KHS กับ Trek คันไหนดีครับ....?

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
homebenz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300D

Re: KHS กับ Trek คันไหนดีครับ....?

โพสต์ โดย homebenz »

แนะนำให้ไปร้านดูรถที่ถูกใจแล้วดูราคารถ เอาครับ ชัวกว่ามานั่งหน้าคอมรอราคาจากท่านๆ เพราะไปถึงร้านราคามัน + - ได้
ELF bp Bioton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1
ติดต่อ:

Re: KHS กับ Trek คันไหนดีครับ....?

โพสต์ โดย ELF bp Bioton »

homebenz เขียน:แนะนำให้ไปร้านดูรถที่ถูกใจแล้วดูราคารถ เอาครับ ชัวกว่ามานั่งหน้าคอมรอราคาจากท่านๆ เพราะไปถึงร้านราคามัน + - ได้
ครับ
:D
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: Re: KHS กับ Trek คันไหนดีครับ....?

โพสต์ โดย Meow-Meow »

homebenz เขียน:แนะนำให้ไปร้านดูรถที่ถูกใจแล้วดูราคารถ เอาครับ ชัวกว่ามานั่งหน้าคอมรอราคาจากท่านๆ เพราะไปถึงร้านราคามัน + - ได้
อยากรุราคาคร่าวๆอ่ะครับ ไม่อยากพกตังค์ไปเยอะๆ แล้วก้อไม่อยากใช้บัตร อ่ะครับ

Sent from my Dell Streak using Tapatalk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สีฟ้าโดนใจ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
SPT520
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM ดีที่สุด
Bike: Cannondale SuperSix Evo, Colnago Master Olympic, Seven Sola Lefty
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย SPT520 »

อีกไม่กี่วันก็เปิดเทอมแล้วนะ

ตัดสินใจซื้อเลย จะได้ขี่ก่อนเปิดเทอม

ไปซื้อเอาตอนเปิดเทอม ต้องไปโรงเรียน ต้องทำการบ้าน
เดี๋ยวจะไม่มีเวลาขี่

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
ขาย ทั้งคัน
เฟรม Colnago Master Olympic 1996 + กรุ๊ป Campag Athena 11 Speeds + ล้อ Campag Shamal
ความยาวท่อนอน 56
ราคา 89,900
ชมรูป
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 1f41381aa7

ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติม
ติดต่อ PM ครับ

.
BirD_DuMDuM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0935516141
Bike: Once a devoted CrMo, always a CrMo

โพสต์ โดย BirD_DuMDuM »

ELF bp Bioton เขียน: แล้วก้อตอนนี้มีแต่คนเชียร์ KHS
ตอนนี้เลยดู KHS alite 500L ยุคับ
ที่ดูยุตอนนี้เปนของ Lady เพรามันเปนสีฟ้า สีฟ้าสวยที่สุดใน alite 500
ซื้อรถสเปคผู้หญิงก็ด้วยองศาเฟรมด้วยละกันครับ เพราะปกติรถสำหรับผู้หญิง องศาจะชันกว่า ท่อบนสั้นกว่า
ถ้าตัวค่อนข้างเหมือนผู้หญิง (ช่วงขายาวกว่าช่วงตัว) ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ขี่นานๆจะเมื่อยนะ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

BirD_DuMDuM เขียน:
ELF bp Bioton เขียน: แล้วก้อตอนนี้มีแต่คนเชียร์ KHS
ตอนนี้เลยดู KHS alite 500L ยุคับ
ที่ดูยุตอนนี้เปนของ Lady เพรามันเปนสีฟ้า สีฟ้าสวยที่สุดใน alite 500
ซื้อรถสเปคผู้หญิงก็ด้วยองศาเฟรมด้วยละกันครับ เพราะปกติรถสำหรับผู้หญิง องศาจะชันกว่า ท่อบนสั้นกว่า
ถ้าตัวค่อนข้างเหมือนผู้หญิง (ช่วงขายาวกว่าช่วงตัว) ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ขี่นานๆจะเมื่อยนะ
ที่สำคัญจะโดนเพื่อนล้อรึเปล่าครับ :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

BirD_DuMDuM เขียน:
ถ้าขับมากๆ เราจะเมื่อยง่ายหรอครับ
BirD_DuMDuM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0935516141
Bike: Once a devoted CrMo, always a CrMo

โพสต์ โดย BirD_DuMDuM »

ELF bp Bioton เขียน:ถ้าขับมากๆ เราจะเมื่อยง่ายหรอครับ
แน่ซิครับ มันก็เหมือนจักรยานที่เราเลือกไม่ถูกไซส์นั่นแหล่ะครับ ก้มมากก็เมื่อย ไม่ก้มก็ต้านลม หลังแอ่น ก็เมื่อยได้อีก
แต่มันแก้ได้ เช่นเพิ่มความยาวสเต็ม กลับสเต็ม เปลี่ยนหลักอาน ฯลฯ แต่ก็อาจจะแก้ได้ไม่หมดครับ

เช่นผมเป็นคนขาสั้นตัวยาว ขี่คร่อมไซส์ (ระหว่าง 15-16-17") โดย inseam ขี่ 15/16" เหมาะ แต่ความยาวของท่อบนต้องประมาณ 17"
อย่าง Ritchey นี่ผมอยากขี่มากก็ขี่ไม่ได้ เพราะท่อมันสั้นเกินครับ ขนาดสเต็ม 110 ยังสั้นอยู่เลย ถ้าใช้ไซส์ใหญ่ขึ้นก็ไม่พอดีช่วงขาอีก

ฉนั้น เฟรมที่มีองศา หรือ geometry สำหรับผู้หญิง ก็ต้องเลือกดูดีๆครับ ว่ามันพอดีกับตัวเราหรือเปล่า
sming_GT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897304059
Bike: รถถีบ

โพสต์ โดย sming_GT »

ซื้อคันแรกมาก่อนเถอะครับ แล้วน้องจะได้รู้อะไรมากขึ้น
รถระดับนี้ไม่ต่างในการปั่นหรอกครับ เลือกคันที่ชอบ จะได้ไม่ต้องมานั่งเซ็งทีหลัง
้เพราะถึงยังไง ต่อให้ซื้อมาได้ดีขนาดไหน รับรองว่าต้องมีเปลี่ยนนู้นนี่นั่นแน่นอน

ป.ลิง เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้แหละ 5555
My nickname : Golf
Thanes
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thanes »

ถ้าชอบ Trek ก็จะได้แต่เฟรมเท่านั้นล่ะครับ ที่เป็น Trek ดูเฟรมเอาล่ะกันครับ ว่าชอบแบบไหน :P
BIKE EVERYDAY
Anakin_101
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 043551322#4021
team: ปันๆๆ เท่าที่ใจต้องการ
Bike: หาดูเรื้อยๆๆๆ
ตำแหน่ง: Roi-et

โพสต์ โดย Anakin_101 »

แนะนำ KHS alite1000 คับ อะไหล่ดีคับ ปั่นสนุก ผมซื้อมาเกินงบไปอีก 2500 คับ

ไบค์เซนเตอร์ ขอนแก่นคับ............ใช้ปี 2012 อยู่คับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตัวเลือกใหม่ของผมมาอีกแล้ว

รูปภาพ
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

จะซื้ออะไรก้อซื้อเถิด ... ....

ไปดูที่ร้านเลย ลองจับดู ถูดู เกาดู ว่าชอบไม๊ถ้าชอบก้อซื้อ ถ้าไม่ชอบก้อไม่ซื้อ แค่นั้น
meteora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898321161
team: Smoky Bike
Bike: New Ultimate XT

โพสต์ โดย meteora »

ELF bp Bioton เขียน:สีฟ้าโดนใจ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เชียร์สีดำขาวครับ...สวยดี เป็นกำลังใจให้ได้รถเร็วๆนะครับ
อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ จะไปจีบ อีน้องคนงาม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”