เนื่องจากงบจำกัดจำต้องเลือก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
slumdog339
สมาชิก
สมาชิก

เนื่องจากงบจำกัดจำต้องเลือก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย slumdog339 »

ขอความเห็นหน่อยครับ ถ้ามีงบ 90,000 ซื้ออะไรดีครับเน้นปั่นสนุกคุ้มค่าและความเท่ไม่ธรรมดา
เทียบระหว่าง
1 Alex mouton TSR 105 89,000บ
2 Cervelo P2 ultegra 2011 89,700บ
3 bianchi sempre Premium3 74,000บ
4 bianchi sempre veloce 63,000 + Dagon smoothhound 29,000 = 92,000
ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ
slumdog339
สมาชิก
สมาชิก

Re: เนื่องจากงบจำกัดจำต้องเลือก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย slumdog339 »

Dahon ไม่ใช่ Dagon นะครับ
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เนื่องจากงบจำกัดจำต้องเลือก ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย bigdaddy »

ด้วยงบขนาดนี้ไม่กล้าแนะนำครับ :mrgreen: :mrgreen:
Walkman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846089110
team: จอมยุทธไ้ร้พรรค
Bike: Mini ไร้นาม
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

โพสต์ โดย Walkman »

ถ้าเป็นผมนะ Alex Moulton จบข่าวครับ อย่างอื่น ไม่อยู่ในสายตา :lol: Alex นี่ขี่อย่างกับ ออดี้เลยแหล่ะ ระบบกันสะเทือนที่ตัวอื่น ๆ เทียบไม่ติด และอารมณ์คนละเรื่องเลย ถ้าผมมีเงินนะ รถในฝันที่อยากได้ที่สุด alex เดะนี้ได้ยินว่ามีเฟรมขายด้วย 6xxxx น่าสนใจมาก

แต่อย่าลืมนะครับ รถยิ่งแพง ยิ่งอันตรายกับชีวิต เป็นที่หมายตาของโจร ต้องคอยตอบคำถามเพื่อนบ้าน เป็นห่วงกังวลมันตลอดเวลา
แต่ถ้าคิดว่า ไม่สนใจเรื่องแบบนี้ล่ะก็ จัดไปเลย Alex moulton เท่านั้น ซื้อทีเดียวจบ ใช้ไปทั้งชีวิตก็ยังได้ ทนจะตาย เฟรมสเตนเลส วัสดุที่ใช้ผลิตยานอวกาศเชียวนะ เรื่องของคุณค่า รุ่นอื่น ๆ เทียบไม่ติด :D
-----------------------------
"It's not nearly as light as newer bikes, but I think it'll work."
แม้จะไม่สวยหรู แต่ก็พอถูไถ >//<
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

เอาข้อ4 ได้สองคัน...... ผมว่า จขกท.ยังไม่แน่ใจตัวเองเลยว่าจะปั่นแนวไหน รถที่เลือกก็มากแบบเหลือเกิน แต่ละอย่างมันก็ให้ความสนุกต่างกัน ขนาดเสือหมอบเหมือนกันยังต้องมาลงรายละเอียด ฟิลลิ่งการปั่นที่ต้องการกันอีกทีเลยครับ.... เลยเลือกข้อ 4 เบื่อคันก็ปั่นอีกคัน .... อีกอย่างดูกลุ่มที่จะปั่นด้วยกันครับ เป็นแบบไหน ถ้ากลุ่ม เสือหมอบเร่งระเบิด ฉีกหายๆ เอาเจ้าข้อ 1 มา รับรองมันส์ครับปั่นดูหลังกลุ่มอย่างเดียว สุดท้ายกลุ่มหายกลายเป็นปั่นเดียวซะงั้น......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”