รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

โพสต์ โดย แมวทอง »

เอาน่าครับ จะเตี๊ยม ไม่เตี๊ยม
แต่สิ่งที่เราจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ก็มีครับ :idea: ;)

อาจจะมีคำถามว่า อันนี้ เฟรมนี้รุ่นอะไร
รถนี้ยี่ห้ออะไร ของใคร ไปแข่งอะไร
เสียงนี้ คือเสียง อะไร ล้อ หรือ อะไร ฟายเคช หรือเปล่า

ก็คงประมาณนี้ครับ เหมือนๆพันธ์แท้ตอนอื่นๆ

คงไม่ถึงขนาด เอา จาระบี มาให้ดม แล้ว ทายว่า ยี่ห้ออะไรมั๊งครับ :lol:

ผมว่าน่าติดตามรอชมนะครับ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
poonchompoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

Re: รายการแฟนพันธ์แท้ เสือหมอบ

โพสต์ โดย poonchompoo »

มองโลกในแง่ดีครับ
ไม่อยากให้มองที่คนเข้าร่วมแข่งขันมาเขามีความรู้ความสามารถแค่ไหน
ดูไว้เป็นวิทยาทานเพิ่มความรู้ให้กับสมองเราดีกว่าครับ
คนที่รู้เรื่องแบบละเอียดเจาะลึกได้ดีกว่าผมว่ายังมีอีกเยอะโดยเฉพาะคนที่อยู่ในเว็บนี้
อาจจะไม่กว้างมากแต่หลายๆคนเข้ามาอยู่รวมกันก็จะได้ความรู้ที่กว้างมากขึ้นไปอีก
คงไม่ด้องปั่นล้อแล้วถามว่าใช้ดุมอะไร ตีนผีรุ่นไหน ใช้โซ่กี่ข้อ เราคงอยากรู้แค่ว่า
ดุมไหนลื่น ตีนผีไหนใช้แล้วทน โซ่ใช้เท่าไหร่แล้วเปลี่ยน แค่นี้ก็พอแล้วครับ
ชีวิตต้องซู่...
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

รอดูเอาละกันในคืนที่ 21 กันยานี้ ว่าการแข่งขัน เป็นยังไงบ้าง

เรื่องของ จกย ถ้าคนที่รู้จริง คำถามไหนๆ ก็ตอบได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

คำถามบางข้อ แง๊วยังตอบได้เลย ชะละล่าว์~ :lol:

และเชื่อว่า หลายๆ คนใน thaimtb นี้ ถ้าได้ตอบ ก็คงตอบได้ล่ะน่า
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
thales
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PhysicsBurapha
Bike: Trek 1.2

โพสต์ โดย thales »

หน้าแง๊ว~* เขียน:ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

รอดูเอาละกันในคืนที่ 21 กันยานี้ ว่าการแข่งขัน เป็นยังไงบ้าง

เรื่องของ จกย ถ้าคนที่รู้จริง คำถามไหนๆ ก็ตอบได้ทั้งนั้นล่ะค่ะ

คำถามบางข้อ แง๊วยังตอบได้เลย ชะละล่าว์~ :lol:

และเชื่อว่า หลายๆ คนใน thaimtb นี้ ถ้าได้ตอบ ก็คงตอบได้ล่ะน่า
หน้าแง๊ว รุปโปรไฟล์ถ่ายบางมุมก้อน่ารักดี บางมุมนะ :) ล้อเล่น
"ลูกผู้ชายมีบ้างพึงกระทำ บ้างไม่พึงกระทำ บางเรื่องบางประการ หากท่านทราบว่ามิสามารถทำได้ ยังมิอาจไม่กระทำ" -โก้วเล้ง

http://www.bloggang.com/data/r/rhoetaup ... 097391.jpg
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

thales เขียน:
หน้าแง๊ว~* เขียน:ไม่เตี้ยมหรอกค่ะ อย่าไปเครี๊ยดๆ :lol:

หน้าแง๊ว รุปโปรไฟล์ถ่ายบางมุมก้อน่ารักดี บางมุมนะ :) ล้อเล่น

ไจ้แย้ว ต้องก้มหน้า อย่าเงย ถ้าถ่ายเอง จะรู้มุม ก้มเอา
ถ้าคนอื่นถ่ายให้ เงยตลอด :lol:

ว่าแต่ มันเกี่ยวไรกะกระทู้เนี้ย :shock:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
อุ้ยเมืองปทุม
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: TREK1000
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

โพสต์ โดย อุ้ยเมืองปทุม »

:P จัดฉาก ได้ดีมาก ผมไปชมตั้งเเต่ เริ่ม จนดึก 23.00น นะ :lol: เริ่มรายกายมา ก็ ผู้เข้าเเข่งขันตอบรูปภาพ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร :lol: อย่างตลก ตอบถูก เเต่ บอกว่าตอบผิด ตอนจบ ผู้ชนะบอกว่า พรุ่งนี้ วัน CAR FREE DAY หยุดใช้รถมาปั่นจักรยาน กัน :mrgreen: ไอ้เราก็งง ทำมั้ยวัน car free day พรุ่งนี้เเล้วหรือ :D เดี๋ยววันไหนว่างผมมาเล่าให้ฟัง มันเกมส์สนุกๆ จัดฉากให้ดูดี
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

ผมคิดว่าจัดฉากเพื่อความสนุก แต่จะให้คนเก่งจริงต้องนั่งคุยถามกันเลยไม่มีเตี้ยม :lol:
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
tongtong647
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801120939
team: -
Bike: MTB Bianchi Jab รถพับ BF pocket rocket, dahon horize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tongtong647 »

โดย ผู้เคยทำงานอยู่เบื้องหลังกล้อง
ถึงพี่น้องชาวจักรยานที่นับถือ
มีการตกแต่งบ้างเพื่อให้สมบูรณ์ 100 เปอร์เซน ครับผม :D
ไฟล์แนบ
43762975[1].jpg (104.19 KiB) เข้าดูแล้ว 371 ครั้ง
yameepai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Friday
Bike: BMC
ตำแหน่ง: Sawankhalok

โพสต์ โดย yameepai »

ผมไม่สนครับ ผมดูความบันเทิง
Love me Love my Bike
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

โพสต์ โดย mamtum »

Cycling B®y เขียน:ห้ามบอกนะครับว่าใครเป็นผู้ชนะ..ทางโน้นเขาขอมา..อยากรู้ไปถามกันเอง..อย่าถามผมนะ ผมไม่บอก.. :lol:
คน ที่มาจาก ที่ราบสูง ป่าวครับพี่ แดนนี่ อิอิ
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

โพสต์ โดย mamtum »

แมวทอง เขียน:เอาน่าครับ จะเตี๊ยม ไม่เตี๊ยม
แต่สิ่งที่เราจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ก็มีครับ :idea: ;)

อาจจะมีคำถามว่า อันนี้ เฟรมนี้รุ่นอะไร
รถนี้ยี่ห้ออะไร ของใคร ไปแข่งอะไร
เสียงนี้ คือเสียง อะไร ล้อ หรือ อะไร ฟายเคช หรือเปล่า

ก็คงประมาณนี้ครับ เหมือนๆพันธ์แท้ตอนอื่นๆ

คงไม่ถึงขนาด เอา จาระบี มาให้ดม แล้ว ทายว่า ยี่ห้ออะไรมั๊งครับ :lol:

ผมว่าน่าติดตามรอชมนะครับ
ชีวิต ต้องคิด บวกเหรอครับพี่ กุ๊ก อิอิ
ถามพี่กุ๊ก หน่อยครับ ไหหัก พี่มีอาการ เสียวๆมั่งไหม พอดี ผมแขน หักมา เลยอยากถามอาการ และนานไหม กว่าพี่จะ กะชาก แฮนได้ เต็มที่ โดยที่ไม่กังวล ผมก็เข้าใจครับ ว่า ไหเป็นกระดูก อ่อน ต่างจาก แขนของผมที่ หักใกล้ข้อมือขวา หักที่ กระดู เรเดี้ยน ส่วน อันน่าไม่หัก จะครบ สองเดือนที่ ดามเหล็กไว้ด้านนอกละ 17 กันยา เอาออกละ หรือท่านใดมีความรู้หรือประสบการณ์ เอามาแชร์กันได้ครับ ชมภาพปลากรอบ ที่ขีดแดงจุดที่หัก
ป.กะดั่น เฮ้ยไม่ใช่ ต้อง! ปล. อยากมี ทู้ รวมพลคนกะดูกหักเอามาแชร์กันจังเลย
รูปภาพ
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

ถ้าดูแล้วสนุก
ได้ความรู่
ทำให้คนสนใจจักรยาน
เข้าใจชาวจักรยาน
จะจัดฉากให้มีสีและรสที่ถูกใจถูกปากน่าติดตาม
ก็ช่วงมันเถอะครับ
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
BOY PNT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819292113
team: Paknam Inter Team
Bike: TREK MADONE SIX 2012, Bianchi Sempre 2012

โพสต์ โดย BOY PNT »

giro เขียน:ถ้าดูแล้วสนุก
ได้ความรู่
ทำให้คนสนใจจักรยาน
เข้าใจชาวจักรยาน
จะจัดฉากให้มีสีและรสที่ถูกใจถูกปากน่าติดตาม
ก็ช่วงมันเถอะครับ
อ้าว คุณgiro ไม่ไปแข่งด้วยเหรอครับ
คนมีความรู้อย่างคุณ น่าจะไปแข่งสนุกๆ นะครับ :mrgreen:
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน
ยกกระดก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831010399
team: เหนื่อยไม่หยุดฉุดไม่อยู่
Bike: Bianchi
ตำแหน่ง: 434 ถ.มุขมนตรี ต.ในเมือง อ.เมือง จ. นครราชสีมา 30000

โพสต์ โดย ยกกระดก »

คิดบวกไว้ครับสนุกกับการขี่จักรยาน สูขภาพแข็งแรงทุกๆคนนะครับ :lol:
Sports fight each other with love

Create a national sports person
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ยกกระดก เขียน:คิดบวกไว้ครับสนุกกับการขี่จักรยาน สูขภาพแข็งแรงทุกๆคนนะครับ :lol:

อาจารย์ ที่เคารพรัก เมื่อไรจะมีโอกาสขี่จักรยานด้วยกันอีก ขอรับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”