Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

รูปภาพ
ชมรม Bikenet มีความยินดี ขอเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกกลุ่มทุกชมรม
ร่วมกิจกรรมปั่นจักรยานไปกับเรา ในรูปแบบท่องเที่ยวและการกุศล...

ทริป "ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"
เส้นทาง ศรีราชา-ปลวกแดง,ปลวกแดง-ศรีราชา ระยะทาง 125 กม.

ทริปนี้เกิดขึ้นจากแนวความคิดของทางชมรมว่า อยากจะมอบสิ่งดีๆให้กับสังคมบ้าง
โดยวัตถุประสงค์ดังนี้
1.เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยาน
2.เพื่อรณรงค์และส่งเสริมให้เห็นความสำคัญของการลดใช้พลังงาน
3.เพื่อส่งเสริมให้สมาชิกได้ให้โอกาสสนับสนุนแก่เยาวชนผู้ขาดโอกาสในชนบท
4.เพื่อสนับสนุนอุปกรณ์การกีฬาและจักรยานให้กับโรงเรียนและนักเรียนที่ขาดแคลนและยากจน

กำหนดการ วันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม พ.ศ.2552
พบกันที่ สวนสาธารณะศรีราชา(ใกล้เกาะลอย) เวลา 7.00น.
สำหรับท่านที่นำรถยนต์มาให้ไปจอดได้ที่โรงเรียน เทศบาลศรีมหาราชา
เวลา 7.30น. สองล้อเริ่มหมุนออกจากศรีราชา มุ่งหน้าสู่อ.ปลวกแดง ผ่านจุดรับน้ำที่หนึ่ง
บริเวณวิทยาศรมบ้านโค้งดารา ผ่านเนินเขาและเส้นทางธรรมชาติอันสวยงาม
ก่อนถึงจุดรับน้ำที่2 บริเวณบ้านพันเสด็จใน

เวลา11.30น. คณะจักรยานถึงจุดหมายเดียวกันที่ โรงเรียนนิคมสร้างตนเอง8 ต.แม่น้ำคู้
อ.ปลวกแดง จ.ระยอง โดยการต้อนรับจากท่านศึกษานิเทศจังหวัดระยอง
ผู้อำนวยการและนักเรียน ร่วมรับประทานอาหารกลางวันด้วยกันหลังจากนั้นตัวแทนชมรมต่างๆ
ร่วมกันมอบจักรยานและอุปกรณ์กีฬาให้แก่ผู้อำนวยการโรงเรียน
เวลา14.00น.คณะจักรยานเดินทางกลับและถึงศรีราชาโดยสวัสดิภาพ ประมาณ17.00น.

รายละเอียดต่างๆในการร่วมปั่นครั้งนี้
-รถจักรยานทุกประเภท ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ เสือหมอบ เสือภูเขา รถพับ สามารถมาร่วมกิจกรรมได้
-ระยะทางไปกลับประมาณ125กม.
-นำทางโดยสมาชิกชมรม Bikenet และสนับสนุนโดยเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง
-ความเร็วในการเดินทาง อยู่ที่25-30กม./ชม. (ขอความกรุณาอย่าแซงรถนำขบวนครับ)
-ช่วงก่อนถึงจุดหมายเรามีระยะปลดล็อคความเร็วให้ท่านจอมยุทธทั้งหลายแน่นอนครับ
-ขอความกรุณาทางกลุ่มชมรมและท่านที่จะร่วมกิจกรรมปั่นกับเรา
แจ้งจำนวนผู้เข้าร่วมกิจกรรมด้วยครับ เพื่อความพร้อมในเรื่องอาหาร เครื่องดื่มและสิ่งอำนวย
ความสะดวกต่างๆ (เดี๋ยวข้าวไม่พอกิน) :lol:
-เรามีรถเซอร์วิสจำนวนหนึ่งคอยดูแลและให้ความช่วยเหลือท่านในยามฉุกเฉิน
-การปั่นรวมกันกลุ่มใหญ่ๆ ขอความกรุณาคำนึงถึงความปลอดภัยทั้งของตัวท่านเอง
และผู้ร่วมทริปเป็นสำคัญ อย่าลืมว่าไม่ใช่การแข่งขันนะครับ

ดูแผนที่เส้นทางได้จากกระทู้ต่อไปนะครับ.
แก้ไขล่าสุดโดย ชัย บ้านบึง เมื่อ 05 พ.ค. 2009, 21:59, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
หนึ่ง-ปกรณ์
สมาชิก
สมาชิก
team: Bikenet Team

Re: Bikenet ชวนปั่น"ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ »

ภาพเส้นตอนไป
รูปภาพ
ภาพเส้นทางกลับ
รูปภาพ
ตามมาช่วยกันครับคุณชัยบ้านบึง แล้วอย่างไรก็ช่วยกันในขบวนด้วยน่ะครับ เส้นทางสบายๆ ขึ้นๆลงๆไหลกันไปตลอด :mrgreen:
Mee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879379119
team: Bike Freedom Team , Noble Bike Club
Bike: KONA KULA,KHS,LAPIERRE
ติดต่อ:

Re: Bikenet ชวนปั่น"ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"

โพสต์ โดย Mee »

[quote="ชัย บ้านบึง"
ทริป "ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"
เส้นทาง ศรีราชา-ปลวกแดง,ปลวกแดง-ศรีราชา ระยะทาง 125 กม.

...กำหนดการ[/color] วันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม พ.ศ.2552
พบกันที่ สวนสาธารณะศรีราชา(ใกล้เกาะลอย) เวลา 7.00น.
สำหรับท่านที่นำรถยนต์มาให้ไปจอดได้ที่โรงเรียน เทศบาลศรีมหาราชา
เวลา 7.30น. สองล้อเริ่มหมุนออกจากศรีราชา มุ่งหน้าสู่อ.ปลวกแดง ผ่านจุดรับน้ำที่หนึ่ง
บริเวณวิทยาศรมบ้านโค้งดารา ผ่านเนินเขาและเส้นทางธรรมชาติอันสวยงาม
ก่อนถึงจุดรับน้ำที่2 บริเวณบ้านพันเสด็จใน

เวลา11.30น. คณะจักรยานถึงจุดหมายเดียวกันที่ โรงเรียนนิคมสร้างตนเอง8 ต.แม่น้ำคู้
อ.ปลวกแดง จ.ระยอง โดยการต้อนรับจากท่านศึกษานิเทศจังหวัดระยอง
ผู้อำนวยการและนักเรียน ร่วมรับประทานอาหารกลางวันด้วยกันหลังจากนั้นตัวแทนชมรมต่างๆ
ร่วมกันมอบจักรยานและอุปกรณ์กีฬาให้แก่ผู้อำนวยการโรงเรียน
เวลา14.00น.คณะจักรยานเดินทางกลับและถึงศรีราชาโดยสวัสดิภาพ ประมาณ17.00น.
......-ความเร็วในการเดินทาง อยู่ที่25-30กม./ชม. (ขอความกรุณาอย่าแซงรถนำขบวนครับ)
.....-เรามีรถเซอร์วิสจำนวนหนึ่งคอยดูแลและให้ความช่วยเหลือท่านในยามฉุกเฉิน
-การปั่นรวมกันกลุ่มใหญ่ๆ ขอความกรุณาคำนึงถึงความปลอดภัยทั้งของตัวท่านเอง
และผู้ร่วมทริปเป็นสำคัญ อย่าลืมว่าไม่ใช่การแข่งขันนะครับ

[/quote]

สวัสดีครับ พี่ชัย

ถ้าไม่ติดธุระ ด่วน

จะไปร่วม ด้วย 2 แรง (ผม และน้องเม่น)

mee
ขอขอบคุณครบ
Mee
0879379119

Bike Freedom ตะลอนตะลอนทีไหน
ติดตามได้ที่ http://bikefreedom.net/index.aspx?pid=eb1c94df-09fd-4528-b97a-668279984ef4
FB:Bikefreedom
Line:bikefreedom
ร้านจักรยานย่านบางพลี สมุทรปราการ (ซ.วัดหลวงพ่อโต ม.โนเบิลปาร์ค)
http://www.bikefreedom.net
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

ไปป่วนด้วยคนค่ะพี่น้อง Bikenet
แต่ว่ามีใครส่งเทียบเชิญไปยังเสี่ยอู ณ เชียงใหม่บ้างหรือยังคะ
เผื่อแกจะยังไม่ลืมพวกเรานะคะ :lol: :lol:
รบกวนช่วยส่งเทียบเชิญให้แกหน่อยนะคะ
น้าหนึ่ง ตีสามขา
ช่วยขยายแผนที่พร้อมจุดให้น้ำชัดๆหน่อยสิคะ
อ่านไม่ถนัดเลย เผื่อไว้ใช้เป็นจุดขึ้นรถของน้าเก่งค่ะ
แล้วเราต้องเตรียมอารายไปมอบให้โรงเรียนบ้างหรือป่าวคะ
จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
หนึ่ง-ปกรณ์
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีคุณน้องวาสนา ฝากไปถึงน้าเก่งด้วยครับ... เรื่องแผนที่ประเดี๋ยวจะเพิ่มให้ครับ เรื่องเทียบเชิญเจ้าสำนักกำลังทะยอยส่งครับแต่เราก็กลัวช้า ก็เลยรีบประกาศคู่ขนานไปพร้อมๆกันเลย สำหรับเรื่องของบริจาค ถ้าจะเป็นอุปกรณ์กีฬามาสมทบได้เลยครับ งานนี้ได้บุญกุศล โชคร้ายให้กลับกลายเป็นดี โมทนา สาธุครับ

ขออณุญาตนำเสนอภาพเส้นทางบางส่วนให้พี่น้องนักปั่นทั้งหลายครับ สำหรับงานปั่นคราวนี้ครับ โดยหลังจากปล่อยตัวออกมาจากศรีราชาผ่านไฟแดงวัดวังหิน ลอดใต้ทางรถไฟ ผ่ายซอยลุงเทิมจนถนนริมอ่างเก็บน้ำแล้วเลี้ยวขวา และเริ่มตั้งแต่ช่วงถนนที่ลอดใต้ถนนหมายเลข 7 มุ่งหน้าไปบ้านโค้งดารา ทางตรงยาวตลอดและไม่ค่อยจะมีรถยนต์วิ่งใช้กันมากเท่าไหร่ ในช่วงแรกนี้เรายังขอควบคุมความเร็ว เพื่อจะได้ไปด้วยกันสนุกด้วยกันครับ ค่อยอดใจไปมันส์ช่วง สิบกว่ากิโลหลังบนถนนหกเลนกันดีกว่า...

รูปภาพ

ภาพสองฝั่งข้างทางปั่น จะเห็นเป็นพืชสวนการเกษตร จำพวก ไร่มันสัมปะหลัง สวนมะพร้าว ไร่สัปะรสไปตลอด ซึ่งเป็นแหล่งที่สร้างอ๊อกซิเจน อากาศสดๆเพื่อสุขภาพให้กับเรา ในระหว่างทางจะมีเนินรับส่ง ขึ้นลงกันเตี้ยๆกันไปเรื่อยๆไปจนถึงทางแยกเลี้ยวบ้านทางตรง และบ้านโค้งดาราครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

บ้างช่วงของถนน อาจจะมีหลุม หรือทรายขึ้นบนผิวถนนบ้าง พอบางๆสั้นๆ เนื่องจากฝนตกพาดินไหลจากข้างทาง อันนี้ก็ขอชละความเร็วกันไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัยของตัวเองและกลุ่มครับ

รูปภาพ

ภาพเส้นทางจากบ้านโค้งดารา ไปจุดให้น้ำที่แรกบริเวณใกล้บริษัทวิทยาศรม บ้านหินกอง โดยเริ่มจากช่วงหน้าวัดโค้งดารา

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพช่วงแยกทางเข้าหิ่งห้อยชาเล่รีสอร์ด เราก็ผ่านขวาไปเลย เตรียมขึ้นเนิน ก็แถวนี้มีนี่แหละเนินเดียวครับ

รูปภาพ

เริ่มขึ้นเนินครับ ก็แค่กิโลเดียวครับ ก็ได้ดื่มน้ำเย็นๆกันแล้ว เสือภูเขา-ขาใหม่ก็ปั่นได้ เสือหมอบก็ปั่นดี ยังแปลกใจเวลาขับรถมาดูเหมือนมันจะชัน แต่พอมาปั่นด้วยจักรยาน ปั่นไปถ่ายดูไป กลับไม่รู้สึกหนักขาเท่าไหร่ สงสัยเกียร์มันช่วยทดไปเยอะ ก็เลยเบาขาเบาแรงดีอย่างนี้แหละครับ แต่ใครบ้างคนที่ก้มหน้าไม่ใช่เหนื่อยน่ะครับ พ่อเลี้ยงสุบิน Bikene กำลังเช็คระยะทางอยู่ครับ แกล้งตัวแทนหรือป่าวไม่รู้... :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เป็นธรรมดาพอถึงยอดเนิน มันต้องมีโบนัส ตรงนี้ไหลลงส่งไปขึ้นเนินสองได้เลย โปรดระวังทรายบนผิวถนนด้วย หากฝนตกมาก่อนหน้าเหมือนในภาพครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

บริเวณนี่แหละครับ หน้าบริษัทวิทยาศรม แต่เราเรียกกัน"วิทยาศรม"กันเฉยๆ ก็มองหารถบริการจุดน้ำดื่มได้เลยครับ

รูปภาพ

หลังจากดื่มน้ำกันเรียบร้อย คราวนี้เลี้ยวขวาไปหาถนนหลัก ไปแบบสบายเพราะไหลกันยาว เพื่อออกไปหุบบอน ต้นตำหรับของไก่ย่างหุบบอนครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ผิวถนนมีซ่อมปะในช่วงแรกหลังจากเลี้ยวซ้ายจากจุดที่เราพักดื่มน้ำไม่ไกลด้านเลนซ้ายมือ เสือหมอบ หลบซ้ายขวาดีกว่าได้ แต่เสือภูเขาสบายครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คราวนี้ก็ไหลๆกันไป ตลอดเล่นทาง ใครชอบชมวิวทิวทัศ ก็โปรดระวังคันหน้าเบรคด้วยน่ะครับ เมื่อถึงก็ออกถนน 3241 เราก็เลี้ยวซ้ายไปทางหุบบอนกันล่ะครับ
รูปภาพ

คราวหน้าจะตามรูปมาต่อให้จบครับ โดยเฉพาะในช่วงสิบกว่ากิโลสุดท้ายนั้น ไม่อยากให้ใครพลาดเลย ทั้งเสือหมอบ เสือภูเขา อยากให้มาลองกันครับ ถนนกว้างหกเลน เลาะริมอ่างเก็บน้ำหนองปลาไหล ที่กว้างสะใจทางเรียบๆกว้างๆ ขึ้นลงเหมือนเป็นช่วงทดสอบ Interval กล้ามเนื้อและหัวใจ ก่อนได้ทานข้าวปลาอาหารก่อนถึงที่หมายสุดท้ายของเรา ใครเป็นเสือใหม่ ก็ไม่ต้องกลัวว่าไปไม่ไหว รถบริการมีอยู่แล้ว มาถึงตรงนี้แล้วเดี๋ยวก็ถึงจุดหมายปลายทางเราแล้วครับ บอกได้ว่าใครมีแรงเท่าไหร่ เอาออกมาใส่ให้หมด ถ้าใครกลัวปั่นกลับไม่ไหว ไม่ต้องห่วงครับลงชื่อจองรถกลับไว้ก่อนเลยครับ... อย่างไรแล้วไม่ต้องห่วง ในเส้นทางขากลับ เพราะเราจะเลือกแบบเหนื่อยน้อยกว่าเดิมแน่นอน เพราะต้องการเน้นสนุกมากกว่า ระยะทางอาจจะสั้นกว่ากันนิดหน่อย ทั้งนี้เราเผื่อชดเชยกับเรื่องความร้อนของแดดตอนบ่ายๆ หากวันนั้นแดดแรงการปั่นจักรยานทางไกล มันคงจะทรมาณมากกว่าสนุกครับ ก็ขอให้เพื่อนมาปั่นด้วยกันเยอะๆน่ะครับ แล้วจะหาภาพเส้นมาฝากอีกครับ
ขออภัยที่ภาพอาจจะไปไม่ชัดกริปเหมือนDSLR เพราะปั่นไปถ่ายรูปไปโดยโทรศัพท์มือถือน่ะครับ... ก็ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ไปเป็นเพื่อนถ่ายภาพเส้นทางช่วงนี้ด้วยน่ะครับ แล้วในส่วนที่เหลือก็อย่าลืมไปด้วยอีกกันน่ะครับ พ่อเลี้ยงสุบิน และคุณไพโรจน์ Bikenet ขอจิกเอาไว้ก่อน...ฮ่า ฮ่า :mrgreen:

ปล. สุดท้ายขอให้เพื่อนพี่น้องนักปั่นของเราทั้งเสือหมอบหรือเสือภูเขา ที่สนใจ กรุณาแจ้งชื่อและจำนวนเพื่อนร่วมปั่นที่สนใจ เพื่อทางเราจะได้จัดเตรียมน้ำอาหารให้เพียงพอตามความต้องการของท่านตลอดเส้นทางด้วยครับ และอย่าลืม บอกลงท้ายด้วยสำหรับท่านที่คิดว่าจะต้องการรถบรรทุกจักรยานกลับด้วยน่ะครับ ทางชมรมอยากให้เรามีสมาชิกไปสนุกด้วยกันเยอะๆครับ หากมีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งเป็นระยะครับ :mrgreen:
หนึ่ง-ปกรณ์
สมาชิก
สมาชิก

จากตรงนี้ถึงเพื่อนนักปั่นชาวจักรยานทั้งหลาย ทั้งขาเก่า ขาใหม่ หรือขาแรง ทั้งชายและหญิง ทั้งที่มีทีมหรือไม่มีสำกัด หรือแหมว่าปั่นอยู่คนเดียว ผมขอเชิญและขออณุญาติเริ่มบันทึกรายชื่อและจำนวนคนที่สนใจ เพื่อเตรียมสำหรับเรื่องอาหารเครื่องดื่มสำหรับกิจกรรมครั้งนี้ และขอเชิญทุกท่านลงชื่อต่อได้เลยครับ และสำหรับค่าใช้จ่ายหรือกติกาการจองรถบรรทุกจักรยานกลับมาที่จุดเรื่มต้นนั้น ทางคุณสุบิน-นายทะเบียนชมรมBikenet จะเข้ามาชี้แจ้งต่อไปครับ และในขณะเดียวกันทางชมรมเราก็จะค่อยๆอัพเดรทรายชื่อ กันไปเรื่อยๆจนก่อนถึงวันงานจริงต่อไปครับ

1. คุณmeeและน้องเม่น ไปรวมด้วย 2 คน
2. นายหนึ่ง-ปกรณ์ (ปั่นกลับเอง)
3. ...
subin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-6833441
team: Bikenet
Bike: kline

โพสต์ โดย subin »

:roll:
แหะ ๆ โดนน้าหนึ่งจิกเรื่องรถขนกลับ ต้องมาอธิบายหน่อยแระ....
ความตั้งใจอยากจะให้ปั่นไปกลับร่วมกันนะครับ ระยะทางแค่ร้อยยี่สิบโลเอง .. ปั่นไป คุยกันไปแป๊ปเดียวถึง....
สำหรับขาอ่ิอนขานิ่ม... หรือกลัวดำ.. จะขึ้นรถกลับ.. ได้เลยคับกรุณาลงชื่อไว้นะครับ... จะได้เตรียมรถรองรับไว้เพียงพอ...
กติกาก็แค่ ลงชื่อไว้ ขอให้ก่อนวันที่ 20 พ.ค. นะครับ แล้วจะเตรียมตั๋วขึ้นรถไว้ให้นะครับ เช้าวันงานก็จะแจกตั๋วขึ้นรถตามรายชื่อที่ลงไว้ พร้อมกะเก็บสตางค์ท่านละ 100 บาทนะครับ ตอนขนกลับ ก็ขนรถขึ้นตามตั๋วที่ให้ไว้นะครับ...
รายได้ส่วนนี้ก็ร่วมทำบุญทั้งหมดแหละครับผ๋ม....
:mrgreen:
coolman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 8900, PACO, Giant XTC, Giant Anthem X

โพสต์ โดย coolman »

:| เสือเช สัตหีบ
ไร้สังกัด
ขอไปด้วยคนครับ
ลำดับที่ 4
แต่ตอนนี้ขอไปฟื้นฟูสภาพร่างกายก่อนหยุดไปหลายสัปดาห์
ไม่รู้จะฟิตทันหรือเปล่า
coolman รักในหลวง
เช สัตหีบ

"ถ้าวันนี้ถูกต้อง ก็ไม่ต้องกลัวพรุ่งนี้" (พุทธทาสภิกขุ)
coolman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 8900, PACO, Giant XTC, Giant Anthem X

โพสต์ โดย coolman »

ลืมไป
ขอปั่นไป-กลับ
ไม่ขึ้นรถยนต์
แต่ Bikenet ปั่นแค่ 25-30 Km/Hr
จะทำได้หรือ

เสือเช สัตหีบ
:|
coolman รักในหลวง
เช สัตหีบ

"ถ้าวันนี้ถูกต้อง ก็ไม่ต้องกลัวพรุ่งนี้" (พุทธทาสภิกขุ)
หนึ่ง-ปกรณ์
สมาชิก
สมาชิก

http://maps.google.com/maps?f=d&source= ... 14984&z=11

แผนที่ตอนขากลับครับ...อันนี้สำหรับน้าเก่งโดยเฉพาะเลย ระยะทางอาจขยับนิดหน่อย ซูมเข้าออก เปลี่ยนรูปแบบกันตามสบายครับ :mrgreen:

มีคนบอกว่า ขอช่วยดูเส้นทางตอนไปด้วย ว่าเป็นอย่างไรก็ดูได้ครับ ตามนี้ครับชอบแบบไหน ปรับรูปแบบเอง... :mrgreen: งานนี้ปั่นกันช้าจริงๆครับเสือเช มีแต่คนห่างซ่อมกัน โดยเฉพาะงานเพื่อการกุศลและส่งเสริมกายออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกันจริงๆ เอาตัวประธานเสเป็นตัวประกัน !?!

http://maps.google.com/maps?f=d&source= ... 14984&z=11
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

ขอบคุณน้าหนึ่งมากค่ะที่ช่วยอนุเคราะห์
สืบทราบมาแล้วค่ะ
โรงเรียนนั้นอยู๋ตรงไหน
น้าเก่ง แกมีความหลังกับคนแถวนั้นด้วยนะคะ
แกไปแน่ค่ะ ยืนยัน
แต่อาจจะไม่กลับ
นอนโน่นเลยฟันธง (อาจจะมีการเลือดตกยางออกบ้างแน่ๆๆ)
ยังงัยปรือไบค์ช่วยยืนยันด้วยนะคะ
ว่าไปกี่ท่าน เริ่มกันที่ไหน
ปั่นไปกลับหรือป่าว
ปล.มาปั่นกระทู้ให้ค่ะ
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีทุกท่าน .......
วันนี้แวะเข้ามาเยี่ยม กำลังมีภาระกิจกับการคัดภาค คงเหลือพรุ่งนี้เสือภูเขาอีกวัน...

งานนี้ผมเองและสมาชิกชมรม มีความเห็นพ้องต้องกันว่า ควรจะมีกิจกรรมเพื่อสังคม ตามวัตถุประสงค์เบื้องต้นแล้ว และเชิญทุกท่านและทุกชมรม ร่วมเป็นเจ้าภาพ ในการมอบอุปกรณ์กีฬา แก่โรงเรียน ในถิ่นธุรกันดาร และถือเป้นทริปสำหรับพวกเรา ชาวจักรยานด้วยกัน และจะถือเป็นประเพณีทุกปี แต่จะค่อย ๆ ดูว่า เราควรจะเป้นวันไหนของทุกปีเท่านั้น

ในการนี้ผมเองขอเรียนเชิญ ทุกท่าน ทุกชมรม ทั้งที่มีชมรม และไม่มีชมรม ร่วมงานนี้ด้วยกัน ขอให้มีเพียงจักรยานก็เพียงพอแล้ว...และถือโอกาสนี้เชิญเลยนะครับ

ชมรมจักรยานชลบุรี ชมรมศิษฐ์หลวงพ่อพูล(วัดตาลล้อม) ชมรมเทศบาลนาป่า ชมรมเนินมะกอกไบค์
ชมรม PR BIKE CLUB ชมรม PATTAYA BIKE CLUB ชมรมสวนธน และอีกหลายชมรม ผมจะไปเชิญด้วยตนเองในเร็ววันนี้หลังจากเสร็จภาระกิจการคัดภาค

ส่วนชมรมปรือไบค์ คงต้องรบกวนร่วมเป็นเจ้าภาพด้วยแน่นอน นะคุณวาสนา รีบมานะจะรีบมอบหมายงาน....
tudtou
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816530985
team: ปรือไบค์ ชลบุรี
Bike: klein' trek

โพสต์ โดย tudtou »

ข้าน้อยขอร่วมขบวนด้วยเนอ สารวัตรตู่
น้องหมิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Private number
team: อดีตสังกัด "พอลล่า เรซซิ่งทีม" กำลังจะย้ายสังกัดไป"คุณน้อง โปรไซคลิ่ง" เหมือนท่านจ้าว
Bike: -

โพสต์ โดย น้องหมิว »

หนูตามดูมานานแล้วค่ะ
ทริปแบบนี้สนับสนุนค่ะ
ไหนๆเลขา ท่านจ้าวก็จะไป สารวัตรตู่ก็มาแล้ว
ไม่รู้ท่านผู้เฒ่า แห่งหุบเขากุญแจทองมาหรือป่าวค่ะ ยังงัยก็อย่าให้ท่าน
ท้องเสีย นอนไม่หลับ ปวดหลังนะคะ
อีกคนที่ขาดไม่ได้นะคะ
"ท่านจ้าวจักรวาล" ค่ะ
ใครเอาท่านออกมาท่องยุทธจักรได้ หนูยอมรับว่าสุดยอดเลยค่ะ พี่น้องชาวจักรยานค่ะ
ยังงัยงานนี้น้องวาสเราแทคทีมไปโสะน้ามหน้า เลขท่านจ้าวกันนะ
suabao
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898344405
team: ทีมวัฒนานคร
Bike: White Klein, Oyama

โพสต์ โดย suabao »

อยู่ไกลถ้ามาก่อนกางเต็นท์นอนที่สวนสาธารณะศรีราชา หรือ โรงเรียนเทศบาลศรีมหาราชาได้ใหมครับท่านหรือมีที่อื่นที่น่าสนใจช่วยแนะนด้วยครับ
suabhao
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”