ประเพณีปั่นจักรยาน “ใจเกินร้อย พิชิตภูฝอยลม ครั้งที่ 3 “ วันที่ 25 พฤษจิกายน 2555

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อาโหน่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-1985359
team: เสือขอนแก่น-เสือพุงพลุ้ย
Bike: ไจแอน XTC
ตำแหน่ง: ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่5จ.ขอนแก่น

Re: ประเพณีปั่นจักรยาน “ใจเกินร้อย พิชิตภูฝอยลม ครั้งที่ 3 “ วันที่ 25 พฤษจิกายน 2555

โพสต์ โดย อาโหน่ง »

:P สอบถามคณะกรรมการครับยังไม่เข้าใจสักเท่าไหร่ ประเภทการแข่งขันใจเกินร้อยแบ่งเป็น2รุ่น 1/ประเภทถนน(เสือหมอบ)2/ประเภทครอส(เสือภูเขา)ถูกต้องมั้ยครับ แล้วผู้เข้าแข่งขันมีเสือภูเขาแต่ไม่ถนัดทางครอสจะไปลงแข่งทางเรียบประเภทถนนได้หรือไม่ครับ :P
ปั่นเสือสองล้อเพื่อสูขภาพและมิตรภาพในกลุ่มเพื่อนๆชาวเสือครับผม
pele_pele
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817696271
team: ชมรมจักรยานฯหนองคาย( NONGKHAI CYCLING CLUB)
Bike: Bianchi Impluso ,JAVA mini cl ,GIANT ATX Pro
ติดต่อ:

Re: ประเพณีปั่นจักรยาน “ใจเกินร้อย พิชิตภูฝอยลม ครั้งที่ 3 “ วันที่ 25 พฤษจิกายน 2555

โพสต์ โดย pele_pele »

:mrgreen:
YOU'LL NEVER WALK ALONE
YOU'LL NEVER RIDE ALONE
http://www.facebook.com/?ref=home#!/pro ... &sk=photos
E24 QWU
tna
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-304-5882
team: แถวๆอุดร
Bike: Merida TFS-500 ,Specialized Allez Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tna »

อาโหน่ง เขียน::P สอบถามคณะกรรมการครับยังไม่เข้าใจสักเท่าไหร่ ประเภทการแข่งขันใจเกินร้อยแบ่งเป็น2รุ่น 1/ประเภทถนน(เสือหมอบ)2/ประเภทครอส(เสือภูเขา)ถูกต้องมั้ยครับ แล้วผู้เข้าแข่งขันมีเสือภูเขาแต่ไม่ถนัดทางครอสจะไปลงแข่งทางเรียบประเภทถนนได้หรือไม่ครับ :P

แยกประเภทเป็น ประเภทถนน กับทางครอสคันทรีครับ

ทั้งสองประเภทไม่จำกัดชนิดรถจักรยานครับ ใช้ได้หมดที่เป็นจักรยาน และใช้แรงคนเป็นแรงขับเคลื่อนครับผม

ทางถนน ใช้ได้ทั้งเสือหมอบ เสือภูเขา ล้อ 26 29 นิ้ว รถทัวร์ริ่ง ฟิกเกีย หรือรถพับ สำคัญที่ช่วงสุดท้ายเป็นทางขึ้นเขายาวประมาณ 6 กิโลเมตรครับ

ทางครอสคันทรี ไม่จำกัดเหมือนกัน ยางก็ไม่กำหนดขนาดครับ จะใช้ตะเกียบก็ได้ครับ สภาพสนามแข่ง ช่วงแรกเป็นทางดินที่ตัดผ่านป่าอ้อย ในช่วงวันแข่งทางก็จะเป็นทรายบ้างในบางช่วงครับ

ช่วงกลาง (กมที่ 10-20) เป็นทางถนนลาดยาง ปั่นสบายครับ
ช่วงท้าย (กมที่ 20-30) เป็นทางขึ้นเขา ซึ่งเป็นทางตัดป่า เป็นถนนลูกรัง สลับทางดิน เส้นทางร่มรื่น แกมสูงชัน
ทางส่วนใหญ่จะเป็นทางขึ้นครับ มีทางที่เป็นทางลงยากๆ (ประมาณสองศร) เพียงจุด สองจุดเท่านั้น แต่เป็นทางถนน ที่รถใหญ่วิ่งได้ครับ
tna
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida TFS-500 ,Specialized Allez Comp
ติดต่อ:

somchit เขียน:ชมรมจักรยานอุดรธานี อำเภอหนองแสง องค์การบริหารส่วนตำบลทับกุง โครงการท่องเที่ยวเชิงนิเวศภูฝอยลม สมาคมกีฬาจังหวัดอุดรธานีฝ่ายจักรยาน ร้านหงส์ฟ้าเกียรติศักดิ์ กลุ่มจักรยานต่างๆในจังหวัดอุดรธานี ขอเชิญร่วมแข่งขันจักรยานในงาน

“ใจเกินร้อย พิชิตภูฝอยลม ครั้งที่ 3 ”

ในวันที่ 25 พฤศจิกายน 2555 ณ. บริเวณหน้าที่ว่าการองค์การบริหารส่วนตำบลทับกุง อำเภอหนองแสง จังหวัดอุดรธานี เข้าเส้นชัยที่ แหล่งท่องเที่ยวเชิงนิเวศน์ภูฝอยลม

ค่าสมัครร่วมการแข่งขัน 500 บาท

ประเภทการแข่งขัน
1. จักรยานประเภทถนน ระยะทาง 60 กิโลเมตร
a. กติกา
 ใช้เวลาปั่นไม่เกิน 4 ชั่วโมง
 ไม่จำกัดอายุและเพศ
 สามารถใช้รถจักรยานได้ทุกประเภท (เสือหมอบ เสือภูเขา ทัวร์ริ่ง ฯลฯ)
 ผู้เข้าร่วมแข่งขันจะต้องสวมหมวกนิรภัยตลอดการแข่งขัน
 ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ ไม่มีโรคที่จะก่อให้เกิดอันตรายต่อชีวิต ในระหว่างการแข่งขัน
 ผู้เข้าร่วมการแข่งขันที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปี จะต้องได้รับอนุญาตจากผู้ปกครอง โดยจะต้องมีลายเซ็นรับรองในใบสมัคร
 เส้นทางการแข่งขัน ปล่อยตัวที่หน้า อบต.ทับกุง -บ้านสามเหลี่ยม - บ้านหนองประเสริฐ- บ้านหลุบหวาย - บ้านสุขสมบูรณ์- วัดป่าบ้านตาด - บ้านผ่านศึก - บ้านหนองไฮ -บ้านโคกลาด- บ้านโนนเชียงค้ำ- วัดป่าภูหินร้อยก้อน -อบต.ทับกุง – แหล่งท่องเที่ยวเชิงนิเวศภูฝอยลม

2. ประเภทครอสคันทรี ระยะทาง 30 กิโลเมตร
a. กติกา
 ใช้เวลาปั่นไม่เกิน 4 ชั่วโมง
 ไม่จำกัดอายุและเพศ
 สามารถใช้รถจักรยานได้ทุกประเภท (สภาพสนามแข่งขัน เป็นทางถนนสลับกับทางดิน ผู้เข้าร่วมแข่งขันควรพิจารณาความเหมาะสมของจักรยานที่จะใช้ทำการแข่งขัน)
 ผู้เข้าร่วมแข่งขันจะต้องสวมหมวกนิรภัยตลอดการแข่งขัน
 ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ ไม่มีโรคที่จะก่อให้เกิดอันตรายต่อชีวิต ในระหว่างการแข่งขัน
 ผู้เข้าร่วมการแข่งขันที่มีอายุน้อยกว่า 15 ปี จะต้องได้รับอนุญาตจากผู้ปกครอง โดยจะต้องมีลายเซ็นรับรองในใบสมัคร
 เส้นทางการแข่งขัน ปล่อยตัวที่หน้า อบต.ทับกุง ตัดเข้าถนนหลังองค์พระวัดป่าภูหินร้อยก้อน เข้าสู่บ้านโคกลาด และบ้านผาสิงห์ แล้วจึงขึ้นภูฝอยลมทางด้านหลัง ระยะทางรวม 30 กิโลเมตร

รางวัลสำหรับผู้ร่วมแข่งขัน
-ผู้ที่สามารถปั่นถึงเส้นชัยภายในระยะเวลา 4 ชั่วโมงจะได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศทุกท่าน
-ผู้ที่สามารถปั่นถึงเส้นชัย จะได้รับใบประกาศนียบัตร พร้อมบันทึกสถิติ ทุกท่าน(รวมที่เกินเวลา 4 ชั่วโมงด้วย)
-ผู้ที่เข้าเป็นลำดับที่ 1-10 ของแต่ละประเภท จะได้รับถ้วยรางวัลอันดับ (ได้รับเพียงถ้วยเดียว)
-เสื้อรางวัล Foilom Yellow Jersey จาก F2P Sportwear สำหรับผู้เข้าเส้นเป็นอับดับแรกของทั้งสองประเภท (ประเภทถนน และครอสคันทรี)

สวัสดิการสำหรับผู้เข้าร่วมแข่งขัน
-ผู้สมัคร 200 ท่านแรกจะได้รับเสื้อที่ระลึก
-อาหารเช้า อาหารกลางวัน เครื่องดื่ม ผลไม้ และของว่าง
-น้ำดื่มที่จุดบริการระหว่างเส้นทางแข่งขัน
-รางวัลจากการจับฉลากจากหมายเลขประจำตัวผู้ร่วมแข่งขัน

ลงทะเบียนสมัครล่วงหน้าได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ถึงวันที่ 16 พฤศจิกายน 2555
สำหรับผู้สมัคร 200 ท่านแรก รับประกันว่าจะได้รับถ้วยรางวัลและเสื้อที่ระลึกในวันงาน พร้อมทั้งพิมพ์ชื่อลงในถ้วยรางวัล (จะต้องทำการชำระเงินค่าสมัครล่วงหน้า ไม่เกินวันที่ 18 พฤศจิกายน 2555 )

หมายเลขบัญชี สำหรับโอนค่าสมัคร
ชื่อบัญชี ชมรมจักรยานอุดรธานี
ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ถนนโพธิ์ศรี
ประเภท ออมทรัพย์ หมายเลขบัญชี 412-4-41977-3

แจ้งและยืนยันการสมัครได้ที่
หมายเลขผู้ติดต่อ
ประธานชมรมฯ นายแพทย์สมชิต 081-263-0627

ร่วมสนับสนุนการแข่งขันโดย
ตำบลหนองแสง องค์การบริหารส่วนตำบลทับกุง ชมรมจักรยานอุดรธานี บริษัท สปอร์ต ไบซิเคิล จำกัด ,
บริษัท ไซเคิลสปอร์ต จำกัด ,ร้านหงษ์ฟ้า(อุดรธานี) , บริษัทอุดรศึกษา , บริษัท จั๊วเจริญยนต์ , โรงแรมประจักษ์ตรา ดีไซน์โฮเต็ล , ร้านครัวจักรยาน(อุดรธานี)
:D
jairuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized แก่ๆ

โพสต์ โดย jairuk »

ขอขอบคุณ คุณtna และทีมงานครับ ข้อมูลและภาพถ่ายสุดยอดมากครับ
NONAME TEAM ขอไปเที่ยวไปม่วนไปกินข้าวป่าภูฝอยลมนำจั๊ก5คันแหน่ครับอยากเห็นภูฝอยลมครับ
NONAME TEAM "ปั่นยี่ กินร้อย"
Bandit_it ( TOM )
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885820959
team: ชมรมจักรยานประโคนชัย PRAKHONCHAI CYCLING CLUB ( PKC BIKE )
Bike: trek
ตำแหน่ง: อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ 31140
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bandit_it ( TOM ) »

ทีมเสือประโคนชัยและเสือบ้านดอนขอนแก่นขอปักหมุดรอยืนยันครับ....... :D
PKC BIKE ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพอำเภอประโคนชัย
puay4d
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867709991
team: หงษ์ฟ้า อุดรธานี
Bike: COLNAGO ACE 105

โพสต์ โดย puay4d »

^__^
shaka3220
สมาชิก
สมาชิก
team: Sha Ka' Cyclist Cafe

โพสต์ โดย shaka3220 »

ช่วยแนะนำที่พักแถวๆ อบตทับกุง (คืน 24) และ บนภูฝอยลม (คืน 25) หน่อยครับ
ถ้ามีเบอร์ติดต่อด้วยก็ดีครับ โพสในนี้หรือทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณมาก
shaka3220
สมาชิก
สมาชิก
team: Sha Ka' Cyclist Cafe

โพสต์ โดย shaka3220 »

เริ่มปั่นกี่โมงครับ?
tna
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วงนี้ทีมงานกำลังตั่งหน้าตั่งตาซ้อมไปร่วมงานพองหนีบกัน ข้อมูลเลยขาดตอนไปบ้างนะครับ

ซ้อมกันเช้าเย็นเลยครับ กะว่างานนี้จะไปกวาดถ้วยให้เรียบ นี่ทำ AV ได้กัน 28-29 แล้ว กะว่าถ้วย VIP 120 ใบจะกวาดไม่ให้เหลือเลย :x :x
jairuk เขียน:ขอขอบคุณ คุณtna และทีมงานครับ ข้อมูลและภาพถ่ายสุดยอดมากครับ
NONAME TEAM ขอไปเที่ยวไปม่วนไปกินข้าวป่าภูฝอยลมนำจั๊ก5คันแหน่ครับอยากเห็นภูฝอยลมครับ
ยินดีต้อนรับครับ ถ้ามาตั่งแต่วันเสาร์แล้วเอาเสือภูเขามา จะไปปั่นวอร์มชมป่า เที่ยวน้ำตก ไหวพระ ก่อนก็ได้นะครับ นอนบนฝอยลม ปั่นไปด้านหลังระยะทางไปกลับ ประมาณ 30 กิโล ทางน่าปั่นมากครับ จะจัดคนนำทางให้ครับ
Bandit_it ( TOM ) เขียน:ทีมเสือประโคนชัยและเสือบ้านดอนขอนแก่นขอปักหมุดรอยืนยันครับ....... :D
เสร็จงานพองหนีบ มาขึ้นภูกันต่อนะครับ
shaka3220 เขียน:ช่วยแนะนำที่พักแถวๆ อบตทับกุง (คืน 24) และ บนภูฝอยลม (คืน 25) หน่อยครับ
ถ้ามีเบอร์ติดต่อด้วยก็ดีครับ โพสในนี้หรือทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณมาก
สัปดาห์หน้าจะเริ่มแจ้งรายละเอียดที่พักให้ครับ

ส่วนถ้าจะพักบนฝอยลมนั้น ก็จะมีบ้านพัก และมีลานกางเต็นท์ สะดวกมากครับ ขอเป็นสัปดาห์หน้าจะให้ข้อมูลทั้งหมดอีกครั้งครับ

กำหนดปล่อยตัว 9.00 น. ครับ

ระยะเวลาไม่เกิน 4 ชั่วโมง

เสร็จงานรวมการมอบรางวัล และจับฉลากแล้วก็ไม่น่าเกิน 15.00 น. ครับ
บุญศรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850268244
team: อบลราชธานี
Bike: trek 3900
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บุญศรี »

สมัคร 2 คนครับ 30 โลครับ
นายธานินทร์ ภูริพัฒน์ L
นางกฤษฎา วงษ์หนองหว้า XL
โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี
ตอนเลิกงานโอนเงินแล้วจะโทรแจ้งครับ
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว
tna
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

บุญศรี เขียน:สมัคร 2 คนครับ 30 โลครับ
นายธานินทร์ ภูริพัฒน์ L
นางกฤษฎา วงษ์หนองหว้า XL
โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี
ตอนเลิกงานโอนเงินแล้วจะโทรแจ้งครับ
ยินดีต้อนรับครับ :D
chenosuke
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยาน บ้านปทุม
Bike: ให้เป็นจักรยานก้อพอ

โพสต์ โดย chenosuke »

1คน ครับ โอนแล้วครับ นาย สุวัฒน์ สาครินทร์ เสือภูเขา 30โลครับ บ้านปทุมทีม ครับ
ไฟล์แนบ
Snapshot_20121022.JPG (24.78 KiB) เข้าดูแล้ว 304 ครั้ง
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (โดดเดี่ยว)
Bike: mosso

โพสต์ โดย เชษฐ์ »

น่าสนใจครับ ถึงแม้อยู่ไกลไปหน่อย
ศีลธรรมไม่กลับมา โลกาจะวินาศ
เมื่อเขามา ฉันจะไป............
I AM WALK ALONE
supawadee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894259020
team: ชมรมจักรยานชุมพวง(เสือสำออย) จ.นครราชสีมา
Bike: TREK MERIDA CANNONDALE M5

โพสต์ โดย supawadee »

ทีมชุมพวงโคราชไปครับเดียวจะส่งรายชื่อตามมาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”