ผลจากการเปลี่ยนจาก เฟรม fulldynamix มาขี่ challenger compet

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ปาหนัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Redline,Newton

ผลจากการเปลี่ยนจาก เฟรม fulldynamix มาขี่ challenger compet

โพสต์ โดย ปาหนัน »

ผลที่ออกมาคือ ชอบองศาของ full dynamix มากกว่าเยอะ รู้สึกเข้ากับสรีระดีจัง แต่เรื่องความหนึบ นุ่มนวล สบายๆ ต้องยกให้กับ challenger competition ตอนนี้เลยเกิดอาการ รักพี่เสียดายน้องจริงๆ เพื่อนๆ เคยเกิดอารมณ์ แบบนี้บ้างไหม แต่ยังไม่เอา เจ้า challenger ลงแทรค เลยนะครับ อ่อ อีกอย่าง challenger ไหลกว่าเยอะจริงๆ
หมดเวลาปาร์ตี้
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ผลจากการเปลี่ยนจาก เฟรม fulldynamix มาขี่ challenger compet

โพสต์ โดย JADE555 »

จาก GT เน่าๆ หนักๆ แต่ไหลได้ใจ
มาเป็น มิรินด้า คาร์บอน ไม่ไหล แต่เบาได้ใจ
สุดท้าย เลยเก็บเธอไว้ทั้งสองคน เอ๊ย คัน :lol: :lol: :lol:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
TopS-TCR1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817243592
team: cm-crb club
Bike: giant-tcr1 -=- cannondale F1
ตำแหน่ง: Chiang Mai

Re: ผลจากการเปลี่ยนจาก เฟรม fulldynamix มาขี่ challenger compet

โพสต์ โดย TopS-TCR1 »

ทำไว้ขี่ 2 คันเลยครับ เอาไว้ใช้ คนละแบบ
วันนี้อยากขี่ปี๊ดปาด ก็ full-dynamix
พรุ่งนี้อยากขี่เบา ๆ นิ่ม ๆ ก็ challenger
(ส่วนตัวผมเอง มี 3 คัน 3 สไตล์ครับ)
aboveabove
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RaceReg.Net - BangSaray Bike
Bike: RB, MTB

โพสต์ โดย aboveabove »

ผมก็ทำไว้ขี่ 2 คันเลยครับ full , GT ใส่ยางไว้คันละแบบครับถนนคันนึงอีกคันก็ไว้ลุย ว่าแต่เดี๋ยวนี้หาคนปั่น full ไม่ค่อยจะมีแล้วนะครับสงสัยจะหาซื้อยาก(รึเปล่าหว่า) แต่ยอมรับครับปั่น full นี่มันได้ใจคนบ้าพลังจริงๆ แฮ่ๆๆ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วชีวิตคุณจะไม่ธรรมดา ;-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”