ผมอยากซื้อ MTB สักคันอะครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ELF bp Bioton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1
ติดต่อ:

ผมอยากซื้อ MTB สักคันอะครับ

โพสต์ โดย ELF bp Bioton »

ก็คือว่าผมกำลังหา MTB full suspension อะครับ

ผมมีงบไม่เกิน 20 000 บาทครับ

ขอเน้นสวยก่อนนะครับ

ผมเห็นยี่ห้อนึงอะครับไม่รู้กี่บาท

ถูกใจมากครับ

Look 920

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ้าใครรู้ยราคาก็บอกกันด้วยนร๊ครับ

แล้วก็ที่ผมชอบก็มีประมานนี้อะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ที่ลงมาๆผมไม่รู้ราคาเลย ถ้าใครรู้ก็บอกด้วยนะครับ

และก็อย่าลืมนะครับ บอกยี่ห้อ ราคา ที่ดีหน่อยครับ สวยๆ*

ขอบคุณนะครับ
numss3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Giant talon 0 (2012)

Re: ผมอยากซื้อ MTB สักคันอะครับ

โพสต์ โดย numss3 »

:( MTB full suspension งบไม่เกิน 20 000 บาท ... :( มันแทบไม่มี Trek ตัวล่างก็ 50,000 กว่าแล้วครับ.. http://www.probike.co.th/
:D ไม่ลองดู Mountain Hardtail ดูหรือครับ...งบไม่เกิน 20000 บาท..มีตัวเลือกหลายตัว... Trek , Bianchi ,merida
รูปประจำตัวสมาชิก
a_tong_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029286375
team: n/a
Bike: ขายหมดและ

Re: ผมอยากซื้อ MTB สักคันอะครับ

โพสต์ โดย a_tong_lee »

ดูจาก รถ ที่เจ้าของกระทู สนใจ ผมว่าต้องเพิ่มงบอีกนิดหน่อยครับ Look 920 มีงบ20000 ก็เพิ่ม 0 ข้างหลังไปอีกแค่1ตัวเองครับ
ส่วน Trek คันสุดท้ายก็ เพิ่ม เลข 1 ไปข้างหน้าครับ

คือ
Look 920 ราคา หน้าจะ 200000
ส่วน TREK ราคาก็หน้าจะ 100000 นิดๆ

แต่ถ้าเล่น รถ FS จริงก็ต้องมีประมาณ 50000 อย่างที่พี่ข้างบนบอกอะครับพอจะเล่นได้ พวง TREK ex5
แก้ไขล่าสุดโดย a_tong_lee เมื่อ 02 มี.ค. 2012, 18:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

:shock: งบประมาณ ตก0ไปหนึ่งตัวน๊ะ :lol:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

numss3 เขียน::( MTB full suspension งบไม่เกิน 20 000 บาท ... :( มันแทบไม่มี Trek ตัวล่างก็ 50,000 กว่าแล้วครับ.. http://www.probike.co.th/
:D ไม่ลองดู Mountain Hardtail ดูหรือครับ...งบไม่เกิน 20000 บาท..มีตัวเลือกหลายตัว... Trek , Bianchi ,merida

พี่คับแล้ว Mountain Hardtail คืออย่างไงรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ELF bp Bioton เมื่อ 24 เม.ย. 2012, 13:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

ELF bp Bioton เขียน:
numss3 เขียน::( MTB full suspension งบไม่เกิน 20 000 บาท ... :( มันแทบไม่มี Trek ตัวล่างก็ 50,000 กว่าแล้วครับ.. http://www.probike.co.th/
ว๊ากกกกก.....

คงอดซื้อแล้วค่าขนมน้อยเกินที่จะซื้อจักรยานอ่า...

ผมไม่น่าซื้อ PSP เลย

ไม่งั้นคงซื้อ Trek ได้อ่า...ToT

พี่คับแล้ว Mountain Hardtail คืออย่างไงรอครับ

เฟรมเปล่าๆ ไม่มีโช๊คกลาง.! :mrgreen:
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
aekiji
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: TREK 3900 Black

โพสต์ โดย aekiji »

งบ 200000 ไม่ได้กินเทรคครับ :D :D :D
vrp_bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093 6156246/083 546 2914
team: pattaya bike club
Bike: mtb
ตำแหน่ง: พัทยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vrp_bike »

look ไม่ถึง 200,000 บาทนะ แค่แสนปลายๆ
aekiji เขียน:งบ 200000 ไม่ได้กินเทรคครับ :D :D :D
ราคามันแพงขนาดนั้นเลยหรือครับ :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

parajumper เขียน:
ELF bp Bioton เขียน:
ว๊ากกกกก.....

คงอดซื้อแล้วค่าขนมน้อยเกินที่จะซื้อจักรยานอ่า...

ผมไม่น่าซื้อ PSP เลย

ไม่งั้นคงซื้อ Trek ได้อ่า...ToT

เฟรมเปล่าๆ ไม่มีโช๊คกลาง.! :mrgreen:
อ่าว...อย่างงี้ก้อไม่ค่อยจะแข็งแรงสิคับ

คือผมขับแบบว่ากระแทกๆ ยกล้อกระโดดข้ามยางมะตอย

กระโดดลงฟุตบาท กระโดดขึ้นฟุตบาท ขับเรวๆพอถึงซอยตันก้อยกล้ออัดกับกำแพง

ขับเรวๆแล้วเบรคและกระโดดให้สูงที่สุดและมันก้อจะลงมาแล้วกระแทก

ผมเคยเอารถ LA ธรรมดาแม่บ้านๆมาขับแนวผมเพราะตอนนั้นผมเอารถไปเปลี่ยนยาง

ปรากฏว่ารถแม่บ้านที่ผมขับ ตะเกียบมันบิ่นแล้วก้อมีรอยร้าวด้วยอะคับ

ส่วนยางนี้...ยางระเบิดเลย

ผมเลยหารถที่แข็งแรงหน่อยคับ
sakurasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Stumpjumper M5 ปี 2009, ARAYA Diagonale

โพสต์ โดย sakurasong »

ถ้าขี่ขนาดนั้นเอา Freeride ไปเลยดีกว่าครับ
ELF bp Bioton เขียน: อ่าว...อย่างงี้ก้อไม่ค่อยจะแข็งแรงสิคับ

คือผมขับแบบว่ากระแทกๆ ยกล้อกระโดดข้ามยางมะตอย

กระโดดลงฟุตบาท กระโดดขึ้นฟุตบาท ขับเรวๆพอถึงซอยตันก้อยกล้ออัดกับกำแพง

ขับเรวๆแล้วเบรคและกระโดดให้สูงที่สุดและมันก้อจะลงมาแล้วกระแทก

ผมเคยเอารถ LA ธรรมดาแม่บ้านๆมาขับแนวผมเพราะตอนนั้นผมเอารถไปเปลี่ยนยาง

ปรากฏว่ารถแม่บ้านที่ผมขับ ตะเกียบมันบิ่นแล้วก้อมีรอยร้าวด้วยอะคับ

ผมเลยหารถที่แข็งแรงหน่อยคับ
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

ลองดู LA terrano ดู ราคาน่าจะอยู่ในงบ

แต่คุณภาพกับความสวยงามมันก็ต่างจากตัวที่ยกๆมาให้ดูโขอยู่นะ

ดูรูปได้ใน LA club ใน web นี้แหละครับ
pt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยิ้มอย่างเดียว
Bike: trek dahon

โพสต์ โดย pt »

ไม่ต้องเพิ่มงบก็ได้

MARAWUTI จัดไปครับ
a_tong_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029286375
team: n/a
Bike: ขายหมดและ

โพสต์ โดย a_tong_lee »

[
พี่คับแล้ว Mountain Hardtail คืออย่างไงรอครับ[/quote]
เฟรมเปล่าๆ ไม่มีโช๊คกลาง.! :mrgreen:[/quote]
อ่าว...อย่างงี้ก้อไม่ค่อยจะแข็งแรงสิคับ

ผมเลยหารถที่แข็งแรงหน่อยคับ[/quote]

ผมว่าดูจาก ที่บอกลัษณะการขี่แบบที่เจ้าของกระทู้ บอกมานั้นผมว่า ลองไปแนวนี้ดีกว่าครับ หน้าจะตรงกับการขี่ของเจ้าของกระทู้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=62&t=32714
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

aekiji เขียน:งบ 200000 ไม่ได้กินเทรคครับ :D :D :D
แหม..งบนี้ เกิน ทีเรค ก็ได้นา.! :lol:
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
numss3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Giant talon 0 (2012)

โพสต์ โดย numss3 »

;) Mountain Hardtail ก็มี โช๊ค ด้านหน้า-ด้านหลังหางแข็ง หรือเรียกอีกชื่่อ Cross country
ไฟล์แนบ
12.jpg (115.26 KiB) เข้าดูแล้ว 3247 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”