นพี่ท่านนึง ปั่นขึ้นมาจากชายหาดพยูน ผมก็ออกปั่นจากหมู่บ้านพยูนกรีนวิลล์ พี่เค้าตามหลังผมมาแล้วแซงผม พร้อมกับกดกระดิ่งทักทาย ผมก็ทักทายกลับด้วยการบอกสวัสดีครับ แล้วพี่เค้าก็ปั่นทิ้งผมไปยาวเลย ไม่ทันได้รู้จักแต่ขี่ MTB เช่นกัน แต่เราก็คงจะได้เจอกันบ่อยๆ และหวังว่าจะเจอพี่ๆเพื่อนๆที่บ้านฉางอีกหลายๆคนนะครับ (Car Free Day 2012 คงได้พบกัน)

**Merida 40D 2013 สีขาวแดง ที่ปั่นแถวๆพยูน - ตลาดบ้านฉาง นั่นคือผมเองครับ ทักทายกันได้ครับ และยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ

สงสัยจะเป็นนายช่างใหญ่ของเราชอบกดกระดิ่งทักทาย :mrgreen: :mrgreen: ว่างก็ปั่นไปทานข้าวมันไก่ฟรีครับที่ร้านตรงข้ามไปษณีย์บ้านฉาง(ตอนทานฟรี,แต่ตอนลุกจากโต๊ะก็ต้องจ่ายเงินค่าจอดรถด้วยครับ) :lol: :lol: :lol:
BST Bike To work
# DK Tel.089-408-7811#

โพสต์ โดย พิเชษฐ์ » 12 ต.ค. 2012, 09:59

kentokeeta79 เขียน:
diobrando เขียน:วันนี้เห็นพี่ท่านนึง ปั่นขึ้นมาจากชายหาดพยูน ผมก็ออกปั่นจากหมู่บ้านพยูนกรีนวิลล์ พี่เค้าตามหลังผมมาแล้วแซงผม พร้อมกับกดกระดิ่งทักทาย ผมก็ทักทายกลับด้วยการบอกสวัสดีครับ แล้วพี่เค้าก็ปั่นทิ้งผมไปยาวเลย ไม่ทันได้รู้จักแต่ขี่ MTB เช่นกัน แต่เราก็คงจะได้เจอกันบ่อยๆ และหวังว่าจะเจอพี่ๆเพื่อนๆที่บ้านฉางอีกหลายๆคนนะครับ (Car Free Day 2012 คงได้พบกัน)

สงสัยจะเป็นนายช่างใหญ่ของเราชอบกดกระดิ่งทักทาย :mrgreen: :mrgreen: ) :lol: :lol: :lol:

พ้มชอบกดกระดิ่ง แต่เสือบ้านฉางหลายคนชอบบีบแตร :lol: :lol: :lol: :lol:
[quote="kentokeeta79]ว่างก็ปั่นไปทานข้าวมันไก่ฟรีครับที่ร้านตรงข้ามไปษณีย์บ้านฉาง(ตอนทานฟรี,แต่ตอนลุกจากโต๊ะก็ต้องจ่ายเงินค่าจอดรถด้วยครับ) :lol: :lol: :lol: [/quote]
งั้นไม่เอารถไปก็ไม่ต้องเสียค่าจอด แถมกินข้าวมันไก่ฟรี ว่างั้นเถอะ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย C2C9.5 » 12 ต.ค. 2012, 10:31

พิเชษฐ์ เขียน:
kentokeeta79 เขียน:

สงสัยจะเป็นนายช่างใหญ่ของเราชอบกดกระดิ่งทักทาย :mrgreen: :mrgreen: ) :lol: :lol: :lol:

พ้มชอบกดกระดิ่ง แต่เสือบ้านฉางหลายคนชอบบีบแตร :lol: :lol: :lol: :lol:
[quote="kentokeeta79]ว่างก็ปั่นไปทานข้าวมันไก่ฟรีครับที่ร้านตรงข้ามไปษณีย์บ้านฉาง(ตอนทานฟรี,แต่ตอนลุกจากโต๊ะก็ต้องจ่ายเงินค่าจอดรถด้วยครับ) :lol: :lol: :lol: [/quote]
งั้นไม่เอารถไปก็ไม่ต้องเสียค่าจอด แถมกินข้าวมันไก่ฟรี ว่างั้นเถอะ :mrgreen: :mrgreen: [/quote]

อ้าว มี Promotion แบบนี้ด้วยเหรอ งั้นตอนเช้าเปลี่ยนแนวไปวิ่งแทน แล้วก่อนกลับบ้าน ก็แวะกินข้าวมันไก่ ฮ่าๆๆๆๆๆ

โพสต์ โดย รัชนี » 30 ม.ค. 2013, 08:42

ผมมาสมัครเข้าชมรม 1 คน ขายแคปหมูอยู่ที่ตลาดเทพจินดา ซอยเทศบาล 31/1
ชื่อเล็กครับ แต่ตัวไม่เล็กเท่าไหร่ ขี่ TREK 7.5 สีขาว ชื่อหมวยครับ ว่างๆ แวะเวียน
มาพูดคุยกันได้ครับ
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

viewtopic.php?f=72&t=920633

โพสต์ โดย พิเชษฐ์ » 30 ม.ค. 2013, 12:24

รัชนี เขียน:ผมมาสมัครเข้าชมรม 1 คน ขายแคปหมูอยู่ที่ตลาดเทพจินดา ซอยเทศบาล 31/1
ชื่อเล็กครับ แต่ตัวไม่เล็กเท่าไหร่ ขี่ TREK 7.5 สีขาว ชื่อหมวยครับ ว่างๆ แวะเวียน
มาพูดคุยกันได้ครับ

สวัสดีครับเสือเล็ก ที่นี่สมาชิกเยอะกว่า เชิญๆๆๆๆ viewtopic.php?f=416&t=165880&start=3660
เย็นๆเจอกันที่สะพานคลอลึกครับ ผมผ่านเกือบทุกวัน เว้นหน้าฝนและหน้าหนาว ;)